Accessibility Checker 1.48.0 - en to vi translation catalogue (1292 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: Accessibility Checker
vi: Trình kiểm tra khả năng tiếp cận

note: Description of the plugin
en: Audit and check your website for accessibility before you hit publish. In-post accessibility scanner and guidance.
vi: Kiểm tra và đánh giá khả năng tiếp cận của trang web của bạn trước khi xuất bản. Công cụ quét và hướng dẫn khả năng tiếp cận trong bài viết.

en: Accessibility Reports
vi: Báo cáo tiếp cận

en: New
vi: Mới

en: License Expired
vi: Giấy phép đã hết hạn

en: Your license has expired. This site is still connected but reports may stop until your license is renewed.
vi: Giấy phép của bạn đã hết hạn. Trang này vẫn đang kết nối nhưng các báo cáo có thể ngừng cho đến khi giấy phép của bạn được gia hạn.

en: Renew your license
vi: Gia hạn giấy phép của bạn

en: Disable Email Reports
vi: Tắt báo cáo email

en: Get recurring email reports with a snapshot of your site’s accessibility, including total issues, trends over time, most problematic pages, and the most severe issues to fix first.
vi: Nhận báo cáo email định kỳ với tổng quan về khả năng tiếp cận của trang web của bạn, bao gồm tổng số vấn đề, xu hướng theo thời gian, các trang có vấn đề nhất và các vấn đề nghiêm trọng nhất cần khắc phục trước tiên.

en: Get recurring email reports with a snapshot of your site’s accessibility, including total issues, trends over time, most problematic pages, and the most severe issues to fix first. Some details, like full-site coverage and issue breakdowns, are available in Pro.
vi: Nhận báo cáo email định kỳ với tổng quan về khả năng tiếp cận của trang web của bạn, bao gồm tổng số vấn đề, xu hướng theo thời gian, các trang có vấn đề nhất và các vấn đề nghiêm trọng nhất cần khắc phục trước tiên. Một số chi tiết, như phạm vi toàn trang và phân tích vấn đề, có sẵn trong gói Pro.

en: Enable Email Reports
vi: Bật báo cáo email

en: Free License Key
vi: Khóa giấy phép miễn phí

en: Get a Free License Key
vi: Nhận khóa giấy phép miễn phí

note: translators: %s: dashboard URL.
en: Got the plugin from Equalize Digital? Your key is in your <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">dashboard</a>.
vi: Bạn đã tải plugin từ Equalize Digital? Khóa của bạn nằm trong <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">bảng điều khiển</a>.

note: translators: %s: signup URL.
en: Installed from WordPress.org? <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">Create a free account</a> to get one.
vi: Đã cài đặt từ WordPress.org? <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">Tạo tài khoản miễn phí</a> để nhận một khóa.

note: translators: %s: signup URL.
en: Not sure? Just <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">create a free account</a>. It only takes a minute.
vi: Không chắc chắn? Chỉ cần <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">tạo một tài khoản miễn phí</a>. Chỉ mất một phút.

en: Reports Enabled
vi: Đã bật báo cáo

en: Weekly accessibility reports for this site are being emailed to the account owner of the license key.
vi: Báo cáo khả năng truy cập hàng tuần cho trang web này đang được gửi email tới chủ tài khoản của khóa cấp phép.

note: translators: %s: next report date.
en: Next report: %s
vi: Báo cáo tiếp theo: %s

en: Full Coverage
vi: Phạm vi đầy đủ

en: Limited Coverage
vi: Phạm vi giới hạn

en: Your reports include all post types and taxonomies.
vi: Báo cáo của bạn bao gồm tất cả các loại bài đăng và phân loại.

en: Full-site scanning enabled
vi: Đã bật quét toàn bộ trang

en: Complete issue breakdowns
vi: Phân tích vấn đề chi tiết

en: Detailed reporting
vi: Báo cáo chi tiết

en: Your reports only include part of your site.
vi: Báo cáo của bạn chỉ bao gồm một phần trang web của bạn.

en: Upgrade to Pro to:
vi: Nâng cấp lên Pro để:

en: Scan all content types
vi: Quét tất cả các loại nội dung

en: Get full issue breakdowns
vi: Nhận phân tích vấn đề đầy đủ

en: Receive more detailed reports
vi: Nhận báo cáo chi tiết hơn

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp lên bản pro

en: Accessibility Summary
vi: Tóm tắt tiếp cận

en: This summary reflects the latest scan data available for your site.
vi: Tóm tắt này phản ánh dữ liệu quét mới nhất có sẵn cho trang web của bạn.

en: Total Issues Found
vi: Tổng số vấn đề được tìm thấy

en: Account Connection
vi: Kết nối tài khoản

note: translators: %1$s: privacy link, %2$s: data processing agreement link, %3$s: privacy policy aria label, %4$s: data processing agreement aria label.
en: By connecting this site, you agree to Equalize Digital's <a href="%1$s" target="_blank" rel="noopener noreferrer" aria-label="%3$s">Privacy Policy <span aria-hidden="true">&#8599;</span></a> and <a href="%2$s" target="_blank" rel="noopener noreferrer" aria-label="%4$s">Data Processing Agreement <span aria-hidden="true">&#8599;</span></a>.
vi: Bằng cách kết nối với trang web này, bạn đồng ý với <a href="%1$s" target="_blank" rel="noopener noreferrer" aria-label="%3$s">Chính sách quyền riêng tư <span aria-hidden="true">&#8599;</span></a> và <a href="%2$s" target="_blank" rel="noopener noreferrer" aria-label="%4$s">Thỏa thuận xử lý dữ liệu <span aria-hidden="true">&#8599;</span></a> của Equalize Digital.

en: Privacy Policy (opens in a new window)
vi: Chính sách quyền riêng tư (mở trong cửa sổ mới)

en: Data Processing Agreement (opens in a new window)
vi: Thỏa thuận xử lý dữ liệu (mở trong cửa sổ mới)

en: Weekly email includes total issues found and changes since the last report, coverage information, counts of problems, needs review, passed test percentage, and information about the most problematic pages and the most severe issues.
vi: Email hàng tuần bao gồm tổng số vấn đề được tìm thấy và các thay đổi kể từ báo cáo cuối cùng, thông tin phạm vi, số lượng vấn đề, cần xem xét, tỷ lệ kiểm tra đạt và thông tin về các trang có vấn đề nhất cùng các vấn đề nghiêm trọng nhất.

en: N/A
vi: Không áp dụng

en: Critical
vi: Nghiêm trọng

en: High
vi: Cao

en: Medium
vi: Trung bình

en: Low
vi: Thấp

en: Unknown
vi: Không xác định

en: create a free account
vi: tạo tài khoản miễn phí

en: Connect this site
vi: Kết nối trang web này

en: active
vi: hoạt động

en: expired
vi: đã hết hạn

en: Enter your license key
vi: Nhập khóa giấy phép của bạn

en: Disconnect Site
vi: Ngắt kết nối trang web

en: Connect Site
vi: Kết nối trang web

note: translators: %s: link to my.equalizedigital.com dashboard
en: If you downloaded the free plugin from Equalize Digital, you already have a free license key in your %s dashboard.
vi: Nếu bạn đã tải xuống plugin miễn phí từ Equalize Digital, bạn đã có khóa giấy phép miễn phí trong bảng điều khiển %s của mình.

note: translators: %s: link to create a free account
en: If not, %s to generate a license key and connect this site.
vi: Nếu chưa, %s để tạo khóa giấy phép và kết nối trang web này.

note: translators: %s: renew license link
en: Your license has expired and this site is still connected. %s to restore full access, or disconnect the site above.
vi: Giấy phép của bạn đã hết hạn và trang này vẫn đang kết nối. Hãy %s để khôi phục quyền truy cập đầy đủ, hoặc ngắt kết nối trang ở trên.

en: Connected as Free
vi: Đã kết nối dưới dạng miễn phí

en: Your Pro license is no longer valid, but this site remains connected for Free email reports.
vi: Giấy phép Pro của bạn không còn hợp lệ, nhưng trang web này vẫn được kết nối để nhận báo cáo email miễn phí.

note: translators: %s: link to my.equalizedigital.com dashboard
en: You can manage recipients and review connection details in your %s dashboard.
vi: Bạn có thể quản lý người nhận và xem lại chi tiết kết nối trong bảng điều khiển %s của mình.

en: Your Pro license is no longer valid. Email reports remain connected as Free email reports. Renew your Pro license to restore Pro-only features.
vi: Giấy phép Pro của bạn không còn hợp lệ nữa. Các báo cáo email vẫn được kết nối dưới dạng báo cáo email miễn phí. Gia hạn giấy phép Pro của bạn để khôi phục các tính năng chỉ dành cho Pro.

en: Your Pro license is no longer valid. This site is using a valid Free license, but email reports are not currently connected. Connect this site from the Free License section to resume Free email reports.
vi: Giấy phép Pro của bạn không còn hợp lệ. Trang web này đang sử dụng giấy phép miễn phí hợp lệ, nhưng báo cáo email hiện không được kết nối. Hãy kết nối trang web này từ mục Giấy phép miễn phí để tiếp tục nhận báo cáo email miễn phí.

en: Please renew your license
vi: Vui lòng gia hạn giấy phép của bạn

note: translators: %1$s: item name, %2$s: item name, %3$s: renew license link
en: Your %1$s license has expired. %3$s to continue accessing additional features and services for %2$s.
vi: Giấy phép %1$s của bạn đã hết hạn. %3$s để tiếp tục truy cập các tính năng và dịch vụ bổ sung cho %2$s.

note: translators: %s: item name
en: Your %s license key has been disabled. Please contact our support team if you believe this is an error or would like to continue accessing additional features.
vi: Khóa giấy phép %s của bạn đã bị vô hiệu hóa. Vui lòng liên hệ với nhóm hỗ trợ của chúng tôi nếu bạn tin rằng đây là lỗi hoặc muốn tiếp tục truy cập các tính năng bổ sung.

note: translators: %1$s: item name, %2$s: license url, %3$s: item name
en: The license key for %1$s appears to be invalid. Please <a href="%2$s">check your license key</a> to access additional accessibility features and services for %3$s.
vi: Khóa giấy phép cho %1$s dường như không hợp lệ. Vui lòng <a href="%2$s">kiểm tra khóa giấy phép của bạn</a> để truy cập các tính năng và dịch vụ tiếp cận bổ sung cho %3$s.

note: translators: %s: item name
en: This license key for %s is not active for this site. Please activate it to access additional features on this website.
vi: Khóa giấy phép này cho %s không hoạt động cho trang web này. Vui lòng kích hoạt nó để truy cập các tính năng bổ sung trên trang web này.

note: translators: %s: the plugins item name
en: This license key does not appear to be valid for %s. Please verify you've entered the correct license key.
vi: Khóa giấy phép này dường như không hợp lệ đối với %s. Vui lòng xác minh bạn đã nhập đúng khóa giấy phép.

note: translators: %s: the plugins item name
en: Your %s license key has reached its site activation limit. You can upgrade your license or deactivate it on another site to use the additional features here.
vi: Khóa giấy phép %s của bạn đã đạt đến giới hạn kích hoạt trang web. Bạn có thể nâng cấp giấy phép hoặc hủy kích hoạt nó trên một trang web khác để sử dụng các tính năng bổ sung tại đây.

note: translators: %s: the plugins item name
en: There was an issue validating your %s license key. Please try again or contact our support team if the problem persists.
vi: Đã xảy ra sự cố khi xác thực khóa giấy phép %s của bạn. Vui lòng thử lại hoặc liên hệ với nhóm hỗ trợ của chúng tôi nếu sự cố vẫn tiếp diễn.

en: Fixes
vi: Sửa lỗi

en: General Fixes
vi: Sửa lỗi chung

en: These fixes help improve accessibility by modifying HTML elements and behaviors on your site.
vi: Những sửa đổi này giúp cải thiện khả năng tiếp cận bằng cách điều chỉnh các phần tử HTML và hành vi trên trang web của bạn.

en: Get Pro to unlock this feature, opens in a new window.
vi: Nâng cấp lên bản Pro để mở khóa tính năng này, mở trong cửa sổ mới.

en: Get Pro
vi: Nâng cấp lên bản Pro

en: Opens in a new window.
vi: Mở trong cửa sổ mới.

note: translators: %s: the label of the fix
en: Read documentation for %s. Opens in a new window.
vi: Đọc tài liệu cho %s. Mở trong cửa sổ mới.

en: Permissions
vi: Quyền hạn

en: Select a role
vi: Chọn một vai trò

en: Select a role to see the capabilities it can be granted.
vi: Chọn một vai trò để xem các quyền hạn có thể được cấp.

en: No capabilities are available.
vi: Không có quyền hạn nào khả dụng.

note: translators: %s is the selected user role name.
en: Permission settings loaded for %s.
vi: Đã tải cài đặt quyền cho %s.

en: Other
vi: Khác

en: Requires a valid license.
vi: Yêu cầu giấy phép hợp lệ.

en: You do not have permission to manage Accessibility Checker permissions.
vi: Bạn không có quyền quản lý các quyền của Accessibility Checker.

en: Our Commitment to Web Accessibility
vi: Cam kết của chúng tôi về khả năng tiếp cận web

en: [YOUR COMPANY NAME] is committed to providing a fully accessible website experience for all users of all abilities, including those who rely on assistive technologies like screen readers, screen enlargement software, and alternative keyboard input devices to navigate the web.
vi: [TÊN CÔNG TY CỦA BẠN] cam kết cung cấp trải nghiệm trang web hoàn toàn có thể tiếp cận cho tất cả người dùng thuộc mọi khả năng, bao gồm cả những người phụ thuộc vào các công nghệ hỗ trợ như trình đọc màn hình, phần mềm phóng to màn hình và các thiết bị nhập liệu bàn phím thay thế để điều hướng web.

en: Ongoing Efforts to Ensure Accessibility
vi: Nỗ lực liên tục để đảm bảo khả năng tiếp cận

en: We follow the <a href="https://www.w3.org/TR/WCAG21/">Web Content Accessibility Guidelines (WCAG) version 2.1</a> as our guiding principle for determining accessibility. These are internationally agreed-upon standards that cover a wide range of recommendations and best practices for making content useable. As we add new pages and functionality to our website, all designs, code, and content entry practices are checked against these standards.
vi: Chúng tôi tuân theo <a href="https://www.w3.org/TR/WCAG21/">Hướng dẫn về Khả năng Tiếp cận Nội dung Web (WCAG) phiên bản 2.1</a> làm nguyên tắc chỉ đạo để xác định khả năng tiếp cận. Đây là các tiêu chuẩn được thống nhất quốc tế bao gồm nhiều khuyến nghị và thực tiễn tốt nhất để làm cho nội dung có thể sử dụng được. Khi chúng tôi thêm các trang mới và chức năng mới vào trang web của mình, tất cả các thiết kế, mã và thực hành nhập nội dung đều được kiểm tra dựa trên các tiêu chuẩn này.

note: translators: 1 - A link opening tag, 2 - link closing tag
en: Website accessibility is an ongoing process. We continually test content and features for WCAG 2.1 Level AA compliance and remediate any issues to ensure we meet or exceed the standards. Testing of our website is performed by our team members using industry-standard tools such as the %1$sAccessibility Checker WordPress Plugin%2$s, color contrast analyzers, keyboard-only navigation techniques, and Flesch-Kincaid readability tests.
vi: Khả năng truy cập website là một quá trình liên tục. Chúng tôi thường xuyên kiểm tra nội dung và tính năng để đảm bảo tuân thủ WCAG 2.1 Cấp độ AA và khắc phục mọi vấn đề để đảm bảo đáp ứng hoặc vượt qua các tiêu chuẩn. Việc kiểm tra website của chúng tôi được thực hiện bởi các thành viên trong nhóm sử dụng các công cụ tiêu chuẩn trong ngành như plugin %1$sAccessibility Checker%2$s cho WordPress, công cụ phân tích độ tương phản màu sắc, kỹ thuật điều hướng chỉ bằng bàn phím và kiểm tra độ dễ đọc Flesch-Kincaid.

en: Accessibility Features On Our Website
vi: Các tính năng tiếp cận trên trang web của chúng tôi

en: The following is a list of items we have included in our website to improve its accessibility:
vi: Sau đây là danh sách các mục chúng tôi đã bao gồm trong trang web của mình để cải thiện khả năng tiếp cận:

en: [LIST ACCESSIBILITY FEATURES HERE]
vi: [LIỆT KÊ CÁC TÍNH NĂNG TIẾP CẬN Ở ĐÂY]

en: Where We're Improving
vi: Những điểm chúng tôi đang cải thiện

en: In our efforts to bring our website up to standard, we are targeting the following areas:
vi: Trong nỗ lực nâng cấp trang web của chúng tôi lên tiêu chuẩn, chúng tôi đang nhắm vào các lĩnh vực sau:

en: [LIST ITEMS YOU'RE WORKING TO FIX HERE]
vi: [LIỆT KÊ CÁC MỤC BẠN ĐANG LÀM VIỆC ĐỂ SỬA CHỮA Ở ĐÂY]

en: [IT MAY HELP TO REVIEW THE OPEN ISSUES TAB TO SEE THE MOST COMMON PROBLEMS]
vi: [CÓ THỂ HỮU ÍCH KHI XEM LẠI TAB CÁC VẤN ĐỀ MỞ ĐỂ XEM CÁC VẤN ĐỀ PHỔ BIẾN NHẤT]

en: This is part of our broader effort to make everyone's experience at [COMPANY NAME] a welcoming and enjoyable one. Please note that while we make every effort to provide information accessible for all users, we cannot guarantee the accessibility of third party websites to which we may link.
vi: Đây là một phần trong nỗ lực rộng lớn hơn của chúng tôi nhằm tạo ra trải nghiệm chào đón và thú vị cho mọi người tại [TÊN CÔNG TY]. Xin lưu ý rằng mặc dù chúng tôi cố gắng hết sức để cung cấp thông tin có thể tiếp cận cho tất cả người dùng, chúng tôi không thể đảm bảo khả năng tiếp cận của các trang web bên thứ ba mà chúng tôi có thể liên kết đến.

en: Accessibility Support Contact
vi: Liên hệ hỗ trợ về khả năng tiếp cận

en: We welcome comments, questions, and feedback on our website. If you are using assistive technologies and are having difficulty using our website, please email [YOUR ACCESSIBILITY EMAIL ADDRESS] or give us a call at [YOUR PHONE NUMBER]. We will do our best to assist you and resolve issues.
vi: Chúng tôi hoan nghênh các nhận xét, câu hỏi và phản hồi về trang web của chúng tôi. Nếu bạn đang sử dụng các công nghệ hỗ trợ và gặp khó khăn khi sử dụng trang web của chúng tôi, vui lòng gửi email đến [ĐỊA CHỈ EMAIL TIẾP CẬN CỦA BẠN] hoặc gọi cho chúng tôi theo số [SỐ ĐIỆN THOẠI CỦA BẠN]. Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để hỗ trợ bạn và giải quyết các vấn đề.

note: translators: %1$s: opening link tag, %2$s: closing link tag
en: Enjoying Accessibility Checker? %1$sPlease leave us a ★★★★★ rating.%2$s We really appreciate your support!
vi: Bạn thích Accessibility Checker? %1$sHãy để lại đánh giá ★★★★★ cho chúng tôi.%2$s Chúng tôi rất cảm kích sự ủng hộ của bạn!

en: Please leave us a five star rating (opens in new window)
vi: Vui lòng để lại đánh giá năm sao (mở trong cửa sổ mới)

note: translators: %1$s: opening link tag, %2$s: closing link tag
en: Want to do more with Accessibility Checker? %1$sUnlock Pro Features%2$s
vi: Muốn làm được nhiều hơn với Accessibility Checker? %1$sMở khóa tính năng Pro%2$s

en: Unlock Pro Features (opens in new window)
vi: Mở khóa tính năng Pro (mở trong cửa sổ mới)

en: 🎉 Black Friday special! 🎉
vi: 🎉 Ưu đãi đặc biệt Black Friday! 🎉

en: Upgrade to a paid version of Accessibility Checker from November 24th to December 3rd and get 30% off! Full site scanning, site-wide open issues report, dismissal logs, and more.
vi: Nâng cấp lên phiên bản trả phí của Accessibility Checker từ ngày 24 tháng 11 đến ngày 3 tháng 12 để được giảm giá 30%! Bao gồm quét toàn bộ trang web, báo cáo các vấn đề đang mở trên toàn trang, nhật ký bỏ qua và nhiều tính năng khác.

en: Ask a Pre-Sale Question
vi: Đặt câu hỏi trước khi mua

en: Upgrade Now
vi: Nâng cấp ngay

en: Permission Denied
vi: Quyền truy cập bị từ chối

en: Update option wasn't successful
vi: Cập nhật tùy chọn không thành công

en: ⚡️ Global Accessibility Awareness Day Flash Sale
vi: ⚡️ Giảm giá chớp nhoáng Ngày nhận thức về khả năng tiếp cận toàn cầu

en: Starting May 20th: Save 15% on accessibility courses and ArchiveWP with coupon code
vi: Bắt đầu từ ngày 20 tháng 5: Tiết kiệm 15% cho các khóa học về khả năng tiếp cận và ArchiveWP với mã giảm giá

en: 3 days only • May 20–22
vi: Chỉ 3 ngày • 20–22 tháng 5

en: View ArchiveWP Pricing
vi: Xem giá ArchiveWP

en: View Course Pricing
vi: Xem giá khóa học

en: Starting May 20th: Save 15% on Accessibility Checker Pro with coupon code
vi: Bắt đầu từ ngày 20 tháng 5: Tiết kiệm 15% cho Accessibility Checker Pro với mã giảm giá

en: View Pricing
vi: Xem giá

en: Save 15% on accessibility courses and ArchiveWP with coupon code
vi: Tiết kiệm 15% cho các khóa học về khả năng tiếp cận và ArchiveWP với mã giảm giá

en: Limited-time offer • Ends May 22nd
vi: Ưu đãi có giới hạn • Kết thúc vào ngày 22 tháng 5

en: 3 days only: Save 15% when you upgrade to Accessibility Checker Pro with coupon code
vi: Chỉ 3 ngày: Tiết kiệm 15% khi bạn nâng cấp lên Accessibility Checker Pro với mã giảm giá

en: Hello! Thank you for using Accessibility Checker as part of your accessibility toolkit. Since you've been using it for a while, would you please write a 5-star review of Accessibility Checker in the WordPress plugin directory? This will help increase our visibility so more people can learn about the importance of web accessibility. Thanks so much!
vi: Xin chào! Cảm ơn bạn đã sử dụng Accessibility Checker như một phần trong bộ công cụ kiểm tra khả năng tiếp cận của bạn. Vì bạn đã sử dụng nó một thời gian, bạn có thể viết đánh giá 5 sao cho Accessibility Checker trên thư mục plugin WordPress được không? Điều này sẽ giúp tăng khả năng hiển thị của chúng tôi để nhiều người có thể biết về tầm quan trọng của khả năng tiếp cận web. Cảm ơn bạn rất nhiều!

en: Write A Review
vi: Viết đánh giá

en: Remind Me In Two Weeks
vi: Nhắc tôi sau hai tuần

en: Never Ask Again
vi: Không bao giờ hỏi lại

en: The review action value was not set
vi: Giá trị hành động đánh giá không được thiết lập

en: The post ID was not set
vi: ID bài viết chưa được thiết lập

en: You do not have permission to view this information for this post.
vi: Bạn không có quyền xem thông tin này cho bài viết này.

en: A Simplified summary has not been included for this content.
vi: Bản tóm tắt đơn giản hóa chưa được bao gồm cho nội dung này.

en: Your content has a reading level at or below 9th grade and does not require a simplified summary.
vi: Nội dung của bạn có trình độ đọc ở mức lớp 9 hoặc thấp hơn và không cần bản tóm tắt đơn giản hóa.

en: The reading level of the simplified summary is too high.
vi: Trình độ đọc của bản tóm tắt đơn giản hóa quá cao.

en: A simplified summary has been included for this content.
vi: Bản tóm tắt đơn giản hóa đã được bao gồm cho nội dung này.

note: translators: %d: percentage of passed checks
en: %d%% Passed Checks
vi: %d%% Đã vượt qua kiểm tra

en: Passed Checks
vi: Đã vượt qua các kiểm tra

en: Passed Tests
vi: Các bài kiểm tra đã vượt qua

en: Problem | Problems
vi[0]: Vấn đề

en: Contrast Problem | Contrast Problems
vi[0]: Vấn đề về độ tương phản

en: Needs Review | Needs Review
vi[0]: Cần xem xét

en: Dismissed Issue | Dismissed Issues
vi[0]: Các vấn đề đã bị bỏ qua

en: Reading Level
vi: Trình độ đọc

note: translators: 1: opening anchor tag, 2: closing anchor tag with arrow icon and screen reader text
en: * True accessibility requires manual testing in addition to automated scans. %1$sLearn how to manually test for accessibility%2$s
vi: * Khả năng tiếp cận thực sự yêu cầu kiểm tra thủ công ngoài các bản quét tự động. %1$sTìm hiểu cách kiểm tra khả năng tiếp cận thủ công%2$s

en: , opens a new window
vi: , mở một cửa sổ mới

en: No summary to return
vi: Không có bản tóm tắt để trả về

en: Invalid table name
vi: Tên bảng không hợp lệ

en:  total
vi:  tổng cộng

note: translators: 1: rule title, 2: "Opens in a new window."
en: Read documentation for %1$s. %2$s
vi: Đọc tài liệu cho %1$s. %2$s

note: translators: %s: rule title
en: Expand issues for %s
vi: Mở rộng các vấn đề cho %s

en: These settings enable global fixes across your entire site.
vi: Những cài đặt này cho phép sửa lỗi toàn cục trên toàn bộ trang web của bạn.

en: Pages may need to be resaved or a full site scan run to see fixes reflected in reports.
vi: Các trang có thể cần được lưu lại hoặc quét toàn bộ trang web cần được thực hiện để thấy các sửa đổi được phản ánh trong báo cáo.

en: Save
vi: Lưu

en: Affected Code
vi: Mã bị ảnh hưởng

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Landmark
vi: Điểm mốc

en: Actions
vi: Hành động

en: Dismissed
vi: Đã bỏ qua

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

note: translators: %d: issue ID number
en: Issue ID %d
vi: ID vấn đề %d

note: translators: %d: issue ID number
en: image for issue %d
vi: hình ảnh cho vấn đề %d

note: Translators: %d is the issue ID.
en: View Issue ID %d on website, opens a new window
vi: Xem Vấn đề ID %d trên trang web, mở cửa sổ mới

en: View on page
vi: Xem trên trang

en: Fix:
vi: Sửa:

en: Fix
vi: Sửa

en: No details to return
vi: Không có chi tiết để trả về

note: translators: %s: reading grade level value e.g. "8th Grade (Flesch-Kincaid)", displayed in a <strong> element. Do not translate the %s placeholder.
en: Post Reading Grade Level: %s
vi: Cấp độ đọc bài viết: %s

en: None
vi: Không có

en: Your post has a reading level higher than 9th grade. Web Content Accessibility Guidelines (WCAG) at the AAA level require a simplified summary of your post that is 9th grade or below.
vi: Bài viết của bạn có cấp độ đọc cao hơn lớp 9. Hướng dẫn về Khả năng tiếp cận Nội dung Web (WCAG) ở cấp độ AAA yêu cầu tóm tắt đơn giản bài viết của bạn ở cấp độ lớp 9 trở xuống.

en: Your post does not contain enough content to calculate its reading level.
vi: Bài viết của bạn không chứa đủ nội dung để tính cấp độ đọc.

en: A simplified summary is not necessary when content reading level is 9th grade or below. Choose when to prompt for a simplified summary on the settings page.
vi: Tóm tắt đơn giản không cần thiết khi cấp độ đọc nội dung là lớp 9 trở xuống. Chọn thời điểm nhắc tóm tắt đơn giản trên trang cài đặt.

note: translators: %s: the simplified summary grade level value (wrapped in a <strong> tag)
en: Simplified Summary Reading Grade Level: %s
vi: Mức độ đọc tóm tắt đơn giản: %s

en: Not enough content to determine an accurate reading level.
vi: Không đủ nội dung để xác định mức độ đọc chính xác.

en: Your simplified summary has a reading level above 9th grade.
vi: Tóm tắt đơn giản của bạn có mức độ đọc trên lớp 9.

en: Your simplified summary has a reading level at or below 9th grade.
vi: Tóm tắt đơn giản của bạn có mức độ đọc từ lớp 9 trở xuống.

en: Simplified summary is not being automatically inserted into the content.
vi: Tóm tắt đơn giản không được tự động chèn vào nội dung.

note: translators: %s: link to the settings page
en: Your Prompt for Simplified Summary is set to &ldquo;never.&rdquo; If you would like the simplified summary to be displayed automatically, you can change this on the %s.
vi: Lời nhắc tóm tắt đơn giản của bạn được đặt thành “không bao giờ.” Nếu bạn muốn tóm tắt đơn giản được hiển thị tự động, bạn có thể thay đổi điều này trên %s.

en: settings page
vi: trang cài đặt

note: translators: %s: position phrase wrapped in a <strong> element (e.g. "<strong>before the content</strong>"). Do not translate the %s placeholder.
en: Simplified summary is being automatically inserted %s.
vi: Tóm tắt đơn giản đang được tự động chèn %s.

en: the content
vi: nội dung

note: translators: %s: link to the settings page
en: Set where the Simplified Summary is inserted into the content on the %s.
vi: Đặt vị trí Tóm tắt đơn giản được chèn vào nội dung trên %s.

note: translators: %s: link to the settings page
en: Your Simplified Summary location is set to &ldquo;manually&rdquo; which requires a function be added to your page template. If you would like the simplified summary to be displayed automatically, you can change this on the %s.
vi: Vị trí Tóm tắt đơn giản của bạn được đặt thành “thủ công”, điều này yêu cầu một hàm được thêm vào mẫu trang của bạn. Nếu bạn muốn tóm tắt đơn giản được hiển thị tự động, bạn có thể thay đổi điều này trên %s.

en: Simplified Summary
vi: Tóm tắt đơn giản

en: Save Summary
vi: Lưu tóm tắt

en: Learn more about improving readability and simplified summary requirements
vi: Tìm hiểu thêm về cách cải thiện khả năng đọc và các yêu cầu tóm tắt đơn giản

en: No readability data to return
vi: Không có dữ liệu khả năng đọc để trả về

en: * Screen Reader Text
vi: * Văn bản trình đọc màn hình

en: The id value was not set
vi: Giá trị id chưa được thiết lập

en: Post not found
vi: Không tìm thấy bài viết

en: Issue query returned no results
vi: Truy vấn vấn đề không trả về kết quả nào

en: Object query returned no results
vi: Truy vấn đối tượng không trả về kết quả nào

en: Confirmed accessible
vi: Đã xác nhận có thể truy cập

en: Reviewed and verified to meet accessibility requirements.
vi: Đã xem xét và xác minh đáp ứng các yêu cầu về khả năng truy cập.

en: False positive
vi: Dương tính giả

en: The scanner flagged this, but it does not apply to this content.
vi: Trình quét đã gắn cờ mục này, nhưng nó không áp dụng cho nội dung này.

en: Remediated
vi: Đã khắc phục

en: The issue has been fixed, but the page has not been rescanned yet.
vi: Sự cố đã được khắc phục, nhưng trang chưa được quét lại.

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Date:
vi: Ngày:

en: Reopen Issue
vi: Mở lại sự cố

en: Dismiss Issue
vi: Bỏ qua sự cố

en: Comment
vi: Bình luận

en: Manage Globally Dismissed
vi: Quản lý các mục bị bỏ qua trên toàn cầu

en: Your user account doesn't have permission to dismiss this issue.
vi: Tài khoản người dùng của bạn không có quyền bỏ qua sự cố này.

en: Dismiss issue as:
vi: Bỏ qua sự cố dưới dạng:

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Get Accessibility Checker Pro, opens in new window
vi: Tải Accessibility Checker Pro, mở trong cửa sổ mới

en: View Accessibility Checker Documentation (opens in new window)
vi: Xem Tài liệu Accessibility Checker (mở trong cửa sổ mới)

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Get support for Accessibility Checker (opens in new window)
vi: Nhận hỗ trợ cho Accessibility Checker (mở trong cửa sổ mới)

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Rate Accessibility Checker plugin (opens in new window)
vi: Đánh giá plugin Accessibility Checker (mở trong cửa sổ mới)

en: Rate plugin
vi: Đánh giá plugin

en: Upgrade Sale Now
vi: Khuyến mãi nâng cấp đang diễn ra

en: Unable to redirect to upgrade page.
vi: Không thể chuyển hướng đến trang nâng cấp.

en: Most Recent Test Summary
vi: Tóm tắt kiểm tra gần đây nhất

en: Update Counts
vi: Cập nhật số lượng

en: Start New Scan
vi: Bắt đầu quét mới

en: View All Open Issues
vi: Xem tất cả vấn đề đang mở

en: See History
vi: Xem lịch sử

en: Unique Problem | Unique Problems
vi[0]: Sự cố duy nhất

en: Unique Contrast Problem | Unique Contrast Problems
vi[0]: Sự cố tương phản duy nhất

en: Unique Item Needing Review | Unique Items Needing Review
vi[0]: Các mục duy nhất cần xem xét

en: Average Issues Per Page
vi: Số vấn đề trung bình mỗi trang

en: Average Issue Density
vi: Mật độ vấn đề trung bình

en: Report Last Updated:
vi: Báo cáo cập nhật lần cuối:

en: Never
vi: Chưa bao giờ

en: URLs Scanned
vi: URL đã quét

note: translators: %1$s is the number of post types with issues, %2$s is the number of public post types.
en: %1$s of %2$s
vi: %1$s trong số %2$s

en: Post Types Checked
vi: Loại bài viết đã kiểm tra

en: URLs with 100% score
vi: URL có điểm số 100%

en: This summary is automatically updated every 24 hours, or any time a full site scan is completed. You can also manually update these results by clicking the Update Counts button.
vi: Bản tóm tắt này được tự động cập nhật mỗi 24 giờ, hoặc bất cứ khi nào một lần quét toàn bộ trang web hoàn tất. Bạn cũng có thể cập nhật thủ công các kết quả này bằng cách nhấp vào nút Cập nhật Số lượng.

en: Your site has a large number of issues. For performance reasons, not all issues have been included in this summary.
vi: Trang web của bạn có số lượng lớn vấn đề. Vì lý do hiệu suất, không phải tất cả các vấn đề đều được bao gồm trong bản tóm tắt này.

en: Site-Wide Accessibility Reports
vi: Báo cáo Khả năng Tiếp cận Toàn trang web

en: Hide banner
vi: Ẩn banner

en: Unlock Detailed Accessibility Reports
vi: Mở khóa báo cáo khả năng tiếp cận chi tiết

en: Start scanning your entire website for accessibility issues, get full-site reports, and become compliant with accessibility guidelines faster.
vi: Bắt đầu quét toàn bộ trang web của bạn để tìm các vấn đề về khả năng tiếp cận, nhận báo cáo toàn trang web, và tuân thủ nhanh hơn các hướng dẫn về khả năng tiếp cận.

en: Upgrade Accessibility Checker
vi: Nâng cấp Accessibility Checker

en: close ad
vi: đóng quảng cáo

en: Get Detailed Accessibility Reports
vi: Nhận báo cáo khả năng tiếp cận chi tiết

en: Full Site Accessibility Status
vi: Trạng thái khả năng tiếp cận toàn trang web

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Problems:
vi: Sự cố:

en: Contrast Problems:
vi: Sự cố tương phản:

en: Needs Review:
vi: Cần xem xét:

en: Your site has accessibility issues that should be addressed as soon as possible to ensure compliance with accessibility guidelines.
vi: Trang web của bạn có các vấn đề về khả năng tiếp cận cần được giải quyết càng sớm càng tốt để đảm bảo tuân thủ các hướng dẫn về khả năng tiếp cận.

en: Way to go! Accessibility Checker cannot find any accessibility problems in the content it tested. Some problems cannot be found by automated tools so don't forget to
vi: Tuyệt vời! Accessibility Checker không tìm thấy bất kỳ vấn đề nào về khả năng tiếp cận trong nội dung đã kiểm tra. Một số vấn đề không thể được phát hiện bởi các công cụ tự động, vì vậy đừng quên

en: manually test your site
vi: kiểm tra trang web của bạn thủ công

en: Issues By Post Type
vi: Vấn đề theo loại bài viết

en: Post Type
vi: Loại bài viết

en: Problems
vi: Vấn đề

en: Contrast
vi: Tương phản

en: Upgrade to Scan (opens in a new window)
vi: Nâng cấp lên Quét (mở trong cửa sổ mới)

en: Upgrade to Scan
vi: Nâng cấp để quét

en: See More Reports
vi: Xem thêm báo cáo

en: Learn Accessibility
vi: Học về khả năng tiếp cận

en: Additional Resources
vi: Tài nguyên bổ sung

en: Blog (opens in a new window)
vi: Blog (mở trong cửa sổ mới)

en: Documentation (opens in a new window)
vi: Tài liệu (mở trong cửa sổ mới)

en: Accessibility Events &amp; News in Your Inbox
vi: Sự kiện & tin tức về khả năng tiếp cận trong hộp thư của bạn

en: Subscribe to Equalize Digital's email list to get access to free accessibility webinars and training resources.
vi: Đăng ký vào danh sách email của Equalize Digital để nhận được quyền truy cập vào các hội thảo trực tuyến và tài nguyên đào tạo miễn phí về khả năng tiếp cận.

en: Type your email
vi: Nhập email của bạn

en: First Name
vi: Tên

en: Type your first name
vi: Nhập tên của bạn

note: translators: 1: link to privacy policy page. 2: link close tag.
en: By subscribing, you consent to receive emails in accordance with our %1$sPrivacy Policy%2$s.
vi: Bằng cách đăng ký, bạn đồng ý nhận email theo %1$sChính sách Quyền riêng tư%2$s của chúng tôi.

en: Accessibility Checker &mdash; Audit History
vi: Accessibility Checker &mdash; Lịch sử kiểm tra

en: Accessibility issues
vi: Vấn đề về khả năng tiếp cận

en: Content checked for accessibility
vi: Nội dung đã được kiểm tra khả năng tiếp cận

en: Post types configured for accessibility checks
vi: Các loại bài viết đã được cấu hình cho việc kiểm tra khả năng tiếp cận

en: Accessibility
vi: Khả năng tiếp cận

en: View Issues
vi: Xem vấn đề

en: View Accessibility Checker
vi: Xem Accessibility Checker

en: Accessibility issues detected
vi: Đã phát hiện vấn đề về khả năng tiếp cận

note: translators: 1: error count, 2: warning count.
en: Accessibility Checker has detected %1$s errors and %2$s warnings.
vi: Accessibility Checker đã phát hiện %1$s lỗi và %2$s cảnh báo.

en: No accessibility issues detected
vi: Không phát hiện vấn đề về khả năng tiếp cận

en: Accessibility Checker has not found any issues in scanned content.
vi: Accessibility Checker không tìm thấy vấn đề nào trong nội dung đã quét.

en: Content has not been checked
vi: Nội dung chưa được kiểm tra

en: No posts have been scanned yet. Run a full site scan to begin checking your content for accessibility issues.
vi: Chưa có bài viết nào được quét. Chạy quét toàn bộ trang web để bắt đầu kiểm tra nội dung của bạn về các vấn đề khả năng tiếp cận.

en: Start full site scan
vi: Bắt đầu quét toàn bộ trang web

en: Content is being checked for accessibility
vi: Nội dung đang được kiểm tra khả năng tiếp cận

note: translators: %s is the number of posts scanned.
en: Accessibility Checker has scanned %s post for accessibility issues. | Accessibility Checker has scanned %s posts for accessibility issues.
vi[0]: Accessibility Checker đã quét %s bài đăng để tìm các vấn đề về khả năng truy cập.

en: No post types selected for accessibility checking
vi: Không có loại bài viết nào được chọn để kiểm tra khả năng tiếp cận

en: Accessibility Checker cannot scan any content because no post types have been selected. Without configured post types, no accessibility issues will be detected.
vi: Accessibility Checker không thể quét bất kỳ nội dung nào vì không có loại bài viết nào được chọn. Nếu không cấu hình loại bài viết, sẽ không phát hiện được vấn đề về khả năng tiếp cận.

en: Configure post types
vi: Cấu hình loại bài viết

en: Post types are configured for accessibility checking
vi: Các loại bài viết đã được cấu hình để kiểm tra khả năng tiếp cận

note: translators: 1: number of post types, 2: comma-separated list of post type names.
en: Accessibility Checker is configured to scan %1$s post type: %2$s. | Accessibility Checker is configured to scan %1$s post types: %2$s.
vi[0]: Accessibility Checker được cấu hình để quét %1$s loại bài đăng: %2$s.

en: Accessibility Checker &mdash; Free
vi: Accessibility Checker &mdash; Miễn phí

en: Version
vi: Phiên bản

en: Database Version
vi: Phiên bản cơ sở dữ liệu

en: Policy Page
vi: Trang chính sách

en: Unset
vi: Chưa thiết lập

en: Activation Date
vi: Ngày kích hoạt

en: Footer Statement
vi: Tuyên bố chân trang

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Disabled
vi: Đã tắt

en: Delete Data
vi: Xóa dữ liệu

en: Include Statement Link
vi: Bao gồm liên kết tuyên bố

en: Post Types
vi: Loại bài viết

en: Simplified Sum Position
vi: Vị trí tóm tắt đơn giản hóa

en: Simplified Sum Prompt
vi: Lời nhắc tóm tắt đơn giản hóa

en: Post Count
vi: Số lượng bài viết

en: Error Count
vi: Số lượng lỗi

en: Warning Count
vi: Số lượng cảnh báo

en: DB Table Count
vi: Số lượng Bảng DB

en: License Status
vi: Trạng thái giấy phép

en: Scan ID
vi: ID quét

en: Scan Total
vi: Tổng số lần quét

en: Simplified Sum Heading
vi: Tiêu đề tóm tắt đơn giản hóa

en: Dismiss Permissions
vi: Quyền bỏ qua

en: Dismissals DB Table Count
vi: Số lượng bảng cơ sở dữ liệu Bỏ qua

note: translators: %1$s is the site name, %2$s is a link with the plugin name.
en: %1$s uses %2$s to monitor our website's accessibility.
vi: Trình %1$s sử dụng %2$s để theo dõi khả năng truy cập của trang web của chúng tôi.

en: Accessibility Checker (opens in a new window)
vi: Accessibility Checker (mở trong cửa sổ mới)

note: translators: %1$s is a link to the accessibility policy page, with text "Accessibility Policy".
en: Read our %s
vi: Đọc %s của chúng tôi

en: Accessibility Policy
vi: Chính sách về khả năng truy cập

en: Get Accessibility Checker Pro
vi: Nhận Accessibility Checker Pro

en: Get Accessibility Checker Pro (opens in new window)
vi: Nhận Accessibility Checker Pro (mở trong cửa sổ mới)

en: Sorry, you are not allowed to dismiss issues.
vi: Rất tiếc, bạn không được phép bỏ qua các vấn đề.

en: Sorry, you are not allowed to dismiss issues globally.
vi: Rất tiếc, bạn không được phép bỏ qua các vấn đề trên toàn hệ thống.

en: Issue not found.
vi: Không tìm thấy sự cố.

en: Failed to update the issue.
vi: Không thể cập nhật sự cố.

en: Add Size & Type To File Links
vi: Thêm kích thước & loại vào liên kết tệp

en: Add Context to Linked Files
vi: Thêm ngữ cảnh cho các tệp được liên kết

en: Add File Size & Type To Links
vi: Thêm kích thước & loại tệp vào liên kết

en: Add the file size and type to linked files that may trigger a download.
vi: Thêm kích thước và loại tệp vào các liên kết tệp có thể kích hoạt tải xuống.

en: Add Labels to Unlabelled Form Fields
vi: Thêm nhãn cho các trường biểu mẫu chưa có nhãn

en: Label Form Fields
vi: Gắn nhãn cho các trường biểu mẫu

en: Add labels to unlabelled form fields if field purpose can be determined.
vi: Thêm nhãn cho các trường biểu mẫu chưa có nhãn nếu có thể xác định mục đích của trường.

note: translators: %1$s: a CSS class name wrapped in a <code> tag.
en: Attempt to add labels to form fields that are missing them. Note: You may need to add custom styles targeting the %1$s class if adding labels affects your form layouts.
vi: Cố gắng thêm nhãn cho các trường biểu mẫu còn thiếu. Lưu ý: Bạn có thể cần thêm kiểu tùy chỉnh nhắm vào lớp %1$s nếu việc thêm nhãn ảnh hưởng đến bố cục biểu mẫu của bạn.

en: Add Missing or Empty Page Titles
vi: Thêm tiêu đề trang bị thiếu hoặc trống

en: Set Page HTML Titles
vi: Đặt tiêu đề HTML cho trang

en: Add Missing Page Title
vi: Thêm tiêu đề trang bị thiếu

note: translators: %1$s: a code tag with a title tag.
en: Add a %1$s tag to the page if it's missing or empty.
vi: Thêm thẻ %1$s vào trang nếu nó bị thiếu hoặc trống.

en: Add warning when link opens new tab/window
vi: Thêm cảnh báo khi liên kết mở tab/cửa sổ mới

en: Add Label To Links That Open A New Tab/Window
vi: Thêm nhãn cho các liên kết mở tab/cửa sổ mới

note: translators: %1%s: A <code> tag containing target="_blank".
en: Add a label and icon to links with %1$s informing users they will open a new tab/window. %2$sNote: This setting will have no effect if the "Block Links Opening New Windows" fix is enabled.%3$s
vi: Thêm nhãn và biểu tượng cho các liên kết có %1$s thông báo cho người dùng rằng chúng sẽ mở một tab/cửa sổ mới. %2$sLưu ý: Cài đặt này sẽ không có tác dụng nếu tính năng "Chặn Liên kết Mở Cửa sổ Mới" được bật.%3$s

en: opens a new window
vi: mở cửa sổ mới

en: Block PDF Uploads
vi: Chặn Tải lên PDF

note: translators: %1$s: a code tag with the capability name.
en: Restrict PDF uploads for users without the %1$s capability (allowed for admins by default).
vi: Hạn chế tải lên PDF đối với người dùng không có khả năng %1$s (mặc định cho phép đối với quản trị viên).

en: Add Labels to Comment and Search Forms
vi: Thêm nhãn cho biểu mẫu bình luận và tìm kiếm

en: Label Comment/Search Fields
vi: Gắn nhãn cho trường bình luận/tìm kiếm

en: Comment and Search Form Labels
vi: Nhãn biểu mẫu bình luận và tìm kiếm

en: Add missing labels to WordPress comment and search forms.
vi: Thêm nhãn còn thiếu cho biểu mẫu bình luận và tìm kiếm WordPress.

en: Label Comment Form
vi: Gắn nhãn biểu mẫu bình luận

en: Add missing labels to the WordPress comment form.
vi: Thêm nhãn còn thiếu cho biểu mẫu bình luận WordPress.

en: Label Search Form
vi: Gắn nhãn biểu mẫu tìm kiếm

en: Add a missing label to the WordPress search form.
vi: Thêm nhãn còn thiếu cho biểu mẫu tìm kiếm WordPress.

en: Name
vi: Tên

en: Website
vi: Trang web

en: Search …
vi: Tìm kiếm …

en: Search for:
vi: Tìm kiếm:

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Settings to add missing labels to WordPress comment and search forms.
vi: Cài đặt để thêm nhãn còn thiếu vào biểu mẫu bình luận và tìm kiếm của WordPress.

en: Force Error on Empty Search
vi: Buộc lỗi khi tìm kiếm trống

en: Empty Search Handling
vi: Xử lý tìm kiếm trống

en: When a search is submitted with an empty query, force WordPress to display the search results template so users see a meaningful response. This assumes the active theme has a search.php template.
vi: Khi tìm kiếm được gửi với truy vấn trống, buộc WordPress hiển thị mẫu kết quả tìm kiếm để người dùng thấy phản hồi có ý nghĩa. Điều này giả định chủ đề đang hoạt động có mẫu search.php.

en: Force WordPress to show a search results page when a search is submitted with an empty query.
vi: Buộc WordPress hiển thị trang kết quả tìm kiếm khi tìm kiếm được gửi với truy vấn trống.

en: Add Focus Outlines
vi: Thêm đường viền khi được focus

en: Focus Outline
vi: Đường viền khi focus

en: Add an outline to elements when they receive keyboard focus.
vi: Thêm đường viền cho các phần tử khi chúng được focus bằng bàn phím.

en: Add Focus Outline
vi: Thêm đường viền khi focus

en: Settings related to enhancing focus outlines for better keyboard accessibility.
vi: Các cài đặt liên quan đến việc nâng cao đường viền khi focus để cải thiện khả năng truy cập bằng bàn phím.

en: Add lang & dir Attributes
vi: Thêm thuộc tính lang & dir

en: Set Page Language
vi: Đặt ngôn ngữ trang

en: Add "lang" & "dir" Attributes
vi: Thêm thuộc tính "lang" & "dir"

note: translators: %1$s: a attribute name wrapped in a <code> tag. %2$s: dir attribute %3$s: html element.
en: Add the site language (%1$s) and text direction (%2$s) attributes to the %3$s element.
vi: Thêm thuộc tính ngôn ngữ trang web (%1$s) và hướng văn bản (%2$s) vào phần tử %3$s.

en: Add Underlines to all non-nav Links
vi: Thêm gạch chân cho tất cả liên kết không phải điều hướng

en: Underline Links
vi: Gạch chân liên kết

en: Force Link Underline
vi: Bắt buộc gạch chân liên kết

en: Ensure that non-navigation links are underlined.
vi: Đảm bảo rằng các liên kết không phải điều hướng được gạch chân.

en: Make Meta Viewport Tag Scalable
vi: Làm cho thẻ meta viewport có thể điều chỉnh tỷ lệ

en: Make Viewport Scalable
vi: Làm cho viewport có thể điều chỉnh tỷ lệ

en: Ensure the viewport tag allows for scaling, enhancing accessibility on mobile devices.
vi: Đảm bảo thẻ viewport cho phép điều chỉnh tỷ lệ, nâng cao khả năng truy cập trên thiết bị di động.

en: Prevent Links Opening New Windows
vi: Ngăn liên kết mở cửa sổ mới

en: Block Links Opening New Windows
vi: Chặn liên kết mở cửa sổ mới

note: translators: %1%s: A <code> tag containing target="_blank".
en: Prevent links from opening in a new window or tab by removing %1$s.
vi: Ngăn liên kết mở trong cửa sổ hoặc tab mới bằng cách xóa %1$s.

en: Prefer Accessible Label Attribute
vi: Ưu tiên thuộc tính nhãn có thể truy cập

en: Remove Unnecessary Title Attributes
vi: Loại bỏ thuộc tính tiêu đề không cần thiết

en: Remove Title Attributes
vi: Loại bỏ thuộc tính tiêu đề

note: translators: %1$s: a attribute name wrapped in a <code> tag.
en: Remove %1$s attributes from elements that already have a preferred accessible name.
vi: Loại bỏ thuộc tính %1$s khỏi các phần tử đã có tên có thể truy cập ưu tiên.

en: Add Skip Links
vi: Thêm liên kết bỏ qua

en: Skip Link
vi: Liên kết bỏ qua

en: Enable Skip Link
vi: Bật liên kết bỏ qua

en: Add a skip link to all site pages, allowing users to skip directly to the main content.
vi: Thêm liên kết bỏ qua vào tất cả các trang của trang web, cho phép người dùng bỏ qua trực tiếp đến nội dung chính.

en: Main Content Target (required)
vi: Mục tiêu nội dung chính (bắt buộc)

en: Define the ID(s) of the main content area(s) to be targeted by skip links. Enter multiple IDs separated by commas; the system will cascade through the list to find the appropriate one for each page.
vi: Xác định ID của (các) khu vực nội dung chính được nhắm mục tiêu bởi liên kết bỏ qua. Nhập nhiều ID cách nhau bằng dấu phẩy; hệ thống sẽ duyệt qua danh sách để tìm ID phù hợp cho mỗi trang.

en: Navigation Target
vi: Mục tiêu điều hướng

en: Set the ID attribute of the navigation element. This is useful if your main navigation contains actions that most site visitors would want to take such as login or search features.
vi: Đặt thuộc tính ID của phần tử điều hướng. Điều này hữu ích nếu điều hướng chính của bạn chứa các hành động mà hầu hết khách truy cập trang web muốn thực hiện như tính năng đăng nhập hoặc tìm kiếm.

note: translators: %1$s: opening anchor tag, %2$s: closing anchor tag.
en: If your theme is not already adding a skip link that allows keyboard users to bypass the navigation and quickly jump to the main content, enable skip links here. %1$sLearn more about skip links.%2$s
vi: Nếu giao diện của bạn chưa thêm liên kết bỏ qua cho phép người dùng bàn phím bỏ qua phần điều hướng và nhanh chóng chuyển đến nội dung chính, hãy bật liên kết bỏ qua tại đây. %1$sTìm hiểu thêm về liên kết bỏ qua.%2$s

en: Skip to content
vi: Bỏ qua đến nội dung

en: Skip to navigation
vi: Bỏ qua đến điều hướng

en: Remove Tabindex from Focusable Elements
vi: Loại bỏ tabindex khỏi các phần tử có thể focus

en: Remove Tab Index
vi: Loại bỏ chỉ mục tab

note: translators: %1$s: a attribute name wrapped in a <code> tag.
en: Remove the %1$s attribute from focusable elements.
vi: Loại bỏ thuộc tính %1$s khỏi các phần tử có thể focus.

en: Note: This setting is not recommended for themes that are already accessibility-ready.
vi: Lưu ý: Cài đặt này không được khuyến nghị cho các giao diện đã sẵn sàng cho khả năng truy cập.

en: Fix not found
vi: Không tìm thấy sửa đổi

en: Fix not found.
vi: Không tìm thấy bản sửa lỗi.

en: You do not have permission to manage this license.
vi: Bạn không có quyền quản lý giấy phép này.

en: Pro license management is active. Please manage your license from Accessibility Checker Pro.
vi: Quản lý giấy phép Pro đang hoạt động. Vui lòng quản lý giấy phép của bạn từ Accessibility Checker Pro.

en: An error occurred, please try again.
vi: Đã xảy ra lỗi, vui lòng thử lại.

en: You do not have permission to register this site.
vi: Bạn không có quyền đăng ký trang web này.

en: You do not have permission to unregister this site.
vi: Bạn không có quyền hủy đăng ký trang web này.

en: No license key found. Please activate a license before registering your site.
vi: Không tìm thấy khóa giấy phép. Vui lòng kích hoạt giấy phép trước khi đăng ký trang web của bạn.

en: Unknown error occurred while registering the site.
vi: Đã xảy ra lỗi không xác định khi đăng ký trang web.

en: Site registered successfully. Your site is now configured to use additional accessibility services.
vi: Đã đăng ký trang web thành công. Trang web của bạn hiện được cấu hình để sử dụng các dịch vụ tiếp cận bổ sung.

en: Site registration completed, but the response data was not in the expected format. Some features may not work correctly.
vi: Đã hoàn tất đăng ký trang web, nhưng dữ liệu phản hồi không đúng định dạng mong muốn. Một số tính năng có thể không hoạt động chính xác.

en: Unable to unregister site. Required registration data is missing.
vi: Không thể hủy đăng ký trang web. Dữ liệu đăng ký bắt buộc bị thiếu.

en: Unknown error occurred while unregistering the site.
vi: Đã xảy ra lỗi không xác định khi hủy đăng ký trang web.

en: Site unregistered successfully. Your site will no longer receive email reports.
vi: Đã hủy đăng ký trang web thành công. Trang web của bạn sẽ không còn nhận được báo cáo email.

en: No license key provided.
vi: Chưa cung cấp khóa giấy phép.

en: Missing required parameters for unregistration.
vi: Thiếu các tham số bắt buộc để hủy đăng ký.

en: Blind
vi: Người khiếm thị

en: Low-vision
vi: Người thị lực kém

en: Deafblind
vi: Người khiếm thị và khiếm thính

en: Mobility
vi: Khả năng di chuyển

en: Colorblind
vi: Người mù màu

en: Cognitive
vi: Nhận thức

en: Seizure disorders
vi: Rối loạn co giật

en: Vestibular disorders
vi: Rối loạn tiền đình

en: Deaf
vi: Người khiếm thính

en: Hard of hearing
vi: Người khó nghe

en: Language learners
vi: Người học ngôn ngữ

en: Dyslexia
vi: Chứng khó đọc

en: ARIA Hidden
vi: ARIA Ẩn

note: translators: %s is <code>aria-hidden="true"</code.
en: This element uses %s, which hides it from screen readers.
vi: Phần tử này sử dụng %s, điều này khiến nó bị ẩn khỏi trình đọc màn hình.

note: translators: %s is <code>aria-hidden="true"</code.
en: These elements use %s, which hides them from screen readers.
vi: Những phần tử này sử dụng %s, điều này khiến chúng bị ẩn khỏi trình đọc màn hình.

en: The aria-hidden attribute is used to hide content from assistive technologies. While this is useful for decorative or redundant elements, it can cause accessibility issues if applied to important content that screen reader users need to access.
vi: Thuộc tính aria-hidden được sử dụng để ẩn nội dung khỏi các công nghệ hỗ trợ. Mặc dù điều này hữu ích cho các phần tử trang trí hoặc thừa, nó có thể gây ra vấn đề về khả năng tiếp cận nếu áp dụng cho nội dung quan trọng mà người dùng trình đọc màn hình cần truy cập.

note: translators: %s is <code>aria-hidden="true"</code.
en: Check whether the element should truly be hidden from screen reader users. If it contains important content or functionality, remove %s. If it's decorative or redundant, leave the element alone and dismiss this warning in Accessibility Checker.
vi: Kiểm tra xem phần tử có thực sự nên ẩn đối với người dùng trình đọc màn hình không. Nếu phần tử chứa nội dung hoặc chức năng quan trọng, hãy xóa %s. Nếu phần tử chỉ mang tính trang trí hoặc thừa, hãy giữ nguyên phần tử và bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker.

en: W3C: ARIA Authoring Practices - aria-hidden
vi: W3C: Thực hành tạo ARIA - aria-hidden

en: MDN Web Docs: aria-hidden - Accessibility Attribute
vi: MDN Web Docs: aria-hidden - Thuộc tính Khả năng tiếp cận

en: Broken ARIA Reference
vi: Tham chiếu ARIA bị hỏng

en: This element uses an ARIA attribute that references another element which does not exist or is not properly labeled.
vi: Phần tử này sử dụng một thuộc tính ARIA tham chiếu đến một phần tử khác không tồn tại hoặc không được gắn nhãn đúng cách.

en: These elements use ARIA attributes that reference other elements which do not exist or are not properly labeled.
vi: Những phần tử này sử dụng các thuộc tính ARIA tham chiếu đến các phần tử khác không tồn tại hoặc không được gắn nhãn đúng cách.

en: ARIA attributes like aria-labelledby and aria-describedby are used to improve accessibility by connecting elements to their labels or descriptions. If the reference target does not exist, users of assistive technology will miss important context or instructions.
vi: Các thuộc tính ARIA như aria-labelledby và aria-describedby được sử dụng để cải thiện khả năng tiếp cận bằng cách kết nối các phần tử với nhãn hoặc mô tả của chúng. Nếu mục tiêu tham chiếu không tồn tại, người dùng công nghệ hỗ trợ sẽ bỏ lỡ ngữ cảnh hoặc hướng dẫn quan trọng.

en: Inspect the ARIA attributes (such as aria-labelledby or aria-describedby) on the flagged elements and ensure that each one points to a valid, correctly labeled ID that exists in the document.
vi: Kiểm tra các thuộc tính ARIA (như aria-labelledby hoặc aria-describedby) trên các phần tử được đánh dấu và đảm bảo rằng mỗi thuộc tính trỏ đến một ID hợp lệ, được gắn nhãn chính xác tồn tại trong tài liệu.

en: MDN Web Docs: ARIA: aria-labelledby attribute
vi: MDN Web Docs: ARIA: thuộc tính aria-labelledby

en: MDN Web Docs: ARIA: aria-describedby attribute
vi: MDN Web Docs: ARIA: thuộc tính aria-describedby

en: ARIA for Beginners (Webinar)
vi: ARIA cho người mới bắt đầu (Hội thảo trực tuyến)

en: Broken Skip or Anchor Link
vi: Liên kết bỏ qua hoặc liên kết neo bị hỏng

en: This link points to an anchor target on the same page, but no element with the referenced ID exists.
vi: Liên kết này trỏ đến một mục tiêu neo trên cùng một trang, nhưng không có phần tử nào có ID được tham chiếu tồn tại.

en: These links point to anchor targets on the same page, but no elements with the referenced IDs exist.
vi: Những liên kết này trỏ đến các mục tiêu neo trên cùng một trang, nhưng không có phần tử nào có ID được tham chiếu tồn tại.

en: Skip and anchor links are important for efficient keyboard and screen reader navigation. When these links are broken, users may be confused or lose their place on the page, leading to a frustrating experience—especially for people who rely on keyboard shortcuts or assistive technology.
vi: Các liên kết bỏ qua và neo quan trọng cho việc điều hướng hiệu quả bằng bàn phím và trình đọc màn hình. Khi các liên kết này bị hỏng, người dùng có thể bị nhầm lẫn hoặc mất vị trí trên trang, dẫn đến trải nghiệm khó chịu—đặc biệt là đối với những người phụ thuộc vào phím tắt bàn phím hoặc công nghệ hỗ trợ.

en: Confirm that the link is pointing to a valid ID on the page. If the target element exists, make sure it has a matching id attribute. To automatically fix broken skip links throughout your site, enable the 'Enable Skip Link' fix in Accessibility Checker settings.
vi: Xác nhận rằng liên kết đang trỏ đến một ID hợp lệ trên trang. Nếu phần tử mục tiêu tồn tại, hãy đảm bảo nó có thuộc tính id phù hợp. Để tự động sửa các liên kết bỏ qua bị hỏng trên toàn bộ trang web của bạn, hãy bật tính năng 'Bật liên kết bỏ qua' trong cài đặt Accessibility Checker.

en: How to Make Your WordPress Site More Accessible With Skip Links
vi: Làm thế nào để làm cho trang WordPress của bạn dễ tiếp cận hơn với các liên kết bỏ qua

en: How to Fix Broken Skip Links in Elementor
vi: Cách sửa các liên kết bỏ qua bị hỏng trong elementor

en: Insufficient Color Contrast
vi: Độ tương phản màu sắc không đủ

en: This element has foreground and background colors that do not meet the minimum contrast ratio for Level AA conformance.
vi: Phần tử này có màu chữ và màu nền không đáp ứng tỷ lệ tương phản tối thiểu cho sự phù hợp Cấp độ AA.

en: These elements have foreground and background colors that do not meet the minimum contrast ratio for Level AA conformance.
vi: Những phần tử này có màu chữ và màu nền không đáp ứng tỷ lệ tương phản tối thiểu cho sự phù hợp Cấp độ AA.

en: Insufficient color contrast makes text and interactive elements difficult or impossible to read for users with low vision or color blindness. Ensuring adequate contrast helps all users access your content clearly.
vi: Độ tương phản màu sắc không đủ khiến văn bản và các phần tử tương tác khó hoặc không thể đọc được đối với người dùng có thị lực kém hoặc mù màu. Đảm bảo độ tương phản đầy đủ giúp tất cả người dùng truy cập nội dung của bạn một cách rõ ràng.

en: Adjust the foreground and background colors of the flagged elements to ensure a contrast ratio of at least 4.5:1 for normal text. Use a contrast checker to confirm that your color combinations meet this requirement.
vi: Điều chỉnh màu chữ và màu nền của các phần tử được đánh dấu để đảm bảo tỷ lệ tương phản ít nhất là 4,5:1 cho văn bản thông thường. Sử dụng công cụ kiểm tra độ tương phản để xác nhận rằng các kết hợp màu của bạn đáp ứng yêu cầu này.

en: Brand Color Contrast Grid
vi: Lưới tương phản màu thương hiệu

en: WebAIM Contrast Checker
vi: Công cụ kiểm tra độ tương phản WebAIM

en: TPGI Colour Contrast Analyser
vi: Công cụ phân tích độ tương phản màu sắc TPGI

en: Duplicate Form Label
vi: Nhãn biểu mẫu trùng lặp

en: This form field has more than one label associated with it.
vi: Trường biểu mẫu này có nhiều hơn một nhãn được liên kết với nó.

en: These form fields have more than one label associated with them.
vi: Những trường biểu mẫu này có nhiều hơn một nhãn được liên kết với chúng.

en: Assistive technologies rely on a one-to-one relationship between form fields and labels to provide accurate guidance to users. When multiple labels are associated with the same field, it can confuse screen reader users and make form completion difficult as the screen reader may read the incorrect label for a field.
vi: Các công nghệ hỗ trợ dựa vào mối quan hệ một-một giữa các trường biểu mẫu và nhãn để cung cấp hướng dẫn chính xác cho người dùng. Khi nhiều nhãn được liên kết với cùng một trường, nó có thể gây nhầm lẫn cho người dùng trình đọc màn hình và khiến việc điền biểu mẫu trở nên khó khăn vì trình đọc màn hình có thể đọc nhãn không chính xác cho một trường.

note: translators: %1$s is <code>&lt;label&gt;</code>, %2$s is <code>for=""</code>.
en: Ensure each form field has only one %1$s element associated with it. If multiple labels are present, remove extras or consolidate them into a single %1$s with a clear description. Make sure each %1$s element correctly references its form field using the %2$s attribute and that all elements on the page have unique IDs. This error happens when you have the same form embedded on a page twice and can be resolved by creating unique forms for different parts of a page rather than repeating the same form throughout.
vi: Đảm bảo mỗi trường biểu mẫu chỉ có một phần tử %1$s liên kết với nó. Nếu có nhiều nhãn, hãy xóa bớt hoặc gộp chúng thành một %1$s duy nhất với mô tả rõ ràng. Đảm bảo mỗi phần tử %1$s tham chiếu chính xác đến trường biểu mẫu của nó bằng thuộc tính %2$s và tất cả các phần tử trên trang đều có ID duy nhất. Lỗi này xảy ra khi bạn có cùng một biểu mẫu được nhúng hai lần trên một trang và có thể được giải quyết bằng cách tạo các biểu mẫu duy nhất cho các phần khác nhau của trang thay vì lặp lại cùng một biểu mẫu trong suốt trang.

en: MDN: <label> – The HTML Label element
vi: MDN: <label> – Phần tử nhãn HTML

en: W3C: H44 – Using label elements to associate text labels with form controls
vi: W3C: H44 – Sử dụng các phần tử nhãn để liên kết nhãn văn bản với các điều khiển biểu mẫu

en: Empty Button
vi: Nút trống

note: translators: %1$s is <code>&lt;button&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;input&gt;</code>.
en: This element is a %1$s or %2$s with no accessible label or text.
vi: Phần tử này là một %1$s hoặc %2$s không có nhãn hoặc văn bản truy cập được.

note: translators: %1$s is <code>&lt;button&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;input&gt;</code>.
en: These elements are %1$s or %2$s with no accessible label or text.
vi: Những phần tử này là %1$s hoặc %2$s không có nhãn hoặc văn bản truy cập được.

en: Buttons must clearly describe the action they perform. An empty button provides no information to screen readers or keyboard users, making it impossible to understand what clicking the button will do. This creates a barrier for people relying on assistive technologies.
vi: Các nút phải mô tả rõ ràng hành động mà chúng thực hiện. Một nút trống không cung cấp thông tin gì cho người đọc màn hình hoặc người dùng bàn phím, khiến không thể hiểu việc nhấp vào nút sẽ làm gì. Điều này tạo ra rào cản cho những người phụ thuộc vào công nghệ hỗ trợ.

note: translators: %1$s is <code>&lt;button&gt;</code>, %2$s is <code>value</code>, %3$s is <code>alt</code>, %4$s is <code>aria-hidden="true"</code>, %5$s is <code>aria-label</code>.
en: Add visible text inside the %1$s element, set a %2$s attribute on an input button, or include an %3$s attribute on a button image. If the button uses only an icon (e.g., SVG or webfont), hide the icon with %4$s and add a descriptive %5$s to the button or include screen reader-only text.  Each button must have a label that clearly describes its purpose or action.
vi: Thêm văn bản hiển thị bên trong phần tử %1$s, đặt thuộc tính %2$s trên nút đầu vào, hoặc bao gồm thuộc tính %3$s trên nút hình ảnh. Nếu nút chỉ sử dụng biểu tượng (ví dụ: SVG hoặc webfont), hãy ẩn biểu tượng bằng %4$s và thêm %5$s mô tả cho nút hoặc bao gồm văn bản chỉ dành cho trình đọc màn hình. Mỗi nút phải có nhãn mô tả rõ ràng mục đích hoặc hành động của nó.

en: W3C Technique H44: Using the button element
vi: Kỹ thuật W3C H44: Sử dụng phần tử nút

en: WordPress: The CSS class screen-reader-text
vi: WordPress: Lớp CSS screen-reader-text

en: Empty Heading Tag
vi: Thẻ tiêu đề trống

note: translators: %s represents any heading element like <code>&lt;h1&gt;&lt;/h1&gt;</code>, <code>&lt;h2&gt;&lt;/h2&gt;</code>, etc.
en: This is an empty %s heading that doesn't contain any content.
vi: Đây là một tiêu đề %s trống không chứa bất kỳ nội dung nào.

note: translators: %s represents any heading element like <code>&lt;h1&gt;&lt;/h1&gt;</code>, <code>&lt;h2&gt;&lt;/h2&gt;</code>, etc.
en: These are empty %s headings that don't contain any content.
vi: Đây là những tiêu đề %s trống không chứa bất kỳ nội dung nào.

en: Headings help structure content and provide important navigation points for screen reader users. An empty heading communicates no useful information and may cause confusion or disorientation when navigating by headings.
vi: Tiêu đề giúp cấu trúc nội dung và cung cấp các điểm điều hướng quan trọng cho người dùng trình đọc màn hình. Một tiêu đề trống không truyền đạt thông tin hữu ích nào và có thể gây nhầm lẫn hoặc mất phương hướng khi điều hướng theo tiêu đề.

en: Add meaningful content inside the heading tag to describe the section that follows. If the heading is not needed, remove it entirely to avoid misleading assistive technologies.
vi: Thêm nội dung có ý nghĩa bên trong thẻ tiêu đề để mô tả phần tiếp theo. Nếu không cần tiêu đề, hãy xóa nó hoàn toàn để tránh gây hiểu nhầm cho các công nghệ hỗ trợ.

en: MDN: HTML heading elements
vi: MDN: Các phần tử tiêu đề HTML

en: W3C: Techniques for WCAG 2.1 – H42: Using h1–h6 to identify headings
vi: W3C: Kỹ thuật cho WCAG 2.1 – H42: Sử dụng h1–h6 để xác định tiêu đề

en: Empty Link
vi: Liên kết trống

en: This is an empty link that does not contain any meaningful content for assistive technologies.
vi: Đây là một liên kết trống không chứa bất kỳ nội dung có ý nghĩa nào cho các công nghệ hỗ trợ.

en: These are empty links that do not contain any meaningful content for assistive technologies.
vi: Đây là những liên kết trống không chứa bất kỳ nội dung có ý nghĩa nào cho các công nghệ hỗ trợ.

en: Screen reader users rely on link text to understand the purpose or destination of a link. An empty link provides no information, making it difficult or impossible for users to decide whether or not to follow it.
vi: Người dùng trình đọc màn hình dựa vào văn bản liên kết để hiểu mục đích hoặc đích đến của liên kết. Một liên kết trống không cung cấp thông tin gì, khiến người dùng khó hoặc không thể quyết định có nên theo liên kết đó hay không.

note: translators: %1$s is <code>&lt;a&gt;</code>, %2$s is <code>aria-hidden="true"</code>, %3$s is <code>aria-label</code.
en: Add descriptive text inside the %1$s element. If the link uses only an icon (e.g., SVG or webfont), hide the icon with %2$s and add a descriptive %3$s to the link or include screen reader-only text to explain where the link goes.
vi: Thêm văn bản mô tả bên trong phần tử %1$s. Nếu liên kết chỉ sử dụng biểu tượng (ví dụ: SVG hoặc webfont), hãy ẩn biểu tượng bằng %2$s và thêm %3$s mô tả cho liên kết hoặc bao gồm văn bản chỉ dành cho trình đọc màn hình để giải thích liên kết dẫn đến đâu.

en: W3C Technique H30: Providing link text that describes the purpose of a link
vi: Kỹ thuật W3C H30: Cung cấp văn bản liên kết mô tả mục đích của liên kết

en: WebAIM: Links and Hypertext
vi: WebAIM: Liên kết và Siêu văn bản

en: Empty Paragraph Tag
vi: Thẻ đoạn văn trống

en: This page contains a <p> tag with no content inside.
vi: Trang này chứa một thẻ <p> không có nội dung bên trong.

en: These pages contain <p> tags with no content inside.
vi: Những trang này chứa các thẻ <p> không có nội dung bên trong.

en: Empty paragraph tags can be announced by screen readers as blank lines or pauses, which may confuse users or disrupt reading flow. They can also interfere with visual layout or spacing, especially in assistive technology or mobile contexts.
vi: Các thẻ đoạn văn trống có thể được thông báo bởi trình đọc màn hình như các dòng trống hoặc tạm dừng, điều này có thể gây nhầm lẫn cho người dùng hoặc làm gián đoạn luồng đọc. Chúng cũng có thể can thiệp vào bố cục hoặc khoảng cách trực quan, đặc biệt là trong công nghệ hỗ trợ hoặc bối cảnh di động.

en: Remove the empty <p> tags from your content. If spacing is needed between sections, use margin, padding, or a visual spacer block instead of inserting blank paragraphs.
vi: Xóa các thẻ <p> trống khỏi nội dung của bạn. Nếu cần khoảng cách giữa các phần, hãy sử dụng margin, padding hoặc khối khoảng cách trực quan thay vì chèn các đoạn văn trống.

en: MDN Web Docs: The Paragraph Element - Accessibility
vi: Tài liệu MDN Web: Phần tử đoạn văn - Khả năng truy cập

en: WordPress Spacer Block
vi: Khối khoảng cách WordPress

en: MDN Web Docs: CSS Padding
vi: Tài liệu MDN Web: CSS Padding

en: MDN Web Docs: CSS Margin
vi: Tài liệu MDN Web: CSS Margin

en: Empty Table Header
vi: Tiêu đề bảng trống

note: translators: %s is <code>&lt;th&gt;</code>.
en: This element is a table header cell (%s) with no text content.
vi: Phần tử này là một ô tiêu đề bảng (%s) không có nội dung văn bản.

note: translators: %s is <code>&lt;th&gt;</code>.
en: These elements are table header cells (%s) with no text content.
vi: Những phần tử này là các ô tiêu đề bảng (%s) không có nội dung văn bản.

en: Table headers provide context for the data in rows and columns. When a table header is empty, screen readers and other assistive technologies cannot convey the meaning of the associated data, making the table difficult or impossible to interpret.
vi: Tiêu đề bảng cung cấp ngữ cảnh cho dữ liệu trong các hàng và cột. Khi một tiêu đề bảng trống, trình đọc màn hình và các công nghệ hỗ trợ khác không thể truyền đạt ý nghĩa của dữ liệu liên quan, khiến bảng trở nên khó hoặc không thể hiểu được.

note: translators: %s is <code>&lt;th&gt;</code>.
en: Add descriptive text inside each %s element that explains the purpose of the row or column. Avoid using empty header cells or placeholder text that lacks meaning. If necessary, you can visually hide text in a table header cell with a screen-reader-text class.
vi: Thêm văn bản mô tả bên trong mỗi phần tử %s để giải thích mục đích của hàng hoặc cột. Tránh sử dụng các ô tiêu đề trống hoặc văn bản giữ chỗ thiếu ý nghĩa. Nếu cần, bạn có thể ẩn văn bản trong ô tiêu đề bảng bằng lớp screen-reader-text.

en: W3C: Tables Tutorial
vi: W3C: Hướng dẫn về Bảng

en: iframe Missing Title
vi: iframe Thiếu Tiêu đề

note: translators: %1$s is <code>&lt;iframe&gt;</code.
en: This %1$s does not have a descriptive title attribute.
vi: %1$s này không có thuộc tính title mô tả.

note: translators: %1$s is <code>&lt;iframe&gt;</code.
en: These %1$s do not have descriptive title attributes.
vi: Những %1$s này không có thuộc tính title mô tả.

en: Screen readers rely on the title attribute of an iframe to describe its purpose or content. Without a title, users may not understand what the embedded content is, making the page harder to navigate and use.
vi: Trình đọc màn hình dựa vào thuộc tính title của iframe để mô tả mục đích hoặc nội dung của nó. Nếu không có title, người dùng có thể không hiểu nội dung được nhúng là gì, khiến việc điều hướng và sử dụng trang trở nên khó khăn hơn.

note: translators: %1$s is <code>&lt;iframe&gt;</code.
en: Add a title attribute to the %1$s tag that accurately describes the content or function of the embedded frame. If the iframe is added by a plugin and the title cannot be edited directly, check the plugin settings for an accessibility option, or contact the developer for support. Consider switching to a WordPress core embed instead.
vi: Thêm thuộc tính title vào thẻ %1$s mô tả chính xác nội dung hoặc chức năng của khung được nhúng. Nếu iframe được thêm bởi một plugin và không thể chỉnh sửa title trực tiếp, hãy kiểm tra cài đặt plugin để tìm tùy chọn truy cập, hoặc liên hệ với nhà phát triển để được hỗ trợ. Hãy cân nhắc chuyển sang sử dụng tính năng nhúng có sẵn của WordPress.

en: W3C: Techniques for WCAG 2.1 - H64: Using the title attribute of the iframe element
vi: W3C: Kỹ thuật cho WCAG 2.1 - H64: Sử dụng thuộc tính title của phần tử iframe

en: Image Map Missing Alternative Text
vi: Sơ đồ ảnh thiếu văn bản thay thế

note: translators: %1$s is <code>&lt;area&gt;</code.
en: One or more %1$s elements in an image map are missing alternative text.
vi: Một hoặc nhiều phần tử %1$s trong bản đồ ảnh thiếu văn bản thay thế.

note: translators: %1$s is <code>&lt;area&gt;</code.
en: One or more %1$s elements in image maps are missing alternative text.
vi: Một hoặc nhiều phần tử %1$s trong các bản đồ ảnh thiếu văn bản thay thế.

en: Image maps use area elements to define interactive regions. Without alternative text, screen reader users won't know what each clickable area does, making it impossible to understand or interact with the map.
vi: Bản đồ ảnh sử dụng các phần tử area để xác định các vùng tương tác. Nếu không có văn bản thay thế, người dùng trình đọc màn hình sẽ không biết mỗi vùng có thể nhấp vào làm gì, khiến việc hiểu hoặc tương tác với bản đồ trở nên không thể.

note: translators: %1$s is <code>&lt;area&gt;</code>, %2$s is <code>alt=""</code.
en: Add a descriptive %2$s attribute to each %1$s element in your image map. The text should explain the function or destination of the link, not what the area looks like.
vi: Thêm thuộc tính %2$s mô tả cho mỗi phần tử %1$s trong bản đồ ảnh của bạn. Văn bản nên giải thích chức năng hoặc đích đến của liên kết, không phải mô tả vùng đó trông như thế nào.

en: W3C: HTML Image Maps
vi: W3C: Bản đồ ảnh HTML

en: Image Empty Alternative Text
vi: Hình ảnh có văn bản thay thế trống

note: translators: %s is <code>alt=""</code>.
en: This image has an empty alt attribute (%s).
vi: Hình ảnh này có thuộc tính alt trống (%s).

note: translators: %s is <code>alt=""</code>.
en: These images have empty alt attributes (%s).
vi: Những hình ảnh này có thuộc tính alt trống (%s).

en: Screen readers rely on alternative text to describe images to users who cannot see them. If the alt attribute is empty, it signals that the image is decorative and should be skipped. However, if a meaningful image has an empty alt attribute, users with visual impairments will miss important information. Proper use of alternative text improves accessibility and ensures all users can understand the content.
vi: Trình đọc màn hình dựa vào văn bản thay thế để mô tả hình ảnh cho người dùng không thể nhìn thấy chúng. Nếu thuộc tính alt trống, nó báo hiệu rằng hình ảnh chỉ mang tính trang trí và nên được bỏ qua. Tuy nhiên, nếu một hình ảnh có ý nghĩa lại có thuộc tính alt trống, người dùng khiếm thị sẽ bỏ lỡ thông tin quan trọng. Sử dụng văn bản thay thế đúng cách cải thiện khả năng truy cập và đảm bảo tất cả người dùng có thể hiểu nội dung.

note: translators: %1$s is <code>alt=""</code>, %2$s is <code>role="presentation"</code>, and %3$s is <code>role="none"</code>.
en: Review the image to determine if it is decorative. If it is decorative, it is correct to use an empty %1$s attribute and you can dismiss this warning in Accessibility Checker or by adding %2$s or %3$s to the image and rescanning the page. If the image conveys information, add descriptive alt text that communicates the image's purpose or meaning.
vi: Xem lại hình ảnh để xác định xem nó có phải là hình ảnh trang trí không. Nếu có, việc sử dụng thuộc tính %1$s trống là đúng và bạn có thể bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker hoặc bằng cách thêm %2$s hay %3$s vào hình ảnh và quét lại trang. Nếu hình ảnh truyền tải thông tin, hãy thêm văn bản alt mô tả mục đích hoặc ý nghĩa của hình ảnh.

en: W3C Tutorial on Images: Decorative Images
vi: Hướng dẫn của W3C về Hình ảnh: Hình ảnh Trang trí

en: Low-quality Alternative Text
vi: Văn bản thay thế chất lượng thấp

en: This image has alternative text that may be vague, redundant, or include unnecessary words or file names.
vi: Hình ảnh này có văn bản thay thế có thể mơ hồ, thừa thãi hoặc bao gồm các từ không cần thiết hoặc tên tệp.

en: These images have alternative text that may be vague, redundant, or include unnecessary words or file names.
vi: Những hình ảnh này có văn bản thay thế có thể mơ hồ, thừa thãi hoặc bao gồm các từ không cần thiết hoặc tên tệp.

en: Alternative text helps people using screen readers understand the purpose of an image. When alt text includes words like “image,” “graphic,” or a file extension, it adds no useful information and can create confusion or distraction. Clear and relevant alt text improves comprehension and user experience.
vi: Văn bản thay thế giúp người dùng trình đọc màn hình hiểu mục đích của hình ảnh. Khi văn bản alt bao gồm các từ như "hình ảnh", "đồ họa" hoặc phần mở rộng tệp, nó không thêm thông tin hữu ích và có thể gây nhầm lẫn hoặc mất tập trung. Văn bản alt rõ ràng và phù hợp cải thiện khả năng hiểu và trải nghiệm người dùng.

en: Rewrite the alternative text to accurately and concisely describe the purpose of the image in context. Avoid including words like “image,” “graphic,” file names or extensions (e.g., .jpg, .png), or placeholder terms like “spacer” or “arrow.” If the image is decorative, leave the alt attribute empty.
vi: Viết lại văn bản thay thế để mô tả chính xác và súc tích mục đích của hình ảnh trong ngữ cảnh. Tránh sử dụng các từ như “image,” “graphic,” tên tệp hoặc phần mở rộng (ví dụ:.jpg, .png), hoặc các thuật ngữ giữ chỗ như “spacer” hoặc “arrow.” Nếu hình ảnh mang tính chất trang trí, hãy để trống thuộc tính alt.

en: W3C Tutorial on Images: Informative Images
vi: Hướng dẫn của W3C về Hình ảnh: Hình ảnh Cung cấp Thông tin

en: Image Long Alternative Text
vi: Văn bản thay thế dài cho hình ảnh

note: translators: %s is the maximum character count for alt text.
en: This image has alternative text longer than %s characters.
vi: Hình ảnh này có văn bản thay thế dài hơn %s ký tự.

note: translators: %s is the maximum character count for alt text.
en: These images have alternative text longer than %s characters.
vi: Những hình ảnh này có văn bản thay thế dài hơn %s ký tự.

en: Alternative text should be concise and focused on describing the purpose or meaning of the image. Overly long alt text may overwhelm screen reader users, reduce readability, and distract from other content on the page.
vi: Văn bản thay thế nên ngắn gọn và tập trung vào mô tả mục đích hoặc ý nghĩa của hình ảnh. Văn bản thay thế quá dài có thể gây khó khăn cho người dùng trình đọc màn hình, giảm khả năng đọc và làm phân tâm khỏi nội dung khác trên trang.

note: translators: %s is the maximum character count for alt text.
en: Shorten the alt text to fewer than %s characters while still describing the image's function or purpose. Keep descriptions simple and avoid repeating surrounding content. If the image's alt text does not need to be changed, dismiss this warning in Accessibility Checker.
vi: Rút ngắn văn bản alt xuống dưới %s ký tự mà vẫn mô tả được chức năng hoặc mục đích của hình ảnh. Giữ mô tả đơn giản và tránh lặp lại nội dung xung quanh. Nếu văn bản alt của hình ảnh không cần thay đổi, hãy bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker.

en: W3C Tutorial: Informative Images
vi: Hướng dẫn của W3C: Hình ảnh Cung cấp Thông tin

en: Image Missing Alternative Text
vi: Hình ảnh thiếu văn bản thay thế

note: translators: %1$s is <code>alt=""</code>, %2$s is the <code>&lt;img&gt;</code> tag.
en: This image does not have an alt attribute (%1$s) contained in the image tag (%2$s).
vi: Hình ảnh này không có thuộc tính alt (%1$s) trong thẻ hình ảnh (%2$s).

note: translators: %1$s is <code>alt=""</code>, %2$s is the <code>&lt;img&gt;</code> tag.
en: These images do not have an alt attribute (%1$s) contained in their image tags (%2$s).
vi: Những hình ảnh này không có thuộc tính alt (%1$s) trong thẻ hình ảnh của chúng (%2$s).

en: Alternative text is used by screen readers to describe images to people who cannot see them. If the alt attribute is missing, the screen reader will only say 'Image' or may read out the file URL. Alternative text is also used by search engines to understand the content of the image. If an image does not have alternative text, it can create a poor user experience for people with visual impairments and can negatively impact your site's SEO.
vi: Văn bản thay thế được trình đọc màn hình sử dụng để mô tả hình ảnh cho những người không thể nhìn thấy chúng. Nếu thiếu thuộc tính alt, trình đọc màn hình sẽ chỉ đọc 'Hình ảnh' hoặc có thể đọc URL của tệp. Văn bản thay thế cũng được các công cụ tìm kiếm sử dụng để hiểu nội dung của hình ảnh. Nếu một hình ảnh không có văn bản thay thế, nó có thể tạo ra trải nghiệm người dùng kém cho những người khiếm thị và có thể ảnh hưởng tiêu cực đến SEO của trang web của bạn.

note: translators: %1$s is <code>alt=""</code.
en: Add an alt attribute to the image with appropriate text describing the purpose of the image in the page. If the image is decorative, the alt attribute can be empty, but the HTML %1$s attribute still needs to be present.
vi: Thêm thuộc tính alt vào hình ảnh với văn bản thích hợp mô tả mục đích của hình ảnh trong trang. Nếu hình ảnh chỉ mang tính trang trí, thuộc tính alt có thể để trống, nhưng thuộc tính HTML %1$s vẫn cần phải có mặt.

en: HTML Standard: The img element
vi: Tiêu chuẩn HTML: Phần tử img

en: Alt Decision Tree
vi: Cây quyết định Alt

en: Duplicate Alternative Text
vi: Văn bản thay thế trùng lặp

en: This image has alternative text that is identical to nearby content or to another image on the page.
vi: Hình ảnh này có văn bản thay thế giống hệt với nội dung gần đó hoặc với một hình ảnh khác trên trang.

en: These images have alternative text that is identical to nearby content or to other images on the page.
vi: Những hình ảnh này có văn bản thay thế giống hệt với nội dung gần đó hoặc với các hình ảnh khác trên trang.

en: When alternative text repeats nearby text or appears identically across multiple images, it creates confusion for screen reader users. Repetition provides no additional context and makes it difficult to distinguish between different elements or understand their purpose.
vi: Khi văn bản thay thế lặp lại văn bản gần đó hoặc xuất hiện giống hệt nhau trên nhiều hình ảnh, nó tạo ra sự nhầm lẫn cho người dùng trình đọc màn hình. Sự lặp lại không cung cấp thêm ngữ cảnh và khiến việc phân biệt giữa các phần tử khác nhau hoặc hiểu mục đích của chúng trở nên khó khăn.

en: If the alt text duplicates a nearby caption, heading, or visible text, remove the redundancy by shortening or omitting the alt text—especially if the surrounding text already provides the same information. If multiple images have the same alt text, revise each one to be unique and describe the purpose of that specific image in its context.
vi: Nếu văn bản thay thế trùng lặp với chú thích, tiêu đề hoặc văn bản hiển thị gần đó, hãy loại bỏ sự trùng lặp bằng cách rút ngắn hoặc bỏ qua văn bản thay thế - đặc biệt nếu văn bản xung quanh đã cung cấp cùng thông tin. Nếu nhiều hình ảnh có cùng văn bản thay thế, hãy sửa đổi mỗi hình ảnh để trở nên độc đáo và mô tả mục đích của hình ảnh cụ thể đó trong ngữ cảnh của nó.

en: Image Animated GIF
vi: Hình ảnh GIF động

en: This element is an animated image file (e.g., GIF or animated WebP).
vi: Phần tử này là một tệp hình ảnh động (ví dụ: GIF hoặc WebP động).

en: These elements are animated image files (e.g., GIFs or animated WebPs).
vi: Những phần tử này là các tệp hình ảnh động (ví dụ: GIF hoặc WebP động).

en: Animated images can be distracting, induce seizures in some individuals, or create cognitive load. WCAG guidelines require that animations that flash or loop continuously provide a mechanism to pause, stop, or hide them.
vi: Hình ảnh động có thể gây mất tập trung, gây co giật ở một số cá nhân, hoặc tạo ra tải nhận thức. Hướng dẫn WCAG yêu cầu rằng các hình ảnh động nhấp nháy hoặc lặp lại liên tục phải cung cấp cơ chế để tạm dừng, dừng hoặc ẩn chúng.

en: Replace the animated image with a static image or a video that includes controls. If you must use an animated image, ensure it does not flash more than three times per second and provide pause or stop controls if it plays for more than 5 seconds. If you have confirmed the image is accessible and pauseable, you can dismiss this warning in Accessibility Checker.
vi: Thay thế hình ảnh động bằng hình ảnh tĩnh hoặc video có điều khiển. Nếu bạn phải sử dụng hình ảnh động, hãy đảm bảo hình ảnh không nhấp nháy quá ba lần mỗi giây và cung cấp các điều khiển tạm dừng hoặc dừng nếu hình ảnh phát trong hơn 5 giây. Nếu bạn đã xác nhận hình ảnh có thể truy cập và có thể tạm dừng, bạn có thể bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker.

en: Should you use animated GIFs?
vi: Bạn có nên sử dụng GIF động không?

en: W3C: G152: Setting animated gif images to stop blinking after n cycles (within 5 seconds)
vi: W3C: G152: Thiết lập hình ảnh gif động để ngừng nhấp nháy sau n chu kỳ (trong vòng 5 giây)

en: Pause Animated GIFs Plugin
vi: Plugin Tạm dừng GIF động

en: Linked Image Empty Alternative Text
vi: Hình ảnh liên kết có văn bản thay thế trống

en: This image is inside a link and has an empty alt attribute and there is no other text within the link.
vi: Hình ảnh này nằm trong một liên kết và có thuộc tính alt trống và không có văn bản nào khác trong liên kết.

en: These images are inside links and have empty alt attributes and there is no other text within the links.
vi: Những hình ảnh này nằm trong các liên kết và có thuộc tính alt trống và không có văn bản nào khác trong các liên kết.

en: An empty alt attribute on a linked image causes screen reader users to hear just "link" with no context. This makes navigation confusing and may cause them to skip important content.
vi: Một thuộc tính alt trống trên một hình ảnh được liên kết khiến người dùng trình đọc màn hình chỉ nghe thấy "liên kết" mà không có ngữ cảnh. Điều này làm cho việc điều hướng trở nên khó hiểu và có thể khiến họ bỏ qua nội dung quan trọng.

en: Replace the empty alt attribute with meaningful alternative text that clearly describes the link’s destination or purpose.
vi: Thay thế thuộc tính alt trống bằng văn bản thay thế có ý nghĩa, mô tả rõ ràng đích đến hoặc mục đích của liên kết.

en: W3C Tutorial on Images: Functional Images
vi: Hướng dẫn của W3C về Hình ảnh: Hình ảnh chức năng

en: Linked Image Missing Alternative Text
vi: Hình ảnh có liên kết thiếu văn bản thay thế

en: This image is inside a link but does not have an alt attribute and there is no other text within the link.
vi: Hình ảnh này nằm trong một liên kết nhưng không có thuộc tính alt và không có văn bản nào khác trong liên kết.

en: These images are inside links but do not have alt attributes and there is no other text within the links.
vi: Những hình ảnh này nằm trong các liên kết nhưng không có thuộc tính alt và không có văn bản nào khác trong các liên kết.

en: Screen reader users rely on alternative text to understand the purpose of linked images. Without it, they cannot determine where the link leads, making navigation difficult or impossible.
vi: Người dùng trình đọc màn hình dựa vào văn bản thay thế để hiểu mục đích của các hình ảnh được liên kết. Nếu không có nó, họ không thể xác định liên kết dẫn đến đâu, khiến việc điều hướng trở nên khó khăn hoặc không thể thực hiện được.

note: translators: %s is <code>aria-label</code>.
en: Add an alt attribute that describes the purpose of the link. Focus on where the link goes, not what the image looks like. Alternatively, add an %s to the link.
vi: Thêm một thuộc tính alt mô tả mục đích của liên kết. Tập trung vào nơi liên kết dẫn đến, không phải hình ảnh trông như thế nào. Hoặc, thêm một %s vào liên kết.

en: Incorrect Heading Order
vi: Thứ tự tiêu đề không chính xác

en: This page uses headings out of order, skipping one or more heading levels.
vi: Trang này sử dụng các tiêu đề không đúng thứ tự, bỏ qua một hoặc nhiều cấp độ tiêu đề.

note: translators: %1$s is <code>&lt;h1&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;h3&gt;</code>, %3$s is <code>&lt;h2&gt;</code.
en: These pages use headings out of order, skipping one or more heading levels, such as going from %1$s to %2$s without an %3$s between.
vi: Những trang này sử dụng các tiêu đề không theo thứ tự, bỏ qua một hoặc nhiều cấp độ tiêu đề, chẳng hạn như chuyển từ %1$s sang %2$s mà không có %3$s ở giữa.

en: Headings help all users—especially those using screen readers or keyboard navigation—understand the structure of the page. Skipping heading levels can create confusion and make it harder to follow the content hierarchy or navigate efficiently.
vi: Tiêu đề giúp tất cả người dùng—đặc biệt là những người sử dụng trình đọc màn hình hoặc điều hướng bàn phím—hiểu cấu trúc của trang. Việc bỏ qua các cấp độ tiêu đề có thể gây ra sự nhầm lẫn và khiến việc theo dõi hệ thống phân cấp nội dung hoặc điều hướng hiệu quả trở nên khó khăn hơn.

note: translators: %1$s is <code>&lt;h1&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;h3&gt;</code>, %3$s is <code>&lt;h2&gt;</code.
en: Revise your headings to follow a logical order without skipping levels. For example, if a %1$s is followed by a %2$s, change the %2$s to a %3$s or add an intervening %3$s section to preserve proper structure. If needed, use CSS or block/page builder settings to style headings rather than setting the incorrect level.
vi: Sửa lại các tiêu đề của bạn để tuân theo thứ tự hợp lý mà không bỏ qua cấp độ. Ví dụ, nếu một %1$s được theo sau bởi một %2$s, hãy thay đổi %2$s thành %3$s hoặc thêm một phần %3$s ở giữa để giữ cấu trúc phù hợp. Nếu cần, hãy sử dụng CSS hoặc cài đặt trình tạo khối/trang để tạo kiểu cho tiêu đề thay vì đặt cấp độ không chính xác.

en: W3C Page Structure Tutorial: Headings
vi: Hướng dẫn của W3C về Cấu trúc Trang: Tiêu đề

en: Ambiguous Anchor Text
vi: Văn bản neo không rõ ràng

en: This link uses generic or vague anchor text that does not describe its purpose.
vi: Liên kết này sử dụng văn bản neo chung chung hoặc mơ hồ không mô tả mục đích của nó.

en: These links use generic or vague anchor text that does not describe their purpose.
vi: Những liên kết này sử dụng văn bản neo chung chung hoặc mơ hồ không mô tả mục đích của chúng.

en: Screen reader users often browse a list of links out of context. If links use ambiguous phrases like "click here" or "learn more," users will not understand where the link goes or what it does. This can lead to confusion and reduce the usability of your website.
vi: Người dùng trình đọc màn hình thường duyệt qua danh sách các liên kết mà không có ngữ cảnh. Nếu các liên kết sử dụng các cụm từ mơ hồ như "nhấp vào đây" hoặc "tìm hiểu thêm", người dùng sẽ không hiểu liên kết dẫn đến đâu hoặc nó làm gì. Điều này có thể dẫn đến sự nhầm lẫn và giảm khả năng sử dụng của trang web của bạn.

note: translators: %1$s is <code>aria-label</code>.
en: Revise the anchor text to clearly describe the destination or purpose of the link. For example, instead of "click here," use "download the annual report" or "learn more about us." Additional context can be added to links with an %1$s attribute or a screen-reader-text class.
vi: Sửa lại văn bản neo để mô tả rõ ràng đích đến hoặc mục đích của liên kết. Ví dụ, thay vì "nhấp vào đây", hãy sử dụng "tải xuống báo cáo thường niên" hoặc "tìm hiểu thêm về chúng tôi". Có thể thêm ngữ cảnh bổ sung cho các liên kết bằng thuộc tính %1$s hoặc một lớp văn bản dành cho trình đọc màn hình.

en: MDN Web Docs: a element – Accessible names
vi: MDN Web Docs: Phần tử a – Tên có thể truy cập

en: MDN Web Docs: ARIA: aria-label attribute
vi: MDN Web Docs: ARIA: Thuộc tính aria-label

en: Screen Reader Text Format Plugin (for the block editor)
vi: Plugin Định dạng Văn bản Trình đọc màn hình (cho trình soạn thảo khối)

en: Link Opens New Window or Tab
vi: Liên kết mở cửa sổ hoặc tab mới

en: This link is set to open in a new browser tab or window.
vi: Liên kết này được đặt để mở trong một tab hoặc cửa sổ trình duyệt mới.

en: These links are set to open in new browser tabs or windows.
vi: Những liên kết này được đặt để mở trong các tab hoặc cửa sổ trình duyệt mới.

en: When a link opens in a new tab or window without warning, it can be disorienting, especially for users with cognitive disabilities, screen reader users, or anyone relying on keyboard navigation. They may not realize a new context has opened or understand how to return.
vi: Khi một liên kết mở trong một tab hoặc cửa sổ mới mà không có cảnh báo, nó có thể gây mất phương hướng, đặc biệt là đối với người dùng có khuyết tật nhận thức, người dùng trình đọc màn hình, hoặc bất kỳ ai phụ thuộc vào điều hướng bàn phím. Họ có thể không nhận ra một ngữ cảnh mới đã được mở hoặc không hiểu cách quay lại.

note: translators: %1$s is <code>target="_blank"</code>.
en: Avoid using %1$s unless absolutely necessary. If a link must open in a new tab or window, add a visible icon and screen reader text such as "opens in a new window" or "opens in a new tab" to inform users. To automate this and dismiss the warning sitewide, you can activate the 'Add Label To Links That Open A New Tab/Window' fix in Accessibility Checker settings.
vi: Tránh sử dụng %1$s trừ khi thực sự cần thiết. Nếu một liên kết phải mở trong một tab hoặc cửa sổ mới, hãy thêm một biểu tượng hiển thị và văn bản cho trình đọc màn hình như "mở trong cửa sổ mới" hoặc "mở trong tab mới" để thông báo cho người dùng. Để tự động hóa điều này và bỏ qua cảnh báo trên toàn trang web, bạn có thể kích hoạt tính năng 'Thêm nhãn cho các liên kết mở tab/cửa sổ mới' trong cài đặt Accessibility Checker.

en: W3C Technique H83: Using the target attribute to open a new window on user request and indicating this in link text
vi: Kỹ thuật H83 của W3C: Sử dụng thuộc tính target để mở cửa sổ mới theo yêu cầu của người dùng và chỉ ra điều này trong văn bản liên kết

en: Improper Use of Link
vi: Sử dụng liên kết không đúng cách

note: translators: %1$s is <code>href</code>, %2$s is <code>#</code>, %3$s is <code>role="button"</code>.
en: This element is an anchor tag missing a valid %1$s attribute or is linked to %2$s without having %3$s.
vi: Phần tử này là một thẻ neo thiếu thuộc tính %1$s hợp lệ hoặc được liên kết đến %2$s mà không có %3$s.

note: translators: %1$s is <code>href</code>, %2$s is <code>#</code>, %3$s is <code>role="button"</code>.
en: These elements are anchor tags missing valid %1$s attributes or are linked to %2$s without having %3$s.
vi: Những phần tử này là các thẻ neo thiếu thuộc tính %1$s hợp lệ hoặc được liên kết đến %2$s mà không có %3$s.

en: Anchor tags (a.k.a. links) are intended for navigation to a new page or a different place on the same page. When they are used to trigger actions (such as expanding accordions or opening modals) without the correct roles or behavior, they confuse users, particularly those using screen readers or keyboards, who expect links to navigate rather than perform actions. They also are likely not to function with the space bar, which is an expectation of a button.
vi: Thẻ neo (còn gọi là liên kết) được dùng để điều hướng đến một trang mới hoặc một vị trí khác trên cùng trang. Khi chúng được sử dụng để kích hoạt các hành động (như mở rộng accordion hoặc mở modal) mà không có vai trò hoặc hành vi phù hợp, chúng sẽ gây nhầm lẫn cho người dùng, đặc biệt là những người sử dụng trình đọc màn hình hoặc bàn phím, những người mong đợi liên kết để điều hướng thay vì thực hiện hành động. Chúng cũng có thể không hoạt động với phím cách, vốn là điều mong đợi của một nút bấm.

note: translators: %1$s is <code>&lt;button&gt;</code>, %2$s is <code>role="button"</code>.
en: If the element is used to trigger an action, replace the anchor tag with a %1$s. If you cannot replace it, ensure that %2$s is added to the link, along with JavaScript that adds support for triggering it with the space bar key, and that appropriate ARIA attributes are used for toggle states or other functionality.
vi: Nếu phần tử được sử dụng để kích hoạt một hành động, hãy thay thế thẻ neo bằng một %1$s. Nếu bạn không thể thay thế nó, hãy đảm bảo rằng %2$s được thêm vào liên kết, cùng với JavaScript để hỗ trợ kích hoạt nó bằng phím cách, và các thuộc tính ARIA thích hợp được sử dụng cho trạng thái chuyển đổi hoặc chức năng khác.

en: MDN Web Docs: ARIA button role
vi: MDN Web Docs: Vai trò nút ARIA

en: W3 Schools: Accessibility Buttons & Links
vi: W3 schools: khả năng truy cập cho nút bấm & liên kết

en: Link to MS Office File
vi: Liên kết đến Tệp MS Office

en: This is a link to a Microsoft Office file, such as a Word, Excel, or PowerPoint document. All linked documents must be manually tested for accessibility.
vi: Đây là một liên kết đến tệp Microsoft Office, chẳng hạn như tài liệu Word, Excel hoặc PowerPoint. Tất cả các tài liệu được liên kết phải được kiểm tra thủ công về khả năng truy cập.

en: These are links to Microsoft Office files, such as Word, Excel, or PowerPoint documents. All linked documents must be manually tested for accessibility.
vi: Đây là các liên kết đến tệp Microsoft Office, chẳng hạn như tài liệu Word, Excel hoặc PowerPoint. Tất cả các tài liệu được liên kết phải được kiểm tra thủ công về khả năng truy cập.

en: Documents in Word, Excel, or PowerPoint format may not be accessible to all users, especially if they are not tagged correctly or do not follow accessibility best practices. Accessibility laws require that documents posted on web pages also conform to WCAG. Additionally, users should be warned when a link opens a downloadable file instead of a webpage.
vi: Các tài liệu ở định dạng Word, Excel hoặc PowerPoint có thể không truy cập được cho tất cả người dùng, đặc biệt nếu chúng không được gắn thẻ đúng cách hoặc không tuân theo các phương pháp tốt nhất về khả năng truy cập. Luật về khả năng truy cập yêu cầu các tài liệu được đăng trên trang web cũng phải tuân thủ WCAG. Ngoài ra, người dùng nên được cảnh báo khi một liên kết mở một tệp có thể tải xuống thay vì một trang web.

en: Ensure that the linked file is tested and remediated for accessibility. When you know it is accessible, dismiss this warning in Accessibility Checker. Include the file extension and size in the link text to inform users (enable the 'Add File Size & Type To Links' fix in Accessibility Checker settings to do this site-wide). If the document is embedded using a plugin, also provide a direct link to download it. If making the document accessible is difficult, consider putting the content on a web page instead.
vi: Đảm bảo tệp được liên kết đã được kiểm tra và khắc phục về khả năng truy cập. Khi bạn biết tệp có thể truy cập được, hãy bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker. Thêm phần mở rộng tệp và kích thước vào văn bản liên kết để thông báo cho người dùng (bật tính năng “Thêm kích thước và loại tệp vào liên kết” trong cài đặt Accessibility Checker để thực hiện trên toàn trang web). Nếu tài liệu được nhúng bằng một plugin, cũng cung cấp một liên kết trực tiếp để tải xuống. Nếu việc làm cho tài liệu có thể truy cập trở nên khó khăn, hãy cân nhắc đặt nội dung trên một trang web thay thế.

en: Microsoft: Accessibility best practices with Excel spreadsheets
vi: Microsoft: Các phương pháp tốt nhất về khả năng truy cập với bảng tính Excel

en: Microsoft: Make your PowerPoint presentations accessible to people with disabilities
vi: Microsoft: Làm cho bài thuyết trình PowerPoint của bạn có thể truy cập được cho người khuyết tật

en: Microsoft: Make your Word documents accessible to people with disabilities
vi: Microsoft: Làm cho tài liệu Word của bạn có thể truy cập được cho người khuyết tật

en: Google: Make your document, presentation, sheets & videos more accessible
vi: Google: Làm cho tài liệu, bài thuyết trình, bảng tính & video của bạn dễ truy cập hơn

en: WebAIM: Creating Accessible Word Documents
vi: WebAIM: Tạo tài liệu Word có thể truy cập

en: WebAIM: Creating Accessible PowerPoint Presentations
vi: WebAIM: Tạo bài thuyết trình PowerPoint có thể truy cập

en: WebAIM: Creating Accessible Excel Spreadsheets
vi: WebAIM: Tạo bảng tính Excel có thể truy cập

en: Section 508.gov: Create Accessible Documents (Webinar)
vi: Section 508.gov: tạo tài liệu có thể truy cập (hội thảo trực tuyến)

en: Link to Non-HTML File
vi: Liên kết đến Tệp Không phải HTML

en: This element is a link to a non-HTML document format with one of the following file extensions: .rtf, .wpd, .ods, .odt, .odp, .sxw, .sxc, .sxd, .sxi, .pages, or .key
vi: Phần tử này là một liên kết đến định dạng tài liệu không phải HTML với một trong các phần mở rộng tệp sau: .rtf, .wpd, .ods, .odt, .odp, .sxw, .sxc, .sxd, .sxi, .pages, hoặc .key

en: These elements are links to non-HTML document formats with one of the following file extensions: .rtf, .wpd, .ods, .odt, .odp, .sxw, .sxc, .sxd, .sxi, .pages, or .key
vi: Các phần tử này là liên kết đến các định dạng tài liệu không phải HTML với một trong các phần mở rộng tệp sau: .rtf, .wpd, .ods, .odt, .odp, .sxw, .sxc, .sxd, .sxi, .pages, hoặc .key

en: Non-HTML document formats may not be fully accessible to assistive technologies unless tested and remediated. Users should be warned when a link opens a downloadable file rather than a standard web page.
vi: Các định dạng tài liệu không phải HTML có thể không hoàn toàn truy cập được đối với các công nghệ hỗ trợ trừ khi được kiểm tra và khắc phục. Người dùng nên được cảnh báo khi một liên kết mở một tệp có thể tải xuống thay vì một trang web tiêu chuẩn.

en: Ensure the linked document is accessible. When you know it is accessible, dismiss this warning in Accessibility Checker. Include the file extension in the visible link text (e.g., “Meeting Notes (ODT)”) so users know what to expect (enable the 'Add File Size & Type To Links' fix in Accessibility Checker settings to do this site-wide). If the document is embedded, provide a direct download link as well. If making the document accessible is difficult, consider putting the content on a web page instead.
vi: Đảm bảo tài liệu được liên kết có thể truy cập được. Khi bạn biết tài liệu có thể truy cập được, hãy bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker. Bao gồm phần mở rộng tệp trong văn bản liên kết hiển thị (ví dụ: “Ghi chú cuộc họp (ODT)”) để người dùng biết điều gì sẽ xảy ra (bật tính năng “Thêm kích thước và loại tệp vào liên kết” trong cài đặt Accessibility Checker để thực hiện trên toàn trang web). Nếu tài liệu được nhúng, hãy cung cấp thêm liên kết tải xuống trực tiếp. Nếu việc làm cho tài liệu có thể truy cập trở nên khó khăn, hãy cân nhắc đặt nội dung trên một trang web thay thế.

en: Link to PDF
vi: Liên kết đến PDF

en: This is a link to a PDF document. All linked documents must be manually tested for accessibility.
vi: Đây là một liên kết đến tài liệu PDF. Tất cả các tài liệu được liên kết phải được kiểm tra thủ công về khả năng truy cập.

en: These are links to PDF documents. All linked documents must be manually tested for accessibility.
vi: Đây là các liên kết đến tài liệu PDF. Tất cả các tài liệu được liên kết phải được kiểm tra thủ công về khả năng truy cập.

en: PDFs may not be accessible to all users, especially if they are not tagged correctly or fail to meet WCAG requirements. Accessibility laws require that documents posted on websites meet the same accessibility standards as HTML content. Additionally, users should be warned when a link opens a downloadable file instead of a web page.
vi: Tệp PDF có thể không truy cập được cho tất cả người dùng, đặc biệt nếu chúng không được gắn thẻ đúng cách hoặc không đáp ứng yêu cầu WCAG. Luật về khả năng tiếp cận yêu cầu các tài liệu đăng trên trang web phải đáp ứng các tiêu chuẩn tiếp cận giống như nội dung HTML. Ngoài ra, người dùng nên được cảnh báo khi một liên kết mở một tệp có thể tải xuống thay vì một trang web.

en: Ensure the linked PDF is tested and remediated for accessibility. When you know it is accessible, dismiss this warning in Accessibility Checker. Include the file extension and size in the link text to inform users (enable the 'Add File Size & Type To Links' fix in Accessibility Checker settings to do this site-wide). If the document is embedded using a plugin, also provide a direct link to download it. If making the PDF accessible is difficult, consider putting the content on a web page instead.
vi: Đảm bảo tệp PDF được liên kết đã được kiểm tra và khắc phục về khả năng truy cập. Khi bạn biết tệp có thể truy cập được, hãy bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker. Thêm phần mở rộng tệp và kích thước vào văn bản liên kết để thông báo cho người dùng (bật tính năng “Thêm kích thước và loại tệp vào liên kết” trong cài đặt Accessibility Checker để thực hiện trên toàn trang web). Nếu tài liệu được nhúng bằng một plugin, cũng cung cấp một liên kết trực tiếp để tải xuống. Nếu việc làm cho PDF có thể truy cập trở nên khó khăn, hãy cân nhắc đặt nội dung trên một trang web thay thế.

en: Adobe: Create and verify PDF accessibility (Acrobat Pro)
vi: Adobe: Tạo và xác minh khả năng tiếp cận PDF (Acrobat Pro)

en: WebAIM: PDF Accessibility
vi: WebAIM: Khả năng tiếp cận PDF

en: PDF Accessibility on the Web: Tricks and Traps (Webinar)
vi: Khả năng tiếp cận PDF trên Web: Mẹo và Bẫy (Hội thảo trực tuyến)

en: InDesign & PDF Accessibility Mistakes and How to Fix Them (Webinar)
vi: Lỗi về khả năng tiếp cận InDesign & PDF và Cách khắc phục (Hội thảo trực tuyến)

en: Link Text is URL
vi: Văn bản liên kết là URL

en: This link uses a URL for its anchor text rather than a meaningful word or phrase.
vi: Liên kết này sử dụng URL làm văn bản neo thay vì một từ hoặc cụm từ có ý nghĩa.

en: These links use URLs for their anchor text rather than meaningful words or phrases.
vi: Các liên kết này sử dụng URL làm văn bản neo thay vì các từ hoặc cụm từ có ý nghĩa.

en: Link text that is just a URL may not provide meaningful context about the link destination. Additionally, long URLs can be difficult to understand when read by a screen reader which may announce every letter, number, and character individually. Users rely on descriptive link text to understand where a link will take them; using URLs for your link text reduces usability, increases cognitive load, and can be confusing or misleading.
vi: Văn bản liên kết chỉ là URL có thể không cung cấp ngữ cảnh có ý nghĩa về đích đến của liên kết. Ngoài ra, các URL dài có thể khó hiểu khi được trình đọc màn hình đọc, vì trình đọc màn hình có thể thông báo từng chữ cái, số và ký tự riêng lẻ. Người dùng dựa vào văn bản liên kết mô tả để hiểu liên kết sẽ đưa họ đến đâu; việc sử dụng URL làm văn bản liên kết sẽ làm giảm khả năng sử dụng, tăng gánh nặng nhận thức và có thể gây nhầm lẫn hoặc hiểu sai.

en: Replace the URL in the link text with a concise, descriptive word or phrase that explains the destination or purpose of the link (for example, "Read the accessibility guide" instead of "https://example.com/guide"). If the URL is necessary for context and is very short, you can dismiss this warning by using the "Dismiss" feature in Accessibility Checker.
vi: Thay thế URL trong văn bản liên kết bằng một từ hoặc cụm từ ngắn gọn, mô tả giải thích đích đến hoặc mục đích của liên kết (ví dụ: “Đọc hướng dẫn về khả năng truy cập” thay vì “https://example.com/guide”). Nếu URL là cần thiết cho ngữ cảnh và rất ngắn gọn, bạn có thể bỏ qua cảnh báo này bằng cách sử dụng tính năng “Bỏ qua” trong Accessibility Checker.

en: W3C: Technique G91: Providing link text that describes the purpose of a link
vi: W3C: Kỹ thuật G91: Cung cấp văn bản liên kết mô tả mục đích của liên kết

en: Long Description Invalid
vi: Mô tả dài không hợp lệ

note: translators: %s is <code>longdesc=""</code.
en: This element uses the %s attribute with an invalid or unsupported value.
vi: Phần tử này sử dụng thuộc tính %s với giá trị không hợp lệ hoặc không được hỗ trợ.

note: translators: %s is <code>longdesc=""</code.
en: These elements use the %s attribute with invalid or unsupported values.
vi: Các phần tử này sử dụng thuộc tính %s với giá trị không hợp lệ hoặc không được hỗ trợ.

en: The longdesc attribute is intended to provide a URL to a long description of an image for screen reader users. However, it is no longer supported in HTML5 and is not reliably recognized by browsers or assistive technologies. Invalid values or blank longdesc attributes may confuse users or fail to convey important information.
vi: Thuộc tính longdesc nhằm cung cấp một URL đến mô tả dài của hình ảnh cho người dùng trình đọc màn hình. Tuy nhiên, nó không còn được hỗ trợ trong HTML5 và không được nhận diện một cách đáng tin cậy bởi trình duyệt hoặc công nghệ hỗ trợ. Các giá trị không hợp lệ hoặc thuộc tính longdesc trống có thể gây nhầm lẫn cho người dùng hoặc không truyền đạt được thông tin quan trọng.

note: translators: %s is <code>longdesc</code.
en: Remove the %s attribute from the image element. If a long description is needed, include it in nearby visible text like a caption, use a link to a separate description page, or use ARIA techniques such as aria-describedby.
vi: Xóa thuộc tính %s khỏi phần tử hình ảnh. Nếu cần mô tả dài, hãy đưa nó vào văn bản hiển thị gần đó như chú thích, sử dụng liên kết đến trang mô tả riêng, hoặc sử dụng kỹ thuật ARIA như aria-describedby.

en: W3C: Techniques for WCAG 2.1 – H45: Using longdesc
vi: W3C: Kỹ thuật cho WCAG 2.1 – H45: Sử dụng longdesc

en: MDN Web Docs: longdesc – HTML attribute
vi: MDN Web Docs: longdesc – Thuộc tính HTML

en: Zooming and Scaling Disabled
vi: Đã tắt chức năng thu phóng và chia tỷ lệ

note: translators: %1$s is <code>user-scalable=no</code>, %2$s is <code>maximum-scale</code>.
en: This page disables zooming by using a viewport meta tag with either %1$s or a %2$s value of less than 2. This prevents users from enlarging content to improve readability.
vi: Trang này vô hiệu hóa khả năng phóng to bằng cách sử dụng thẻ meta viewport với %1$s hoặc giá trị %2$s nhỏ hơn 2. Điều này ngăn người dùng phóng to nội dung để cải thiện khả năng đọc.

note: translators: %1$s is <code>user-scalable=no</code>, %2$s is <code>maximum-scale</code>.
en: These pages disable zooming by using viewport meta tags with either %1$s or a %2$s value of less than 2. This prevents users from enlarging content to improve readability.
vi: Những trang này vô hiệu hóa khả năng phóng to bằng cách sử dụng thẻ meta viewport với %1$s hoặc giá trị %2$s nhỏ hơn 2. Điều này ngăn người dùng phóng to nội dung để cải thiện khả năng đọc.

en: Restricting a user's ability to zoom creates barriers for individuals with low vision or other visual impairments. These users may rely on browser zoom features, pinch-zooming on mobile, or magnifiers to access content comfortably.
vi: Hạn chế khả năng phóng to của người dùng tạo ra rào cản cho những người có thị lực kém hoặc khiếm khuyết thị giác khác. Những người dùng này có thể phụ thuộc vào tính năng phóng to của trình duyệt, phóng to bằng cách chạm trên thiết bị di động, hoặc công cụ phóng đại để truy cập nội dung một cách thoải mái.

note: translators: %1$s is <code>user-scalable=no</code>, %2$s is <code>maximum-scale</code>, %3$s is <head>.
en: Edit the viewport meta tag in your theme's %3$s section and remove %1$s and any %2$s value less than 2. To fix this site-wide, enable the 'Make Viewport Scalable' fix in Accessibility Checker Settings.
vi: Chỉnh sửa thẻ meta viewport trong phần %3$s của giao diện và xóa %1$s cùng bất kỳ giá trị %2$s nào nhỏ hơn 2. Để sửa điều này trên toàn trang, hãy bật tính năng 'Cho phép Viewport có thể điều chỉnh' trong Cài đặt Accessibility Checker.

en: Missing Form Label
vi: Thiếu nhãn biểu mẫu

note: translators: %1$s is <code>&lt;input&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;textarea&gt;</code>, %3$s is <code>&lt;select&gt;</code.
en: This element is an %1$s, %2$s, or %3$s form field without an associated label.
vi: Phần tử này là trường biểu mẫu %1$s, %2$s, hoặc %3$s mà không có nhãn liên kết.

note: translators: %1$s is <code>&lt;input&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;textarea&gt;</code>, %3$s is <code>&lt;select&gt;</code.
en: These elements are %1$s, %2$s, or %3$s form fields without associated labels.
vi: Các phần tử này là trường biểu mẫu %1$s, %2$s, hoặc %3$s mà không có nhãn liên kết.

en: Form fields must be clearly labeled so that users of screen readers and voice input technologies can understand their purpose. Without labels, users may not know what information to enter or how the form will behave.
vi: Các trường biểu mẫu phải được gắn nhãn rõ ràng để người dùng trình đọc màn hình và công nghệ nhập liệu bằng giọng nói có thể hiểu được mục đích của chúng. Không có nhãn, người dùng có thể không biết nhập thông tin gì hoặc biểu mẫu sẽ hoạt động như thế nào.

note: translators: %1$s is <code>&lt;label&gt;</code>, %2$s is <code>for=""</code.
en: Add a visible %1$s element that describes the field. Connect it to the corresponding form element using the %2$s attribute, or use aria-label or aria-labelledby if needed. To fix all unlabelled fields automatically, enable the 'Label Form Fields' fix in Accessibility Checker settings.
vi: Thêm một phần tử %1$s hiển thị mô tả trường. Kết nối nó với phần tử biểu mẫu tương ứng bằng thuộc tính %2$s, hoặc sử dụng aria-label hoặc aria-labelledby nếu cần. Để tự động sửa tất cả các trường không có nhãn, hãy bật tính năng 'Gắn nhãn cho trường biểu mẫu' trong cài đặt Accessibility Checker.

en: W3C: Labeling Controls
vi: W3C: Gắn nhãn cho các điều khiển

en: MDN: label element
vi: MDN: Phần tử label

en: Missing Subheadings
vi: Thiếu tiêu đề phụ

note: translators: %1$s is <code>&lt;h1&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;h6&gt;</code>, %3$s is the word count threshold.
en: This page does not contain any heading elements between %1$s and %2$s in the main content area and has more than %3$s words.
vi: Trang này không chứa bất kỳ phần tử tiêu đề nào từ %1$s đến %2$s trong khu vực nội dung chính và có hơn %3$s từ.

note: translators: %1$s is <code>&lt;h1&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;h6&gt;</code>, %3$s is '400' or the number defined in the setting.
en: These pages do not contain any heading elements between %1$s and %2$s in the main content area and have more than %3$s words.
vi: Những trang này không chứa bất kỳ phần tử tiêu đề nào từ %1$s đến %2$s trong khu vực nội dung chính và có hơn %3$s từ.

en: Headings provide structure and make content easier for users of all abilities to scan. They also help screen reader users and keyboard-only users navigate the page. Without headings, users must read through content linearly without an easy way to jump between sections.
vi: Các tiêu đề tạo cấu trúc và giúp người dùng ở mọi khả năng dễ dàng quét nội dung hơn. Chúng cũng giúp người dùng đọc màn hình và người dùng chỉ sử dụng bàn phím điều hướng trang. Nếu không có tiêu đề, người dùng phải đọc nội dung một cách tuyến tính mà không có cách dễ dàng để chuyển giữa các phần.

note: translators: %1$s is <code>&lt;h1&gt;</code.
en: Add meaningful heading elements throughout your content to organize it into sections. At a minimum, include one %1$s tag as the main page title, and add subheadings where appropriate to break up content into logical parts.
vi: Thêm các phần tử tiêu đề có ý nghĩa trong nội dung của bạn để tổ chức nó thành các phần. Ít nhất, hãy bao gồm một thẻ %1$s làm tiêu đề chính của trang, và thêm các tiêu đề phụ khi thích hợp để chia nội dung thành các phần hợp lý.

en: W3C Tutorial: Headings
vi: Hướng dẫn W3C: Tiêu đề

en: Missing Language Declaration
vi: Thiếu khai báo ngôn ngữ

note: translators: %1$s is <code>&lt;html&gt;</code>, %2$s is <code>lang</code>, %3$s is <code>xml:lang</code>.
en: This element is a top-level %1$s tag that is missing a language attribute such as %2$s or %3$s, or has an empty language attribute.
vi: Phần tử này là một thẻ %1$s cấp cao nhất đang thiếu thuộc tính ngôn ngữ như %2$s hoặc %3$s, hoặc có thuộc tính ngôn ngữ trống.

note: translators: %1$s is <code>&lt;html&gt;</code>, %2$s is <code>lang</code>, %3$s is <code>xml:lang</code>.
en: These elements are top-level %1$s tags that are missing a language attribute such as %2$s or %3$s, or have an empty language attribute.
vi: Những phần tử này là các thẻ %1$s cấp cao nhất đang thiếu thuộc tính ngôn ngữ như %2$s hoặc %3$s, hoặc có thuộc tính ngôn ngữ trống.

en: Screen readers and other assistive technologies use the language attribute to determine how to pronounce and interpret the content. Without it, the content may be read incorrectly, which can be confusing or misleading for users.
vi: Trình đọc màn hình và các công nghệ hỗ trợ khác sử dụng thuộc tính ngôn ngữ để xác định cách phát âm và diễn giải nội dung. Nếu không có nó, nội dung có thể được đọc không chính xác, gây nhầm lẫn hoặc hiểu sai cho người dùng.

note: translators: %s is an example of a valid lang attribute.
en: Edit your theme's header file to ensure the <html> tag includes a valid lang attribute (e.g., %s). If your theme receives updates, make this change in a child theme to prevent it from being overwritten. To fix this automatically site-wide, enable the 'Add "lang" & "dir" Attributes' fix in Accessibility Checker settings.
vi: Chỉnh sửa file header của giao diện để đảm bảo thẻ <html> có thuộc tính lang hợp lệ (ví dụ: %s). Nếu giao diện của bạn nhận được cập nhật, hãy thực hiện thay đổi này trong một giao diện con để tránh bị ghi đè. Để tự động sửa lỗi này trên toàn bộ trang web, hãy bật tính năng 'Thêm thuộc tính "lang" & "dir"' trong cài đặt của Accessibility Checker nhé.

en: W3C: Language of Page
vi: W3C: Ngôn ngữ của Trang

en: MDN: The HTML lang attribute
vi: MDN: Thuộc tính lang của HTML

en: Missing Table Header
vi: Thiếu tiêu đề bảng

en: This table contains data cells but does not have the required table header cells.
vi: Bảng này chứa các ô dữ liệu nhưng không có các ô tiêu đề bảng cần thiết.

en: These tables contain data cells but do not have the required table header cells.
vi: Những bảng này chứa các ô dữ liệu nhưng không có các ô tiêu đề bảng cần thiết.

en: Table headers are used by assistive technologies to help users understand the relationships between cells and navigate the data. Without table headers, screen reader users may not be able to determine what the data represents.
vi: Tiêu đề bảng được sử dụng bởi các công nghệ hỗ trợ để giúp người dùng hiểu mối quan hệ giữa các ô và điều hướng dữ liệu. Nếu không có tiêu đề bảng, người dùng đọc màn hình có thể không xác định được dữ liệu đại diện cho cái gì.

note: translators: %1$s is <code>&lt;th&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;td&gt;</code>.
en: Add one or more %1$s elements that describe the columns or rows of data in your table. Each %2$s cell should be associated with a descriptive header to provide proper context for screen reader users.
vi: Thêm một hoặc nhiều phần tử %1$s mô tả các cột hoặc hàng dữ liệu trong bảng của bạn. Mỗi ô %2$s nên được liên kết với một tiêu đề mô tả để cung cấp ngữ cảnh phù hợp cho người dùng đọc màn hình nhé.

en: W3C: H51 - Using table markup to present tabular information
vi: W3C: H51 - Sử dụng đánh dấu bảng để trình bày thông tin dạng bảng

en: MDN Web Docs: <table> - Headers and accessibility
vi: MDN Web Docs: <table> - Tiêu đề và khả năng truy cập

en: WordPress: Table block documentation
vi: WordPress: Tài liệu về khối bảng

en: Missing Title
vi: Thiếu tiêu đề

note: translators: %1$s is <code>&lt;title&gt;</code>, %2$s is <code>og:title</code>.
en: This element is missing a title tag (%1$s or %2$s). This may happen if the post or page title field is empty or if the theme fails to output a title tag in the document head.
vi: Phần tử này thiếu thẻ tiêu đề (%1$s hoặc %2$s). Điều này có thể xảy ra nếu trường tiêu đề bài viết hoặc trang trống hoặc nếu giao diện không xuất ra thẻ tiêu đề trong phần đầu tài liệu.

note: translators: %1$s is <code>&lt;title&gt;</code>, %2$s is <code>og:title</code>.
en: These elements are missing title tags (%1$s or %2$s). This may happen if post or page title fields are empty or if the theme fails to output title tags in the document head.
vi: Các phần tử này thiếu thẻ tiêu đề (%1$s hoặc %2$s). Điều này có thể xảy ra nếu các trường tiêu đề bài viết hoặc trang trống hoặc nếu giao diện không xuất ra thẻ tiêu đề trong phần đầu tài liệu.

en: The title element is used by screen readers, search engines, and browser tabs to identify the page. Without a title, users may have difficulty determining the purpose of the page.
vi: Phần tử tiêu đề được sử dụng bởi trình đọc màn hình, công cụ tìm kiếm và các tab trình duyệt để xác định trang. Nếu không có tiêu đề, người dùng có thể gặp khó khăn trong việc xác định mục đích của trang.

en: Ensure the post or page title field is filled in on the backend. If the title field is not empty and the error persists, check your theme's code to make sure it outputs a valid <title> tag and/or og:title meta tag in the document head. To fix this issue site-wide, enable the 'Add Missing Page Title' fix in Accessibility Checker settings.
vi: Đảm bảo trường tiêu đề bài viết hoặc trang được điền đầy đủ ở phía backend. Nếu trường tiêu đề không trống và lỗi vẫn tiếp diễn, hãy kiểm tra mã của giao diện để đảm bảo nó xuất ra một thẻ <title> hợp lệ và/hoặc thẻ meta og:title trong phần đầu tài liệu. Để sửa lỗi này trên toàn bộ trang web, hãy bật tính năng 'Thêm tiêu đề trang bị thiếu' trong cài đặt của Accessibility Checker nhé.

en: MDN: <title> element
vi: MDN: Phần tử <title>

en: Missing Transcript
vi: Thiếu bản ghi

en: This element contains or links to audio or video content that does not have a properly labeled or positioned transcript, or may not have a transcript at all.
vi: Phần tử này chứa hoặc liên kết đến nội dung âm thanh hoặc video không có bản ghi chép được gắn nhãn hoặc đặt vị trí đúng cách, hoặc có thể không có bản ghi chép nào.

en: These elements contain or link to audio or video content that do not have properly labeled or positioned transcripts, or may not have a transcript at all.
vi: Các phần tử này chứa hoặc liên kết đến nội dung âm thanh hoặc video không có bản ghi chép được gắn nhãn hoặc đặt vị trí đúng cách, hoặc có thể không có bản ghi chép nào.

en: Transcripts provide access to audio and video content for individuals who are deaf, hard of hearing, or prefer to read rather than listen. Without a transcript, important information may be missed.
vi: Bản ghi chép cung cấp quyền truy cập vào nội dung âm thanh và video cho những người khiếm thính, khó nghe hoặc thích đọc hơn là nghe. Nếu không có bản ghi chép, thông tin quan trọng có thể bị bỏ lỡ.

en: Create a transcript for each flagged audio or video clip. Include the transcript on the same page or link to a file that contains it. The word “transcript” should appear in a heading before the transcript or in the link text, and must be within 25 characters of the audio or video element.
vi: Tạo một bản ghi chép cho mỗi đoạn âm thanh hoặc video được đánh dấu. Đưa bản ghi chép vào cùng trang hoặc liên kết đến một tệp chứa nó. Từ "bản ghi chép" nên xuất hiện trong một tiêu đề trước bản ghi chép hoặc trong văn bản liên kết, và phải nằm trong phạm vi 25 ký tự của phần tử âm thanh hoặc video.

en: W3C: Transcripts Documentation
vi: W3C: Tài liệu về bản ghi chép

en: Practical Advice for Meeting Caption, Transcript, and Sign Language Requirements (Webinar)
vi: Lời khuyên thực tế để đáp ứng yêu cầu về phụ đề, bản ghi chép và ngôn ngữ ký hiệu (hội thảo trực tuyến)

en: Possible Heading
vi: Tiêu đề có thể

en: This text appears visually styled like a heading but is not marked up with a heading tag.
vi: Văn bản này xuất hiện với kiểu trực quan giống như một tiêu đề nhưng không được đánh dấu bằng thẻ tiêu đề.

en: These text elements appear visually styled like headings but are not marked up with heading tags.
vi: Các phần tử văn bản này xuất hiện với kiểu trực quan giống như tiêu đề nhưng không được đánh dấu bằng thẻ tiêu đề.

en: Screen reader users and other assistive technologies rely on heading tags to understand page structure and navigate efficiently. Text that looks like a heading but is not coded as one can make it difficult for screen reader users to navigate the page.
vi: Người dùng trình đọc màn hình và các công nghệ hỗ trợ khác dựa vào các thẻ tiêu đề để hiểu cấu trúc trang và điều hướng hiệu quả. Văn bản trông giống như tiêu đề nhưng không được mã hóa như vậy có thể gây khó khăn cho người dùng trình đọc màn hình khi điều hướng trang.

note: translators: %1$s is <code>&lt;h1&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;h6&gt;</code.
en: Review the flagged text and determine if it should be a heading. If it is, change the element to the appropriate %1$s–%2$s tag. If it is not intended as a heading, you can dismiss this warning in Accessibility Checker.
vi: Xem lại văn bản được gắn cờ và xác định xem nó có nên là tiêu đề không. Nếu có, hãy thay đổi phần tử thành thẻ %1$s–%2$s thích hợp. Nếu không có ý định làm tiêu đề, bạn có thể bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker.

en: W3C: Using HTML headings to identify headings
vi: W3C: Sử dụng tiêu đề HTML để xác định các tiêu đề

en: A Slider is Present
vi: Có trình chiếu hiện diện

en: This element is a slider or carousel. Because many accessibility issues with sliders require manual review, this warning appears any time a slider is detected on a post or page.
vi: Phần tử này là một thanh trượt hoặc băng chuyền. Vì nhiều vấn đề về khả năng tiếp cận với thanh trượt cần được xem xét thủ công, cảnh báo này xuất hiện bất cứ khi nào phát hiện thanh trượt trên bài đăng hoặc trang.

en: These elements are sliders or carousels. Because many accessibility issues with sliders require manual review, this warning appears any time one or more sliders are detected on a post or page.
vi: Các phần tử này là thanh trượt hoặc băng chuyền. Vì nhiều vấn đề về khả năng tiếp cận với thanh trượt cần được xem xét thủ công, cảnh báo này xuất hiện bất cứ khi nào phát hiện một hoặc nhiều thanh trượt trên bài đăng hoặc trang.

en: Sliders are often difficult to use with screen readers and keyboards. Inaccessible sliders can interfere with navigation, trap focus, or move too quickly for users to engage with the content.
vi: Thanh trượt thường khó sử dụng với trình đọc màn hình và bàn phím. Thanh trượt không thể truy cập có thể gây trở ngại cho việc điều hướng, giữ trọng tâm, hoặc di chuyển quá nhanh khiến người dùng không thể tương tác với nội dung.

en: Review the slider on the front end of your website. Ensure it is keyboard accessible, pauseable, has proper ARIA roles and labels, and works well with screen readers. After confirming the slider is accessible or remediating issues, you can dismiss this warning in Accessibility Checker.
vi: Kiểm tra thanh trượt ở giao diện người dùng của trang web. Đảm bảo nó có thể truy cập bằng bàn phím, có thể tạm dừng, có vai trò và nhãn ARIA phù hợp, đồng thời hoạt động tốt với trình đọc màn hình. Sau khi xác nhận thanh trượt có thể truy cập hoặc khắc phục sự cố, bạn có thể bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker.

en: W3C: Carousels Tutorial
vi: W3C: Hướng dẫn về Băng chuyền

en: W3C ARIA Authoring Practices Guide: Carousel (Slide Show or Image Rotator) Pattern
vi: Hướng dẫn Thực hành Tác giả ARIA của W3C: Mẫu Băng chuyền (Trình chiếu hoặc Trình xoay hình ảnh)

en: Tab Order Modified
vi: Thứ tự tab đã được sửa đổi

note: translators: %1$s is <code>tabindex="1"</code> and %2$s is <code>tabindex</code>.
en: This page contains an element with %1$s or another positive %2$s, which modifies the natural tab order.
vi: Trang này chứa một phần tử với %1$s hoặc %2$s dương khác, điều này thay đổi thứ tự tab tự nhiên.

note: translators: %1$s is <code>tabindex="1"</code> and %2$s is <code>tabindex</code>.
en: These pages contain elements with %1$s or other positive %2$s, which modify the natural tab order.
vi: Những trang này chứa các phần tử với %1$s hoặc %2$s dương khác, điều này thay đổi thứ tự tab tự nhiên.

en: The natural tab order of a page follows the structure of the HTML. Changing this order using positive tabindex values can cause confusion for keyboard-only users and screen reader users, especially if the focus moves in an unexpected way or skips important content.
vi: Thứ tự tab tự nhiên của một trang tuân theo cấu trúc của HTML. Việc thay đổi thứ tự này bằng cách sử dụng giá trị tabindex dương có thể gây nhầm lẫn cho người dùng chỉ sử dụng bàn phím và người dùng trình đọc màn hình, đặc biệt nếu trọng tâm di chuyển theo cách không mong đợi hoặc bỏ qua nội dung quan trọng.

note: translators: %s is <code>tabindex</code>.
en: Remove positive %s values (greater than 0) from elements unless there is a very specific, user-tested reason to change the focus order. If needed, use tabindex="0" to include custom elements in the natural tab flow without disrupting order. To fix this and other elements site-wide, enable the 'Remove Tab Index' fix in Accessibility Checker settings.
vi: Xóa các giá trị %s dương (lớn hơn 0) khỏi các phần tử trừ khi có lý do cụ thể, đã được kiểm tra bởi người dùng để thay đổi thứ tự trọng tâm. Nếu cần, sử dụng tabindex="0" để bao gồm các phần tử tùy chỉnh trong luồng tab tự nhiên mà không làm gián đoạn thứ tự. Để sửa lỗi này và các phần tử khác trên toàn trang web, hãy bật tính năng 'Xóa Tab Index' trong cài đặt Accessibility Checker.

en: ARIA Authoring Practices Guide: Developing a Keyboard Interface
vi: Hướng dẫn Thực hành Tác giả ARIA: Phát triển Giao diện Bàn phím

en: W3C: Focus Order and Keyboard Navigation
vi: W3C: Thứ tự Trọng tâm và Điều hướng Bàn phím

en: Blinking or Scrolling Content
vi: Nội dung nhấp nháy hoặc cuộn

en: This element uses blinking or scrolling effects that may be disruptive for users or cause seizures.
vi: Phần tử này sử dụng hiệu ứng nhấp nháy hoặc cuộn có thể gây rối loạn cho người dùng hoặc gây co giật.

en: These elements use blinking or scrolling effects that may be disruptive for users or cause seizures.
vi: Các phần tử này sử dụng hiệu ứng nhấp nháy hoặc cuộn có thể gây rối loạn cho người dùng hoặc gây co giật.

en: Blinking or scrolling content can be distracting or trigger seizures in some users, especially those with photosensitive epilepsy or cognitive disabilities. These effects are deprecated and can negatively impact readability and focus.
vi: Nội dung nhấp nháy hoặc cuộn có thể gây mất tập trung hoặc kích hoạt co giật ở một số người dùng, đặc biệt là những người bị động kinh nhạy cảm với ánh sáng hoặc khuyết tật nhận thức. Những hiệu ứng này đã lỗi thời và có thể ảnh hưởng tiêu cực đến khả năng đọc và tập trung.

note: translators: %1$s is <code>&lt;blink&gt;</code>, %2$s is <code>&lt;marquee&gt;</code>, %3$s is <code>text-decoration: blink</code>.
en: Remove any HTML or CSS that causes blinking or scrolling effects, such as %1$s, %2$s, or %3$s.
vi: Xóa bất kỳ HTML hoặc CSS nào gây ra hiệu ứng nhấp nháy hoặc cuộn, chẳng hạn như %1$s, %2$s, hoặc %3$s.

en: W3C: Techniques for WCAG 2.1 - Avoiding the use of the blink element
vi: W3C: Kỹ thuật cho WCAG 2.1 - Tránh sử dụng phần tử nhấp nháy

en: MDN: <marquee> element (obsolete)
vi: MDN: Phần tử <marquee> (đã lỗi thời)

en: Text Justified
vi: Văn bản căn đều

note: translators: %s is <code>text-align: justify</code.
en: This page contains long blocks of text that are styled with %s.
vi: Trang này chứa các khối văn bản dài được định dạng với %s.

note: translators: %s is <code>text-align: justify</code.
en: These pages contain long blocks of text that are styled with %s.
vi: Những trang này chứa các khối văn bản dài được định dạng với %s.

en: Justified text can create uneven spacing between words, forming distracting "rivers" of white space that make reading difficult—especially for people with dyslexia, low vision, or cognitive disabilities. Left-aligned text is more predictable and easier to read.
vi: Văn bản căn đều có thể tạo ra khoảng cách không đều giữa các từ, hình thành "dòng sông" khoảng trắng gây mất tập trung làm cho việc đọc trở nên khó khăn—đặc biệt là đối với những người mắc chứng khó đọc, thị lực kém, hoặc khuyết tật nhận thức. Văn bản căn trái dễ đoán hơn và dễ đọc hơn.

note: translators: %s is <code>text-align: justify</code.
en: Remove the %s CSS rule from long blocks of text, especially paragraphs longer than 200 characters. Use left-aligned text instead for better readability and accessibility.
vi: Xóa quy tắc CSS %s khỏi các khối văn bản dài, đặc biệt là các đoạn văn dài hơn 200 ký tự. Sử dụng văn bản căn trái để có khả năng đọc và truy cập tốt hơn.

en: W3C: Making Content Usable for People with Cognitive and Learning Disabilities
vi: W3C: Làm cho Nội dung Dễ sử dụng cho Người có Khuyết tật Nhận thức và Học tập

en: Text Too Small
vi: Văn bản quá nhỏ

en: This text is smaller than 10 pixels and may be difficult to read.
vi: Văn bản này nhỏ hơn 10 pixel và có thể khó đọc.

en: These text elements are smaller than 10 pixels and may be difficult to read.
vi: Các phần tử văn bản này nhỏ hơn 10 pixel và có thể khó đọc.

en: Text that is too small can be hard to read, especially for people with low vision. Ensuring a minimum readable size improves overall accessibility and usability, reducing the need for users to zoom.
vi: Văn bản quá nhỏ có thể khó đọc, đặc biệt là đối với những người có thị lực kém. Đảm bảo kích thước tối thiểu có thể đọc được sẽ cải thiện khả năng tiếp cận và sử dụng tổng thể, giảm nhu cầu người dùng phải phóng to.

note: translators: %s is <code>10px</code>.
en: Update your styles so that all text is at least %s in size. Use relative units like em or rem when possible to support user preferences and browser scaling.
vi: Cập nhật kiểu dáng của bạn để tất cả văn bản có kích thước ít nhất %s. Sử dụng các đơn vị tương đối như em hoặc rem khi có thể để hỗ trợ tùy chọn của người dùng và tỷ lệ trình duyệt.

en: MDN: font-size CSS property
vi: MDN: thuộc tính CSS font-size

en: How to Add Custom CSS in WordPress
vi: Cách thêm CSS tùy chỉnh trong WordPress

en: Underlined Text
vi: Văn bản gạch chân

note: translators: %1$s is <code>&lt;u&gt;</code>, %2$s is <code>text-decoration: underline;</code.
en: This element contains underlined text using the %1$s tag or %2$s CSS styles and does not appear to be a link.
vi: Phần tử này chứa văn bản được gạch chân sử dụng thẻ %1$s hoặc kiểu CSS %2$s và không có vẻ là một liên kết.

note: translators: %1$s is <code>&lt;u&gt;</code>, %2$s is <code>text-decoration: underline;</code.
en: These elements contain underlined text using the %1$s tag or %2$s CSS styles and do not appear to be links.
vi: Các phần tử này chứa văn bản được gạch chân sử dụng thẻ %1$s hoặc kiểu CSS %2$s và không có vẻ là các liên kết.

en: Underlined text is commonly associated with links. When non-link text is underlined, it can be confusing for users, especially those with cognitive disabilities or those relying on visual cues to identify links.
vi: Văn bản gạch chân thường được liên kết với các liên kết. Khi văn bản không phải liên kết được gạch chân, nó có thể gây nhầm lẫn cho người dùng, đặc biệt là những người có khuyết tật nhận thức hoặc những người dựa vào các dấu hiệu trực quan để nhận biết liên kết.

en: Remove the underline tag or CSS underline style from the text. If you want to emphasize text, consider using bold, italic, or color styling instead. If this text is part of a functional element like a link or button, keep the underline styling and dismiss this warning in Accessibility Checker.
vi: Xóa thẻ gạch chân hoặc kiểu gạch chân CSS khỏi văn bản. Nếu bạn muốn nhấn mạnh văn bản, hãy cân nhắc sử dụng kiểu in đậm, in nghiêng hoặc màu sắc thay thế. Nếu văn bản này là một phần của phần tử chức năng như liên kết hoặc nút, hãy giữ nguyên kiểu gạch chân và bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker.

en: A Video is Present
vi: Có video hiện diện

en: This element is a video. Because many accessibility issues with video content require manual review, this warning appears any time a video is detected on a post or page.
vi: Phần tử này là một video. Vì nhiều vấn đề về khả năng tiếp cận với nội dung video yêu cầu xem xét thủ công, cảnh báo này xuất hiện bất cứ khi nào phát hiện video trên bài đăng hoặc trang.

en: These elements are videos. Because many accessibility issues with video content require manual review, this warning appears any time one or more videos are detected on a post or page.
vi: Các phần tử này là video. Vì nhiều vấn đề về khả năng tiếp cận với nội dung video yêu cầu xem xét thủ công, cảnh báo này xuất hiện bất cứ khi nào phát hiện một hoặc nhiều video trên bài đăng hoặc trang.

en: Videos must include accurate captions, transcripts, and audio descriptions (or enhanced transcripts) to be fully accessible to users who are deaf, hard of hearing, blind, or have cognitive disabilities.
vi: Video phải bao gồm phụ đề chính xác, bản ghi và mô tả âm thanh (hoặc bản ghi nâng cao) để hoàn toàn có thể truy cập được đối với người dùng khiếm thính, khó nghe, mù hoặc có khuyết tật nhận thức.

en: Review the video on the front end of your website. Ensure that it includes accurate (not auto-generated) synchronized captions, a transcript, and an audio description if needed. After verifying accessibility or making necessary updates, you can dismiss this warning in Accessibility Checker.
vi: Xem lại video trên giao diện người dùng của trang web. Đảm bảo video có phụ đề được đồng bộ hóa chính xác (không phải tự động tạo), bản chép lời và mô tả âm thanh nếu cần. Sau khi xác minh khả năng truy cập hoặc thực hiện các bản cập nhật cần thiết, bạn có thể bỏ qua cảnh báo này trong Accessibility Checker.

en: W3C: Media Alternatives
vi: W3C: Các phương tiện thay thế

en: W3C: Understanding Guideline 1.2
vi: W3C: Hiểu về Hướng dẫn 1.2

note: translators: 1: a php classname, 2: an error message that was thrown about why this failed to register.
en: Failed to register command %1$s because %2$s
vi: Không thể đăng ký lệnh %1$s vì %2$s

en: Number of orphaned posts to process in one batch.
vi: Số lượng bài đăng mồ côi cần xử lý trong một đợt.

en: Seconds to sleep between deletions (default: 0).
vi: Số giây tạm dừng giữa các lần xóa (mặc định: 0).

en: The ID of the post to delete stats for.
vi: ID của bài viết cần xóa thống kê.

en: No Post ID provided.
vi: Không có ID bài viết được cung cấp.

note: translators: 1: a post ID.
en: Post ID %1$s does not exist.
vi: ID bài viết %1$s không tồn tại.

note: translators: 1: a post ID.
en: Stats of %1$s deleted.
vi: Thống kê của %1$s đã được xóa.

en: Keys to show in the results. Defaults to all keys.
vi: Các khóa cần hiển thị trong kết quả. Mặc định là tất cả các khóa.

en: Clear the cache before retrieving the stats (can be intensive).
vi: Xóa bộ nhớ cache trước khi lấy thống kê (có thể tốn nhiều tài nguyên).

note: translators: 1: a stat key that was requested but not found.
en: Stat key: %1$s not found in stats.
vi: Khóa thống kê: %1$s không tìm thấy trong thống kê.

en: The ID of the post to get stats for.
vi: ID của bài viết cần lấy thống kê.

note: translators: 1: a post ID.
en: Post ID %1$d does not exist.
vi: ID bài viết %1$d không tồn tại.

note: translators: 1: a post ID.
en: Either the post is not yet scanned or all tests passed for post ID %1$d.
vi: Hoặc bài viết chưa được quét hoặc tất cả kiểm tra đã đạt với ID bài viết %1$d.

en: permalink of
vi: đường dẫn tĩnh của

en: permalink to
vi: đường dẫn tĩnh đến

en: Attend Free
vi: Tham gia miễn phí

en: (opens in a new window)
vi: (mở trong cửa sổ mới)

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Main
vi: Chính

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Header
vi: Đầu trang

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Footer
vi: Chân trang

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Nav
vi: Điều hướng

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Aside
vi: Ngoài lề

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Navigation
vi: Điều hướng

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Banner
vi: Biểu ngữ

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Contentinfo
vi: Thông tin nội dung

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Complementary
vi: Bổ trợ

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Section
vi: Phần

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Article
vi: Bài viết

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Form
vi: Mẫu

note: translators: Landmark type label for the Issues Explorer filter.
en: Region
vi: Khu vực

note: translators: %s is the landmark type (e.g., "Header", "Navigation", "Main").
en: View %s landmark on website, opens a new window
vi: Xem %s điểm mốc trên trang web, mở cửa sổ mới

en: Dismiss own issues
vi: Bỏ qua các vấn đề của chính mình

en: Dismiss and reopen accessibility issues on posts the user can edit (their own posts; editors can edit any).
vi: Bỏ qua và mở lại các vấn đề về khả năng truy cập trên các bài viết mà người dùng có thể chỉnh sửa (bài viết của chính họ; biên tập viên có thể chỉnh sửa bất kỳ bài nào).

en: Dismiss issues (any post)
vi: Bỏ qua các vấn đề (bất kỳ bài viết nào)

en: Dismiss and reopen accessibility issues on any post, even if the user cannot otherwise edit it.
vi: Bỏ qua và mở lại các vấn đề về khả năng truy cập trên bất kỳ bài viết nào, ngay cả khi người dùng không có quyền chỉnh sửa bài viết đó.

en: Front-end highlighter
vi: Công cụ làm nổi bật ở front-end

en: View the front-end accessibility highlighter on published content.
vi: Xem công cụ làm nổi bật khả năng truy cập ở front-end trên nội dung đã xuất bản.

en: the ability to edit posts
vi: khả năng chỉnh sửa bài viết

en: the ability to edit other users' posts
vi: khả năng chỉnh sửa bài viết của người dùng khác

note: translators: %s: a human-readable capability requirement, e.g. "the ability to edit posts".
en: Requires %s.
vi: Yêu cầu %s.

en: Welcome to Accessibility Checker
vi: Chào mừng đến với Accessibility Checker

en: Accessibility Checker Settings
vi: Cài đặt Accessibility Checker

en: Scan Settings
vi: Cài đặt quét

en: Simplified Summary Settings
vi: Cài đặt tóm tắt đơn giản hóa

en: Footer Accessibility Statement
vi: Tuyên bố khả năng truy cập ở chân trang

en: Frontend Accessibility Checker
vi: Trình kiểm tra khả năng tiếp cận giao diện người dùng

en: System Settings
vi: Cài đặt hệ thống

en: Post Types To Be Checked
vi: Các loại bài viết cần kiểm tra

en: Scan Speed
vi: Tốc độ quét

en: Archive Scanning
vi: Quét lưu trữ

en: Taxonomy Scanning
vi: Quét phân loại

en: Block Editor Metabox
vi: Metabox trình chỉnh sửa khối

en: Prompt for Simplified Summary
vi: Nhắc nhở tóm tắt đơn giản hóa

en: Simplified Summary Position
vi: Vị trí tóm tắt đơn giản hóa

en: Simplified Summary Heading
vi: Tiêu đề tóm tắt đơn giản

en: Add Footer Accessibility Statement
vi: Thêm tuyên bố khả năng truy cập ở chân trang

en: Include Link to Accessibility Policy
vi: Bao gồm liên kết đến chính sách khả năng truy cập

en: Accessibility Policy page
vi: Trang chính sách khả năng truy cập

en: Accessibility Statement Preview
vi: Xem trước tuyên bố khả năng truy cập

en: Frontend Accessibility Checker Position
vi: Vị trí trình kiểm tra khả năng tiếp cận giao diện người dùng

en: Configure the types of content that should be checked for accessibility issues.
vi: Cấu hình các loại nội dung cần được kiểm tra về vấn đề khả năng tiếp cận.

note: translators: %1$s: link to the "Accessibility Checker Pro" website.
en: More features and email support is available with %1$s.
vi: Nhiều tính năng hơn và hỗ trợ qua email có sẵn với %1$s.

en: Accessibility Checker Pro (opens in a new window)
vi: Accessibility Checker Pro (mở trong cửa sổ mới)

en: Use the settings below to configure the frontend accessibility checker.
vi: Sử dụng các cài đặt dưới đây để cấu hình trình kiểm tra khả năng tiếp cận phía giao diện người dùng.

en: Web Content Accessibility Guidelines (WCAG) at the AAA level require any content with a reading level above 9th grade to have an alternative that is easier to read. Simplified summary text is added on the readability tab in the Accessibility Checker meta box on each post's or page's edit screen.
vi: Hướng dẫn Khả năng Tiếp cận Nội dung Web (WCAG) ở cấp độ AAA yêu cầu bất kỳ nội dung nào có trình độ đọc trên lớp 9 phải có một phiên bản thay thế dễ đọc hơn. Văn bản tóm tắt đơn giản hóa được thêm vào trong tab khả năng đọc trong hộp meta của Accessibility Checker trên màn hình chỉnh sửa của mỗi bài viết hoặc trang.

en: Learn more about simplified summaries and readability requirements (opens in a new window)
vi: Tìm hiểu thêm về các bản tóm tắt đơn giản hóa và yêu cầu về khả năng đọc hiểu (mở trong cửa sổ mới)

en: Learn more about simplified summaries and readability requirements.
vi: Tìm hiểu thêm về các bản tóm tắt đơn giản hóa và yêu cầu về khả năng đọc hiểu.

en: Are you thinking "Wow, this plugin is amazing" and is it helping you make your website more accessible? Share your efforts to make your website more accessible with your customers and let them know you're using Accessibility Checker to ensure all people can use your website. Add a small text-only link and statement in the footer of your website.
vi: Bạn có đang nghĩ "Wow, plugin này thật tuyệt vời" và nó có đang giúp bạn làm cho trang web của mình dễ tiếp cận hơn không? Chia sẻ nỗ lực của bạn để làm cho trang web dễ tiếp cận hơn với khách hàng và cho họ biết bạn đang sử dụng Accessibility Checker để đảm bảo rằng mọi người đều có thể sử dụng trang web của bạn. Thêm một liên kết và tuyên bố nhỏ chỉ bằng văn bản ở chân trang của trang web của bạn.

en: Configure system-level settings for the Accessibility Checker plugin.
vi: Cấu hình cài đặt cấp hệ thống cho plugin Accessibility Checker.

en: Fast
vi: Nhanh

en: Normal
vi: Bình thường

en: Slow
vi: Chậm

en: Slowest
vi: Chậm nhất

en: Faster scans are more resource intensive and may place a high load on your website.
vi: Quét nhanh hơn sẽ tiêu tốn nhiều tài nguyên hơn và có thể gây tải nặng cho trang web của bạn.

en: Enable scanning of archive pages
vi: Bật quét các trang lưu trữ

en: Choose whether archive pages should be included in full site scans. By default, a sampling method is used to select taxonomy terms for archive data.
vi: Chọn xem các trang lưu trữ có nên được bao gồm trong quét toàn bộ trang web hay không. Theo mặc định, phương pháp lấy mẫu được sử dụng để chọn các thuật ngữ phân loại cho dữ liệu lưu trữ.

en: Scan all taxonomy terms instead of just a sample
vi: Quét tất cả các thuật ngữ phân loại thay vì chỉ một mẫu

en: Check all taxonomy term archive pages instead of a representative sample. This requires archive page scanning to be enabled and may add a large number of URLs to the scan list.
vi: Kiểm tra tất cả các trang lưu trữ thuật ngữ phân loại thay vì một mẫu đại diện. Điều này yêu cầu quét trang lưu trữ phải được bật và có thể thêm một số lượng lớn URL vào danh sách quét.

en: Before the content
vi: Trước nội dung

en: After the content
vi: Sau nội dung

en: Insert manually
vi: Chèn thủ công

en: Use this function to manually add the simplified summary to your theme within the loop.
vi: Sử dụng chức năng này để thêm thủ công bản tóm tắt đơn giản hóa vào giao diện của bạn trong vòng lặp.

en: The function optionally accepts the post ID as a parameter.
vi: Hàm này có thể nhận ID bài viết làm tham số tùy chọn.

en: Set where you would like simplified summaries to appear in relation to your content if filled in.
vi: Đặt vị trí bạn muốn các bản tóm tắt đơn giản hóa xuất hiện liên quan đến nội dung của bạn nếu được điền.

en: Bottom Right Corner (default)
vi: Góc dưới bên phải (mặc định)

en: Bottom Left Corner
vi: Góc dưới bên trái

en: Set where you would like the frontend accessibility checker to appear on the page.
vi: Đặt vị trí bạn muốn trình kiểm tra khả năng tiếp cận phía giao diện người dùng xuất hiện trên trang.

en: When Required
vi: Khi cần thiết

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Should Accessibility Checker only ask for a simplified summary when the reading level of your post or page is above 9th grade, always ask for it regardless of reading level, or never ask for it regardless of reading level?
vi: Accessibility Checker chỉ nên yêu cầu tóm tắt đơn giản khi trình độ đọc của bài viết hoặc trang của bạn trên lớp 9, luôn yêu cầu nó bất kể trình độ đọc, hoặc không bao giờ yêu cầu nó bất kể trình độ đọc?

en: To check content other than posts and pages, please
vi: Để kiểm tra nội dung khác ngoài bài viết và trang, vui lòng

en: upgrade to pro
vi: nâng cấp lên pro

en:  (opens in a new window)
vi:  (mở trong cửa sổ mới)

en: Choose which post types should be checked during a scan. Please note, removing a previously selected post type will remove its scanned information and any custom dismissed warnings that have been setup.
vi: Chọn loại bài đăng nào nên được kiểm tra trong quá trình quét. Xin lưu ý, việc xóa một loại bài đăng đã chọn trước đó sẽ xóa thông tin đã quét của nó và mọi cảnh báo tùy chỉnh đã bị bỏ qua đã được thiết lập.

en: Delete all Accessibility Checker data when the plugin is uninstalled.
vi: Xóa tất cả dữ liệu Accessibility Checker khi gỡ cài đặt plugin.

en: Show Accessibility Checker metabox in the Block Editor
vi: Hiển thị metabox Accessibility Checker trong Trình chỉnh sửa khối

en: Non-text Content
vi: Nội dung phi văn bản

en: All non-text content must have a text alternative that serves the same purpose, unless it falls into specific exceptions like controls, media, tests, sensory content, CAPTCHA, or decorative elements. Each type must follow specific guidance to ensure accessibility without interfering with the user experience.
vi: Tất cả nội dung phi văn bản phải có một phương án thay thế bằng văn bản phục vụ cùng mục đích, trừ khi nó thuộc các trường hợp ngoại lệ cụ thể như các điều khiển, phương tiện truyền thông, bài kiểm tra, nội dung cảm giác, CAPTCHA hoặc các yếu tố trang trí. Mỗi loại phải tuân theo hướng dẫn cụ thể để đảm bảo khả năng tiếp cận mà không ảnh hưởng đến trải nghiệm người dùng.

en: 1.1 Text Alternatives
vi: 1.1 phương án thay thế bằng văn bản

en: Perceivable
vi: Có thể nhận thức được

en: People with dexterity impairments using voice control
vi: Người khuyết tật vận động sử dụng điều khiển bằng giọng nói

en: Screen reader users (blind/low vision and neurodivergent people)
vi: Người dùng trình đọc màn hình (người mù/thị lực kém và người có sự khác biệt về thần kinh)

en: Prerecorded Audio-only and Video-only
vi: Âm thanh và video chỉ có sẵn

en: For prerecorded audio-only and video-only content, a text alternative must be provided that presents equivalent information. This ensures users who cannot hear or see the media can still access its content through text.
vi: Đối với nội dung chỉ có âm thanh và chỉ có video đã ghi sẵn, phải cung cấp một phương án thay thế bằng văn bản trình bày thông tin tương đương. Điều này đảm bảo người dùng không thể nghe hoặc nhìn thấy phương tiện vẫn có thể truy cập nội dung của nó thông qua văn bản.

en: 1.2 Time-based Media
vi: 1.2 phương tiện dựa trên thời gian

en: Deaf and hard of hearing people
vi: Người điếc và khiếm thính

en: Captions (Prerecorded)
vi: Phụ đề (đã ghi sẵn)

en: Captions must be provided for all prerecorded audio content in synchronized media—such as videos where audio and visuals play together—so that users who are deaf or hard of hearing can access the spoken information and important sounds.
vi: Phải cung cấp phụ đề cho tất cả nội dung âm thanh đã ghi sẵn trong phương tiện đồng bộ—chẳng hạn như video có âm thanh và hình ảnh phát cùng nhau—để người dùng điếc hoặc khiếm thính có thể truy cập thông tin được nói và âm thanh quan trọng.

en: Audio Description or Media Alternative (Prerecorded)
vi: Mô tả âm thanh hoặc phương tiện thay thế (đã ghi sẵn)

en: For prerecorded video content with audio (synchronized media), an audio description—or a written transcript that includes visual details—must be provided to ensure users who are blind or have low vision can understand important visual information that isn't spoken.
vi: Đối với nội dung video đã ghi sẵn có âm thanh (phương tiện đồng bộ), phải cung cấp một mô tả âm thanh—hoặc một bản ghi văn bản bao gồm các chi tiết hình ảnh—để đảm bảo người dùng mù hoặc thị lực kém có thể hiểu thông tin hình ảnh quan trọng không được nói đến.

en: Captions (Live)
vi: Phụ đề (trực tiếp)

en: For all live video content that includes audio, captions must be provided in real time so that users who are deaf or hard of hearing can access the spoken information as it happens.
vi: Đối với tất cả nội dung video trực tiếp có âm thanh, phải cung cấp phụ đề theo thời gian thực để người dùng điếc hoặc khiếm thính có thể truy cập thông tin được nói khi nó diễn ra.

en: Audio Description (Prerecorded)
vi: Mô tả âm thanh (đã ghi sẵn)

en: For prerecorded video with audio, an audio description of important visual content must be provided, allowing users who are blind or have low vision to understand visual information that is not described in the main audio.
vi: Đối với video đã ghi sẵn có âm thanh, phải cung cấp mô tả âm thanh về nội dung hình ảnh quan trọng, cho phép người dùng mù hoặc thị lực kém hiểu thông tin hình ảnh không được mô tả trong âm thanh chính.

en: Blind and low vision people
vi: Người mù và thị lực kém

en: Sign Language (Prerecorded)
vi: Ngôn ngữ ký hiệu (đã ghi sẵn)

en: A sign language interpretation must be provided for all prerecorded audio content in synchronized media, ensuring that users who are deaf and use sign language can fully understand the spoken content.
vi: Phải cung cấp bản diễn giải bằng ngôn ngữ ký hiệu cho tất cả nội dung âm thanh đã ghi sẵn trong phương tiện đồng bộ, đảm bảo rằng người dùng khiếm thính và sử dụng ngôn ngữ ký hiệu có thể hiểu đầy đủ nội dung được nói.

en: Extended Audio Description (Prerecorded)
vi: Mô tả âm thanh mở rộng (đã ghi sẵn)

en: For all prerecorded multimedia content, extended audio descriptions must be provided when necessary—meaning the video is paused to insert additional descriptions—so that users who are blind or have low vision can understand important visual details that can't be described during the natural pauses in the audio.
vi: Đối với tất cả nội dung đa phương tiện đã ghi sẵn, phải cung cấp mô tả âm thanh mở rộng khi cần thiết - nghĩa là video được tạm dừng để chèn thêm mô tả - để người dùng khiếm thị hoặc thị lực kém có thể hiểu được các chi tiết hình ảnh quan trọng mà không thể mô tả trong các khoảng dừng tự nhiên của âm thanh.

en: Media Alternative (Prerecorded)
vi: Phương tiện thay thế (đã ghi sẵn)

en: For prerecorded synchronized media, a full text alternative (such as a transcript) is provided that gives all the information in both the video and audio tracks, so users who cannot see or hear the content can still access it.
vi: Đối với phương tiện đồng bộ đã ghi sẵn, một phương án thay thế bằng văn bản đầy đủ (như bản ghi) được cung cấp, cung cấp tất cả thông tin trong cả video và âm thanh, để người dùng không thể nhìn hoặc nghe nội dung vẫn có thể truy cập được.

en: Deaf-blind people
vi: Người khiếm thính-khiếm thị

en: Audio-only (Live)
vi: Chỉ có âm thanh (trực tiếp)

en: For live audio-only content, a text alternative is provided in real time so people who cannot hear the audio can still access the information.
vi: Đối với nội dung chỉ có âm thanh trực tiếp, một phương án thay thế bằng văn bản được cung cấp theo thời gian thực để những người không thể nghe âm thanh vẫn có thể truy cập thông tin.

en: Info and Relationships
vi: Thông tin và mối quan hệ

en: Information, structure, and relationships in content are programmatically determined or available in text, so assistive technologies can present them to users.
vi: Thông tin, cấu trúc và mối quan hệ trong nội dung được xác định theo chương trình hoặc có sẵn dưới dạng văn bản, để các công nghệ hỗ trợ có thể trình bày chúng cho người dùng.

en: 1.3 Adaptable
vi: 1.3 có thể điều chỉnh

en: People who rely on keyboard control
vi: Những người phụ thuộc vào điều khiển bàn phím

en: People with cognitive differences who view interfaces using an adapted layout
vi: Những người có sự khác biệt về nhận thức xem giao diện bằng bố cục đã được điều chỉnh

en: Meaningful Sequence
vi: Trình tự có ý nghĩa

en: Content is presented in a meaningful order so that reading or navigation order does not confuse users when using assistive technology.
vi: Nội dung được trình bày theo thứ tự có ý nghĩa để thứ tự đọc hoặc điều hướng không gây nhầm lẫn cho người dùng khi sử dụng công nghệ hỗ trợ.

en: Sensory Characteristics
vi: Đặc điểm cảm giác

en: Instructions do not rely only on sensory characteristics such as shape, color, size, or sound, so everyone can understand them.
vi: Hướng dẫn không chỉ dựa vào các đặc điểm cảm giác như hình dạng, màu sắc, kích thước hoặc âm thanh, để mọi người đều có thể hiểu được.

en: Orientation
vi: Hướng

en: Content does not restrict its view and operation to a single display orientation, such as portrait or landscape, unless a specific orientation is essential.
vi: Nội dung không giới hạn chế xem và vận hành ở một hướng hiển thị duy nhất, chẳng hạn như dọc hoặc ngang, trừ khi một hướng cụ thể là cần thiết.

en: All people including those who do not identify as disabled
vi: Tất cả mọi người bao gồm cả những người không xác định là người khuyết tật

en: Identify Input Purpose
vi: Xác định mục đích đầu vào

en: The purpose of input fields that collect information about the user can be programmatically determined, so browsers and assistive technologies can help users fill them in.
vi: Mục đích của các trường nhập liệu thu thập thông tin về người dùng có thể được xác định theo chương trình, để trình duyệt và công nghệ hỗ trợ có thể giúp người dùng điền vào.

en: People with cognitive disabilities or limited short-term memory or reading disabilities
vi: Người có khuyết tật về nhận thức hoặc trí nhớ ngắn hạn hạn chế hoặc khuyết tật đọc

en: People with dexterity and mobility impairments
vi: Người có khuyết tật về khéo léo và vận động

en: Identify Purpose
vi: Xác định mục đích

en: The purpose of user interface components, icons, and regions can be programmatically determined, so assistive technologies can adapt the experience for users.
vi: Mục đích của các thành phần giao diện người dùng, biểu tượng và vùng có thể được xác định theo chương trình, để công nghệ hỗ trợ có thể điều chỉnh trải nghiệm cho người dùng.

en: Use of Color
vi: Sử dụng màu sắc

en: Color is not used as the only way to convey information, indicate an action, prompt a response, or distinguish a visual element.
vi: Màu sắc không được sử dụng như cách duy nhất để truyền đạt thông tin, chỉ ra một hành động, nhắc nhở phản hồi hoặc phân biệt một yếu tố trực quan.

en: 1.4 Distinguishable
vi: 1.4 có thể phân biệt

en: Color blind people
vi: Người mù màu

en: Reflow
vi: Sắp xếp lại

en: Content can be viewed without scrolling in more than one direction, so users can easily read and interact with it on small screens or when zoomed in.
vi: Nội dung có thể được xem mà không cần cuộn theo nhiều hơn một hướng, để người dùng có thể dễ dàng đọc và tương tác trên màn hình nhỏ hoặc khi phóng to.

en: People on mobile devices
vi: Người dùng thiết bị di động

en: People with low vision
vi: Người có thị lực kém

en: Non-text Contrast
vi: Độ tương phản phi văn bản

en: Visual information needed to identify user interface components and graphical objects has a contrast ratio of at least 3:1 against adjacent colors.
vi: Thông tin trực quan cần thiết để nhận dạng các thành phần giao diện người dùng và đối tượng đồ họa có tỷ lệ tương phản ít nhất là 3:1 so với màu sắc liền kề.

en: Text Spacing
vi: Khoảng cách văn bản

en: Users can override text spacing to improve readability without losing content or functionality.
vi: Người dùng có thể ghi đè khoảng cách văn bản để cải thiện khả năng đọc mà không bị mất nội dung hoặc chức năng.

en: People with cognitive disabilities and reading disabilities
vi: Người có khuyết tật về nhận thức và khuyết tật đọc

en: Content on Hover or Focus
vi: Nội dung khi di chuột hoặc tập trung

en: If extra content appears on hover or focus, users can dismiss it, move their pointer over it, and it remains visible until dismissed or focus is moved.
vi: Nếu nội dung bổ sung xuất hiện khi di chuột hoặc tập trung, người dùng có thể bỏ qua nó, di chuyển con trỏ qua nó, và nó vẫn hiển thị cho đến khi bị bỏ qua hoặc tập trung được di chuyển.

en: People with cognitive disabilities
vi: Người có khuyết tật về nhận thức

en: People with dexterity impairments
vi: Người có khuyết tật về khéo léo

en: Audio Control
vi: Điều khiển âm thanh

en: If audio plays automatically for more than 3 seconds, users must be able to pause, stop, or control the volume independently from the system volume.
vi: Nếu âm thanh tự động phát trong hơn 3 giây, người dùng phải có khả năng tạm dừng, dừng hoặc điều chỉnh âm lượng độc lập với âm lượng hệ thống.

en: People with ADD or difficulty focusing on content without distraction
vi: Người có ADD hoặc khó tập trung vào nội dung mà không bị phân tâm

en: Contrast (Minimum)
vi: Độ tương phản (tối thiểu)

en: Text and images of text must have a contrast ratio of at least 4.5:1, except for large text, incidental text, or logotypes.
vi: Văn bản và hình ảnh của văn bản phải có tỷ lệ tương phản ít nhất là 4,5:1, ngoại trừ văn bản lớn, văn bản ngẫu nhiên hoặc logo.

en: People on mobile devices in a sunny environment
vi: Người dùng thiết bị di động trong môi trường nắng

en: Resize text
vi: Thay đổi kích thước văn bản

en: Text can be resized up to 200% without loss of content or functionality, so people with low vision can read it more easily.
vi: Văn bản có thể được thay đổi kích thước lên đến 200% mà không bị mất nội dung hoặc chức năng, để người có thị lực kém có thể đọc dễ dàng hơn.

en: Images of Text
vi: Hình ảnh của văn bản

en: If the same visual presentation can be made using text alone, do not use images of text except for decorative or essential purposes.
vi: Nếu có thể tạo ra cùng một hình thức trình bày bằng văn bản đơn thuần, đừng sử dụng hình ảnh chứa văn bản trừ khi cho mục đích trang trí hoặc thiết yếu.

en: Contrast (Enhanced)
vi: Độ tương phản (nâng cao)

en: Text and images of text must have a contrast ratio of at least 7:1, except for large text, incidental text, or logotypes.
vi: Văn bản và hình ảnh chứa văn bản phải có tỷ lệ tương phản ít nhất 7:1, ngoại trừ văn bản cỡ lớn, văn bản ngẫu nhiên hoặc logo.

en: Low or No Background Audio
vi: Âm thanh nền thấp hoặc không có

en: For prerecorded audio-only content, background sounds are either low, can be turned off, or are not present, so speech is easier to understand.
vi: Đối với nội dung chỉ có âm thanh được ghi sẵn, âm thanh nền hoặc thấp, có thể tắt, hoặc không có, để giọng nói dễ hiểu hơn.

en: Visual Presentation
vi: Trình bày trực quan

en: Users can choose how blocks of text are presented, such as foreground and background colors, width, and line spacing, to make reading easier.
vi: Người dùng có thể chọn cách hiển thị các khối văn bản, như màu nền và chữ, chiều rộng và khoảng cách dòng, để việc đọc dễ dàng hơn.

en: Images of Text (No Exception)
vi: Hình ảnh chứa văn bản (không ngoại lệ)

en: Images of text are only used for pure decoration or where a particular presentation of text is essential, with no exceptions.
vi: Hình ảnh chứa văn bản chỉ được sử dụng cho mục đích trang trí thuần túy hoặc khi cách trình bày văn bản cụ thể là thiết yếu, không có ngoại lệ.

en: Keyboard
vi: Bàn phím

en: All functionality is available using a keyboard, so users who cannot use a mouse can still operate the content.
vi: Tất cả chức năng đều có thể sử dụng bằng bàn phím, để người dùng không thể sử dụng chuột vẫn có thể điều khiển nội dung.

en: 2.1 Keyboard Accessible
vi: 2.1 Có thể truy cập bằng bàn phím

en: Operable
vi: Có thể vận hành

en: No Keyboard Trap
vi: Không bị kẹt bàn phím

en: Keyboard users can move to and away from all parts of the content without getting stuck.
vi: Người dùng bàn phím có thể di chuyển đến và ra khỏi tất cả các phần của nội dung mà không bị mắc kẹt.

en: Keyboard (No Exception)
vi: Bàn phím (không ngoại lệ)

en: All functionality is available from a keyboard interface, with no exceptions.
vi: Tất cả chức năng đều có thể sử dụng từ giao diện bàn phím, không có ngoại lệ.

en: Character Key Shortcuts
vi: Phím tắt ký tự

en: If a keyboard shortcut uses only letters, numbers, or punctuation, users can turn it off, change it, or it only works when the element has focus.
vi: Nếu phím tắt chỉ sử dụng chữ cái, số hoặc dấu câu, người dùng có thể tắt nó, thay đổi nó, hoặc nó chỉ hoạt động khi phần tử đó được tập trung.

en: Timing Adjustable
vi: Thời gian có thể điều chỉnh

en: If a time limit is set, users can turn it off, adjust it, or extend it unless the time limit is essential.
vi: Nếu có giới hạn thời gian, người dùng có thể tắt, điều chỉnh hoặc kéo dài nó trừ khi giới hạn thời gian là thiết yếu.

en: 2.2 Enough Time
vi: 2.2 Đủ thời gian

en: People who need more time to react
vi: Những người cần thêm thời gian để phản ứng

en: Pause, Stop, Hide
vi: Tạm dừng, dừng, ẩn

en: Users can pause, stop, or hide moving, blinking, scrolling, or auto-updating information that starts automatically and lasts more than five seconds.
vi: Người dùng có thể tạm dừng, dừng hoặc ẩn thông tin di chuyển, nhấp nháy, cuộn hoặc tự động cập nhật bắt đầu tự động và kéo dài hơn năm giây.

en: No Timing
vi: Không có thời gian

en: If an element requires a response in a specific time, users can turn off the timer, adjust the time limit, or the timing is not essential.
vi: Nếu một phần tử yêu cầu phản hồi trong một thời gian cụ thể, người dùng có thể tắt bộ đếm thời gian, điều chỉnh giới hạn thời gian, hoặc thời gian không phải là yếu tố thiết yếu.

en: Interruptions
vi: Gián đoạn

en: Users are not interrupted by unexpected changes in content, and can control interruptions such as auto-updating content.
vi: Người dùng không bị gián đoạn bởi những thay đổi nội dung bất ngờ và có thể kiểm soát các gián đoạn như nội dung tự động cập nhật.

en: Re-authenticating
vi: Xác thực lại

en: If users are logged out due to inactivity, they are notified before the session expires and can continue the session without losing data.
vi: Nếu người dùng bị đăng xuất do không hoạt động, họ được thông báo trước khi phiên làm việc hết hạn và có thể tiếp tục phiên mà không mất dữ liệu.

en: Timeouts
vi: Hết thời gian

en: Users are warned of impending timeouts and can request more time or save their work before timing out.
vi: Người dùng được cảnh báo về việc sắp hết thời gian và có thể yêu cầu thêm thời gian hoặc lưu công việc của họ trước khi hết thời gian.

en: Three Flashes or Below Threshold
vi: Ba lần nhấp nháy hoặc dưới ngưỡng

en: Content does not flash more than three times in any one second period, reducing the risk of seizures for people with photosensitive epilepsy.
vi: Nội dung không nhấp nháy quá ba lần trong bất kỳ khoảng thời gian một giây nào, giảm nguy cơ co giật cho người bị động kinh nhạy cảm với ánh sáng.

en: 2.3 Seizures and Physical Reactions
vi: 2.3 Co giật và phản ứng thể chất

en: People with photosensitive epilepsy and other photosensitive seizure disorders
vi: Người bị động kinh nhạy cảm với ánh sáng và các rối loạn co giật nhạy cảm với ánh sáng khác

en: Three Flashes
vi: Ba lần nhấp nháy

en: No part of the content flashes more than three times per second, with no exceptions.
vi: Không có phần nào của nội dung nhấp nháy quá ba lần mỗi giây, không có ngoại lệ.

en: Animation from Interactions
vi: Hoạt ảnh từ tương tác

en: Users can turn off non-essential animations triggered by interactions, helping those who are sensitive to motion.
vi: Người dùng có thể tắt hoạt ảnh không thiết yếu được kích hoạt bởi tương tác, giúp những người nhạy cảm với chuyển động.

en: People with vestibular (inner ear) disorders where movement can cause dizziness/headaches and nausea
vi: Người mắc các rối loạn tiền đình (tai trong) khi chuyển động có thể gây chóng mặt/đau đầu và buồn nôn

en: Bypass Blocks
vi: Bỏ qua các khối

en: A way is available to skip repeated blocks of content, such as navigation menus, so users can quickly reach the main content.
vi: Có sẵn cách để bỏ qua các khối nội dung lặp lại, như menu điều hướng, để người dùng có thể nhanh chóng đến nội dung chính.

en: 2.4 Navigable
vi: 2.4 Có thể điều hướng

en: Section Headings
vi: Tiêu đề phần

en: Section headings are used to organize content, making it easier to understand and navigate.
vi: Tiêu đề phần được sử dụng để tổ chức nội dung, giúp dễ hiểu và điều hướng hơn.

en: Focus Not Obscured (Minimum)
vi: Trọng tâm không bị che khuất (tối thiểu)

en: When an element receives keyboard focus, it is at least partially visible and not hidden by other content.
vi: Khi một phần tử nhận trọng tâm bàn phím, nó ít nhất phải được nhìn thấy một phần và không bị che khuất bởi nội dung khác.

en: Focus Not Obscured (Enhanced)
vi: Trọng tâm không bị che khuất (nâng cao)

en: When an element receives keyboard focus, it is fully visible and not hidden by other content.
vi: Khi một phần tử nhận trọng tâm bàn phím, nó phải hoàn toàn hiển thị và không bị che khuất bởi nội dung khác.

en: Focus Appearance
vi: Hiển thị trọng tâm

en: The visible focus indicator for interactive elements is clearly visible and meets minimum size and contrast requirements.
vi: Chỉ báo trọng tâm hiển thị cho các phần tử tương tác phải rõ ràng và đáp ứng yêu cầu tối thiểu về kích thước và độ tương phản.

en: Page Titled
vi: Tiêu đề trang

en: Web pages have descriptive titles that help users understand the topic or purpose of the page.
vi: Các trang web có tiêu đề mô tả giúp người dùng hiểu chủ đề hoặc mục đích của trang.

en: People with severe mobility impairments relying on audio to navigate the web
vi: Những người bị khuyết tật vận động nặng phải dựa vào âm thanh để điều hướng web

en: Focus Order
vi: Thứ tự tập trung

en: When navigating with a keyboard, focus moves in a logical order that preserves meaning and operability.
vi: Khi điều hướng bằng bàn phím, trọng tâm di chuyển theo thứ tự hợp lý, giữ nguyên ý nghĩa và khả năng vận hành.

en: Link Purpose (In Context)
vi: Mục đích của liên kết (trong ngữ cảnh)

en: The purpose of each link is clear from the link text and the context in which it appears, so users know where the link will take them.
vi: Mục đích của mỗi liên kết được thể hiện rõ ràng từ văn bản liên kết và ngữ cảnh xuất hiện, để người dùng biết liên kết sẽ dẫn họ đến đâu.

en: Multiple Ways
vi: Nhiều cách

en: More than one way is available to locate a web page within a set of web pages, except where the web page is the result of a query.
vi: Có nhiều hơn một cách để định vị một trang web trong một tập hợp các trang web, trừ khi trang web là kết quả của một truy vấn.

en: Headings and Labels
vi: Tiêu đề và nhãn

en: Headings and labels describe the topic or purpose of content, and are not ambiguous or misleading.
vi: Tiêu đề và nhãn mô tả chủ đề hoặc mục đích của nội dung, và không mơ hồ hoặc gây hiểu nhầm.

en: Focus Visible
vi: Trọng tâm hiển thị

en: It is visible when an element has keyboard focus, so users navigating with a keyboard can see which element is active.
vi: Có thể nhìn thấy khi một phần tử được tập trung bằng bàn phím, để người dùng điều hướng bằng bàn phím có thể thấy phần tử nào đang hoạt động.

en: Location
vi: Vị trí

en: Users are informed about their location within a set of web pages, such as through breadcrumb navigation or a clear page title.
vi: Người dùng được thông báo về vị trí của họ trong một tập hợp các trang web, chẳng hạn như thông qua điều hướng breadcrumb hoặc tiêu đề trang rõ ràng.

en: Link Purpose (Link Only)
vi: Mục đích của liên kết (chỉ liên kết)

en: The purpose of each link can be determined by the link text alone, without needing additional context.
vi: Mục đích của mỗi liên kết có thể được xác định chỉ bằng văn bản liên kết, mà không cần thêm ngữ cảnh.

en: Pointer Gestures
vi: Cử chỉ con trỏ

en: For functionality that can be operated by a pointer gesture, at least one of the following is true: the gesture can be performed by a simple tap, the gesture can be performed with a single finger, or the gesture can be performed with a voice command.
vi: Đối với chức năng có thể được thực hiện bằng cử chỉ con trỏ, ít nhất một trong những điều sau đây là đúng: cử chỉ có thể được thực hiện bằng cách chạm đơn giản, cử chỉ có thể được thực hiện bằng một ngón tay, hoặc cử chỉ có thể được thực hiện bằng lệnh thoại.

en: 2.5 Input Modalities
vi: 2.5 phương thức nhập liệu

en: Pointer Cancellation
vi: Hủy con trỏ

en: For actions that require a pointer gesture, the user can cancel the action by moving the pointer away before the action is completed.
vi: Đối với các hành động yêu cầu cử chỉ con trỏ, người dùng có thể hủy hành động bằng cách di chuyển con trỏ đi trước khi hành động hoàn tất.

en: Label in Name
vi: Nhãn trong tên

en: The name of user interface components includes text labels that describe their purpose, so assistive technologies can convey this information to users.
vi: Tên của các thành phần giao diện người dùng bao gồm nhãn văn bản mô tả mục đích của chúng, để các công nghệ hỗ trợ có thể truyền đạt thông tin này cho người dùng.

en: Motion Actuation
vi: Kích hoạt bằng chuyển động

en: Functionality that can be operated by a motion gesture can also be operated by a simple touch or click, so users who cannot perform motion gestures can still use the functionality.
vi: Chức năng có thể được thực hiện bằng cử chỉ chuyển động cũng có thể được thực hiện bằng cách chạm hoặc nhấp đơn giản, để người dùng không thể thực hiện cử chỉ chuyển động vẫn có thể sử dụng chức năng.

en: Target Size
vi: Kích thước mục tiêu

en: The size of the target for pointer gestures is large enough to be easily activated, even by users with limited dexterity.
vi: Kích thước của mục tiêu cho cử chỉ con trỏ đủ lớn để dễ dàng kích hoạt, ngay cả đối với người dùng có khả năng khéo léo hạn chế.

en: People using a mobile device in environments where they are exposed to shaking (such as public transportation)
vi: Những người sử dụng thiết bị di động trong môi trường có rung lắc (như phương tiện giao thông công cộng)

en: People with dexterity and mobility impairments including hand tremors
vi: Những người bị khuyết tật về khả năng khéo léo và vận động bao gồm run tay

en: People with with large fingers or who are operating the device with only a part of their finger or knuckle
vi: Những người có ngón tay to hoặc đang vận hành thiết bị chỉ bằng một phần ngón tay hoặc khớp ngón tay

en: Concurrent Input Mechanisms
vi: Cơ chế nhập liệu đồng thời

en: If an input mechanism requires a specific posture or movement, an alternative input mechanism is available that does not have the same requirement.
vi: Nếu một cơ chế nhập liệu yêu cầu một tư thế hoặc chuyển động cụ thể, một cơ chế nhập liệu thay thế có sẵn mà không có cùng yêu cầu.

en: Dragging Movements
vi: Chuyển động kéo

en: For functionality that requires dragging movements, the action can also be completed by simpler actions, so users with limited dexterity can still use the functionality.
vi: Đối với chức năng yêu cầu chuyển động kéo, hành động cũng có thể được hoàn thành bằng các hành động đơn giản hơn, để người dùng có khả năng khéo léo hạn chế vẫn có thể sử dụng chức năng.

en: Target Size (Minimum)
vi: Kích thước mục tiêu (tối thiểu)

en: The target size for any interactive element is at least 44x44 pixels, so it can be easily activated by users with various abilities.
vi: Kích thước mục tiêu cho bất kỳ phần tử tương tác nào ít nhất là 44x44 pixel, để có thể dễ dàng kích hoạt bởi người dùng với các khả năng khác nhau.

en: Language of Page
vi: Ngôn ngữ của trang

en: The default language of each web page is programmatically determined, so assistive technologies can use the correct language settings.
vi: Ngôn ngữ mặc định của mỗi trang web được xác định theo chương trình, để các công nghệ hỗ trợ có thể sử dụng cài đặt ngôn ngữ chính xác.

en: 3.1 Readable
vi: 3.1 có thể đọc được

en: Understandable
vi: Dễ hiểu

en: Language of Parts
vi: Ngôn ngữ của các phần

en: The language of each part of the content can be programmatically determined, so assistive technologies can provide appropriate language support.
vi: Ngôn ngữ của từng phần nội dung có thể được xác định theo chương trình, để các công nghệ hỗ trợ có thể cung cấp hỗ trợ ngôn ngữ phù hợp.

en: Unusual Words
vi: Từ không thông dụng

en: Unusual or rare words are defined or explained, so users with cognitive disabilities or who are not familiar with the language can understand them.
vi: Các từ không thông dụng hoặc hiếm gặp được định nghĩa hoặc giải thích, để người dùng có khuyết tật về nhận thức hoặc không quen thuộc với ngôn ngữ có thể hiểu được.

en: Abbreviations
vi: Từ viết tắt

en: Abbreviations and acronyms are defined the first time they are used, so users can understand their meaning.
vi: Các từ viết tắt và từ viết tắt được định nghĩa lần đầu tiên khi chúng được sử dụng, để người dùng có thể hiểu ý nghĩa của chúng.

en: Content is written in a clear and simple language, and does not require specialized knowledge to understand.
vi: Nội dung được viết bằng ngôn ngữ rõ ràng và đơn giản, và không yêu cầu kiến thức chuyên môn để hiểu.

en: Pronunciation
vi: Cách phát âm

en: A pronunciation guide is available for unusual or difficult words, so users can understand how to say them.
vi: Có sẵn hướng dẫn phát âm cho các từ không thông dụng hoặc khó, để người dùng có thể hiểu cách đọc chúng.

en: On Focus
vi: Khi tập trung

en: When an element receives focus, it does not cause unexpected changes that could confuse the user, and it is clear how to interact with the element.
vi: Khi một phần tử nhận được sự tập trung, nó không gây ra những thay đổi bất ngờ có thể gây nhầm lẫn cho người dùng, và rõ ràng cách tương tác với phần tử đó.

en: 3.2 Predictable
vi: 3.2 có thể dự đoán được

en: On Input
vi: Khi nhập

en: When an input field receives data, it does not cause unexpected changes that could confuse the user, and it is clear how the data will be used.
vi: Khi một trường nhập liệu nhận dữ liệu, nó không gây ra những thay đổi bất ngờ có thể làm người dùng bối rối, và rõ ràng về cách dữ liệu sẽ được sử dụng.

en: Consistent Navigation
vi: Điều hướng nhất quán

en: Navigation mechanisms are consistent across the website, so users can predictably move through the site.
vi: Các cơ chế điều hướng nhất quán trên toàn bộ trang web, để người dùng có thể di chuyển qua trang web một cách dễ dự đoán.

en: Consistent Identification
vi: Nhận dạng nhất quán

en: Components that have the same functionality within a set of web pages are identified consistently, so users can recognize them easily.
vi: Các thành phần có cùng chức năng trong một tập hợp các trang web được nhận dạng một cách nhất quán, để người dùng có thể dễ dàng nhận ra chúng.

en: Change on Request
vi: Thay đổi theo yêu cầu

en: Changes in content or context that occur as a result of user input do not occur unexpectedly, and users are notified of any changes.
vi: Những thay đổi về nội dung hoặc ngữ cảnh xảy ra do đầu vào của người dùng không xảy ra bất ngờ, và người dùng được thông báo về mọi thay đổi.

en: Consistent Help
vi: Trợ giúp nhất quán

en: Help and documentation are available and are easy to find, so users can get assistance when needed.
vi: Trợ giúp và tài liệu hướng dẫn có sẵn và dễ tìm, để người dùng có thể nhận được hỗ trợ khi cần.

en: Error Identification
vi: Nhận dạng lỗi

en: If an input error is detected and suggestions for correction are known, then the suggestions are provided to the user.
vi: Nếu phát hiện lỗi nhập liệu và biết các gợi ý để sửa chữa, thì các gợi ý đó sẽ được cung cấp cho người dùng.

en: 3.3 Input Assistance
vi: 3.3 hỗ trợ nhập liệu

en: Labels or Instructions
vi: Nhãn hoặc hướng dẫn

en: Labels or instructions are provided when an input field requires user input, so users know what information is needed.
vi: Nhãn hoặc hướng dẫn được cung cấp khi một trường nhập liệu yêu cầu người dùng nhập thông tin, để người dùng biết cần thông tin gì.

en: Error Suggestion
vi: Gợi ý lỗi

en: Error Prevention (Legal, Financial, Data)
vi: Ngăn chặn lỗi (pháp lý, tài chính, dữ liệu)

en: For web pages that require user input, users are warned of errors and can correct them before finalizing the submission.
vi: Đối với các trang web yêu cầu người dùng nhập liệu, người dùng được cảnh báo về lỗi và có thể sửa chúng trước khi hoàn tất việc gửi.

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Error Prevention (All)
vi: Ngăn chặn lỗi (tất cả)

en: Redundant Entry
vi: Nhập liệu trùng lặp

en: Users are not required to enter the same information multiple times, reducing the risk of errors and saving time.
vi: Người dùng không bị yêu cầu nhập cùng một thông tin nhiều lần, giảm nguy cơ lỗi và tiết kiệm thời gian.

en: Accessible Authentication (Minimum)
vi: Xác thực có thể truy cập (tối thiểu)

en: Authentication processes do not rely on cognitive function tests like remembering a password or solving a puzzle, unless an alternative is provided.
vi: Quy trình xác thực không dựa vào các bài kiểm tra chức năng nhận thức như ghi nhớ mật khẩu hoặc giải câu đố, trừ khi có một phương án thay thế được cung cấp.

en: Accessible Authentication (Enhanced)
vi: Xác thực có thể truy cập (nâng cao)

en: Enhanced authentication methods are provided that do not rely on cognitive function tests, such as remembering passwords, and do not require a test of cognitive function.
vi: Các phương pháp xác thực nâng cao được cung cấp mà không dựa vào các bài kiểm tra chức năng nhận thức, chẳng hạn như ghi nhớ mật khẩu, và không yêu cầu kiểm tra chức năng nhận thức.

en: Parsing
vi: Phân tích cú pháp

en: Content is coded so that assistive technologies can accurately interpret and present it to users.
vi: Nội dung được mã hóa để các công nghệ hỗ trợ có thể diễn giải chính xác và trình bày cho người dùng.

en: 4.1 Compatible
vi: 4.1 tương thích

en: Robust
vi: Mạnh mẽ

en: People with low vision using screen magnifiers
vi: Người khiếm thị sử dụng công cụ phóng to màn hình

en: Name, Role, Value
vi: Tên, vai trò, giá trị

en: User interface components have names, roles, and values that can be programmatically determined, so assistive technologies can communicate them to users.
vi: Các thành phần giao diện người dùng có tên, vai trò và giá trị có thể được xác định theo chương trình, để các công nghệ hỗ trợ có thể truyền đạt chúng cho người dùng.

en: Status Messages
vi: Thông báo trạng thái

en: Status messages are programmatically determined so that assistive technologies can notify users of important changes, such as form errors or updates.
vi: Thông báo trạng thái được xác định theo chương trình để các công nghệ hỗ trợ có thể thông báo cho người dùng về những thay đổi quan trọng, chẳng hạn như lỗi biểu mẫu hoặc cập nhật.

en: Best Practice
vi: Thực hành tốt nhất

en: A usability improvement or convention that enhances accessibility but is not required for WCAG compliance.
vi: Một cải tiến về khả năng sử dụng hoặc quy ước nâng cao khả năng truy cập nhưng không bắt buộc để tuân thủ WCAG.

en: Non-WCAG Accessibility Issue
vi: Vấn đề về khả năng truy cập không thuộc WCAG

en: A problem that affects users with disabilities but doesn't map directly to a current WCAG success criterion.
vi: Một vấn đề ảnh hưởng đến người dùng khuyết tật nhưng không ánh xạ trực tiếp đến tiêu chí thành công WCAG hiện tại.

en: Manual Testing Needed (Multiple Success Criteria)
vi: Cần kiểm tra thủ công (nhiều tiêu chí thành công)

en: Used for documents, media, and other non-scannable content that require manual testing and are likely to fail multiple WCAG success criteria.
vi: Được sử dụng cho tài liệu, phương tiện truyền thông và nội dung không thể quét khác cần kiểm tra thủ công và có khả năng không đáp ứng nhiều tiêu chí thành công WCAG.

en: Settings Saved. To confirm and reflect these updates in your site's statistics, please rescan your site. If you are using a caching plugin, make sure to clear the cache to ensure the updated fixes are applied correctly.
vi: Đã lưu cài đặt. Để xác nhận và phản ánh những cập nhật này trong thống kê trang web của bạn, vui lòng quét lại trang web. Nếu bạn đang sử dụng plugin bộ nhớ đệm, hãy đảm bảo xóa bộ nhớ đệm để áp dụng chính xác các sửa đổi đã cập nhật.

en: The Accessibility New Window Warnings plugin is installed. The fix for links opening in a new window included here will override its functionality. You can safely remove the plugin and use these fixes instead.
vi: Plugin Cảnh báo Cửa sổ Mới về Khả năng Tiếp cận đã được cài đặt. Phần sửa lỗi cho các liên kết mở trong cửa sổ mới được bao gồm ở đây sẽ ghi đè chức năng của nó. Bạn có thể an toàn gỡ bỏ plugin và sử dụng các sửa đổi này thay thế.

en: Permissions saved.
vi: Đã lưu các quyền.

en: Permissions were changed by someone else while you were editing, so your changes were not saved. Review the current permissions below and try again.
vi: Các quyền đã bị thay đổi bởi người khác trong khi bạn đang chỉnh sửa, vì vậy các thay đổi của bạn không được lưu. Vui lòng xem lại các quyền hiện tại bên dưới và thử lại.

en: Permissions Settings
vi: Cài đặt quyền

en: Choose a user role, then check the Accessibility Checker capabilities to grant it. A capability can only be granted to a role whose existing WordPress permissions meet its requirement. Administrators always have every capability.
vi: Chọn một vai trò người dùng, sau đó đánh dấu vào các quyền hạn của Accessibility Checker để cấp quyền đó. Một quyền hạn chỉ có thể được cấp cho vai trò có các quyền WordPress hiện tại đáp ứng yêu cầu của nó. Quản trị viên luôn có mọi quyền hạn.

en: Choose a Role
vi: Chọn một vai trò

en: Select the user role whose Accessibility Checker permissions you want to manage.
vi: Chọn vai trò người dùng mà bạn muốn quản lý các quyền của Accessibility Checker.

en: Role
vi: Vai trò

en: — Select a role —
vi: — Chọn một vai trò —

en: Save Permissions
vi: Lưu các quyền

en: Accessibility Checker issues panels
vi: Bảng điều khiển vấn đề của Accessibility Checker

en: Accessibility Status
vi: Trạng thái khả năng truy cập

en: Accessibility Analysis
vi: Phân tích khả năng truy cập

en: Readability Analysis
vi: Phân tích khả năng đọc

en: Delete all currently found issues
vi: Xóa tất cả các vấn đề hiện đang được tìm thấy

en: Clear Issues
vi: Xóa vấn đề

en: Equalize Digital Logo
vi: Logo Equalize Digital

en: Upgrade to Accessibility Checker Pro
vi: Nâng cấp lên Accessibility Checker Pro

en: Scan all post types
vi: Quét tất cả các loại bài viết

en: Admin columns to see accessibility status at a glance
vi: Cột quản trị để xem nhanh trạng thái khả năng tiếp cận

en: Centralized list of all open issues
vi: Danh sách tập trung tất cả các vấn đề đang mở

en: Ignore log
vi: Nhật ký bỏ qua

en: Rename simplified summary
vi: Đổi tên tóm tắt đơn giản hóa

en: User restrictions on ignoring issues
vi: Hạn chế người dùng khi bỏ qua vấn đề

en: Email support
vi: Hỗ trợ qua email

en: ...and more
vi: ...và nhiều hơn nữa

en: Or activate your license key here.
vi: Hoặc kích hoạt mã giấy phép của bạn tại đây.

en: General
vi: Chung

en: version
vi: phiên bản

en: Link to Equalize Digital Website
vi: Liên kết đến Trang web của Equalize Digital

en: Quick Start Guide
vi: Hướng dẫn nhanh

en: Follow these steps to get started checking your content:
vi: Làm theo các bước sau để bắt đầu kiểm tra nội dung của bạn:

note: translators: %s: path to settings page.
en: On the <a href="%s">Settings Page</a>, choose which post types you want to scan.
vi: Trên <a href="%s">Trang Cài đặt</a>, chọn loại bài viết bạn muốn quét.

en: Go to the edit screen for the post you want to check.
vi: Đi đến màn hình chỉnh sửa cho bài viết bạn muốn kiểm tra.

en: Find the Accessibility Checker meta box below your content. If using a front-end page builder, you must visit the backend edit screen to view Accessibility Checker results.
vi: Tìm hộp meta của Accessibility Checker bên dưới nội dung của bạn. Nếu sử dụng trình tạo trang giao diện người dùng, bạn phải truy cập màn hình chỉnh sửa phía sau để xem kết quả của Accessibility Checker.

en: If errors or warnings are present on your post, open the details tab in Accessibility Checker for more information.
vi: Nếu có lỗi hoặc cảnh báo trên bài viết của bạn, hãy mở tab chi tiết trong Accessibility Checker để biết thêm thông tin.

en: Expand each issue to see the code, or click "view on page" if you need help finding the element that needs fixing.
vi: Mở rộng từng vấn đề để xem mã, hoặc nhấp vào "xem trên trang" nếu bạn cần trợ giúp tìm phần tử cần sửa.

en: If you don't know what an error or warning means, click the "i" icon to read the documentation and how to fix it.
vi: Nếu bạn không biết một lỗi hoặc cảnh báo nghĩa là gì, nhấp vào biểu tượng "i" để đọc tài liệu và cách khắc phục.

en: If an issue is a false positive and the element is accessible, you can remove issues from reports with the "Ignore" feature.
vi: Nếu một vấn đề là dương tính giả và phần tử đó có thể truy cập được, bạn có thể loại bỏ vấn đề khỏi báo cáo bằng tính năng "Bỏ qua".

en: After fixing each issue, update the post to see the accessibility report change. Your goal is to get every page to say 100% Passed Tests.
vi: Sau khi sửa từng vấn đề, cập nhật bài viết để xem báo cáo khả năng tiếp cận thay đổi. Mục tiêu của bạn là đưa mỗi trang đến trạng thái 100% Đã Vượt qua Kiểm tra.

en: Watch a video of Accessibility Checker in use.
vi: Xem video về cách sử dụng Accessibility Checker.

en: Documentation and FAQs
vi: Tài liệu và Câu hỏi thường gặp

en: Why do we say 100% Passed Tests, Not 100% Accessible?
vi: Tại sao chúng tôi nói 100% Đã Vượt qua Kiểm tra, Không phải 100% Có thể Tiếp cận?

en: How to Manually Check Your Website for Accessibility
vi: Cách kiểm tra thủ công trang web của bạn về khả năng tiếp cận

en: When to Ignore Accessibility Errors
vi: Khi nào nên bỏ qua lỗi khả năng tiếp cận

en: What to do if a Plugin You’re Using has Accessibility Errors
vi: Phải làm gì nếu Plugin bạn đang sử dụng có Lỗi Khả năng Tiếp cận

en: What to do if there are Accessibility Errors in Your Theme
vi: Phải làm gì nếu có Lỗi Khả năng Tiếp cận trong Chủ đề của bạn

en: Can I Hire Equalize Digital to Fix Accessibility Issues on My Website?
vi: Tôi có thể thuê Equalize Digital để khắc phục các vấn đề về khả năng tiếp cận trên trang web của tôi không?

en: Additional Resources for Learning About Accessibility
vi: Tài nguyên bổ sung để học về khả năng tiếp cận

en: Read Full Documentation
vi: Đọc tài liệu đầy đủ

en: Support Information
vi: Thông tin hỗ trợ

en: Plugin Support
vi: Hỗ trợ plugin

en: Active license holders of paid Accessibility Checker plans get unlimited email support on plugin usage and troubleshooting.
vi: Những người sở hữu giấy phép hoạt động của các gói Accessibility Checker trả phí được hỗ trợ email không giới hạn về cách sử dụng và xử lý sự cố plugin.

en: Open Support Ticket
vi: Mở ticket hỗ trợ

en: Free Plugin Support
vi: Hỗ trợ plugin miễn phí

en: Free plugin support is available via the WordPress.org forums. You'll need to create an account then you can open a new support thread.
vi: Hỗ trợ plugin miễn phí có sẵn thông qua diễn đàn WordPress.org. Bạn sẽ cần tạo một tài khoản sau đó có thể mở một chủ đề hỗ trợ mới.

en: Go to Support Forum
vi: Đi đến diễn đàn hỗ trợ

en: Office Hours
vi: Giờ làm việc

en: Open Q&A on Zoom every other week to help you remediate your website.
vi: Hỏi đáp mở trên Zoom hai tuần một lần để giúp bạn khắc phục trang web của mình.

en: Included in Small Business and Agency plans
vi: Được bao gồm trong các gói Doanh nghiệp Nhỏ và Đại lý

en: Register for Office Hours
vi: Đăng ký giờ làm việc

en: Auditing and Remediation
vi: Kiểm toán và khắc phục

en: Get help making your website accessible. Expert auditing, user testing, and dev support. Conformance letters available.
vi: Nhận trợ giúp để làm cho trang web của bạn có thể truy cập được. Kiểm toán chuyên gia, kiểm tra người dùng và hỗ trợ phát triển. Có sẵn thư xác nhận tuân thủ.

en: Get Remediation Help
vi: Nhận trợ giúp khắc phục

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Saving failed: Missing REST API URL.
vi: Lưu thất bại: Thiếu URL REST API.

en: Settings saved successfully. You must %svisit the editor%s and save the post to rescan and remove fixed issues from Accessibility Checker reports.
vi: Đã lưu cài đặt thành công. Bạn phải %struy cập trình soạn thảo%s và lưu bài viết để quét lại và xóa các vấn đề đã được khắc phục khỏi báo cáo của Accessibility Checker.

en: Settings saved successfully.
vi: Đã lưu cài đặt thành công.

en: Saving failed.
vi: Lưu không thành công.

en: Fix Settings
vi: Cài đặt sửa lỗi

en: This will clear all issues for this post. A save will be required to trigger a fresh scan of the post content. Do you want to continue?
vi: Điều này sẽ xóa tất cả các vấn đề cho bài viết này. Cần phải lưu để kích hoạt quét mới nội dung bài viết. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Clearing...
vi: Đang xóa...

en: Issues cleared successfully.
vi: Đã xóa vấn đề thành công.

en: Failed to clear issues.
vi: Không thể xóa vấn đề.

en: An error occurred while clearing issues.
vi: Đã xảy ra lỗi khi xóa các vấn đề.

en: There was a problem. Please try again.
vi: Đã xảy ra sự cố. Vui lòng thử lại.

en: Sorry, your submission failed. Please shorten your responses and try again.
vi: Rất tiếc, gửi không thành công. Vui lòng rút ngắn câu trả lời và thử lại.

en: Sorry, your submission failed. Please try again.
vi: Rất tiếc, gửi không thành công. Vui lòng thử lại.

en: EDAC: Did not find a matching target ID on the page for the skip link.
vi: EDAC: Không tìm thấy ID mục tiêu phù hợp trên trang cho liên kết bỏ qua.

en: EDAC: Error updating history for skip link.
vi: EDAC: Lỗi khi cập nhật lịch sử cho liên kết bỏ qua.

en: Close fixes modal
vi: Đóng cửa sổ sửa lỗi

note: translators: %1$d is the current issue number, %2$d is the total number of issues.
en: %1$d of %2$d
vi: %1$d trong số %2$d

en: Untitled issue
vi: Vấn đề chưa có tiêu đề

note: translators: %1$d is the current issue number, %2$d is the total number of issues, %3$s is the issue title.
en: Issue %1$d of %2$d: %3$s
vi: Vấn đề %1$d trong %2$d: %3$s

en: The element is not visible. Try disabling styles.
vi: Phần tử không hiển thị. Thử tắt kiểu.

en: The element is not focusable. Try disabling styles.
vi: Phần tử không thể lấy tiêu điểm. Thử tắt kiểu.

en: The element was not found on the page.
vi: Không tìm thấy phần tử trên trang.

en: Move to Left
vi: Di chuyển sang trái

en: Move to Right
vi: Di chuyển sang phải

en: Panel position reset.
vi: Đã đặt lại vị trí bảng điều khiển.

en: Panel moved to the left.
vi: Bảng điều khiển đã được di chuyển sang trái.

en: Panel moved to the right.
vi: Bảng điều khiển đã được di chuyển sang phải.

en: Open details for %1$s, %2$s of %3$s
vi: Mở chi tiết cho %1$s, %2$s của %3$s

en: Undock Panel
vi: Tháo bảng điều khiển

en: Dock Panel
vi: Gắn bảng điều khiển

en: Rescan This Page
vi: Quét lại trang này

en: Accessibility Checker Tools
vi: Công cụ Accessibility Checker

en: More options
vi: Tùy chọn khác

en: Disable Page Styles
vi: Tắt kiểu trang

en: Disable Styles
vi: Tắt kiểu

en: Close
vi: Đóng

en: No issues found on this page.
vi: Không tìm thấy vấn đề nào trên trang này.

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Reset Position
vi: Đặt lại vị trí

en: An error occurred when loading the issues.
vi: Đã xảy ra lỗi khi tải các vấn đề.

en: Panel docked.
vi: Bảng điều khiển đã được gắn.

en: Panel undocked.
vi: Bảng điều khiển đã được tháo.

en: Severity:
vi: Mức độ nghiêm trọng:

en: Show explanation
vi: Hiển thị giải thích

en: Why It Matters
vi: Tại sao nó quan trọng

en: How to Fix
vi: Cách khắc phục

en: More Detailed Documentation
vi: Tài liệu chi tiết hơn

en: Show Affected Code
vi: Hiển thị mã bị ảnh hưởng

en: Fix issue: %s
vi: Khắc phục sự cố: %s

en: Fix Issue
vi: Khắc phục sự cố

en: Enable Styles
vi: Bật kiểu

en: Enable Page Styles
vi: Bật kiểu trang

en: Page styles disabled.
vi: Kiểu trang đã tắt.

en: Page styles re-enabled.
vi: Kiểu trang đã bật lại.

en: There are no settings to display.
vi: Không có cài đặt nào để hiển thị.

en: These settings enable global fixes across your entire site. Pages may need to be resaved or a full site scan run to see fixes reflected in reports.
vi: Những cài đặt này cho phép sửa lỗi toàn cục trên toàn bộ trang web của bạn. Có thể cần phải lưu lại các trang hoặc chạy quét toàn bộ trang web để thấy các sửa đổi được phản ánh trong báo cáo.

note: translators: %d is the number of issues found.
en: %d issue found | %d issues found
vi[0]: %d vấn đề được tìm thấy

note: translators: %d is the number of errors/problems.
en: %d Problem | %d Problems
vi[0]: %d sự cố

note: translators: %d is the number of warnings needing review.
en: %d Needs Review | %d Need Review
vi[0]: %d cần xem xét

note: translators: %d is the number of dismissed issues.
en: %d Dismissed | %d Dismissed
vi[0]: Đã bỏ qua %d

en: No issues detected.
vi: Không phát hiện vấn đề nào.

en: Landmark: %s
vi: Điểm mốc: %s

en: Failed to load scanner script.
vi: Không thể tải tập lệnh quét.

en: Scanner function not found.
vi: Không tìm thấy chức năng quét.

en: Scanning...
vi: Đang quét...

en: Missing postId or nonce.
vi: Thiếu postId hoặc nonce.

en: Rescan complete. No violations found.
vi: Quét lại hoàn tất. Không tìm thấy lỗi vi phạm.

en: No violations found, skipping save.
vi: Không tìm thấy vi phạm, bỏ qua việc lưu.

en: Accessibility scan error.
vi: Lỗi quét khả năng truy cập.

en: Error saving scan results.
vi: Lỗi khi lưu kết quả quét.

en: Rescan already in progress.
vi: Đang quét lại.

en: Rescanning this page.
vi: Đang quét lại trang này.

en: Rescan complete.
vi: Quét lại hoàn tất.

en: Error: Missing required parameters.
vi: Lỗi: Thiếu các tham số bắt buộc.

en: Issue #%s
vi: Sự cố #%s

en: Issue Details
vi: Chi tiết sự cố

en: Type
vi: Loại

en: Severity
vi: Mức độ nghiêm trọng

en: Failed to load %s fix information.
vi: Không tải được thông tin sửa lỗi %s.

en: Error loading %s fix information.
vi: Lỗi khi tải thông tin sửa lỗi %s.

en: Fix settings saved.
vi: Đã lưu cài đặt sửa lỗi.

en: Failed to save fix settings.
vi: Không thể lưu cài đặt sửa lỗi.

en: Loading fix information...
vi: Đang tải thông tin sửa lỗi...

en: Save fix for: %s
vi: Lưu bản sửa lỗi cho: %s

en: Issue related image
vi: Hình ảnh liên quan đến sự cố

en: Issue dismissed successfully.
vi: Đã bỏ qua sự cố thành công.

en: Issue reopened successfully.
vi: Đã mở lại sự cố thành công.

en: Dismiss Globally
vi: Bỏ qua toàn cầu

en: Dismissing globally...
vi: Đang bỏ qua trên toàn cầu...

en: Dismissing...
vi: Đang bỏ qua...

note: translators: %s: dismiss reason label e.g. "False Positive"
en: Issue Dismissed — %s
vi: Sự cố đã bị bỏ qua — %s

en: Issue Dismissed
vi: Sự cố đã bị bỏ qua

en: Scope:
vi: Phạm vi:

en: All pages
vi: Tất cả các trang

en: By:
vi: Bởi:

en: On:
vi: Vào:

en: Reason for dismissal:
vi: Lý do bỏ qua:

en: Removing...
vi: Đang xóa...

en: Remove Global Dismissal
vi: Xóa bỏ qua toàn cầu

en: Reopening...
vi: Đang mở lại...

en: Comment (optional)
vi: Bình luận (tùy chọn)

en: Add a note explaining why this issue is being dismissed.
vi: Thêm ghi chú giải thích lý do bỏ qua vấn đề này.

en: More dismiss options
vi: Thêm tùy chọn bỏ qua

en: Dismiss & Close Modal
vi: Bỏ qua & Đóng hộp thoại

en: You do not have permission to dismiss issues.
vi: Bạn không có quyền bỏ qua các vấn đề.

en: new window
vi: cửa sổ mới

en: new tab
vi: tab mới

en: new document
vi: tài liệu mới

en: click
vi: nhấp

en: click here
vi: nhấp vào đây

en: here
vi: tại đây

en: go here
vi: đi đến đây

en: more
vi: thêm

en: more...
vi: thêm...

en: more…
vi: thêm…

en: details
vi: chi tiết

en: more details
vi: thêm chi tiết

en: link
vi: liên kết

en: this page
vi: trang này

en: continue
vi: tiếp tục

en: continue reading
vi: đọc tiếp

en: read more
vi: đọc thêm

en: open
vi: mở

en: download
vi: tải xuống

en: button
vi: nút

en: keep reading
vi: tiếp tục đọc

en: learn more
vi: tìm hiểu thêm

en: Checks if a link's visible text is a URL rather than descriptive anchor text.
vi: Kiểm tra xem văn bản hiển thị của liên kết có phải là URL hay không chứ không phải văn bản neo mô tả.

en: Link text should be descriptive and not simply the URL.
vi: Văn bản liên kết phải mang tính mô tả chứ không chỉ đơn thuần là URL.

en: Failed to load accessibility data
vi: Không thể tải dữ liệu khả năng truy cập

en: Error loading accessibility data
vi: Lỗi khi tải dữ liệu khả năng truy cập

en: Loading accessibility results...
vi: Đang tải kết quả khả năng truy cập...

en: Updating accessibility data...
vi: Đang cập nhật dữ liệu khả năng truy cập...

en: problem to address | problems to address
vi[0]: vấn đề cần giải quyết

en: issue that needs review | issues that need review
vi[0]: vấn đề cần xem xét

note: translators: %1$d = number of errors, %2$s = error text, %3$d = number of warnings, %4$s = warning text
en: You have %1$d %2$s and %3$d %4$s.
vi: Bạn có %1$d %2$s và %3$d %4$s.

note: translators: %1$d = number of errors, %2$s = error text
en: You have %1$d %2$s.
vi: Bạn có %1$d %2$s.

en: Check and fix accessibility issues in your content.
vi: Kiểm tra và khắc phục các vấn đề về khả năng truy cập trong nội dung của bạn.

en: Open Accessibility Panel
vi: Mở bảng điều khiển khả năng truy cập

en: %dth
vi: %d

en: Summary provided
vi: Đã cung cấp tóm tắt

en: Summary required
vi: Yêu cầu tóm tắt

en: Summary not required
vi: Không yêu cầu tóm tắt

en: View %d problems in Accessibility Analysis
vi: Xem %d vấn đề trong Phân tích khả năng truy cập

en: View %d items needing review in Accessibility Analysis
vi: Xem %d mục cần xem xét trong Phân tích khả năng truy cập

note: translators: 1: reading level, 2: simplified summary status.
en: View reading level details: %1$s, %2$s
vi: Xem chi tiết cấp độ đọc: %1$s, %2$s

note: translators: %s: reading level.
en: View reading level details: %s
vi: Xem chi tiết mức độ đọc: %s

en: Issue
vi: Sự cố

en: Issue actions for %s
vi: Hành động sự cố cho %s

en: Issue actions
vi: Hành động sự cố

en: Show code
vi: Hiển thị mã

en: Reopen issue
vi: Mở lại sự cố

en: Dismiss issue
vi: Bỏ qua sự cố

en: Apply fix
vi: Áp dụng bản sửa lỗi

en: %d total
vi: Tổng cộng %d

en: No dismissed issues.
vi: Không có sự cố nào bị bỏ qua.

en: No issues found.
vi: Không tìm thấy sự cố nào.

en: %d total issues
vi: Tổng cộng %d sự cố

en: Dismissed Issues
vi: Các sự cố đã bị bỏ qua

en: Simplified summary saved successfully.
vi: Đã lưu tóm tắt đơn giản thành công.

en: Failed to save summary. Please try again.
vi: Không thể lưu tóm tắt. Vui lòng thử lại.

en: An error occurred while saving the summary.
vi: Đã xảy ra lỗi khi lưu tóm tắt.

en: %s grade
vi: lớp %s

en: %dth grade
vi: lớp %d

en: Not available
vi: Không có sẵn

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: This post does not contain enough content to calculate a reading level.
vi: Bài đăng này không chứa đủ nội dung để tính toán mức độ đọc.

en: Adjust summary prompts in settings.
vi: Điều chỉnh lời nhắc tóm tắt trong cài đặt.

en: Content at or below a 9th-grade reading level does not require a simplified summary.
vi: Nội dung có mức độ đọc từ lớp 9 trở xuống không yêu cầu tóm tắt đơn giản.

en: Content above a 9th-grade reading level requires a simplified summary to meet WCAG AAA guidance.
vi: Nội dung có mức độ đọc trên lớp 9 yêu cầu tóm tắt đơn giản để đáp ứng hướng dẫn WCAG AAA.

en: Learn more about readability requirements.
vi: Tìm hiểu thêm về các yêu cầu về khả năng đọc.

en: Simplified Summary Reading Level
vi: Mức độ đọc tóm tắt đơn giản

en: Needs improvement, summary is above the 9th-grade reading level.
vi: Cần cải thiện, tóm tắt có mức độ đọc trên lớp 9.

en: Below the recommended 9th-grade reading level.
vi: Dưới mức độ đọc lớp 9 được khuyến nghị.

en: Enter simplified summary...
vi: Nhập tóm tắt đơn giản...

en: A simplified summary is required for this content.
vi: Cần có bản tóm tắt đơn giản cho nội dung này.

en: Unable to load this preference.
vi: Không thể tải tùy chọn này.

en: Unable to save this preference.
vi: Không thể lưu tùy chọn này.

en: Loading preference...
vi: Đang tải tùy chọn...

en: Screen Reader Text Format
vi: Định dạng văn bản trình đọc màn hình

en: Control whether screen reader text stays visible while you edit.
vi: Kiểm soát xem văn bản trình đọc màn hình có hiển thị trong khi bạn chỉnh sửa hay không.

en: Always show screen reader text?
vi: Luôn hiển thị văn bản trình đọc màn hình?

en: Loading accessibility data...
vi: Đang tải dữ liệu khả năng truy cập...

en: Accessibility Checker actions
vi: Hành động của Accessibility Checker

en: Scan
vi: Quét

en: Refresh
vi: Làm mới

en: The simplified summary for this post will display here. Write the summary in the Readability section of the Accessibility Checker sidebar or meta box.
vi: Bản tóm tắt đơn giản cho bài viết này sẽ hiển thị ở đây. Hãy viết bản tóm tắt trong phần Tính dễ đọc của thanh bên hoặc hộp meta của Accessibility Checker.

en: Screen Reader Only
vi: Chỉ dành cho trình đọc màn hình

en: Always show screen reader text
vi: Luôn hiển thị văn bản trình đọc màn hình

[ctx: block title]
en: Simplified Summary
vi: Bản tóm tắt đơn giản

[ctx: block description]
en: Displays this post's simplified summary from Accessibility Checker.
vi: Hiển thị bản tóm tắt đơn giản của bài viết này từ Accessibility Checker.

[ctx: block keyword]
en: accessibility
vi: khả năng truy cập

[ctx: block keyword]
en: summary
vi: tóm tắt

[ctx: block keyword]
en: readability
vi: tính dễ đọc
