Airygen 0.0.0 - en to vi translation catalogue (2130 entries)

en: %s Manager
vi: Trình quản lý %s

en: %s copied.
vi: Đã sao chép %s.

en: %s is the link placeholder and must appear exactly once.
vi: %s là phần giữ chỗ cho liên kết và phải xuất hiện đúng một lần.

en: %s label
vi: Nhãn %s

en: %s records
vi: %s bản ghi

en: (No title)
vi: (Không có tiêu đề)

en: (Not set)
vi: (Chưa đặt)

en: (Untitled)
vi: (Chưa đặt tiêu đề)

en: (no title)
vi: (không có tiêu đề)

en: ... and %d more records omitted.
vi: ... và %d bản ghi khác bị bỏ qua.

en: 24-hour format, such as 09:00.
vi: Định dạng 24 giờ, ví dụ 09:00.

en: 404 Manager
vi: Quản lý 404

en: A healthier site foundation supports stable rankings.
vi: Nền tảng trang web khỏe mạnh hơn giúp hỗ trợ thứ hạng ổn định.

en: A meta description helps search engines and users understand the page.
vi: Thẻ meta mô tả giúp công cụ tìm kiếm và người dùng hiểu nội dung trang.

en: A valid child post ID is required.
vi: Cần có ID bài viết con hợp lệ.

en: A valid group ID is required.
vi: Cần có ID nhóm hợp lệ.

en: A valid group and candidate are required.
vi: Cần có nhóm và ứng viên hợp lệ.

en: A valid group and post are required.
vi: Cần có nhóm và bài viết hợp lệ.

en: A valid group is required.
vi: Cần có nhóm hợp lệ.

en: A valid post ID is required.
vi: Cần có ID bài viết hợp lệ.

en: A valid post and parent ID are required.
vi: Cần có ID bài viết và bài viết cha hợp lệ.

en: AI search is changing how people find information — make sure your site is visible in the AI era.
vi: Tìm kiếm AI đang thay đổi cách mọi người tìm kiếm thông tin — hãy đảm bảo trang web của bạn hiển thị trong kỷ nguyên AI.

en: ALT attribute template
vi: Mẫu thuộc tính ALT

en: API key
vi: Khóa API

en: Action
vi: Hành động

en: Action Scheduler missing
vi: Thiếu Action Scheduler

en: Actions
vi: Hành động

en: Active
vi: Đang hoạt động

en: Actively crawls your entire site to surface all broken internal and external links before Google finds them and uses them against your rankings.
vi: Chủ động thu thập toàn bộ trang web của bạn để tìm tất cả các liên kết bị hỏng trước khi Google tìm thấy chúng.

en: Add
vi: Thêm

en: Add 2–8 H2/H3 headings that summarize key sections.
vi: Thêm 2–8 tiêu đề H2/H3 tóm tắt các phần chính.

en: Add Business name to generate preview JSON-LD.
vi: Thêm tên doanh nghiệp để tạo xem trước JSON-LD.

en: Add a description to see preview
vi: Thêm mô tả để xem trước

en: Add a title to see preview
vi: Thêm tiêu đề để xem trước

en: Add additional robots directives like nosnippet or noarchive.
vi: Thêm các chỉ thị robots bổ sung như nosnippet hoặc noarchive.

en: Add all destination email addresses for daily reports.
vi: Thêm tất cả địa chỉ email nhận báo cáo hằng ngày.

en: Add an H2 or H3 to check focus placement.
vi: Thêm H2 hoặc H3 để kiểm tra vị trí từ khóa trọng tâm.

en: Add any extra robots directives not covered above, separated by commas.
vi: Thêm các chỉ thị robots bổ sung chưa được liệt kê ở trên, phân cách bằng dấu phẩy.

en: Add at least one relevant image that illustrates the topic.
vi: Thêm ít nhất một hình ảnh liên quan minh họa cho chủ đề.

en: Add at least one trusted source link that supports your content.
vi: Thêm ít nhất một liên kết nguồn đáng tin cậy hỗ trợ nội dung của bạn.

en: Add branch
vi: Thêm chi nhánh

en: Add branding or attribution snippets to your RSS feed entries.
vi: Thêm đoạn trích thương hiệu hoặc ghi nguồn vào mục nguồn cấp RSS.

en: Add content to evaluate spacing.
vi: Thêm nội dung để đánh giá khoảng cách.

en: Add custom signature text before and after RSS feed entries.
vi: Thêm chữ ký tùy chỉnh trước và sau mục nguồn cấp RSS.

en: Add descriptions, instructions, or prompts for LLM agents.
vi: Thêm mô tả, hướng dẫn hoặc prompt cho tác tử LLM.

en: Add extension
vi: Thêm tiện ích mở rộng

en: Add extension-specific selection overrides for llms.txt output.
vi: Thêm ghi đè lựa chọn theo tiện ích mở rộng cho đầu ra llms.txt.

en: Add language
vi: Thêm ngôn ngữ

en: Add long-tail keyphrases to check density.
vi: Thêm từ khóa đuôi dài để kiểm tra mật độ.

en: Add long-tail keyphrases to check spacing.
vi: Thêm từ khóa đuôi dài để kiểm tra khoảng cách.

en: Add missing alt attributes
vi: Thêm thuộc tính alt còn thiếu

en: Add missing title attributes
vi: Thêm thuộc tính title còn thiếu

en: Add numbering
vi: Thêm đánh số

en: Add parent pages for hierarchical content types (pages, hierarchical CPTs).
vi: Thêm trang cha cho các loại nội dung phân cấp (trang, CPT phân cấp).

en: Add product-specific SEO templates and rely on WooCommerce native Product schema.
vi: Thêm mẫu SEO dành riêng cho sản phẩm và sử dụng schema Product gốc của WooCommerce.

en: Add prompt notes, instructions, and context for LLM agents.
vi: Thêm ghi chú prompt, hướng dẫn và ngữ cảnh cho tác tử LLM.

en: Add redirect
vi: Thêm chuyển hướng

en: Add rel values like nofollow, sponsored, or ugc where appropriate.
vi: Thêm giá trị rel như nofollow, sponsored hoặc ugc ở vị trí phù hợp.

en: Add rules for crawlers such as disallow paths or custom user-agent directives.
vi: Thêm quy tắc cho trình thu thập dữ liệu như đường dẫn cấm hoặc chỉ thị user-agent tùy chỉnh.

en: Add selection
vi: Thêm lựa chọn

en: Add service item
vi: Thêm mục dịch vụ

en: Add site verification tokens for search engines and webmaster platforms.
vi: Thêm mã xác minh trang web cho công cụ tìm kiếm và nền tảng quản trị web.

en: Add special hours rule
vi: Thêm quy tắc giờ đặc biệt

en: Add the focus keyphrase to at least one H2 or H3.
vi: Thêm từ khóa trọng tâm vào ít nhất một H2 hoặc H3.

en: Add the focus keyphrase to the slug without extra filler.
vi: Thêm từ khóa trọng tâm vào slug mà không thêm từ thừa.

en: Add title, author, publish date, canonical URL, and keyphrase metadata at the top of markdown.
vi: Thêm tiêu đề, tác giả, ngày xuất bản, URL chuẩn tắc và siêu dữ liệu từ khóa vào đầu markdown.

en: Add to display
vi: Thêm vào hiển thị

en: Add to sitemap
vi: Thêm vào sơ đồ trang web

en: Add verification tokens so search engines can verify your site ownership.
vi: Thêm mã xác minh để công cụ tìm kiếm có thể xác minh quyền sở hữu trang web của bạn.

en: Add your long-tail phrases where they fit naturally in sections.
vi: Thêm cụm từ đuôi dài vào những vị trí phù hợp tự nhiên trong các phần.

en: Added
vi: Đã thêm

en: Additional modules to enable based on your answers
vi: Các mô-đun bổ sung sẽ được bật dựa trên câu trả lời của bạn

en: Additional rules
vi: Quy tắc bổ sung

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Adds LocalBusiness schema to your site so Google can show your address, phone number, and opening hours in local search results and Maps — making it easier for nearby customers to find you.
vi: Thêm schema LocalBusiness vào trang web của bạn để Google có thể hiển thị địa chỉ, số điện thoại và giờ mở cửa trong kết quả tìm kiếm địa phương.

en: Adds a fade effect at the end of excerpt text to make truncated content look smoother.
vi: Thêm hiệu ứng mờ dần ở cuối đoạn trích để nội dung bị cắt trông mượt hơn.

en: Adds a running number for each image.
vi: Thêm số thứ tự cho mỗi hình ảnh.

en: Adds site-level Organization schema to help Google identify your brand and store.
vi: Thêm schema Organization cấp trang web để giúp Google nhận dạng thương hiệu và cửa hàng của bạn.

en: Adds topical relevance without over-optimizing every image.
vi: Tăng tính liên quan chủ đề mà không tối ưu hóa quá mức mọi hình ảnh.

en: Adjust focus keyphrase density to 0.5%–2%.
vi: Điều chỉnh mật độ từ khóa trọng tâm về 0,5%–2%.

en: Adjust how Topic Cluster output appears on the page.
vi: Điều chỉnh cách hiển thị đầu ra Topic Cluster trên trang.

en: Adjust label text transform and emphasis.
vi: Điều chỉnh kiểu chữ và nhấn mạnh nhãn.

en: Adjust long-tail density (0.1%%–0.5%% each, total ≤ 2%).
vi: Điều chỉnh mật độ từ khóa đuôi dài (0,1%%–0,5%% mỗi từ, tổng ≤ 2%).

en: Adjust per-rule weights for the content score engine. Values reset to defaults when matching the baseline.
vi: Điều chỉnh trọng số từng quy tắc cho công cụ chấm điểm nội dung. Giá trị sẽ đặt lại về mặc định khi khớp với đường cơ sở.

en: Adjust spacing and borders to match your theme.
vi: Điều chỉnh khoảng cách và viền cho phù hợp với giao diện của bạn.

en: Adjust text and link styling for the breadcrumb trail.
vi: Điều chỉnh kiểu văn bản và liên kết cho đường dẫn điều hướng.

en: Adjust the breadcrumb container box style.
vi: Điều chỉnh kiểu hộp chứa đường dẫn điều hướng.

en: Adjust the font size of TOC links.
vi: Điều chỉnh kích thước phông chữ cho liên kết mục lục.

en: Adjust the thickness of the container border.
vi: Điều chỉnh độ dày viền khung chứa.

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: After adjusting rule weights, recalculate scores for currently recorded posts.
vi: Sau khi điều chỉnh trọng số quy tắc, tính lại điểm cho các bài viết đã ghi nhận.

en: After content
vi: Sau nội dung

en: After content signature
vi: Chữ ký sau nội dung

en: After first paragraph
vi: Sau đoạn văn đầu tiên

en: After reset, click Save Changes to apply.
vi: Sau khi đặt lại, nhấp Lưu thay đổi để áp dụng.

en: Aggregate rating value (0–5). Requires review count to output schema.
vi: Giá trị đánh giá tổng hợp (0–5). Cần số lượng đánh giá để xuất schema.

en: Aim for about 50–60 characters. Front-load the most important words.
vi: Nhắm khoảng 50–60 ký tự. Đặt từ quan trọng nhất lên đầu.

en: Airy light blues for a softer navigation block.
vi: Tông xanh nhạt nhẹ nhàng cho khối điều hướng mềm mại hơn.

en: Airy light blues with calm contrast.
vi: Tông xanh nhạt với độ tương phản nhẹ nhàng.

en: Airygen Notify test
vi: Kiểm tra thông báo Airygen

en: Airygen SEO Daily Digest
vi: Bản tóm tắt hằng ngày Airygen SEO

en: Airygen SEO Diagnostics
vi: Chẩn đoán Airygen SEO

en: Airygen SEO Settings
vi: Cài đặt Airygen SEO

en: Airygen SEO confirmed the core sitemap endpoint responded successfully.
vi: Airygen SEO xác nhận endpoint sơ đồ trang web lõi phản hồi thành công.

en: Airygen SEO confirmed the custom sitemap endpoint responded successfully.
vi: Airygen SEO xác nhận endpoint sơ đồ trang web tùy chỉnh phản hồi thành công.

en: Airygen SEO could not compute this diagnostic.
vi: Airygen SEO không thể tính toán chẩn đoán này.

en: Airygen SEO could not confirm the scoring endpoint status.
vi: Airygen SEO không thể xác nhận trạng thái endpoint chấm điểm.

en: Airygen SEO could not determine the SSL status.
vi: Airygen SEO không thể xác định trạng thái SSL.

en: Airygen SEO could not determine the diagnostic outcome.
vi: Airygen SEO không thể xác định kết quả chẩn đoán.

en: Airygen SEO could not find a published post to test the scoring endpoint.
vi: Airygen SEO không tìm thấy bài viết đã xuất bản để kiểm tra endpoint chấm điểm.

en: Airygen SEO could not reach the WordPress core sitemap endpoint.
vi: Airygen SEO không thể truy cập endpoint sơ đồ trang web lõi WordPress.

en: Airygen SEO could not reach the custom sitemap endpoint.
vi: Airygen SEO không thể truy cập endpoint sơ đồ trang web tùy chỉnh.

en: Airygen SEO could not verify a working SSL certificate for this site.
vi: Airygen SEO không thể xác minh chứng chỉ SSL hoạt động cho trang web này.

en: Airygen SEO default robots directive blocks indexing
vi: Chỉ thị robots mặc định của Airygen SEO chặn lập chỉ mục

en: Airygen SEO detected a valid SSL configuration.
vi: Airygen SEO phát hiện cấu hình SSL hợp lệ.

en: Airygen SEO detected an active Google Search Console connection.
vi: Airygen SEO phát hiện kết nối Google Search Console đang hoạt động.

en: Airygen SEO diagnostic
vi: Chẩn đoán Airygen SEO

en: Airygen SEO is a modular SEO toolkit for WordPress sites that need more than title and meta fields. It combines on-page SEO controls, structured data, technical SEO, internal link workflows, and automation tools in one plugin while keeping the editing experience inside WordPress.
vi: Airygen SEO là bộ công cụ SEO dạng mô-đun dành cho các trang WordPress cần nhiều hơn tiêu đề và các trường meta. Plugin kết hợp các tùy chỉnh SEO trên trang, dữ liệu có cấu trúc, SEO kỹ thuật, quy trình liên kết nội bộ và công cụ tự động hóa trong một plugin duy nhất, đồng thời giữ trải nghiệm chỉnh sửa ngay trong WordPress.

en: Airygen SEO requires PHP %2$s or higher. Your current PHP version is %1$s. Please upgrade PHP and try again.
vi: Airygen SEO yêu cầu PHP %2$s trở lên. Phiên bản PHP hiện tại của bạn là %1$s. Vui lòng nâng cấp PHP và thử lại.

en: Airygen SEO successfully queried the scoring endpoint.
vi: Airygen SEO đã truy vấn thành công endpoint chấm điểm.

en: Airygen SEO: Core sitemap availability
vi: Airygen SEO: Khả dụng sơ đồ trang web lõi

en: Airygen SEO: Permalink structure
vi: Airygen SEO: Cấu trúc đường dẫn cố định

en: Airygen SEO: Robots visibility
vi: Airygen SEO: Hiển thị robots

en: Airygen SEO: SSL configuration
vi: Airygen SEO: Cấu hình SSL

en: Airygen SEO: Score Calculator REST endpoint
vi: Airygen SEO: Endpoint REST máy tính điểm

en: Airygen SEO: Search Console link
vi: Airygen SEO: Liên kết Search Console

en: Airygen Table of Contents
vi: Airygen Mục lục

en: Airygen Team
vi: Đội ngũ Airygen

en: Airygen automatically injects this CSS. You can override it in your global CSS if needed.
vi: Airygen tự động chèn CSS này. Bạn có thể ghi đè trong CSS toàn cục nếu cần.

en: Airygen can use WPML/Polylang automatically, and you can add manual mappings here.
vi: Airygen có thể sử dụng WPML/Polylang tự động, và bạn có thể thêm ánh xạ thủ công tại đây.

en: Airygen sitemap disabled
vi: Sơ đồ trang web Airygen đã tắt

en: Airygen sitemap is reachable
vi: Sơ đồ trang web Airygen có thể truy cập

en: Airygen sitemap returned an unexpected status
vi: Sơ đồ trang web Airygen trả về trạng thái không mong đợi

en: Alerts
vi: Cảnh báo

en: Align
vi: Căn chỉnh

en: All
vi: Tất cả

en: All changes saved
vi: Đã lưu tất cả thay đổi

en: All completed
vi: Đã hoàn tất tất cả

en: All completed, last processed: %s
vi: Đã hoàn tất tất cả, xử lý cuối: %s

en: All done! Core modules (On-Page SEO, Breadcrumbs, Sitemap, Image SEO, Robots, Site Verification, Link Counter, Link Suggestions, Score Calculator) are already enabled by default.
vi: Hoàn tất! Các mô-đun cốt lõi (On-Page SEO, Breadcrumbs, Sitemap, Image SEO, Robots, Site Verification, Link Counter, Link Suggestions, Score Calculator) đã được bật theo mặc định.

en: All images have alt text
vi: Tất cả hình ảnh đều có văn bản alt

en: All keyphrase checks look good.
vi: Tất cả kiểm tra từ khóa trọng tâm đều tốt.

en: All scope post types
vi: Tất cả loại bài viết trong phạm vi

en: All snippet checks look good.
vi: Tất cả kiểm tra đoạn trích đều tốt.

en: Allow template function, shortcode, and block output.
vi: Cho phép xuất qua hàm mẫu, shortcode và block.

en: Allows TOC output via template function, shortcode, or block.
vi: Cho phép xuất mục lục qua hàm mẫu, shortcode hoặc block.

en: Alongside local data, also outputs Organization and WebSite schema to help Google better understand your brand.
vi: Ngoài dữ liệu địa phương, còn xuất schema Organization và WebSite để giúp Google hiểu thương hiệu của bạn tốt hơn.

en: Already duplicated.
vi: Đã sao chép rồi.

en: Alt text helps search engines and screen readers interpret images.
vi: Văn bản alt giúp công cụ tìm kiếm và trình đọc màn hình hiểu hình ảnh.

en: Always use the Open Graph image for Twitter cards when available. When it is missing, Twitter falls back to no image.
vi: Luôn sử dụng hình ảnh Open Graph cho thẻ Twitter khi có sẵn. Khi không có, Twitter sẽ hiển thị không có hình ảnh.

en: An error occurred
vi: Đã xảy ra lỗi

en: An important GEO factor. Configure it carefully to improve the chance of being recommended by LLMs.
vi: Một yếu tố GEO quan trọng. Cấu hình cẩn thận để tăng cơ hội được LLM đề xuất.

en: An unexpected error occurred.
vi: Đã xảy ra lỗi không mong muốn.

en: Analyze content quality based on SEO rules.
vi: Phân tích chất lượng nội dung dựa trên quy tắc SEO.

en: Anchor prefix
vi: Tiền tố neo

en: Anchors
vi: Neo

en: Animate scrolling when visitors click TOC links.
vi: Cuộn mượt khi khách truy cập nhấp vào liên kết mục lục.

en: Answer a few quick questions and we'll recommend the right SEO modules for your site — core modules are already enabled by default.
vi: Trả lời vài câu hỏi nhanh và chúng tôi sẽ đề xuất các mô-đun SEO phù hợp cho trang của bạn — các mô-đun cốt lõi đã được bật theo mặc định.

en: Append the current page number when viewing paged archives (hidden from schema by default).
vi: Thêm số trang hiện tại khi xem trang lưu trữ phân trang (ẩn khỏi schema theo mặc định).

en: Apply & finish
vi: Áp dụng & hoàn thành

en: Apply coordinates
vi: Áp dụng tọa độ

en: Apply this action to all selected records?
vi: Áp dụng hành động này cho tất cả bản ghi đã chọn?

en: Archive label
vi: Nhãn trang lưu trữ

en: Arrange cards to control which sections are shown in digest content.
vi: Sắp xếp thẻ để kiểm soát phần nào được hiển thị trong nội dung tóm tắt.

en: Arrange curated selection cards for llms.txt output.
vi: Sắp xếp thẻ lựa chọn cho đầu ra llms.txt.

en: Arrange curated selection cards for this extension override.
vi: Sắp xếp thẻ lựa chọn cho ghi đè tiện ích mở rộng này.

en: Article
vi: Bài viết

en: Article schema for this post
vi: Schema Article cho bài viết này

en: Article schema helps search engines understand your content type.
vi: Schema Article giúp công cụ tìm kiếm hiểu loại nội dung của bạn.

en: Article schema: %s
vi: Schema Article: %s

en: Article structured data present
vi: Có dữ liệu có cấu trúc Article

en: Asakusa One-day Walk
vi: Dạo quanh Asakusa một ngày

en: Assign pillar and cluster relationships while editing.
vi: Gán mối quan hệ trụ cột và cụm khi chỉnh sửa.

en: At least one H2/H3 includes the focus keyphrase.
vi: Ít nhất một H2/H3 chứa từ khóa trọng tâm.

en: At least one focus keyphrase in an H2 or H3
vi: Có ít nhất một từ khóa trọng tâm trong H2 hoặc H3

en: At least one image alt has focus keyphrase
vi: Ít nhất một alt hình ảnh có từ khóa trọng tâm

en: At least one image in content
vi: Ít nhất một hình ảnh trong nội dung

en: Author
vi: Tác giả

en: Author & Date
vi: Tác giả & Ngày

en: Author Name
vi: Tên tác giả

en: Author SEO
vi: SEO tác giả

en: Author social profiles
vi: Hồ sơ mạng xã hội tác giả

en: Author/creator account. Enter with or without @. Will be normalized on save.
vi: Tài khoản tác giả/người tạo. Nhập có hoặc không có @. Sẽ được chuẩn hóa khi lưu.

en: Auto
vi: Tự động

en: Auto only
vi: Chỉ tự động

en: Auto-add Topic Cluster groups
vi: Tự động thêm nhóm Topic Cluster

en: Auto-loaded section title
vi: Tiêu đề phần tải tự động

en: Auto-submit new/updated posts
vi: Tự động gửi bài viết mới/cập nhật

en: Automatically add missing ALT and TITLE attributes with templated values.
vi: Tự động thêm thuộc tính ALT và TITLE còn thiếu bằng giá trị từ mẫu.

en: Automatically adds hreflang tags to every page so Google serves the right language version to the right audience, preventing different variants from competing with each other in search rankings.
vi: Tự động thêm thẻ hreflang vào mỗi trang để Google phục vụ đúng phiên bản ngôn ngữ cho đúng đối tượng.

en: Automatically converts your posts into AI-friendly Markdown so AI agents can read and understand your content without struggling to parse HTML.
vi: Tự động chuyển đổi bài viết của bạn sang Markdown thân thiện với AI để các tác nhân AI có thể đọc và hiểu nội dung của bạn.

en: Automatically fill missing image alt/title attributes with custom templates.
vi: Tự động điền thuộc tính alt/title hình ảnh còn thiếu bằng mẫu tùy chỉnh.

en: Automatically generates Open Graph and Twitter Card meta tags for every post so shared links display your chosen image and title instead of letting platforms pick a random one.
vi: Tự động tạo thẻ meta Open Graph và Twitter Card cho mỗi bài đăng để các liên kết được chia sẻ hiển thị hình ảnh và tiêu đề bạn chọn.

en: Automatically generates Product schema for every product page so Google can display price, stock status, and star ratings directly in search results.
vi: Tự động tạo schema Product cho mỗi trang sản phẩm để Google có thể hiển thị giá, tình trạng kho và đánh giá sao trong kết quả tìm kiếm.

en: Automatically generates a table of contents at the top of long posts so readers can jump straight to any section. Google sometimes surfaces TOC links directly in search results.
vi: Tự động tạo mục lục ở đầu các bài đăng dài để độc giả có thể chuyển thẳng đến bất kỳ phần nào.

en: Automatically generates an llms.txt file — like a sitemap for AI — so tools like ChatGPT and Perplexity know what content on your site is available to cite.
vi: Tự động tạo tệp llms.txt — như sitemap cho AI — để các công cụ như ChatGPT và Perplexity biết nội dung nào trên trang web của bạn có thể trích dẫn.

en: Automatically include %s groups as highlighted sections.
vi: Tự động bao gồm nhóm %s làm phần nổi bật.

en: Automatically inject %s navigation into post content.
vi: Tự động chèn điều hướng %s vào nội dung bài viết.

en: Automatically inject related posts into content based on the insertion settings below.
vi: Tự động chèn bài viết liên quan vào nội dung dựa trên cài đặt chèn bên dưới.

en: Automatically injects TOC into eligible post content.
vi: Tự động chèn mục lục vào nội dung bài viết đủ điều kiện.

en: Automatically insert breadcrumbs into post content based on the selected position.
vi: Tự động chèn đường dẫn điều hướng vào nội dung bài viết theo vị trí đã chọn.

en: Automatically logs every 404 visit so you can see at a glance which broken links need fixing, and set up redirects directly from the interface.
vi: Tự động ghi lại mỗi lần truy cập 404 để bạn có thể nhìn thấy ngay những liên kết nào bị hỏng cần sửa.

en: Automatically queue URLs when content is created or updated.
vi: Tự động xếp hàng URL khi nội dung được tạo hoặc cập nhật.

en: Avatar URL (optional)
vi: URL ảnh đại diện (tùy chọn)

en: Average sentence length <= %d (CJK)
vi: Độ dài câu trung bình <= %d (CJK)

en: Avoid repeating the focus keyphrase multiple times in meta title or description.
vi: Tránh lặp từ khóa trọng tâm nhiều lần trong tiêu đề meta hoặc mô tả.

en: Backfill
vi: Bổ sung dữ liệu

en: Backfill queued successfully.
vi: Đã xếp hàng bổ sung dữ liệu thành công.

en: Backfill request failed.
vi: Yêu cầu bổ sung dữ liệu thất bại.

en: Background Process
vi: Tiến trình nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background color for the container area.
vi: Màu nền cho vùng khung chứa.

en: Backlog
vi: Tồn đọng

en: Baidu verification
vi: Xác minh Baidu

en: Balanced usage supports relevance while avoiding spam signals.
vi: Sử dụng cân bằng hỗ trợ tính liên quan đồng thời tránh tín hiệu spam.

en: Base rules
vi: Quy tắc cơ sở

en: Based on indexed content and taxonomies, automatically displays a related posts list inside articles.
vi: Dựa trên nội dung đã lập chỉ mục và phân loại, tự động hiển thị danh sách bài viết liên quan trong bài viết.

en: Batch action completed.
vi: Đã hoàn tất hành động hàng loạt.

en: Before content
vi: Trước nội dung

en: Before content signature
vi: Chữ ký trước nội dung

en: Behavior
vi: Hành vi

en: Better snippets can lift click-through rate even if rankings stay the same.
vi: Đoạn trích tốt hơn có thể tăng tỷ lệ nhấp ngay cả khi thứ hạng không đổi.

en: Bing verification
vi: Xác minh Bing

en: Block
vi: Khối

en: Block image indexing
vi: Chặn lập chỉ mục hình ảnh

en: Block snippet
vi: Đoạn trích Block

en: Blocks here are included in the digest message.
vi: Các block ở đây được bao gồm trong tin nhắn tóm tắt.

en: Blocks here are not included in the digest message.
vi: Các block ở đây không được bao gồm trong tin nhắn tóm tắt.

en: Blog posting (BlogPosting)
vi: Bài đăng blog (BlogPosting)

en: Body
vi: Nội dung

en: Bold
vi: Đậm

en: Bold first item
vi: In đậm mục đầu tiên

en: Border color
vi: Màu viền

en: Border radius
vi: Bo góc

en: Border style
vi: Kiểu viền

en: Border width
vi: Độ rộng viền

en: Bot token
vi: Token bot

en: Both nodes must be part of Topic Cluster.
vi: Cả hai nút phải thuộc Topic Cluster.

en: Branch
vi: Chi nhánh

en: Branch Controls
vi: Điều khiển chi nhánh

en: Branch fields override Main store values when provided.
vi: Các trường chi nhánh ghi đè giá trị cửa hàng chính khi được cung cấp.

en: Branch label
vi: Nhãn chi nhánh

en: Branch overrides
vi: Ghi đè chi nhánh

en: Branch slug
vi: Slug chi nhánh

en: Branches
vi: Chi nhánh

en: Brand account. Enter with or without @. Will be normalized on save.
vi: Tài khoản thương hiệu. Nhập có hoặc không có @. Sẽ được chuẩn hóa khi lưu.

en: Brand attribute taxonomy
vi: Phân loại thuộc tính thương hiệu

en: Breadcrumb rich results can improve CTR and clarity.
vi: Kết quả nâng cao Breadcrumb có thể cải thiện CTR và độ rõ ràng.

en: Breadcrumb schema shows navigation context in search results.
vi: Schema Breadcrumb hiển thị ngữ cảnh điều hướng trong kết quả tìm kiếm.

en: Breadcrumb structured data present
vi: Có dữ liệu có cấu trúc Breadcrumb

en: Breadcrumbs
vi: Đường dẫn điều hướng

en: Bring SEO data from other plugins into Airygen SEO. Start with the tools you already use and migrate only what you need.
vi: Nhập dữ liệu SEO từ các plugin khác vào Airygen SEO. Bắt đầu với công cụ bạn đang dùng và chỉ di chuyển những gì cần thiết.

en: Broken Link Checker
vi: Kiểm tra liên kết hỏng

en: Broken link records
vi: Bản ghi liên kết hỏng

en: Broken links
vi: Liên kết hỏng

en: Browse posts that already have generated markdown snapshots.
vi: Duyệt các bài viết đã có bản chụp markdown.

en: Budget
vi: Ngân sách

en: Budget ($)
vi: Ngân sách ($)

en: Build the ALT template using tokens only.
vi: Tạo mẫu ALT chỉ bằng token.

en: Build the TITLE template using tokens only.
vi: Tạo mẫu TITLE chỉ bằng token.

en: Build title and description templates using draggable tokens.
vi: Tạo mẫu tiêu đề và mô tả bằng token kéo thả.

en: Builds trust and can improve perceived quality.
vi: Xây dựng lòng tin và có thể cải thiện chất lượng cảm nhận.

en: Bullet list
vi: Danh sách gạch đầu dòng

en: Business Info
vi: Thông tin doanh nghiệp

en: Business image
vi: Hình ảnh doanh nghiệp

en: Business image URL rendered in content.
vi: URL hình ảnh doanh nghiệp hiển thị trong nội dung.

en: Business logo
vi: Logo doanh nghiệp

en: Business logo image rendered in content.
vi: Hình logo doanh nghiệp hiển thị trong nội dung.

en: Business name
vi: Tên doanh nghiệp

en: Business title text in the Local SEO output card.
vi: Văn bản tiêu đề doanh nghiệp trong thẻ đầu ra Local SEO.

en: Business type
vi: Loại doanh nghiệp

en: Cancel
vi: Hủy

en: Candidates
vi: Ứng viên

en: Canonical URL
vi: URL chuẩn tắc

en: Canonical URLs tell search engines which version to index.
vi: URL chuẩn tắc cho công cụ tìm kiếm biết phiên bản nào cần lập chỉ mục.

en: Canonical is valid
vi: URL chuẩn tắc hợp lệ

en: Canvas rows
vi: Số hàng canvas

en: Card background color
vi: Màu nền thẻ

en: Card padding
vi: Đệm thẻ

en: Cards in this area are included in llms.txt output.
vi: Các thẻ trong vùng này được bao gồm trong đầu ra llms.txt.

en: Catalog name
vi: Tên danh mục sản phẩm

en: Cellphone
vi: Điện thoại di động

en: Center
vi: Giữa

en: Certificate expires: %s.
vi: Chứng chỉ hết hạn: %s.

en: Channel test completed.
vi: Đã hoàn tất kiểm tra kênh.

en: Channels
vi: Kênh

en: Chat ID
vi: ID cuộc trò chuyện

en: Check Schema
vi: Kiểm tra Schema

en: Check basic sitewide SEO health and configuration.
vi: Kiểm tra tình trạng SEO cơ bản toàn site và cấu hình.

en: Check interval (hours)
vi: Khoảng thời gian kiểm tra (giờ)

en: Checked at
vi: Kiểm tra lúc

en: Checks
vi: Kiểm tra

en: Choose TLS or SSL if your SMTP server requires encryption.
vi: Chọn TLS hoặc SSL nếu máy chủ SMTP của bạn yêu cầu mã hóa.

en: Choose a different Article schema for this post or leave it on the inherited default.
vi: Chọn schema Article khác cho bài viết này hoặc giữ mặc định kế thừa.

en: Choose a post card template and arrange visible blocks.
vi: Chọn mẫu thẻ bài viết và sắp xếp các block hiển thị.

en: Choose a preset theme as the base style for TOC preview and output.
vi: Chọn giao diện thiết lập sẵn làm kiểu cơ sở cho xem trước và đầu ra mục lục.

en: Choose a preset theme as the base style for the related posts grid and post containers.
vi: Chọn giao diện thiết lập sẵn làm kiểu cơ sở cho lưới bài viết liên quan và khung bài viết.

en: Choose a provider
vi: Chọn nhà cung cấp

en: Choose a schema type for each content type (Post, Page, Media). Leave empty to use the Default article type.
vi: Chọn loại schema cho mỗi loại nội dung (Bài viết, Trang, Phương tiện). Để trống để sử dụng loại bài viết mặc định.

en: Choose a timezone for daily digest scheduling.
vi: Chọn múi giờ cho lịch gửi tóm tắt hằng ngày.

en: Choose an L1 parent
vi: Chọn phần tử cha L1

en: Choose an L2 parent
vi: Chọn phần tử cha L2

en: Choose heading levels and placement.
vi: Chọn cấp tiêu đề và vị trí đặt.

en: Choose how selected items and auto-selected items are combined.
vi: Chọn cách kết hợp mục đã chọn và mục tự động chọn.

en: Choose how the Table of Contents appears for this post.
vi: Chọn cách hiển thị mục lục cho bài viết này.

en: Choose sidebar/content layout, then arrange blocks in the 5x15 canvas.
vi: Chọn bố cục thanh bên/nội dung, sau đó sắp xếp block trong canvas 5x15.

en: Choose the ending color used by the fade mask effect.
vi: Chọn màu kết thúc cho hiệu ứng mờ dần.

en: Choose the heading level for the %s title.
vi: Chọn cấp tiêu đề cho tiêu đề %s.

en: Choose the line style for the container border.
vi: Chọn kiểu đường viền cho khung chứa.

en: Choose the plugin you want to migrate from and review the available steps.
vi: Chọn plugin bạn muốn di chuyển dữ liệu và xem các bước có sẵn.

en: Choose the schema type that best matches your business category.
vi: Chọn loại schema phù hợp nhất với danh mục doanh nghiệp của bạn.

en: Choose the tokens used to generate author archive descriptions.
vi: Chọn token dùng để tạo mô tả trang lưu trữ tác giả.

en: Choose the tokens used to generate author archive titles.
vi: Chọn token dùng để tạo tiêu đề trang lưu trữ tác giả.

en: Choose what data is permanently removed when the plugin is deleted. These actions only run on full uninstall, not on deactivation.
vi: Chọn dữ liệu nào sẽ bị xóa vĩnh viễn khi gỡ cài đặt plugin. Các thao tác này chỉ chạy khi gỡ cài đặt hoàn toàn, không phải khi tắt.

en: Choose where TOC is inserted when automatic injection is enabled.
vi: Chọn vị trí chèn mục lục khi bật chèn tự động.

en: Choose where automatic %s output appears in post content.
vi: Chọn vị trí hiển thị đầu ra %s tự động trong nội dung bài viết.

en: Choose where automatic breadcrumb output appears in the main content area.
vi: Chọn vị trí hiển thị đường dẫn điều hướng tự động trong vùng nội dung chính.

en: Choose whether TOC links are bold, italic, or underlined.
vi: Chọn liên kết mục lục in đậm, in nghiêng hoặc gạch chân.

en: Choose whether author and date text are bold or italic.
vi: Chọn văn bản tác giả và ngày in đậm hoặc in nghiêng.

en: Choose whether automatic related posts appear before or after the article content.
vi: Chọn bài viết liên quan tự động hiển thị trước hoặc sau nội dung bài viết.

en: Choose whether each line uses bullets, numbers, or plain text.
vi: Chọn mỗi dòng dùng gạch đầu dòng, số thứ tự hoặc văn bản thuần.

en: Choose whether links should be followed by default.
vi: Chọn liên kết có nên được follow theo mặc định hay không.

en: Choose whether pages should be indexed by default.
vi: Chọn trang có nên được lập chỉ mục theo mặc định hay không.

en: Choose whether post titles are bold or italic in each card.
vi: Chọn tiêu đề bài viết in đậm hoặc in nghiêng trong mỗi thẻ.

en: Choose which content types appear in your XML sitemaps and tune pagination.
vi: Chọn loại nội dung hiển thị trong sơ đồ trang web XML và điều chỉnh phân trang.

en: Choose which heading levels are included in the TOC list.
vi: Chọn cấp tiêu đề được bao gồm trong danh sách mục lục.

en: Choose which link types are included in broken-link scans.
vi: Chọn loại liên kết được bao gồm khi quét liên kết hỏng.

en: Choose which post types and taxonomies are included in your XML sitemaps.
vi: Chọn loại bài viết và phân loại được bao gồm trong sơ đồ trang web XML.

en: Choose which post types are eligible for TOC output.
vi: Chọn loại bài viết đủ điều kiện cho đầu ra mục lục.

en: Choose which post types are indexed for suggestions.
vi: Chọn loại bài viết được lập chỉ mục cho gợi ý.

en: Choose which post types can participate in %s groups.
vi: Chọn loại bài viết có thể tham gia nhóm %s.

en: Choose which post types can use Score Calculator.
vi: Chọn loại bài viết có thể sử dụng Score Calculator.

en: Choose which registered WordPress image size to output in each card.
vi: Chọn kích thước hình ảnh WordPress đã đăng ký để hiển thị trong mỗi thẻ.

en: Choose which tags Airygen prints when metadata is available.
vi: Chọn thẻ nào Airygen xuất khi có siêu dữ liệu.

en: City
vi: Thành phố

en: City (locality) for your business address.
vi: Thành phố (địa phương) cho địa chỉ doanh nghiệp.

en: Classic editor mode disabled.
vi: Đã tắt chế độ trình soạn thảo cổ điển.

en: Classic editor mode enabled for testing.
vi: Đã bật chế độ trình soạn thảo cổ điển để kiểm thử.

en: Clean URLs improve clarity and can increase click confidence.
vi: URL gọn gàng cải thiện độ rõ ràng và có thể tăng độ tin cậy khi nhấp.

en: Clear
vi: Xóa

en: Clear cache
vi: Xóa bộ nhớ đệm

en: Clear structure helps search engines understand the content hierarchy.
vi: Cấu trúc rõ ràng giúp công cụ tìm kiếm hiểu hệ thống phân cấp nội dung.

en: Clear, visible titles improve click-through rate from search results.
vi: Tiêu đề rõ ràng, dễ thấy cải thiện tỷ lệ nhấp từ kết quả tìm kiếm.

en: Clearer reading experience helps users stay on the page.
vi: Trải nghiệm đọc rõ ràng hơn giúp người dùng ở lại trang.

en: Click "Open global settings" here, or use Settings in the top navigation bar — both take you to the same settings page.
vi: Nhấp vào "Mở cài đặt toàn cục" ở đây, hoặc sử dụng Cài đặt trong thanh điều hướng trên cùng — cả hai đều dẫn đến cùng một trang cài đặt.

en: Click or drag tokens into the template. Manual typing is disabled.
vi: Nhấp hoặc kéo token vào mẫu. Nhập thủ công bị tắt.

en: Close
vi: Đóng

en: Close modal
vi: Đóng hộp thoại

en: Closed
vi: Đã đóng

en: Closes
vi: Đóng cửa

en: Cluster
vi: Cụm

en: Cluster relationship updated in draft.
vi: Đã cập nhật mối quan hệ cụm trong bản nháp.

en: Collapse on load
vi: Thu gọn khi tải

en: Collapse suggestions
vi: Thu gọn gợi ý

en: Collect 404 requests, monitor missing URLs, and define fallback behaviors.
vi: Thu thập yêu cầu 404, giám sát URL bị thiếu và xác định hành vi dự phòng.

en: Color
vi: Màu sắc

en: Color for each Topic Cluster link.
vi: Màu cho mỗi liên kết Topic Cluster.

en: Combined street/city/region/postal/country line.
vi: Dòng kết hợp đường/thành phố/vùng/mã bưu chính/quốc gia.

en: Comma-separated Facebook admin IDs so those accounts can access Page Insights for your domain. IDs are visible in page source, so only add them if you are fine with that exposure.
vi: ID quản trị Facebook phân cách bằng dấu phẩy để các tài khoản đó truy cập được Page Insights cho tên miền của bạn. ID hiển thị trong mã nguồn trang, vì vậy chỉ thêm nếu bạn chấp nhận điều đó.

en: Comma-separated directives. Known directives are deduped; unknown ones are passed through.
vi: Các chỉ thị phân cách bằng dấu phẩy. Chỉ thị đã biết sẽ loại trùng; chỉ thị không xác định sẽ được giữ nguyên.

en: Completed
vi: Đã hoàn tất

en: Completed jobs
vi: Công việc đã hoàn tất

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Configure JSON-LD output for organization, website, breadcrumbs, and articles.
vi: Cấu hình đầu ra JSON-LD cho tổ chức, trang web, đường dẫn điều hướng và bài viết.

en: Configure SEO metadata for category, tag, and custom taxonomy archive pages.
vi: Cấu hình siêu dữ liệu SEO cho trang lưu trữ danh mục, thẻ và phân loại tùy chỉnh.

en: Configure SMTP server connection and sender identity for Email delivery.
vi: Cấu hình kết nối máy chủ SMTP và danh tính người gửi cho gửi email.

en: Configure Teams webhook delivery for daily digest reports.
vi: Cấu hình gửi webhook Teams cho báo cáo tóm tắt hằng ngày.

en: Configure Topic Level
vi: Cấu hình cấp độ chủ đề

en: Configure author archive metadata and schema so search engines better understand content ownership.
vi: Cấu hình siêu dữ liệu và schema trang lưu trữ tác giả để công cụ tìm kiếm hiểu rõ hơn quyền sở hữu nội dung.

en: Configure basic branch controls before applying field overrides.
vi: Cấu hình điều khiển chi nhánh cơ bản trước khi áp dụng ghi đè trường.

en: Configure curated LLM index output and content selection rules.
vi: Cấu hình đầu ra chỉ mục LLM được tuyển chọn và quy tắc chọn nội dung.

en: Configure daily digest schedule and send behavior.
vi: Cấu hình lịch gửi tóm tắt hằng ngày và hành vi gửi.

en: Configure daily opening intervals for schema output.
vi: Cấu hình khoảng thời gian mở cửa hằng ngày cho đầu ra schema.

en: Configure delivery channels for daily 404 digest alerts.
vi: Cấu hình kênh gửi cho cảnh báo tóm tắt 404 hằng ngày.

en: Configure digest schedule, trigger delivery, and review send logs.
vi: Cấu hình lịch tóm tắt, kích hoạt gửi và xem nhật ký gửi.

en: Configure enable state and integration methods for related posts output.
vi: Cấu hình trạng thái bật và phương thức tích hợp cho đầu ra bài viết liên quan.

en: Configure extension basics before arranging selection overrides.
vi: Cấu hình cơ bản tiện ích mở rộng trước khi sắp xếp ghi đè lựa chọn.

en: Configure manual output and automatic %s injection.
vi: Cấu hình xuất thủ công và chèn %s tự động.

en: Configure manual output and automatic injection for table of contents.
vi: Cấu hình xuất thủ công và chèn tự động cho mục lục.

en: Configure one rule per line for special opening hours.
vi: Cấu hình một quy tắc mỗi dòng cho giờ mở cửa đặc biệt.

en: Configure product-specific SEO templates while using WooCommerce native Product schema.
vi: Cấu hình mẫu SEO dành riêng cho sản phẩm khi sử dụng schema Product gốc của WooCommerce.

en: Configure recipients and test digest delivery using wp_mail.
vi: Cấu hình người nhận và kiểm tra gửi tóm tắt bằng wp_mail.

en: Configure related posts display grid layout.
vi: Cấu hình bố cục lưới hiển thị bài viết liên quan.

en: Configure style settings for each block inside the Post Card layout.
vi: Cấu hình cài đặt kiểu cho mỗi block trong bố cục thẻ bài viết.

en: Configure the on-page breadcrumb trail and labels used in Schema.
vi: Cấu hình đường dẫn điều hướng trên trang và nhãn dùng trong Schema.

en: Configure the outer grid and each post container before styling individual post card blocks.
vi: Cấu hình lưới ngoài và mỗi khung bài viết trước khi tạo kiểu từng block thẻ bài viết.

en: Configure webhook, username, and avatar for Discord delivery.
vi: Cấu hình webhook, tên người dùng và ảnh đại diện cho gửi qua Discord.

en: Configure your business details for LocalBusiness schema, geo meta tags, and reusable shortcodes.
vi: Cấu hình thông tin doanh nghiệp cho schema LocalBusiness, thẻ meta địa lý và shortcode tái sử dụng.

en: Confirm batch action
vi: Xác nhận hành động hàng loạt

en: Confirm reindex
vi: Xác nhận lập chỉ mục lại

en: Connect Telegram Bot credentials to send digest messages.
vi: Kết nối thông tin Telegram Bot để gửi tin nhắn tóm tắt.

en: Connect from next handle to prev handle for sibling order.
vi: Kết nối từ điểm tiếp theo đến điểm trước đó theo thứ tự anh em.

en: Connect from next to prev to set ordering.
vi: Kết nối từ tiếp theo đến trước đó để đặt thứ tự.

en: Connect this site to Google Search Console for better indexing diagnostics. This feature is in development and coming soon.
vi: Kết nối trang web này với Google Search Console để chẩn đoán lập chỉ mục tốt hơn. Tính năng này đang phát triển và sẽ sớm ra mắt.

en: Connect your Facebook App for advanced analytics and verification.
vi: Kết nối ứng dụng Facebook để phân tích nâng cao và xác minh.

en: Connection timeout (seconds)
vi: Thời gian chờ kết nối (giây)

en: Consider improving
vi: Cân nhắc cải thiện

en: Contact page
vi: Trang liên hệ

en: Contact page CSS
vi: CSS trang liên hệ

en: Contact page HTML
vi: HTML trang liên hệ

en: Contact page preview
vi: Xem trước trang liên hệ

en: Container
vi: Khung chứa

en: Container background color
vi: Màu nền khung chứa

en: Container width
vi: Chiều rộng khung chứa

en: Content Score
vi: Điểm nội dung

en: Content top margin (px)
vi: Lề trên cùng của nội dung (px)

en: Continue with the main article
vi: Tiếp tục với bài viết chính

en: Control anchor IDs and exclusions when building the TOC.
vi: Kiểm soát ID neo và loại trừ khi xây dựng mục lục.

en: Control author archive metadata, indexing, and author schema output.
vi: Kiểm soát siêu dữ liệu trang lưu trữ tác giả, lập chỉ mục và đầu ra schema tác giả.

en: Control editor panel order
vi: Kiểm soát thứ tự bảng điều khiển trình soạn thảo

en: Control how 404 requests are tracked, stored, and filtered.
vi: Kiểm soát cách yêu cầu 404 được theo dõi, lưu trữ và lọc.

en: Control how visitors interact with the TOC links.
vi: Kiểm soát cách khách truy cập tương tác với liên kết mục lục.

en: Control indexing and following behavior for this specific post.
vi: Kiểm soát hành vi lập chỉ mục và follow cho bài viết cụ thể này.

en: Control markdown output and metadata behavior for AI crawlers.
vi: Kiểm soát đầu ra markdown và hành vi siêu dữ liệu cho trình thu thập AI.

en: Control per-post TOC output and insert helpers.
vi: Kiểm soát đầu ra mục lục từng bài viết và trình trợ giúp chèn.

en: Control sitemap pagination and preview the generated index.
vi: Kiểm soát phân trang sơ đồ trang web và xem trước chỉ mục đã tạo.

en: Control the heading shown above %s output.
vi: Kiểm soát tiêu đề hiển thị phía trên đầu ra %s.

en: Control what content should be excluded from LLMs.txt output.
vi: Kiểm soát nội dung nào nên bị loại trừ khỏi đầu ra LLMs.txt.

en: Control whether feed signatures are injected and customize before/after message blocks.
vi: Kiểm soát việc chèn chữ ký nguồn cấp và tùy chỉnh block thông điệp trước/sau.

en: Control which metadata tags Airygen emits and how template-based defaults are generated.
vi: Kiểm soát thẻ siêu dữ liệu nào Airygen xuất và cách tạo giá trị mặc định dựa trên mẫu.

en: Control which metadata tags Airygen emits and how titles incorporate your site name.
vi: Kiểm soát thẻ siêu dữ liệu nào Airygen xuất và cách tiêu đề kết hợp tên trang web.

en: Control which parts of the trail are shown and how separators render.
vi: Kiểm soát phần nào của đường dẫn được hiển thị và cách dấu phân cách hiển thị.

en: Controls Business name title size.
vi: Kiểm soát kích thước tiêu đề tên doanh nghiệp.

en: Controls Footer NAP text size.
vi: Kiểm soát kích thước chữ NAP ở chân trang.

en: Controls font size of field labels like Address and Phone.
vi: Kiểm soát kích thước chữ nhãn trường như Địa chỉ và Điện thoại.

en: Controls font size of field values.
vi: Kiểm soát kích thước chữ giá trị trường.

en: Controls horizontal alignment of Footer NAP content.
vi: Kiểm soát căn chỉnh ngang nội dung NAP ở chân trang.

en: Controls how rounded the container corners appear.
vi: Kiểm soát độ bo tròn góc khung chứa.

en: Controls how tall the fade mask overlay appears at the bottom of excerpt text.
vi: Kiểm soát chiều cao lớp phủ mờ dần ở cuối đoạn trích.

en: Controls inner spacing of each content card.
vi: Kiểm soát khoảng đệm bên trong mỗi thẻ nội dung.

en: Controls the fallback description when a post has no custom SEO description.
vi: Kiểm soát mô tả dự phòng khi bài viết không có mô tả SEO tùy chỉnh.

en: Controls the fallback title when a post has no custom SEO title.
vi: Kiểm soát tiêu đề dự phòng khi bài viết không có tiêu đề SEO tùy chỉnh.

en: Controls whether /local.kml is listed in sitemap.xml. This KML file helps search engines understand your business location data.
vi: Kiểm soát việc /local.kml có được liệt kê trong sitemap.xml hay không. Tệp KML này giúp công cụ tìm kiếm hiểu dữ liệu vị trí doanh nghiệp.

en: Controls whether search engines follow links on this page.
vi: Kiểm soát việc công cụ tìm kiếm có follow liên kết trên trang này hay không.

en: Controls whether search engines should index this page.
vi: Kiểm soát việc công cụ tìm kiếm có nên lập chỉ mục trang này hay không.

en: Coordinates
vi: Tọa độ

en: Copied
vi: Đã sao chép

en: Copied to clipboard!
vi: Đã sao chép vào bộ nhớ tạm!

en: Copied to clipboard.
vi: Đã sao chép vào bộ nhớ tạm.

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy key
vi: Sao chép khóa

en: Core sitemap appears disabled
vi: Sơ đồ trang web lõi có vẻ đã tắt

en: Core sitemap request failed
vi: Yêu cầu sơ đồ trang web lõi thất bại

en: Core sitemap returned an unexpected status
vi: Sơ đồ trang web lõi trả về trạng thái không mong đợi

en: Could not queue URLs. Try again.
vi: Không thể xếp hàng URL. Thử lại.

en: Count
vi: Số lượng

en: Country code
vi: Mã quốc gia

en: Course
vi: Khóa học

en: Course instance
vi: Phiên khóa học

en: Create
vi: Tạo

en: Create Group
vi: Tạo nhóm

en: Create and prioritize redirect rules for your site.
vi: Tạo và ưu tiên quy tắc chuyển hướng cho trang web.

en: Create group
vi: Tạo nhóm

en: Critical
vi: Nghiêm trọng

en: Current default: %s
vi: Mặc định hiện tại: %s

en: Current length:
vi: Độ dài hiện tại:

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Custom Rules
vi: Quy tắc tùy chỉnh

en: Custom SEO title for this taxonomy page. Leave blank to use the default value from settings.
vi: Tiêu đề SEO tùy chỉnh cho trang phân loại này. Để trống để sử dụng giá trị mặc định từ cài đặt.

en: Custom canonical
vi: URL chuẩn tắc tùy chỉnh

en: Custom declaration
vi: Khai báo tùy chỉnh

en: Custom directives
vi: Chỉ thị tùy chỉnh

en: Custom directives (comma-separated)
vi: Chỉ thị tùy chỉnh (phân cách bằng dấu phẩy)

en: Custom price text
vi: Văn bản giá tùy chỉnh

en: Custom robots directive
vi: Chỉ thị robots tùy chỉnh

en: Custom schema
vi: Schema tùy chỉnh

en: Custom target URL
vi: URL đích tùy chỉnh

en: Custom token 1
vi: Token tùy chỉnh 1

en: Custom token 2
vi: Token tùy chỉnh 2

en: Custom token 3
vi: Token tùy chỉnh 3

en: Customize Footer NAP typography, spacing, and container width.
vi: Tùy chỉnh kiểu chữ, khoảng cách và chiều rộng khung chứa NAP ở chân trang.

en: Customize contact card appearance for preview and shortcode output.
vi: Tùy chỉnh giao diện thẻ liên hệ cho xem trước và đầu ra shortcode.

en: Customize how archives, search results, and 404 pages appear in the trail.
vi: Tùy chỉnh cách trang lưu trữ, kết quả tìm kiếm và trang 404 hiển thị trong đường dẫn.

en: Customize how your page title appears in search.
vi: Tùy chỉnh cách tiêu đề trang hiển thị trong tìm kiếm.

en: Customize structured data for this post.
vi: Tùy chỉnh dữ liệu có cấu trúc cho bài viết này.

en: Customize the descriptions shown before related Topic Cluster links in L1, L2, and L3 articles.
vi: Tùy chỉnh các mô tả hiển thị trước các liên kết Cụm chủ đề liên quan trong các bài viết L1, L2 và L3.

en: Daily Digest
vi: Tóm tắt hằng ngày

en: Daily IndexNow quota reached.
vi: Đã đạt hạn mức IndexNow hằng ngày.

en: Daily alerts
vi: Cảnh báo hằng ngày

en: Daily digest
vi: Tóm tắt hằng ngày

en: Daily digest is sent by background processing, but you can also send one immediately now.
vi: Tóm tắt hằng ngày được gửi qua xử lý nền, nhưng bạn cũng có thể gửi ngay bây giờ.

en: Daily event quota
vi: Hạn mức sự kiện hằng ngày

en: Daily send time
vi: Giờ gửi hằng ngày

en: Dashboard
vi: Bảng điều khiển

en: Dashed
vi: Nét đứt

en: Date
vi: Ngày

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Debug level
vi: Mức gỡ lỗi

en: Debug level updated.
vi: Đã cập nhật mức gỡ lỗi.

en: Debug mode disabled.
vi: Đã tắt chế độ gỡ lỗi.

en: Debug mode enabled.
vi: Đã bật chế độ gỡ lỗi.

en: Decimal latitude coordinate used for geo metadata and map output.
vi: Tọa độ vĩ độ thập phân dùng cho siêu dữ liệu địa lý và đầu ra bản đồ.

en: Decimal longitude coordinate used for geo metadata and map output.
vi: Tọa độ kinh độ thập phân dùng cho siêu dữ liệu địa lý và đầu ra bản đồ.

en: Default
vi: Mặc định

en: Default article type
vi: Loại bài viết mặc định

en: Default card type
vi: Loại thẻ mặc định

en: Default description template
vi: Mẫu mô tả mặc định

en: Default image ID
vi: ID hình ảnh mặc định

en: Default image — Attachment ID
vi: Hình ảnh mặc định — ID tệp đính kèm

en: Default image — URL
vi: Hình ảnh mặc định — URL

en: Default product description template
vi: Mẫu mô tả sản phẩm mặc định

en: Default product title template
vi: Mẫu tiêu đề sản phẩm mặc định

en: Default title template
vi: Mẫu tiêu đề mặc định

en: Default: %s
vi: Mặc định: %s

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Define fallback title and description templates for taxonomy archives.
vi: Xác định mẫu tiêu đề và mô tả dự phòng cho trang lưu trữ phân loại.

en: Define how %s influences breadcrumbs and previous and next navigation.
vi: Xác định cách %s ảnh hưởng đến đường dẫn điều hướng và điều hướng trước/sau.

en: Define served cities, postal codes, and optional radius for areaServed schema.
vi: Xác định thành phố phục vụ, mã bưu chính và bán kính tùy chọn cho schema areaServed.

en: Define shared tokens used by your image templates.
vi: Xác định token dùng chung cho mẫu hình ảnh.

en: Define the authoritative URL for this content.
vi: Xác định URL có thẩm quyền cho nội dung này.

en: Define the services list for hasOfferCatalog in LocalBusiness schema.
vi: Xác định danh sách dịch vụ cho hasOfferCatalog trong schema LocalBusiness.

en: Define what should happen when a URL hits 404 and no redirect rule is matched.
vi: Xác định hành động khi URL gặp lỗi 404 và không khớp quy tắc chuyển hướng nào.

en: Delay between batches (minutes)
vi: Độ trễ giữa các lô (phút)

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete selected
vi: Xóa đã chọn

en: Deliver daily digest messages through Telegram Bot API.
vi: Gửi tin nhắn tóm tắt hằng ngày qua API Telegram Bot.

en: Deliver digest notifications through wp_mail recipients.
vi: Gửi thông báo tóm tắt qua người nhận wp_mail.

en: Delivery date
vi: Ngày gửi

en: Density
vi: Mật độ

en: Describe each image in plain language, focusing on what it shows.
vi: Mô tả mỗi hình ảnh bằng ngôn ngữ đơn giản, tập trung vào nội dung hiển thị.

en: Description
vi: Mô tả

en: Description includes the focus keyphrase.
vi: Mô tả có chứa từ khóa trọng tâm.

en: Description is empty.
vi: Mô tả trống.

en: Description is missing the focus keyphrase.
vi: Mô tả thiếu từ khóa trọng tâm.

en: Description is too long.
vi: Mô tả quá dài.

en: Description is too short.
vi: Mô tả quá ngắn.

en: Description length could be improved.
vi: Độ dài mô tả có thể cải thiện.

en: Description length is in a good range.
vi: Độ dài mô tả nằm trong phạm vi tốt.

en: Description template
vi: Mẫu mô tả

en: Descriptions that are too short or too long get cut off in results.
vi: Mô tả quá ngắn hoặc quá dài sẽ bị cắt trong kết quả.

en: Details
vi: Chi tiết

en: Detected brand-like taxonomies
vi: Phân loại giống thương hiệu được phát hiện

en: Diagnostic
vi: Chẩn đoán

en: Digest sent. Check channel results in logs below.
vi: Đã gửi tóm tắt. Kiểm tra kết quả kênh trong nhật ký bên dưới.

en: Disable previews (0 seconds)
vi: Tắt xem trước (0 giây)

en: Disable translation prompts
vi: Tắt gợi ý dịch

en: Disable video preview
vi: Tắt xem trước video

en: Disabled
vi: Đã tắt

en: Disabled override set.
vi: Đã đặt ghi đè tắt.

en: Dismiss notification
vi: Bỏ qua thông báo

en: Display author name.
vi: Hiển thị tên tác giả.

en: Display breadcrumb trails in templates and expose a matching Schema graph.
vi: Hiển thị đường dẫn điều hướng trong mẫu và cung cấp biểu đồ Schema tương ứng.

en: Display mode
vi: Chế độ hiển thị

en: Display the Tax ID line.
vi: Hiển thị dòng mã số thuế.

en: Display the business name line.
vi: Hiển thị dòng tên doanh nghiệp.

en: Display the full address line.
vi: Hiển thị dòng địa chỉ đầy đủ.

en: Display the legal entity name line.
vi: Hiển thị dòng tên pháp nhân.

en: Display the telephone line.
vi: Hiển thị dòng điện thoại.

en: Displays configured Tax ID.
vi: Hiển thị mã số thuế đã cấu hình.

en: Displays configured service catalog items.
vi: Hiển thị các mục danh mục dịch vụ đã cấu hình.

en: Displays opening hours lines.
vi: Hiển thị dòng giờ mở cửa.

en: Displays resolved price range text.
vi: Hiển thị văn bản khoảng giá đã xác định.

en: Displays served cities, postal codes, and radius.
vi: Hiển thị thành phố phục vụ, mã bưu chính và bán kính.

en: Displays special-hours lines.
vi: Hiển thị dòng giờ đặc biệt.

en: Distinct messaging gives users more reasons to click.
vi: Thông điệp khác biệt cho người dùng thêm lý do để nhấp.

en: Do you want links to your site to display a rich preview when shared on social media?
vi: Bạn có muốn các liên kết đến trang web của mình hiển thị bản xem trước phong phú khi được chia sẻ trên mạng xã hội không?

en: Does your site have multiple authors or use many categories and tags to organize content?
vi: Trang web của bạn có nhiều tác giả hoặc sử dụng nhiều danh mục và thẻ để tổ chức nội dung không?

en: Does your site have multiple language versions or serve users in different countries?
vi: Trang web của bạn có nhiều phiên bản ngôn ngữ hoặc phục vụ người dùng ở các quốc gia khác nhau không?

en: Does your site publish long-form articles, tutorials, or in-depth knowledge content?
vi: Trang web của bạn có đăng các bài viết dài, hướng dẫn hoặc nội dung kiến thức chuyên sâu không?

en: Does your website represent a business with a physical location?
vi: Trang web của bạn có đại diện cho một doanh nghiệp có địa điểm thực tế không?

en: Does your website sell products or services online?
vi: Trang web của bạn có bán sản phẩm hoặc dịch vụ trực tuyến không?

en: Domain verification
vi: Xác minh tên miền

en: Don't worry — every question is just Yes or No. No technical knowledge needed. It takes about 2 minutes. 😊
vi: Đừng lo lắng — mỗi câu hỏi chỉ là Có hoặc Không. Không cần kiến thức kỹ thuật. Chỉ mất khoảng 2 phút. 😊

en: Done
vi: Xong

en: Dotted
vi: Chấm

en: Download a JSON snapshot of all your current settings. Use this to back up your configuration or transfer it to another site.
vi: Tải xuống ảnh chụp nhanh JSON của tất cả các cài đặt hiện tại của bạn. Dùng để sao lưu cấu hình hoặc chuyển sang trang web khác.

en: Drag any module card to rearrange them. The Settings menu bar reflects this exact order — put your most-used modules up front.
vi: Kéo bất kỳ thẻ mô-đun nào để sắp xếp lại chúng. Thanh menu Cài đặt phản ánh thứ tự chính xác này.

en: Drag cards to reorder Footer NAP output. Drop into hidden blocks to hide a field.
vi: Kéo thẻ để sắp xếp lại đầu ra NAP ở chân trang. Thả vào block ẩn để ẩn trường.

en: Drag cards to target cells. Bottom squares control width span. Left vertical squares control row span from top to bottom.
vi: Kéo thẻ vào ô đích. Ô vuông phía dưới kiểm soát chiều rộng. Ô vuông dọc bên trái kiểm soát chiều cao từ trên xuống dưới.

en: Drag content blocks between zones to control where they appear, and reorder within each zone to set their stacking sequence.
vi: Kéo các khối nội dung giữa các vùng để kiểm soát nơi chúng xuất hiện và sắp xếp lại trong mỗi vùng.

en: Drag modules to reorder
vi: Kéo các mô-đun để sắp xếp lại

en: Drag these panel cards to set the display order of sidebar panels shown in the post editor. The order here is the order there.
vi: Kéo các thẻ bảng điều khiển này để đặt thứ tự hiển thị của các bảng điều khiển thanh bên trong trình soạn thảo.

en: Drag tokens here to build the template.
vi: Kéo token vào đây để xây dựng mẫu.

en: Drop blocks here
vi: Thả khối vào đây

en: Drop blocks here.
vi: Thả block vào đây.

en: Each group must contain exactly one L1 topic before saving the mind map.
vi: Mỗi nhóm phải chứa chính xác một chủ đề L1 trước khi lưu sơ đồ tư duy.

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit Group
vi: Chỉnh sửa nhóm

en: Edit post
vi: Chỉnh sửa bài viết

en: Edit redirect
vi: Chỉnh sửa chuyển hướng

en: Edit selection
vi: Chỉnh sửa lựa chọn

en: Editor Sidebar
vi: Thanh bên trình soạn thảo

en: Email and message title used for daily digest delivery.
vi: Email và tiêu đề tin nhắn dùng cho gửi tóm tắt hằng ngày.

en: Embedded map block controlled by map settings.
vi: Block bản đồ nhúng được kiểm soát bởi cài đặt bản đồ.

en: Enable
vi: Bật

en: Enable %s submissions
vi: Bật gửi %s

en: Enable Article schema in Schema Markup settings.
vi: Bật schema Article trong cài đặt Đánh dấu dữ liệu có cấu trúc.

en: Enable Author SEO
vi: Bật Author SEO

en: Enable Breadcrumbs and the BreadcrumbList schema output.
vi: Bật Breadcrumbs và đầu ra schema BreadcrumbList.

en: Enable Debug Mode
vi: Bật chế độ gỡ lỗi

en: Enable Discord
vi: Bật Discord

en: Enable Email
vi: Bật Email

en: Enable Instant Indexing
vi: Bật lập chỉ mục tức thì

en: Enable Local SEO output
vi: Bật đầu ra Local SEO

en: Enable Markdown output
vi: Bật đầu ra Markdown

en: Enable Open Graph
vi: Bật Open Graph

en: Enable RSS signature
vi: Bật chữ ký RSS

en: Enable Taxonomy SEO
vi: Bật Taxonomy SEO

en: Enable Teams
vi: Bật Teams

en: Enable Telegram
vi: Bật Telegram

en: Enable Twitter Cards
vi: Bật Twitter Cards

en: Enable WooCommerce SEO
vi: Bật WooCommerce SEO

en: Enable WooCommerce SEO output for product metadata. Product schema is provided by WooCommerce native output.
vi: Bật đầu ra WooCommerce SEO cho siêu dữ liệu sản phẩm. Schema Product được cung cấp bởi đầu ra gốc WooCommerce.

en: Enable WordPress previous and next override in Settings to use ordering links.
vi: Bật ghi đè trước và sau của WordPress trong Cài đặt để sử dụng liên kết sắp xếp.

en: Enable at least one module to configure its settings.
vi: Bật ít nhất một mô-đun để cấu hình cài đặt.

en: Enable automatic %s injection
vi: Bật chèn %s tự động

en: Enable automatic breadcrumbs injection
vi: Bật chèn đường dẫn điều hướng tự động

en: Enable branch
vi: Bật chi nhánh

en: Enable channels and open each card to configure delivery details.
vi: Bật kênh và mở từng thẻ để cấu hình chi tiết gửi.

en: Enable daily digest
vi: Bật tóm tắt hằng ngày

en: Enable default robots meta
vi: Bật thẻ meta robots mặc định

en: Enable extension
vi: Bật tiện ích mở rộng

en: Enable geo tags
vi: Bật thẻ địa lý

en: Enable llms.txt output
vi: Bật đầu ra llms.txt

en: Enable manual %s injection
vi: Bật chèn %s thủ công

en: Enable manual breadcrumbs output
vi: Bật xuất đường dẫn điều hướng thủ công

en: Enable or disable features to customize the Settings page.
vi: Bật hoặc tắt tính năng để tùy chỉnh trang Cài đặt.

en: Enable related post suggestions
vi: Bật gợi ý bài viết liên quan

en: Enable template function, shortcode, and block output for breadcrumb trail rendering.
vi: Bật xuất qua hàm mẫu, shortcode và block để hiển thị đường dẫn điều hướng.

en: Enable term-level SEO overrides and choose which taxonomies are managed.
vi: Bật ghi đè SEO cấp thuật ngữ và chọn phân loại nào được quản lý.

en: Enable this day and adjust open/close time.
vi: Bật ngày này và điều chỉnh giờ mở/đóng cửa.

en: Enable this to show a panel in the editor where you can add descriptions, instructions, or prompts for LLM agents.
vi: Bật để hiển thị bảng trong trình soạn thảo nơi bạn có thể thêm mô tả, hướng dẫn hoặc prompt cho tác tử LLM.

en: Enable this when your SMTP server requires username and password.
vi: Bật khi máy chủ SMTP yêu cầu tên người dùng và mật khẩu.

en: Enable underline styling for breadcrumb links.
vi: Bật kiểu gạch chân cho liên kết đường dẫn điều hướng.

en: Enable which engines receive submissions and review their endpoints. Bing can notify other search engines, so enabling only Bing can reduce extra requests.
vi: Bật các công cụ nhận gửi và xem lại endpoint. Bing có thể thông báo cho các công cụ tìm kiếm khác, vì vậy chỉ bật Bing có thể giảm yêu cầu thừa.

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Enabled Taxonomies
vi: Phân loại đã bật

en: Enabled by %s
vi: Được bật bởi %s

en: Enabled override set.
vi: Đã đặt ghi đè bật.

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Engine
vi: Công cụ

en: Engines
vi: Công cụ

en: Ensure the canonical points to the main URL of the page.
vi: Đảm bảo URL chuẩn tắc trỏ đến URL chính của trang.

en: Enter a published post ID for markdown preview/export.
vi: Nhập ID bài viết đã xuất bản để xem trước/xuất markdown.

en: Enter a valid URL (including http/https).
vi: Nhập URL hợp lệ (bao gồm http/https).

en: Enter at least one URL.
vi: Nhập ít nhất một URL.

en: Enter full screen
vi: Vào chế độ toàn màn hình

en: Enter group name
vi: Nhập tên nhóm

en: Enter the target chat ID where daily reports should be sent.
vi: Nhập ID cuộc trò chuyện đích để gửi báo cáo hằng ngày.

en: Error
vi: Lỗi

en: Error: %s.
vi: Lỗi: %s.

en: Every L2 or L3 topic must reference a valid parent in the same group.
vi: Mỗi chủ đề L2 hoặc L3 phải tham chiếu đến phần tử cha hợp lệ trong cùng nhóm.

en: Exact match
vi: Khớp chính xác

en: Example post
vi: Bài viết mẫu

en: Example: Emergency plumbing
vi: Ví dụ: Sửa ống nước khẩn cấp

en: Example: Plumbing and Home Repair Services
vi: Ví dụ: Dịch vụ sửa ống nước và sửa chữa nhà

en: Example: TW-TPE
vi: Ví dụ: TW-TPE

en: Example: Taipei
vi: Ví dụ: Taipei

en: Excerpt
vi: Đoạn trích

en: Exclude auto-selected posts with fewer words than this value.
vi: Loại trừ bài viết tự động chọn có ít từ hơn giá trị này.

en: Exclude empty taxonomies
vi: Loại trừ phân loại trống

en: Exclude headings
vi: Loại trừ tiêu đề

en: Exclude noindex
vi: Loại trừ noindex

en: Exclude password-protected
vi: Loại trừ bài được bảo vệ bằng mật khẩu

en: Exclude patterns
vi: Mẫu loại trừ

en: Exclude posts below word count
vi: Loại trừ bài viết dưới số từ

en: Exclusions
vi: Loại trừ

en: Exit full screen
vi: Thoát chế độ toàn màn hình

en: Expand suggestions
vi: Mở rộng gợi ý

en: Expand the content with examples, steps, or FAQs.
vi: Mở rộng nội dung bằng ví dụ, bước thực hiện hoặc FAQ.

en: Export
vi: Xuất

en: Export or import all plugin settings, and configure what data is removed when the plugin is uninstalled.
vi: Xuất hoặc nhập tất cả cài đặt plugin và cấu hình dữ liệu nào sẽ bị xóa khi gỡ cài đặt.

en: Export settings
vi: Xuất cài đặt

en: Exporting…
vi: Đang xuất…

en: Expose clean markdown output from published content for AI clients.
vi: Cung cấp đầu ra markdown gọn từ nội dung đã xuất bản cho ứng dụng AI.

en: Extension
vi: Tiện ích mở rộng

en: Extension selections override the base llms.txt selections when used.
vi: Lựa chọn tiện ích mở rộng ghi đè lựa chọn llms.txt cơ sở khi được sử dụng.

en: Extensions
vi: Tiện ích mở rộng

en: External
vi: Bên ngoài

en: External link count
vi: Số liên kết ngoài

en: External links
vi: Liên kết ngoài

en: External links at least %d
vi: Liên kết ngoài ít nhất %d

en: External links show credibility and provide references.
vi: Liên kết ngoài thể hiện sự đáng tin cậy và cung cấp tài liệu tham khảo.

en: External links use rel attributes
vi: Liên kết ngoài sử dụng thuộc tính rel

en: Extra directives
vi: Chỉ thị bổ sung

en: Fade color
vi: Màu mờ dần

en: Fade mask
vi: Lớp phủ mờ dần

en: Failed
vi: Thất bại

en: Failed jobs
vi: Công việc thất bại

en: Failed to copy to clipboard.
vi: Sao chép vào bộ nhớ tạm thất bại.

en: Failed to copy.
vi: Sao chép thất bại.

en: Failed to disable debug mode.
vi: Tắt chế độ gỡ lỗi thất bại.

en: Failed to enable debug mode.
vi: Bật chế độ gỡ lỗi thất bại.

en: Failed to load %s records.
vi: Tải bản ghi %s thất bại.

en: Failed to load 404 stats.
vi: Tải thống kê 404 thất bại.

en: Failed to load debug info.
vi: Tải thông tin gỡ lỗi thất bại.

en: Failed to load markdown preview.
vi: Tải xem trước markdown thất bại.

en: Failed to load notify logs.
vi: Tải nhật ký thông báo thất bại.

en: Failed to load preview.
vi: Tải xem trước thất bại.

en: Failed to load settings.
vi: Tải cài đặt thất bại.

en: Failed to load snapshots.
vi: Tải bản chụp thất bại.

en: Failed to rebuild markdown snapshots.
vi: Xây dựng lại bản chụp markdown thất bại.

en: Failed to save Link Suggestions settings.
vi: Lưu cài đặt Gợi ý liên kết thất bại.

en: Failed to save changes.
vi: Lưu thay đổi thất bại.

en: Failed to save preferences.
vi: Không thể lưu tùy chọn.

en: Failed to save settings.
vi: Lưu cài đặt thất bại.

en: Failed to send digest.
vi: Gửi tóm tắt thất bại.

en: Failed to test channel.
vi: Kiểm tra kênh thất bại.

en: Failed to update 404 record.
vi: Cập nhật bản ghi 404 thất bại.

en: Failed to update debug level.
vi: Cập nhật mức gỡ lỗi thất bại.

en: Failed to update editor mode.
vi: Cập nhật chế độ trình soạn thảo thất bại.

en: Failed to update selected records.
vi: Cập nhật bản ghi đã chọn thất bại.

en: Fallback description for products without custom SEO description.
vi: Mô tả dự phòng cho sản phẩm không có mô tả SEO tùy chỉnh.

en: Fallback image used when a post has no featured image. Set to 0 to disable.
vi: Hình ảnh dự phòng khi bài viết không có ảnh đại diện. Đặt 0 để tắt.

en: Fallback redirect
vi: Chuyển hướng dự phòng

en: Fallback title for products without custom SEO title.
vi: Tiêu đề dự phòng cho sản phẩm không có tiêu đề SEO tùy chỉnh.

en: Feature checks
vi: Kiểm tra tính năng

en: Featured image
vi: Ảnh đại diện

en: Featured topics
vi: Chủ đề nổi bật

en: Field font size
vi: Kích thước chữ trường

en: Field text color
vi: Màu chữ trường

en: File path
vi: Đường dẫn tệp

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Find related posts while you edit.
vi: Tìm bài viết liên quan khi bạn chỉnh sửa.

en: Finding suggestions…
vi: Đang tìm gợi ý…

en: Fine-tune which links appear in the chain.
vi: Tinh chỉnh liên kết nào hiển thị trong chuỗi.

en: Flesch reading ease >= %d (non-CJK)
vi: Chỉ số dễ đọc Flesch >= %d (không phải CJK)

en: Focus Keyphrase
vi: Từ khóa trọng tâm

en: Focus keyphrase
vi: Từ khóa trọng tâm

en: Focus keyphrase appears too often.
vi: Từ khóa trọng tâm xuất hiện quá nhiều.

en: Focus keyphrase density
vi: Mật độ từ khóa trọng tâm

en: Focus keyphrase density %1$s%%-%2$s%%
vi: Mật độ từ khóa trọng tâm %1$s%%-%2$s%%

en: Focus keyphrase density is 0%. Add it naturally to the content.
vi: Mật độ từ khóa trọng tâm là 0%. Thêm tự nhiên vào nội dung.

en: Focus keyphrase density is in range (0.5%–2%).
vi: Mật độ từ khóa trọng tâm nằm trong phạm vi (0,5%–2%).

en: Focus keyphrase is not set.
vi: Chưa đặt từ khóa trọng tâm.

en: Focus keyphrase not set for description.
vi: Chưa đặt từ khóa trọng tâm cho mô tả.

en: Focus keyphrase not set for title.
vi: Chưa đặt từ khóa trọng tâm cho tiêu đề.

en: Follow
vi: Theo dõi

en: Following
vi: Đang follow

en: Font color
vi: Màu chữ

en: Font size
vi: Kích thước chữ

en: Font size used for each Topic Cluster link.
vi: Kích thước chữ cho mỗi liên kết Topic Cluster.

en: Font style
vi: Kiểu chữ

en: Footer
vi: Chân trang

en: Footer NAP
vi: NAP chân trang

en: Footer NAP CSS
vi: CSS NAP chân trang

en: Footer NAP HTML
vi: HTML NAP chân trang

en: Footer NAP is empty with current settings.
vi: NAP chân trang trống với cài đặt hiện tại.

en: Footer NAP preview
vi: Xem trước NAP chân trang

en: Footer columns
vi: Số cột chân trang

en: For best consistency, save the post before comparing scores.
vi: Để có kết quả nhất quán nhất, hãy lưu bài viết trước khi so sánh điểm.

en: For example, a WooCommerce store or any site with a shopping cart.
vi: Ví dụ, cửa hàng WooCommerce hoặc bất kỳ trang web nào có giỏ hàng.

en: For example, a blog, technical documentation site, or educational platform.
vi: Ví dụ, một blog, trang tài liệu kỹ thuật hoặc nền tảng giáo dục.

en: For example, a restaurant, clinic, law firm, gym, or retail store.
vi: Ví dụ, nhà hàng, phòng khám, công ty luật, phòng tập gym hoặc cửa hàng bán lẻ.

en: For example, separate English and Spanish versions, or different URLs targeting different regions.
vi: Ví dụ, các phiên bản tiếng Anh và tiếng Tây Ban Nha riêng biệt, hoặc các URL khác nhau nhắm đến các khu vực khác nhau.

en: Force Classic Editor
vi: Buộc dùng Classic Editor

en: Friday
vi: Thứ Sáu

en: From Email
vi: Email gửi

en: From Name
vi: Tên người gửi

en: Front-end output
vi: Đầu ra giao diện

en: Full reindex queued. We will refresh suggestions in the background.
vi: Đã xếp hàng lập chỉ mục lại toàn bộ. Chúng tôi sẽ làm mới gợi ý trong nền.

en: Full snippets look more professional and improve engagement.
vi: Đoạn trích đầy đủ trông chuyên nghiệp hơn và cải thiện tương tác.

en: Gap
vi: Khoảng cách

en: Gap between blocks (px)
vi: Khoảng cách giữa các khối (px)

en: Generate AI-friendly markdown from published content.
vi: Tạo markdown thân thiện AI từ nội dung đã xuất bản.

en: Generate a linked outline of headings inside your content.
vi: Tạo dàn ý có liên kết từ tiêu đề trong nội dung.

en: Generate a navigable outline of headings and control where it appears in your content.
vi: Tạo dàn ý điều hướng từ tiêu đề và kiểm soát vị trí hiển thị trong nội dung.

en: Generates Person schema for every author page to establish authorship identity and strengthen the E-E-A-T signals Google increasingly factors into rankings.
vi: Tạo schema Person cho mỗi trang tác giả để thiết lập danh tính tác giả và củng cố các tín hiệu E-E-A-T.

en: Generates a WebSite graph with search action data pulled from your site.
vi: Tạo biểu đồ WebSite với dữ liệu hành động tìm kiếm lấy từ trang web.

en: Geo meta tags
vi: Thẻ meta địa lý

en: Geo place name
vi: Tên địa danh

en: Geo region code
vi: Mã vùng địa lý

en: Geo tags are disabled.
vi: Thẻ địa lý đã bị tắt.

en: GeoCircle radius. Uses the Map latitude/longitude as center point.
vi: Bán kính GeoCircle. Sử dụng vĩ độ/kinh độ bản đồ làm tâm.

en: Get started →
vi: Bắt đầu →

en: Global output switch. When disabled, WooCommerce SEO metadata is not rendered.
vi: Công tắc đầu ra toàn cục. Khi tắt, siêu dữ liệu WooCommerce SEO không được hiển thị.

en: Global settings migration
vi: Di chuyển cài đặt toàn cục

en: Go to the sections you use most, or check your site's overall SEO status.
vi: Đi đến các phần bạn dùng nhiều nhất, hoặc kiểm tra trạng thái SEO tổng thể của trang web.

en: Good
vi: Tốt

en: Google Maps URL
vi: URL Google Maps

en: Google verification
vi: Xác minh Google

en: Got it
vi: Đã hiểu

en: Got it, don't show again
vi: Đã hiểu, đừng hiển thị lại

en: Great job! No suggestions right now.
vi: Tuyệt vời! Không có gợi ý nào lúc này.

en: Grid
vi: Lưới

en: Group
vi: Nhóm

en: Group #%d
vi: Nhóm #%d

en: Group created.
vi: Đã tạo nhóm.

en: Group name is required.
vi: Tên nhóm là bắt buộc.

en: Group not found.
vi: Không tìm thấy nhóm.

en: Group removed.
vi: Đã xóa nhóm.

en: Group updated.
vi: Đã cập nhật nhóm.

en: Group:
vi: Nhóm:

en: Grouped
vi: Đã nhóm

en: Groups
vi: Nhóm

en: H2/H3 count between %1$d and %2$d
vi: Số H2/H3 trong khoảng %1$d đến %2$d

en: HTML Sample
vi: Mẫu HTML

en: HTTP %d received.
vi: Đã nhận HTTP %d.

en: HTTP status
vi: Trạng thái HTTP

en: Has your site ever changed its URL structure, or do you know some links lead to 404 pages?
vi: Trang web của bạn đã từng thay đổi cấu trúc URL chưa, hoặc bạn có biết một số liên kết dẫn đến trang 404 không?

en: Head Sample
vi: Mẫu Head

en: Head tag output
vi: Đầu ra thẻ Head

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Header (5) + Main Content Left (3) + Sidebar Right (2)
vi: Tiêu đề (5) + Nội dung chính bên trái (3) + Thanh bên phải (2)

en: Header (5) + Sidebar Left (2) + Main Content Right (3)
vi: Tiêu đề (5) + Thanh bên trái (2) + Nội dung chính bên phải (3)

en: Heading level
vi: Cấp tiêu đề

en: Heading levels
vi: Cấp tiêu đề

en: Help search engines pick the right language URL for each visitor.
vi: Giúp công cụ tìm kiếm chọn URL ngôn ngữ phù hợp cho mỗi khách truy cập.

en: Helps avoid link spam signals and keeps compliance clean.
vi: Giúp tránh tín hiệu liên kết spam và duy trì tuân thủ.

en: Helps search engines connect sections to the main theme.
vi: Giúp công cụ tìm kiếm kết nối các phần với chủ đề chính.

en: Helps the page rank for more specific queries.
vi: Giúp trang xếp hạng cho truy vấn cụ thể hơn.

en: Helps you manage a topic cluster structure (pillar → cluster → supporting articles) and automatically renders a topic navigation block within posts, making it easy for readers to explore related content while signaling topical depth to Google.
vi: Giúp bạn quản lý cấu trúc cụm chủ đề và tự động hiển thị khối điều hướng chủ đề trong các bài đăng.

en: Hidden blocks
vi: Block ẩn

en: Hidden selections staging area
vi: Vùng tạm lựa chọn ẩn

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide block
vi: Ẩn block

en: Hide snippets
vi: Ẩn đoạn trích

en: Hide taxonomy parents
vi: Ẩn phân loại cha

en: Hide tips
vi: Ẩn mẹo

en: Hierarchy
vi: Hệ thống phân cấp

en: Hits
vi: Lượt truy cập

en: Home
vi: Trang chủ

en: Home label
vi: Nhãn trang chủ

en: How long to wait before SMTP connection is considered failed.
vi: Thời gian chờ trước khi kết nối SMTP bị coi là thất bại.

en: How often the scanner runs. Set higher on large sites.
vi: Tần suất chạy quét. Đặt cao hơn trên trang web lớn.

en: How to improve
vi: Cách cải thiện

en: Ideal max (%)
vi: Tối đa lý tưởng (%)

en: Ideal min (%)
vi: Tối thiểu lý tưởng (%)

en: Ideal range max
vi: Tối đa phạm vi lý tưởng

en: Ideal range min
vi: Tối thiểu phạm vi lý tưởng

en: If available, enter your official tax ID to improve search engine trust signals.
vi: Nếu có, nhập mã số thuế chính thức để cải thiện tín hiệu tin cậy với công cụ tìm kiếm.

en: If your site has many articles,
vi: Nếu trang web có nhiều bài viết,

en: If your site welcomes automated AI agents, such as auto-purchase flows, describe the process here.
vi: Nếu trang web chào đón tác tử AI tự động, như quy trình mua hàng tự động, hãy mô tả quy trình tại đây.

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Ignore query params
vi: Bỏ qua tham số truy vấn

en: Ignore selected
vi: Bỏ qua đã chọn

en: Ignored
vi: Đã bỏ qua

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Image SEO
vi: SEO hình ảnh

en: Image URL
vi: URL hình ảnh

en: Image border radius
vi: Bo góc hình ảnh

en: Image size
vi: Kích thước hình ảnh

en: Images support understanding and break up long text.
vi: Hình ảnh hỗ trợ hiểu nội dung và chia nhỏ văn bản dài.

en: Import
vi: Nhập

en: Import AIOSEO global templates, organization schema, social defaults, and breadcrumbs.
vi: Nhập mẫu toàn cục AIOSEO, schema tổ chức, mặc định mạng xã hội và đường dẫn điều hướng.

en: Import AIOSEO per-post metadata (titles, descriptions, canonicals, social overrides, and robots).
vi: Nhập siêu dữ liệu AIOSEO theo bài viết (tiêu đề, mô tả, URL chuẩn tắc, ghi đè mạng xã hội và robots).

en: Import Coordinates from Google Maps URL
vi: Nhập tọa độ từ URL Google Maps

en: Import SEOPress per-post metadata (titles, descriptions, canonicals, social overrides, and robots).
vi: Nhập siêu dữ liệu SEOPress theo bài viết (tiêu đề, mô tả, URL chuẩn tắc, ghi đè mạng xã hội và robots).

en: Import SEOPress templates, social defaults, organization schema, and breadcrumbs.
vi: Nhập mẫu SEOPress, mặc định mạng xã hội, schema tổ chức và đường dẫn điều hướng.

en: Import failed. Please check the file and try again.
vi: Nhập không thành công. Vui lòng kiểm tra tệp và thử lại.

en: Import global defaults such as title templates, organization schema, and social defaults.
vi: Nhập mặc định toàn cục như mẫu tiêu đề, schema tổ chức và mặc định mạng xã hội.

en: Import global defaults such as title templates, schema organization, and social defaults.
vi: Nhập mặc định toàn cục như mẫu tiêu đề, schema tổ chức và mặc định mạng xã hội.

en: Import per-post SEO metadata (titles, descriptions, social overrides, and canonicals).
vi: Nhập siêu dữ liệu SEO theo bài viết (tiêu đề, mô tả, ghi đè mạng xã hội và URL chuẩn tắc).

en: Import per-post SEO metadata (titles, descriptions, social overrides, and schema).
vi: Nhập siêu dữ liệu SEO theo bài viết (tiêu đề, mô tả, ghi đè mạng xã hội và schema).

en: Import post metadata, social defaults, schema settings, breadcrumbs, and redirects.
vi: Nhập siêu dữ liệu bài viết, mặc định mạng xã hội, cài đặt schema, đường dẫn điều hướng và chuyển hướng.

en: Import post titles, descriptions, social overrides, and schema settings.
vi: Nhập tiêu đề, mô tả, ghi đè mạng xã hội và cài đặt schema bài viết.

en: Import post-level redirects from SEOPress and add them to Airygen Redirects.
vi: Nhập chuyển hướng cấp bài viết từ SEOPress và thêm vào Airygen Redirects.

en: Import redirects from All-in-One SEO Pack and add them to Airygen Redirects.
vi: Nhập chuyển hướng từ All-in-One SEO Pack và thêm vào Airygen Redirects.

en: Import redirects from Rank Math and add them to Airygen Redirects.
vi: Nhập chuyển hướng từ Rank Math và thêm vào Airygen Redirects.

en: Import redirects saved per post in Yoast and add them to Airygen Redirects.
vi: Nhập chuyển hướng đã lưu theo bài viết trong Yoast và thêm vào Airygen Redirects.

en: Import settings
vi: Nhập cài đặt

en: Import titles, descriptions, social overrides, breadcrumbs, and redirect rules.
vi: Nhập tiêu đề, mô tả, ghi đè mạng xã hội, đường dẫn điều hướng và quy tắc chuyển hướng.

en: Importing…
vi: Đang nhập…

en: Improved clarity boosts dwell time and user satisfaction.
vi: Độ rõ ràng cải thiện giúp tăng thời gian ở lại và sự hài lòng của người dùng.

en: Improves accessibility and adds extra relevance signals.
vi: Cải thiện khả năng truy cập và thêm tín hiệu liên quan.

en: Improves readability and keeps users engaged longer.
vi: Cải thiện khả năng đọc và giữ người dùng tương tác lâu hơn.

en: Improves site structure and can pass authority to key pages.
vi: Cải thiện cấu trúc trang web và có thể chuyển uy tín cho các trang quan trọng.

en: Improves topical relevance and makes the result more recognizable.
vi: Cải thiện tính liên quan chủ đề và giúp kết quả dễ nhận biết hơn.

en: In-Article Content Order
vi: Thứ tự Nội dung Trong Bài viết

en: Include /llms.txt and enabled extensions in the XML sitemap index.
vi: Bao gồm /llms.txt và tiện ích mở rộng đã bật trong chỉ mục sơ đồ trang web XML.

en: Include KML in sitemap
vi: Bao gồm KML trong sơ đồ trang web

en: Include YAML front matter
vi: Bao gồm YAML front matter

en: Include author details in Article graph
vi: Bao gồm chi tiết tác giả trong biểu đồ Article

en: Include the Posts page before archive items when a static blog page is set.
vi: Bao gồm trang Bài viết trước các mục lưu trữ khi đã đặt trang blog tĩnh.

en: Include the current page as the final breadcrumb (also affects the JSON-LD breadcrumb list).
vi: Bao gồm trang hiện tại làm đường dẫn điều hướng cuối cùng (cũng ảnh hưởng đến danh sách breadcrumb JSON-LD).

en: Include x-default
vi: Bao gồm x-default

en: Include your focus keyphrase naturally near the start of the title.
vi: Bao gồm từ khóa trọng tâm tự nhiên gần đầu tiêu đề.

en: Included post types
vi: Loại bài viết được bao gồm

en: Includes Organization/LocalBusiness JSON-LD based on the details above.
vi: Bao gồm JSON-LD Organization/LocalBusiness dựa trên thông tin ở trên.

en: Including the focus phrase helps confirm the page topic.
vi: Bao gồm cụm từ trọng tâm giúp xác nhận chủ đề trang.

en: Including the focus phrase in the URL reinforces relevance.
vi: Bao gồm cụm từ trọng tâm trong URL tăng cường tính liên quan.

en: Including the keyphrase in a subheading reinforces the main topic.
vi: Bao gồm từ khóa trọng tâm trong tiêu đề phụ củng cố chủ đề chính.

en: Including the keyphrase in one image alt text reinforces the topic.
vi: Bao gồm từ khóa trọng tâm trong văn bản alt một hình ảnh củng cố chủ đề.

en: Incoming internal links
vi: Liên kết nội bộ đến

en: Indent
vi: Thụt lề

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Index status
vi: Trạng thái chỉ mục

en: Index strategy
vi: Chiến lược lập chỉ mục

en: IndexNow key missing. Generate a key in Settings.
vi: Thiếu khóa IndexNow. Tạo khóa trong Cài đặt.

en: IndexNow requires a key file. Paste an existing key or generate a new one.
vi: IndexNow yêu cầu tệp khóa. Dán khóa hiện có hoặc tạo khóa mới.

en: Indexed
vi: Đã lập chỉ mục

en: Indexing
vi: Lập chỉ mục

en: Indexing directive
vi: Chỉ thị lập chỉ mục

en: Indexing updates automatically when you save content. Reindex only when you enable Link Suggestions for the first time or add new post types.
vi: Lập chỉ mục cập nhật tự động khi bạn lưu nội dung. Chỉ lập chỉ mục lại khi bạn bật Gợi ý liên kết lần đầu hoặc thêm loại bài viết mới.

en: Info
vi: Thông tin

en: Inherit Open Graph image
vi: Kế thừa hình ảnh Open Graph

en: Inherit default
vi: Kế thừa mặc định

en: Inherit default (%s)
vi: Kế thừa mặc định (%s)

en: Injected CSS
vi: CSS được chèn

en: Insert
vi: Chèn

en: Insert Airygen breadcrumb output.
vi: Chèn đầu ra đường dẫn điều hướng Airygen.

en: Insert TOC
vi: Chèn mục lục

en: Insert position
vi: Vị trí chèn

en: Insert the Airygen TOC block.
vi: Chèn block mục lục Airygen.

en: Inserted between token values when you add %s. One space is added on both sides automatically.
vi: Được chèn giữa các giá trị token khi bạn thêm %s. Một khoảng trắng được tự động thêm ở hai bên.

en: Inserts the post excerpt.
vi: Chèn đoạn trích bài viết.

en: Inserts the post title.
vi: Chèn tiêu đề bài viết.

en: Inserts the title separator from the template settings.
vi: Chèn dấu phân cách tiêu đề từ cài đặt mẫu.

en: Inserts your site name.
vi: Chèn tên trang web.

en: Inserts your site tagline.
vi: Chèn khẩu hiệu trang web.

en: Instant Indexing
vi: Lập chỉ mục tức thì

en: Internal
vi: Nội bộ

en: Internal (blue) / External (orange) / Incoming (green) / Broken (black) links
vi: Liên kết Nội bộ (xanh dương) / Ngoài (cam) / Đến (xanh lá) / Hỏng (đen)

en: Internal link count
vi: Số liên kết nội bộ

en: Internal links
vi: Liên kết nội bộ

en: Internal links between %1$d and %2$d
vi: Liên kết nội bộ trong khoảng %1$d đến %2$d

en: Internal links help users and search engines discover related pages.
vi: Liên kết nội bộ giúp người dùng và công cụ tìm kiếm khám phá trang liên quan.

en: Intro
vi: Giới thiệu

en: Intro includes focus keyphrase
vi: Phần giới thiệu có chứa từ khóa trọng tâm

en: Invalid action.
vi: Hành động không hợp lệ.

en: Invalid import payload.
vi: Tải trọng nhập không hợp lệ.

en: Invalid log id.
vi: ID nhật ký không hợp lệ.

en: Invalid notify channel.
vi: Kênh thông báo không hợp lệ.

en: Invalid post ID.
vi: ID bài viết không hợp lệ.

en: Invalid post identifier.
vi: Mã định danh bài viết không hợp lệ.

en: Invalid settings payload.
vi: Dữ liệu cài đặt không hợp lệ.

en: Invalid topic cluster level.
vi: Cấp độ cụm chủ đề không hợp lệ.

en: Invalid uninstall preferences payload.
vi: Tải trọng tùy chọn gỡ cài đặt không hợp lệ.

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Items per sitemap page
vi: Mục mỗi trang sơ đồ trang web

en: JSON-LD Preview
vi: Xem trước JSON-LD

en: JSON-LD is empty. Check Schema settings and enable the graphs you need.
vi: JSON-LD trống. Kiểm tra cài đặt Schema và bật các biểu đồ bạn cần.

en: JSON-LD preview generated from current settings. This is the structured data format printed in page source.
vi: Xem trước JSON-LD được tạo từ cài đặt hiện tại. Đây là định dạng dữ liệu có cấu trúc in trong mã nguồn trang.

en: Japan Travel Guide
vi: Hướng dẫn du lịch Nhật Bản

en: Keep digest logs for this many days before automatic cleanup.
vi: Giữ nhật ký tóm tắt trong số ngày này trước khi tự động dọn dẹp.

en: Keep it roughly 140–160 characters and prioritize the main benefit.
vi: Giữ khoảng 140–160 ký tự và ưu tiên lợi ích chính.

en: Keep one H1 that matches the page topic, and use H2/H3 for sections.
vi: Giữ một H1 phù hợp với chủ đề trang, và dùng H2/H3 cho các phần.

en: Keeps content natural while still covering long-tail queries.
vi: Giữ nội dung tự nhiên trong khi vẫn bao phủ truy vấn đuôi dài.

en: Key detected
vi: Đã phát hiện khóa

en: Key file responded with HTTP %d.
vi: Tệp khóa phản hồi với HTTP %d.

en: Key location URL
vi: URL vị trí khóa

en: Key missing
vi: Thiếu khóa

en: Keyphrase density shows how often the main topic appears.
vi: Mật độ từ khóa trọng tâm cho thấy chủ đề chính xuất hiện thường xuyên như thế nào.

en: Keyphrase preview
vi: Xem trước từ khóa trọng tâm

en: Keyphrases
vi: Từ khóa trọng tâm

en: L1 (Pillar)
vi: L1 (Trụ cột)

en: L1 article output
vi: Đầu ra bài viết L1

en: L1 relation link description must not contain %s.
vi: Mô tả liên kết quan hệ L1 không được chứa %s.

en: L1 — Pillar
vi: L1 — Trụ cột

en: L2 (Cluster)
vi: L2 (Cụm)

en: L2 article output
vi: Đầu ra bài viết L2

en: L2 relation link description must contain exactly one %s.
vi: Mô tả liên kết quan hệ L2 phải chứa đúng một %s.

en: L2 topics must be linked to an L1 parent.
vi: Chủ đề L2 phải được liên kết với phần tử cha L1.

en: L2 topics must reference an L1 parent.
vi: Chủ đề L2 phải tham chiếu đến phần tử cha L1.

en: L2 — Cluster
vi: L2 — Cụm

en: L3 (Support)
vi: L3 (Hỗ trợ)

en: L3 article output
vi: Đầu ra bài viết L3

en: L3 ordering is only allowed within the same parent L2.
vi: Sắp xếp L3 chỉ được phép trong cùng phần tử cha L2.

en: L3 ordering links must stay within the same parent topic.
vi: Liên kết sắp xếp L3 phải nằm trong cùng chủ đề cha.

en: L3 ordering only works within the same L2 parent.
vi: Sắp xếp L3 chỉ hoạt động trong cùng phần tử cha L2.

en: L3 relation link description must contain exactly one %s.
vi: Mô tả liên kết quan hệ L3 phải chứa đúng một %s.

en: L3 topics must be linked to an L2 parent.
vi: Chủ đề L3 phải được liên kết với phần tử cha L2.

en: L3 topics must reference an L2 parent.
vi: Chủ đề L3 phải tham chiếu đến phần tử cha L2.

en: L3 — Support
vi: L3 — Hỗ trợ

en: LLMs.txt cache cleared.
vi: Đã xóa bộ nhớ đệm LLMs.txt.

en: Label color
vi: Màu nhãn

en: Label font size
vi: Kích thước chữ nhãn

en: Label typography
vi: Kiểu chữ nhãn

en: Label used for the homepage breadcrumb.
vi: Nhãn dùng cho đường dẫn điều hướng trang chủ.

en: Labels
vi: Nhãn

en: Language URL
vi: URL ngôn ngữ

en: Language Versions
vi: Phiên bản ngôn ngữ

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Laptop
vi: Máy tính xách tay

en: Large
vi: Lớn

en: Large (best quality)
vi: Lớn (chất lượng tốt nhất)

en: Large sites should keep this lower to avoid memory issues on crawl.
vi: Trang web lớn nên giữ giá trị này thấp hơn để tránh vấn đề bộ nhớ khi thu thập dữ liệu.

en: Last checked: %s
vi: Kiểm tra lần cuối: %s

en: Last run
vi: Chạy lần cuối

en: Last seen
vi: Lần cuối thấy

en: Last synced
vi: Đồng bộ lần cuối

en: Latest run
vi: Lần chạy mới nhất

en: Latitude
vi: Vĩ độ

en: Launch
vi: Khởi chạy

en: Layout
vi: Bố cục

en: Layout area
vi: Vùng bố cục

en: Layout template
vi: Mẫu bố cục

en: Leave blank to use the permalink WordPress generates.
vi: Để trống để sử dụng đường dẫn cố định WordPress tạo.

en: Leave empty to use the default taxonomy archive URL.
vi: Để trống để sử dụng URL trang lưu trữ phân loại mặc định.

en: Left
vi: Trái

en: Left and right nodes are required.
vi: Cần có nút trái và phải.

en: Left sidebar
vi: Thanh bên trái

en: Left/right ordering updated in draft.
vi: Đã cập nhật thứ tự trái/phải trong bản nháp.

en: Legal name
vi: Tên pháp lý

en: Lets you customize meta titles and descriptions for taxonomy archive pages and control which ones Google should index, preventing SEO authority from being diluted across low-value pages.
vi: Cho phép bạn tùy chỉnh tiêu đề meta và mô tả cho các trang lưu trữ phân loại và kiểm soát trang nào Google nên lập chỉ mục.

en: Level
vi: Cấp độ

en: Light violet with a modern AI/creative product vibe.
vi: Tím nhạt với phong cách sản phẩm AI/sáng tạo hiện đại.

en: Limits how large image previews can appear in search results.
vi: Giới hạn kích thước xem trước hình ảnh trong kết quả tìm kiếm.

en: Limits how many characters are shown before excerpt text is truncated.
vi: Giới hạn số ký tự hiển thị trước khi đoạn trích bị cắt.

en: Limits simultaneous HTTP requests during a scan.
vi: Giới hạn yêu cầu HTTP đồng thời trong khi quét.

en: Link
vi: Liên kết

en: Link Counter
vi: Bộ đếm liên kết

en: Link Counter must be enabled to gather internal link data.
vi: Bộ đếm liên kết phải được bật để thu thập dữ liệu liên kết nội bộ.

en: Link Suggestions
vi: Gợi ý liên kết

en: Link Suggestions API is not configured.
vi: API Gợi ý liên kết chưa được cấu hình.

en: Link Suggestions is disabled. Enable it in Airygen → Modules.
vi: Gợi ý liên kết đã bị tắt. Bật tại Airygen → Mô-đun.

en: Link Suggestions settings saved.
vi: Đã lưu cài đặt Gợi ý liên kết.

en: Link color
vi: Màu liên kết

en: Link counts listed in order: internal, external, incoming internal, broken links.
vi: Số liên kết liệt kê theo thứ tự: nội bộ, ngoài, nội bộ đến, liên kết hỏng.

en: Link following directive
vi: Chỉ thị follow liên kết

en: Link log
vi: Nhật ký liên kết

en: Link to 1–3 relevant posts or pages using descriptive anchor text.
vi: Liên kết đến 1–3 bài viết hoặc trang liên quan bằng văn bản neo mô tả.

en: Link types to scan
vi: Loại liên kết cần quét

en: Links
vi: Liên kết

en: List
vi: Danh sách

en: Loading %s…
vi: Đang tải %s…

en: Loading logs…
vi: Đang tải nhật ký…

en: Loading records…
vi: Đang tải bản ghi…

en: Loading…
vi: Đang tải…

en: Local SEO
vi: SEO địa phương

en: LocalBusiness JSON-LD
vi: JSON-LD LocalBusiness

en: Location
vi: Vị trí

en: Log in again
vi: Đăng nhập lại

en: Log limit
vi: Giới hạn nhật ký

en: Log retention (days)
vi: Thời gian lưu nhật ký (ngày)

en: Logo URL
vi: URL Logo

en: Logo image used for schema logo ImageObject output.
vi: Hình logo dùng cho đầu ra ImageObject logo schema.

en: Logs
vi: Nhật ký

en: Long sentences are hard to read in CJK languages.
vi: Câu dài khó đọc trong ngôn ngữ CJK.

en: Long-tail density is in range (0.1%%–0.5%% each, total ≤ 2%).
vi: Mật độ từ khóa đuôi dài nằm trong phạm vi (0,1%%–0,5%% mỗi từ, tổng ≤ 2%).

en: Long-tail keyphrase density
vi: Mật độ từ khóa đuôi dài

en: Long-tail keyphrase density %1$s%%-%2$s%% each, total <= %3$s%%
vi: Mật độ từ khóa đuôi dài %1$s%%-%2$s%% mỗi từ, tổng <= %3$s%%

en: Long-tail keyphrases
vi: Từ khóa đuôi dài

en: Long-tail keyphrases should be at least 50 characters away from other keyphrases.
vi: Từ khóa đuôi dài nên cách các từ khóa khác ít nhất 50 ký tự.

en: Long-tail keyphrases should be at least 50 words away from other keyphrases.
vi: Từ khóa đuôi dài nên cách các từ khóa khác ít nhất 50 từ.

en: Long-tail keyphrases spaced %d+ words/chars from other keyphrases
vi: Từ khóa đuôi dài cách %d+ từ/ký tự từ các từ khóa khác

en: Long-tail phrases capture more specific search intent.
vi: Cụm từ đuôi dài nắm bắt ý định tìm kiếm cụ thể hơn.

en: Long-tail spacing distance
vi: Khoảng cách giãn từ khóa đuôi dài

en: Long-tail spacing looks good.
vi: Khoảng cách từ khóa đuôi dài tốt.

en: Longitude
vi: Kinh độ

en: Lower bound for full score.
vi: Giới hạn dưới cho điểm tối đa.

en: Lower bound for warning score.
vi: Giới hạn dưới cho điểm cảnh báo.

en: Luxury
vi: Sang trọng

en: Luxury ($$$$)
vi: Sang trọng ($$$$)

en: Main Content Left (3) + Sidebar Right (2)
vi: Nội dung chính bên trái (3) + Thanh bên phải (2)

en: Main store
vi: Cửa hàng chính

en: Make sure every value exactly matches your Google Business Profile details, character for character.
vi: Đảm bảo mọi giá trị khớp chính xác với chi tiết Google Business Profile, từng ký tự.

en: Make sure the content aligns with the rule and update the page accordingly.
vi: Đảm bảo nội dung phù hợp với quy tắc và cập nhật trang cho phù hợp.

en: Makes the first visible contact item bold.
vi: In đậm mục liên hệ hiển thị đầu tiên.

en: Manage
vi: Quản lý

en: Manage Open Graph and Twitter defaults.
vi: Quản lý mặc định Open Graph và Twitter.

en: Manage URL redirects in priority order: exact → wildcard → regex.
vi: Quản lý chuyển hướng URL theo thứ tự ưu tiên: chính xác → ký tự đại diện → regex.

en: Manage branch list and override branch-specific settings.
vi: Quản lý danh sách chi nhánh và ghi đè cài đặt riêng chi nhánh.

en: Manage category, tag, and taxonomy archive metadata.
vi: Quản lý siêu dữ liệu trang lưu trữ danh mục, thẻ và phân loại.

en: Manage daily digest scheduling and delivery controls.
vi: Quản lý lịch gửi tóm tắt hằng ngày và kiểm soát gửi.

en: Manage feature defaults, global metadata, and redirects from one dashboard.
vi: Quản lý mặc định tính năng, siêu dữ liệu toàn cục và chuyển hướng từ một bảng điều khiển.

en: Manage pillar, cluster, and support relationships for your content.
vi: Quản lý mối quan hệ trụ cột, cụm và hỗ trợ cho nội dung.

en: Manage score calculation actions for existing posts.
vi: Quản lý hành động tính điểm cho các bài viết hiện có.

en: Manage service catalog, service areas, hours, trust signals, and service visibility settings.
vi: Quản lý danh mục dịch vụ, khu vực phục vụ, giờ làm việc, tín hiệu tin cậy và cài đặt hiển thị dịch vụ.

en: Manage the sitemap index and exposed post types. When enabled, Airygen SEO replaces WordPress’ default sitemap.
vi: Quản lý chỉ mục sơ đồ trang web và loại bài viết được hiển thị. Khi bật, Airygen SEO thay thế sơ đồ trang web mặc định của WordPress.

en: Manual
vi: Thủ công

en: Manual submit
vi: Gửi thủ công

en: Map
vi: Bản đồ

en: Map payload must be a JSON object.
vi: Dữ liệu bản đồ phải là đối tượng JSON.

en: Map preview
vi: Xem trước bản đồ

en: Mappings
vi: Ánh xạ

en: Margin
vi: Lề

en: Margin Y
vi: Lề Y

en: Markdown for Agents
vi: Markdown cho tác tử

en: Markdown preview loaded.
vi: Đã tải xem trước Markdown.

en: Mask height
vi: Chiều cao lớp phủ

en: Master switch for LocalBusiness schema, geo tags, and Local SEO shortcodes.
vi: Công tắc chính cho schema LocalBusiness, thẻ địa lý và shortcode Local SEO.

en: Master switch for author archive metadata and schema output.
vi: Công tắc chính cho siêu dữ liệu trang lưu trữ tác giả và đầu ra schema.

en: Master switch for taxonomy archive metadata output.
vi: Công tắc chính cho đầu ra siêu dữ liệu trang lưu trữ phân loại.

en: Match type
vi: Loại khớp

en: Max chars
vi: Ký tự tối đa

en: Max image preview
vi: Xem trước hình ảnh tối đa

en: Max number of submission events per day. Set to 0 for no limit.
vi: Số sự kiện gửi tối đa mỗi ngày. Đặt 0 để không giới hạn.

en: Max requests per run
vi: Yêu cầu tối đa mỗi lần chạy

en: Max time to complete a request before aborting.
vi: Thời gian tối đa để hoàn tất yêu cầu trước khi hủy.

en: Max time to open a connection before aborting.
vi: Thời gian tối đa để mở kết nối trước khi hủy.

en: Max video preview
vi: Xem trước video tối đa

en: Max width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Maximum SEO title pixel width before score fails.
vi: Chiều rộng pixel tối đa tiêu đề SEO trước khi điểm thất bại.

en: Maximum average sentence length
vi: Độ dài câu trung bình tối đa

en: Maximum average sentence length for CJK content.
vi: Độ dài câu trung bình tối đa cho nội dung CJK.

en: Maximum combined long-tail density.
vi: Mật độ tổng hợp tối đa từ khóa đuôi dài.

en: Maximum count
vi: Số lượng tối đa

en: Maximum density for each long-tail phrase.
vi: Mật độ tối đa cho mỗi cụm từ đuôi dài.

en: Maximum internal link count for full score.
vi: Số liên kết nội bộ tối đa để đạt điểm tối đa.

en: Maximum meta description pixel width.
vi: Chiều rộng pixel tối đa mô tả meta.

en: Maximum number of %s records kept in the database.
vi: Số bản ghi %s tối đa được lưu trong cơ sở dữ liệu.

en: Maximum number of H2/H3 headings.
vi: Số tiêu đề H2/H3 tối đa.

en: Meaning
vi: Ý nghĩa

en: Members
vi: Thành viên

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Message content
vi: Nội dung tin nhắn

en: Message subject
vi: Chủ đề tin nhắn

en: Meta Description
vi: Mô tả meta

en: Meta Title
vi: Tiêu đề meta

en: Meta description
vi: Mô tả meta

en: Meta description includes focus keyphrase
vi: Mô tả meta có chứa từ khóa trọng tâm

en: Meta description present
vi: Có mô tả meta

en: Meta description width
vi: Chiều rộng mô tả meta

en: Meta description width %1$d-%2$dpx
vi: Chiều rộng mô tả meta %1$d-%2$dpx

en: Meta tag preview generated from current settings. This is the format printed in the page source.
vi: Xem trước thẻ meta được tạo từ cài đặt hiện tại. Đây là định dạng in trong mã nguồn trang.

en: Meta title
vi: Tiêu đề meta

en: Migration
vi: Di chuyển

en: Migration failed. Please try again.
vi: Di chuyển thất bại. Vui lòng thử lại.

en: Migrations
vi: Di chuyển

en: Min width
vi: Chiều rộng tối thiểu

en: Mind map
vi: Sơ đồ tư duy

en: Mind map items contain invalid post data.
vi: Các mục trong sơ đồ tư duy chứa dữ liệu bài viết không hợp lệ.

en: Mind map reset to last saved state.
vi: Đã đặt lại sơ đồ tư duy về trạng thái đã lưu gần nhất.

en: Mind map saved.
vi: Đã lưu sơ đồ tư duy.

en: Minimum Flesch reading ease score.
vi: Điểm dễ đọc Flesch tối thiểu.

en: Minimum SEO title character length.
vi: Độ dài ký tự tối thiểu tiêu đề SEO.

en: Minimum SEO title pixel width before score fails.
vi: Chiều rộng pixel tối thiểu tiêu đề SEO trước khi điểm thất bại.

en: Minimum characters
vi: Ký tự tối thiểu

en: Minimum count
vi: Số lượng tối thiểu

en: Minimum days to wait before retrying failed submissions.
vi: Số ngày tối thiểu phải chờ trước khi thử lại gửi thất bại.

en: Minimum density for each long-tail phrase.
vi: Mật độ tối thiểu cho mỗi cụm từ đuôi dài.

en: Minimum distance between long-tail phrases and focus terms.
vi: Khoảng cách tối thiểu giữa cụm từ đuôi dài và từ khóa trọng tâm.

en: Minimum external link count required for pass.
vi: Số liên kết ngoài tối thiểu để đạt.

en: Minimum headings
vi: Số tiêu đề tối thiểu

en: Minimum internal link count for full score.
vi: Số liên kết nội bộ tối thiểu để đạt điểm tối đa.

en: Minimum internal links for warning score range.
vi: Số liên kết nội bộ tối thiểu cho phạm vi điểm cảnh báo.

en: Minimum links
vi: Liên kết tối thiểu

en: Minimum meta description pixel width.
vi: Chiều rộng pixel tối thiểu mô tả meta.

en: Minimum number of H2/H3 headings.
vi: Số tiêu đề H2/H3 tối thiểu.

en: Minimum score
vi: Điểm tối thiểu

en: Minimum sentence count before this rule applies.
vi: Số câu tối thiểu trước khi quy tắc này áp dụng.

en: Minimum sentences required
vi: Số câu tối thiểu bắt buộc

en: Minimum spacing (words/chars)
vi: Khoảng cách tối thiểu (từ/ký tự)

en: Minimum word count
vi: Số từ tối thiểu

en: Minimum word count required for pass.
vi: Số từ tối thiểu để đạt.

en: Minimum words
vi: Số từ tối thiểu

en: Mint green tone that feels supportive and stable.
vi: Tông xanh bạc hà mang cảm giác hỗ trợ và ổn định.

en: Missing post parameter.
vi: Thiếu tham số bài viết.

en: Missing settings key in import payload.
vi: Thiếu khóa cài đặt trong tải trọng nhập.

en: Mode
vi: Chế độ

en: Moderate
vi: Vừa phải

en: Moderate ($$)
vi: Vừa phải ($$)

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Monday
vi: Thứ Hai

en: Monitor mode
vi: Chế độ giám sát

en: Monitor outbound URLs for errors once link counting completes.
vi: Giám sát URL ra ngoài để phát hiện lỗi sau khi đếm liên kết hoàn tất.

en: Monitoring
vi: Đang giám sát

en: Monitoring…
vi: Đang giám sát…

en: More complete content tends to perform better for informational queries.
vi: Nội dung đầy đủ hơn có xu hướng hoạt động tốt hơn cho truy vấn thông tin.

en: More modules
vi: Thêm mô-đun

en: Name
vi: Tên

en: Neutral white + light gray with crisp slate text.
vi: Trắng trung tính + xám nhạt với chữ xám đậm sắc nét.

en: News article (NewsArticle)
vi: Bài viết tin tức (NewsArticle)

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Next ordering links must point to the same level in the same group.
vi: Liên kết sắp xếp tiếp theo phải trỏ đến cùng cấp độ trong cùng nhóm.

en: Next →
vi: Tiếp theo →

en: No
vi: Không

en: No %1$s yet. Add %2$s below.
vi: Chưa có %1$s nào. Thêm %2$s ở bên dưới.

en: No %1$s yet. Add %2$s to override %3$s.
vi: Chưa có %1$s nào. Thêm %2$s để ghi đè %3$s.

en: No %1$s yet. Add %2$s to start.
vi: Chưa có %1$s nào. Thêm %2$s để bắt đầu.

en: No %1$s yet. Add one to configure %2$s.
vi: Chưa có %1$s nào. Thêm một mục để cấu hình %2$s.

en: No %s added yet.
vi: Chưa thêm %s nào.

en: No %s found.
vi: Không tìm thấy %s.

en: No %s match the current filters.
vi: Không có %s nào khớp với bộ lọc hiện tại.

en: No %s selected.
vi: Chưa chọn %s nào.

en: No %s yet.
vi: Chưa có %s nào.

en: No IndexNow engines are enabled.
vi: Không có công cụ IndexNow nào được bật.

en: No JSON-LD available for this post.
vi: Không có JSON-LD cho bài viết này.

en: No additional modules recommended. You can enable more from the dashboard anytime.
vi: Không có mô-đun bổ sung nào được đề xuất. Bạn có thể bật thêm từ bảng tin bất cứ lúc nào.

en: No channel results.
vi: Không có kết quả kênh.

en: No configured layout blocks are available for contact page preview.
vi: Không có block bố cục đã cấu hình nào cho xem trước trang liên hệ.

en: No custom rule fields are available.
vi: Không có trường quy tắc tùy chỉnh nào.

en: No description
vi: Không có mô tả

en: No directives yet
vi: Chưa có chỉ thị nào

en: No enabled channels. Enable at least one channel to send a digest.
vi: Không có kênh nào được bật. Bật ít nhất một kênh để gửi tóm tắt.

en: No global robots defaults configured yet.
vi: Chưa cấu hình mặc định robots toàn cục.

en: No hidden blocks.
vi: Không có block ẩn.

en: No hidden selections.
vi: Không có lựa chọn ẩn.

en: No limit (-1)
vi: Không giới hạn (-1)

en: No logs yet.
vi: Chưa có nhật ký.

en: No long-tail keyphrases added yet.
vi: Chưa thêm từ khóa đuôi dài nào.

en: No migration tools available yet.
vi: Chưa có công cụ di chuyển nào.

en: No new records were generated for the selected digest sections.
vi: Không có bản ghi mới nào được tạo cho các phần tóm tắt đã chọn.

en: No new records.
vi: Không có bản ghi mới.

en: No panels available.
vi: Không có bảng nào.

en: No published posts available for scoring
vi: Không có bài viết đã xuất bản nào để chấm điểm

en: No records found.
vi: Không tìm thấy bản ghi.

en: No results available.
vi: Không có kết quả.

en: No results.
vi: Không có kết quả.

en: No scoring rules found. Make sure the score engine metadata is available.
vi: Không tìm thấy quy tắc chấm điểm. Đảm bảo siêu dữ liệu công cụ chấm điểm khả dụng.

en: No suggestions yet. Save the post so we can index its keywords.
vi: Chưa có gợi ý. Lưu bài viết để chúng tôi lập chỉ mục từ khóa.

en: No taxonomy containing "brand" was detected.
vi: Không phát hiện phân loại nào chứa "brand".

en: No topic cluster assigned yet. Save a level to view the relationships.
vi: Chưa gán cụm chủ đề. Lưu cấp độ để xem mối quan hệ.

en: Noindex author archives
vi: Noindex trang lưu trữ tác giả

en: Non-production environment detected
vi: Phát hiện môi trường không phải sản xuất

en: None
vi: Không có

en: Not configured
vi: Chưa cấu hình

en: Not indexed
vi: Chưa lập chỉ mục

en: Not scheduled
vi: Chưa lên lịch

en: Not set
vi: Chưa đặt

en: Note
vi: Ghi chú

en: Nothing to copy.
vi: Không có gì để sao chép.

en: Notify IndexNow partners when URLs change and manage quota/backfill jobs.
vi: Thông báo cho đối tác IndexNow khi URL thay đổi và quản lý hạn mức/công việc bổ sung dữ liệu.

en: Number list
vi: Danh sách đánh số

en: Off
vi: Tắt

en: Old logs are cleaned up automatically after this period.
vi: Nhật ký cũ được tự động dọn dẹp sau khoảng thời gian này.

en: Older log entries are deleted automatically.
vi: Mục nhật ký cũ bị xóa tự động.

en: On-Page SEO
vi: SEO trên trang

en: One URL per line.
vi: Mỗi URL một dòng.

en: One URL per line. These links override the global Author SEO social profiles for this author.
vi: Mỗi URL một dòng. Các liên kết này ghi đè hồ sơ mạng xã hội Author SEO toàn cục cho tác giả này.

en: One city per line. Output as @type: City.
vi: Mỗi thành phố một dòng. Xuất dạng @type: City.

en: One email per line or separated by commas.
vi: Mỗi email một dòng hoặc phân cách bằng dấu phẩy.

en: One or more posts cannot be edited.
vi: Không thể chỉnh sửa một hoặc nhiều bài viết.

en: One pattern per line. Requests matching these patterns are ignored.
vi: Mỗi mẫu một dòng. Yêu cầu khớp với các mẫu này sẽ bị bỏ qua.

en: One postal code per line. Output as @type: PostalCode.
vi: Mỗi mã bưu chính một dòng. Xuất dạng @type: PostalCode.

en: One social/profile URL per line (Facebook, Instagram, Yelp, etc.).
vi: Mỗi URL mạng xã hội/hồ sơ một dòng (Facebook, Instagram, Yelp, v.v.).

en: One space is added before and after when rendered.
vi: Một khoảng trắng được thêm trước và sau khi hiển thị.

en: Only applies when the Article graph is enabled.
vi: Chỉ áp dụng khi biểu đồ Article được bật.

en: Only network administrators can change uninstall preferences.
vi: Chỉ quản trị viên mạng mới có thể thay đổi tùy chọn gỡ cài đặt.

en: Only output Article graph for Posts
vi: Chỉ xuất biểu đồ Article cho Bài viết

en: Only show the TOC when this many headings are found.
vi: Chỉ hiển thị mục lục khi tìm thấy số tiêu đề này.

en: Only sibling nodes in the same level and group can be ordered.
vi: Chỉ các nút anh em cùng cấp độ và nhóm mới có thể sắp xếp.

en: Open
vi: Mở

en: Open Airygen SEO settings
vi: Mở cài đặt Airygen SEO

en: Open Permalink Settings
vi: Mở cài đặt đường dẫn cố định

en: Open Reading Settings
vi: Mở cài đặt đọc

en: Open URLs
vi: Mở URL

en: Open global settings
vi: Mở cài đặt toàn cục

en: Open in a new tab to verify the generated sitemap index.
vi: Mở trong tab mới để xác minh chỉ mục sơ đồ trang web đã tạo.

en: Open link
vi: Mở liên kết

en: Open mind map
vi: Mở sơ đồ tư duy

en: Open robots.txt in a new tab to verify output.
vi: Mở robots.txt trong tab mới để xác minh đầu ra.

en: Open sitemap
vi: Mở sơ đồ trang web

en: Open the Airygen SEO dashboard
vi: Mở bảng điều khiển Airygen SEO

en: Opening Hours
vi: Giờ mở cửa

en: Opens
vi: Mở cửa

en: Operation timeout (seconds)
vi: Thời gian chờ thao tác (giây)

en: Optional avatar image URL for the webhook sender.
vi: URL ảnh đại diện tùy chọn cho người gửi webhook.

en: Optional boosts that can raise the total score when applicable.
vi: Điểm thưởng tùy chọn có thể tăng tổng điểm khi áp dụng được.

en: Optional canonical publisher page for social networks.
vi: Trang nhà xuất bản chuẩn tắc tùy chọn cho mạng xã hội.

en: Optional description
vi: Mô tả tùy chọn

en: Optional height to help caching. Suggested value: 630.
vi: Chiều cao tùy chọn để hỗ trợ bộ nhớ đệm. Giá trị đề xuất: 630.

en: Optional instructions included only in this extension output.
vi: Hướng dẫn tùy chọn chỉ bao gồm trong đầu ra tiện ích mở rộng này.

en: Optional text added under the llms.txt heading.
vi: Văn bản tùy chọn thêm dưới tiêu đề llms.txt.

en: Optional width to help caching. Suggested value: 1200.
vi: Chiều rộng tùy chọn để hỗ trợ bộ nhớ đệm. Giá trị đề xuất: 1200.

en: Optional. If filled, this overrides price level (example: TWD 200 – 500).
vi: Tùy chọn. Nếu điền, giá trị này ghi đè mức giá (ví dụ: TWD 200 – 500).

en: Optional. Summarize why this redirect exists for future context.
vi: Tùy chọn. Tóm tắt lý do chuyển hướng này tồn tại để tham khảo sau.

en: Order
vi: Thứ tự

en: Ordering only works between the same level.
vi: Sắp xếp chỉ hoạt động giữa cùng cấp độ.

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Organization name
vi: Tên tổ chức

en: Organization type
vi: Loại tổ chức

en: Organize pillar, cluster, and support content relationships.
vi: Tổ chức mối quan hệ nội dung trụ cột, cụm và hỗ trợ.

en: Osaka Itinerary
vi: Lịch trình Osaka

en: Outline border
vi: Viền dàn ý

en: Output
vi: Đầu ra

en: Output Article graph
vi: Xuất biểu đồ Article

en: Output BreadcrumbList graph
vi: Xuất biểu đồ BreadcrumbList

en: Output Name, Address, Phone in the site footer.
vi: Xuất Tên, Địa chỉ, Điện thoại ở chân trang web.

en: Output Organization graph
vi: Xuất biểu đồ Organization

en: Output Website graph
vi: Xuất biểu đồ Website

en: Output optional geo meta tags for region, place name, and coordinates.
vi: Xuất thẻ meta địa lý tùy chọn cho vùng, tên địa danh và tọa độ.

en: Outputs Article/NewsArticle schema using the defaults configured below.
vi: Xuất schema Article/NewsArticle sử dụng giá trị mặc định được cấu hình bên dưới.

en: Outputs a BreadcrumbList JSON-LD graph. If Breadcrumbs is enabled, it uses that trail; otherwise it falls back to a simple trail on single posts. Disable to stop schema output.
vi: Xuất biểu đồ JSON-LD BreadcrumbList. Nếu Breadcrumbs được bật, sẽ sử dụng đường dẫn đó; nếu không, sẽ quay lại đường dẫn đơn giản trên bài viết đơn. Tắt để ngừng xuất schema.

en: Outputs a canonical URL tag.
vi: Xuất thẻ URL chuẩn tắc.

en: Outputs a description tag when a description exists.
vi: Xuất thẻ mô tả khi có mô tả.

en: Outputs a robots tag when custom directives are set.
vi: Xuất thẻ robots khi có chỉ thị tùy chỉnh.

en: Outputs a title tag when a title is available.
vi: Xuất thẻ tiêu đề khi có tiêu đề.

en: Outputs this branch contact card and map. Falls back to Main store for empty fields.
vi: Xuất thẻ liên hệ chi nhánh này và bản đồ. Quay lại cửa hàng chính cho trường trống.

en: Overall
vi: Tổng quan

en: Override WordPress previous and next links
vi: Ghi đè liên kết trước và sau của WordPress

en: Override breadcrumbs
vi: Ghi đè đường dẫn điều hướng

en: Override the default description template for this post type.
vi: Ghi đè mẫu mô tả mặc định cho loại bài viết này.

en: Override the default title template for this post type.
vi: Ghi đè mẫu tiêu đề mặc định cho loại bài viết này.

en: Override the global template for specific post types. Separator and custom tokens reuse the values set above.
vi: Ghi đè mẫu toàn cục cho loại bài viết cụ thể. Dấu phân cách và token tùy chỉnh sử dụng lại giá trị đã đặt ở trên.

en: Override the sender name shown in Discord messages.
vi: Ghi đè tên người gửi hiển thị trong tin nhắn Discord.

en: Padding
vi: Đệm

en: Padding inside the container.
vi: Đệm bên trong khung chứa.

en: Padding inside the list of TOC links.
vi: Đệm bên trong danh sách liên kết mục lục.

en: Page
vi: Trang

en: Page %1$d of %2$d
vi: Trang %1$d / %2$d

en: Page %1$s / %2$s
vi: Trang %1$s / %2$s

en: Page %1$s of %2$s
vi: Trang %1$s / %2$s

en: Page %s
vi: Trang %s

en: Pages should have a single main heading (H1).
vi: Trang nên có một tiêu đề chính duy nhất (H1).

en: Panels
vi: Bảng

en: Parent L1
vi: Phần tử cha L1

en: Parent L2
vi: Phần tử cha L2

en: Passed
vi: Đạt

en: Passing more rules improves the overall SEO score.
vi: Đạt nhiều quy tắc hơn cải thiện điểm SEO tổng thể.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Paste a full Google Maps URL. Supported patterns include @lat,lng, q=lat,lng, and !3d…!4d….
vi: Dán URL Google Maps đầy đủ. Các mẫu được hỗ trợ bao gồm @lat,lng, q=lat,lng và !3d…!4d….

en: Paste the Discord incoming webhook URL for your channel.
vi: Dán URL webhook đến Discord cho kênh của bạn.

en: Paste the Meta (Facebook/Instagram) Business Manager verification token to prove domain ownership. This helps Meta trust your og: tags and unlocks domain insights.
vi: Dán mã xác minh Meta (Facebook/Instagram) Business Manager để chứng minh quyền sở hữu tên miền. Điều này giúp Meta tin cậy thẻ og: và mở khóa phân tích tên miền.

en: Paste the Microsoft Teams incoming webhook URL.
vi: Dán URL webhook đến Microsoft Teams.

en: Paste the token from BotFather for your Telegram bot.
vi: Dán token từ BotFather cho bot Telegram của bạn.

en: Paste verification strings from each platform. Airygen SEO outputs the corresponding meta tags automatically.
vi: Dán chuỗi xác minh từ mỗi nền tảng. Airygen SEO tự động xuất thẻ meta tương ứng.

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Pause between request batches to reduce load.
vi: Tạm dừng giữa các đợt yêu cầu để giảm tải.

en: Pending
vi: Đang chờ

en: Pending jobs
vi: Công việc đang chờ

en: Pending posts
vi: Bài viết đang chờ

en: Per post type defaults
vi: Mặc định theo loại bài viết

en: Per post type overrides
vi: Ghi đè theo loại bài viết

en: Per-phrase max (%)
vi: Tối đa mỗi cụm từ (%)

en: Per-phrase min (%)
vi: Tối thiểu mỗi cụm từ (%)

en: Permalink not available yet
vi: Đường dẫn cố định chưa khả dụng

en: Permalink structure includes post names
vi: Cấu trúc đường dẫn cố định bao gồm tên bài viết

en: Permission expired. Please log in again.
vi: Quyền đã hết hạn. Vui lòng đăng nhập lại.

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Pick a preset theme for Topic Cluster output.
vi: Chọn giao diện thiết lập sẵn cho đầu ra Topic Cluster.

en: Pick a product to load Head Sample and WooCommerce native schema preview.
vi: Chọn sản phẩm để tải Mẫu Head và xem trước schema gốc WooCommerce.

en: Pick the type that best matches your organization (e.g., Organization, LocalBusiness).
vi: Chọn loại phù hợp nhất với tổ chức của bạn (ví dụ: Organization, LocalBusiness).

en: Pillar
vi: Trụ cột

en: Pillar already exists in this group, so L1 is unavailable.
vi: Trụ cột đã tồn tại trong nhóm này, nên L1 không khả dụng.

en: Pillar content cannot be re-parented.
vi: Nội dung trụ cột không thể chuyển phần tử cha.

en: Pillar relation cannot be removed from mind map edge.
vi: Không thể xóa quan hệ trụ cột khỏi cạnh sơ đồ tư duy.

en: Pillar topics cannot be re-parented.
vi: Chủ đề trụ cột không thể chuyển phần tử cha.

en: Pinterest verification
vi: Xác minh Pinterest

en: Place the focus keyphrase in one relevant H2 or H3.
vi: Đặt từ khóa trọng tâm trong một H2 hoặc H3 liên quan.

en: Place this shortcode in a page to automatically generate Contact content and Local Business Schema.
vi: Đặt shortcode này trong trang để tự động tạo nội dung Liên hệ và Schema Local Business.

en: Plain text
vi: Văn bản thuần

en: Please configure this in WooCommerce SEO settings.
vi: Vui lòng cấu hình trong cài đặt WooCommerce SEO.

en: Please enter a valid post ID.
vi: Vui lòng nhập ID bài viết hợp lệ.

en: Plugin Activation Error
vi: Lỗi kích hoạt plugin

en: Plugin active
vi: Plugin đang hoạt động

en: Plugin detected
vi: Đã phát hiện plugin

en: Plugin inactive
vi: Plugin không hoạt động

en: Plugin not detected
vi: Không phát hiện plugin

en: Post
vi: Bài viết

en: Post Card
vi: Thẻ bài viết

en: Post ID
vi: ID bài viết

en: Post card template
vi: Mẫu thẻ bài viết

en: Post container
vi: Khung bài viết

en: Post digest messages to a Teams incoming webhook URL.
vi: Đăng tin nhắn tóm tắt lên URL webhook đến Teams.

en: Post excerpt with truncation rules.
vi: Đoạn trích bài viết với quy tắc cắt ngắn.

en: Post meta migration
vi: Di chuyển siêu dữ liệu bài viết

en: Post names missing from permalinks
vi: Tên bài viết thiếu trong đường dẫn cố định

en: Post not found.
vi: Không tìm thấy bài viết.

en: Post thumbnail image.
vi: Ảnh thu nhỏ bài viết.

en: Post title
vi: Tiêu đề bài viết

en: Post title with permalink.
vi: Tiêu đề bài viết với đường dẫn cố định.

en: Post type
vi: Loại bài viết

en: Post type filter
vi: Bộ lọc loại bài viết

en: Post type scope is synced from Link Suggestions and cannot be edited here.
vi: Phạm vi loại bài viết được đồng bộ từ Gợi ý liên kết và không thể chỉnh sửa tại đây.

en: Post types
vi: Loại bài viết

en: Post types to include
vi: Loại bài viết cần bao gồm

en: Postal
vi: Bưu chính

en: Postal code
vi: Mã bưu chính

en: Potential SSL issue detected
vi: Phát hiện vấn đề SSL tiềm ẩn

en: Power the in-editor SEO score panel and REST endpoint.
vi: Cung cấp bảng điểm SEO trong trình soạn thảo và endpoint REST.

en: Preferences saved.
vi: Đã lưu tùy chọn.

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Prefix applied to generated heading IDs to avoid clashes.
vi: Tiền tố áp dụng cho ID tiêu đề được tạo để tránh trùng.

en: Premium
vi: Cao cấp

en: Premium ($$$)
vi: Cao cấp ($$$)

en: Prepare to migrate All-in-One SEO Pack metadata, social defaults, schema settings, and redirects into Airygen SEO.
vi: Chuẩn bị di chuyển siêu dữ liệu All-in-One SEO Pack, mặc định mạng xã hội, cài đặt schema và chuyển hướng vào Airygen SEO.

en: Prepare to migrate Rank Math metadata, social defaults, and schema settings into Airygen SEO.
vi: Chuẩn bị di chuyển siêu dữ liệu Rank Math, mặc định mạng xã hội và cài đặt schema vào Airygen SEO.

en: Prepare to migrate SEOPress metadata, social defaults, templates, and redirects into Airygen SEO.
vi: Chuẩn bị di chuyển siêu dữ liệu SEOPress, mặc định mạng xã hội, mẫu và chuyển hướng vào Airygen SEO.

en: Prepare to migrate Yoast SEO metadata, social defaults, and schema settings into Airygen SEO.
vi: Chuẩn bị di chuyển siêu dữ liệu Yoast SEO, mặc định mạng xã hội và cài đặt schema vào Airygen SEO.

en: Press Enter or comma to save each keyphrase (max 5).
vi: Nhấn Enter hoặc dấu phẩy để lưu mỗi từ khóa trọng tâm (tối đa 5).

en: Pretty permalinks are disabled
vi: Đường dẫn cố định đẹp đã bị tắt

en: Prev
vi: Trước

en: Prevent author archive pages from being indexed.
vi: Ngăn trang lưu trữ tác giả bị lập chỉ mục.

en: Prevent caching
vi: Ngăn bộ nhớ đệm

en: Prevents duplicate content issues and consolidates ranking signals.
vi: Ngăn vấn đề nội dung trùng lặp và hợp nhất tín hiệu xếp hạng.

en: Prevents search engines from offering automatic translation for this page.
vi: Ngăn công cụ tìm kiếm cung cấp dịch tự động cho trang này.

en: Prevents search results from showing text snippets under your title.
vi: Ngăn kết quả tìm kiếm hiển thị đoạn trích văn bản dưới tiêu đề.

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview JSON-LD
vi: Xem trước JSON-LD

en: Preview URL
vi: URL xem trước

en: Preview canonical
vi: Xem trước URL chuẩn tắc

en: Preview category
vi: Danh mục xem trước

en: Preview fallback metadata for product pages. Product schema comes from WooCommerce native output.
vi: Xem trước siêu dữ liệu dự phòng cho trang sản phẩm. Schema Product đến từ đầu ra gốc WooCommerce.

en: Preview fallback metadata output for taxonomy archive pages.
vi: Xem trước đầu ra siêu dữ liệu dự phòng cho trang lưu trữ phân loại.

en: Preview generated llms.txt output from current curated and scope settings.
vi: Xem trước đầu ra llms.txt từ cài đặt tuyển chọn và phạm vi hiện tại.

en: Preview how your page might appear in search results.
vi: Xem trước cách trang có thể hiển thị trong kết quả tìm kiếm.

en: Preview is unavailable.
vi: Xem trước không khả dụng.

en: Preview link
vi: Liên kết xem trước

en: Preview link copied
vi: Đã sao chép liên kết xem trước

en: Preview llms.txt
vi: Xem trước llms.txt

en: Preview loaded.
vi: Đã tải xem trước.

en: Preview markdown output using current settings.
vi: Xem trước đầu ra markdown với cài đặt hiện tại.

en: Preview product
vi: Sản phẩm xem trước

en: Preview related posts output based on current layout and style settings.
vi: Xem trước đầu ra bài viết liên quan dựa trên cài đặt bố cục và kiểu hiện tại.

en: Preview robots directive
vi: Xem trước chỉ thị robots

en: Preview robots meta value
vi: Xem trước giá trị thẻ meta robots

en: Preview schema
vi: Xem trước schema

en: Preview simulated Topic Cluster output for L1, L2, and L3 articles.
vi: Xem trước đầu ra Topic Cluster mô phỏng cho bài viết L1, L2 và L3.

en: Preview tag
vi: Thẻ xem trước

en: Preview the metadata values this module will output.
vi: Xem trước giá trị siêu dữ liệu mô-đun này sẽ xuất.

en: Previous
vi: Trước

en: Previous ordering links must point to the same level in the same group.
vi: Liên kết sắp xếp trước đó phải trỏ đến cùng cấp độ trong cùng nhóm.

en: Price level
vi: Mức giá

en: Pricing
vi: Giá cả

en: Primary
vi: Chính

en: Primary contact number for customers. Include country/area code when possible.
vi: Số liên lạc chính cho khách hàng. Bao gồm mã quốc gia/vùng khi có thể.

en: Primary phone number line in the output card.
vi: Dòng số điện thoại chính trong thẻ đầu ra.

en: Processed posts
vi: Bài viết đã xử lý

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: Processing posts
vi: Đang xử lý bài viết

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Profile
vi: Hồ sơ

en: Progress
vi: Tiến trình

en: Prompts for Agents
vi: Prompt cho tác tử

en: Provide at least one URL.
vi: Cung cấp ít nhất một URL.

en: Provide defaults for social share images and Twitter handles when per-post values are missing.
vi: Cung cấp giá trị mặc định cho hình ảnh chia sẻ mạng xã hội và tài khoản Twitter khi giá trị theo bài viết bị thiếu.

en: Public URL to your key file. Leave blank to use the default location.
vi: URL công khai đến tệp khóa. Để trống để sử dụng vị trí mặc định.

en: Publish /llms.txt so AI crawlers can discover your content.
vi: Xuất bản /llms.txt để trình thu thập AI có thể phát hiện nội dung.

en: Publish LocalBusiness schema, geo meta tags, and reusable business info shortcodes.
vi: Xuất bản schema LocalBusiness, thẻ meta địa lý và shortcode thông tin doanh nghiệp tái sử dụng.

en: Published or modified date.
vi: Ngày xuất bản hoặc sửa đổi.

en: Publisher URL
vi: URL nhà xuất bản

en: Push digest messages to a Discord webhook endpoint.
vi: Đẩy tin nhắn tóm tắt đến endpoint webhook Discord.

en: Queue
vi: Hàng đợi

en: Queue a background job to refresh keyphrases for all allowed post types.
vi: Xếp hàng công việc nền để làm mới từ khóa trọng tâm cho tất cả loại bài viết được phép.

en: Queue backfill
vi: Xếp hàng bổ sung dữ liệu

en: Queue existing posts for submission. Useful after enabling a new engine.
vi: Xếp hàng bài viết hiện có để gửi. Hữu ích sau khi bật công cụ mới.

en: Queueing…
vi: Đang xếp hàng…

en: Queuing…
vi: Đang xếp hàng…

en: Quick start
vi: Bắt đầu nhanh

en: REST authentication expired. Please refresh and log in again.
vi: Xác thực REST đã hết hạn. Vui lòng làm mới và đăng nhập lại.

en: RSS Feed Signature
vi: Chữ ký nguồn cấp RSS

en: Radius
vi: Bán kính

en: Rating value
vi: Giá trị đánh giá

en: Reachable
vi: Có thể truy cập

en: Readability for CJK content
vi: Khả năng đọc cho nội dung CJK

en: Readability score (Flesch)
vi: Điểm dễ đọc (Flesch)

en: Readable content keeps users engaged and reduces bounce.
vi: Nội dung dễ đọc giữ người dùng tương tác và giảm thoát.

en: Rebots Meta
vi: Thẻ meta Robots

en: Rebuild
vi: Xây dựng lại

en: Rebuild finished:
vi: Xây dựng lại hoàn tất:

en: Recalculate
vi: Tính lại

en: Receive daily alerts for newly detected records.
vi: Nhận cảnh báo hằng ngày cho bản ghi mới phát hiện.

en: Recent URLs
vi: URL gần đây

en: Recheck
vi: Kiểm tra lại

en: Rechecking…
vi: Đang kiểm tra lại…

en: Recipients
vi: Người nhận

en: Recommended
vi: Được đề xuất

en: Recommended format for Google priceRange output.
vi: Định dạng được đề xuất cho đầu ra priceRange của Google.

en: Recommends related posts at the bottom of each article based on categories and tags, keeping readers engaged and reducing bounce rate.
vi: Gợi ý các bài đăng liên quan ở cuối mỗi bài viết dựa trên danh mục và thẻ.

en: Record deleted.
vi: Đã xóa bản ghi.

en: Record updated.
vi: Đã cập nhật bản ghi.

en: Records
vi: Bản ghi

en: Redirect
vi: Chuyển hướng

en: Redirect migration failed.
vi: Di chuyển chuyển hướng thất bại.

en: Redirect rules migration
vi: Di chuyển quy tắc chuyển hướng

en: Redirect to custom URL
vi: Chuyển hướng đến URL tùy chỉnh

en: Redirect to homepage
vi: Chuyển hướng đến trang chủ

en: Redirects
vi: Chuyển hướng

en: Redirects imported.
vi: Đã nhập chuyển hướng.

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Refresh after editing to see the latest five link ideas and this post’s top terms.
vi: Làm mới sau khi chỉnh sửa để xem năm ý tưởng liên kết mới nhất và thuật ngữ hàng đầu của bài viết.

en: Refresh status
vi: Làm mới trạng thái

en: Refreshing…
vi: Đang làm mới…

en: Region / State
vi: Vùng / Tỉnh

en: Registered legal entity name (for example, company registration name).
vi: Tên pháp nhân đã đăng ký (ví dụ: tên đăng ký công ty).

en: Registered legal entity name line.
vi: Dòng tên pháp nhân đã đăng ký.

en: Regular expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Reindex
vi: Lập chỉ mục lại

en: Reindex suggestions
vi: Lập chỉ mục lại gợi ý

en: Rel attributes clarify how external links should be treated.
vi: Thuộc tính rel làm rõ cách xử lý liên kết ngoài.

en: Related Posts
vi: Bài viết liên quan

en: Related Posts requires enabling Link Suggestions first.
vi: Bài viết liên quan yêu cầu bật Gợi ý liên kết trước.

en: Relation link descriptions
vi: Mô tả liên kết quan hệ

en: Relation removed in draft.
vi: Đã xóa quan hệ trong bản nháp.

en: Reload
vi: Tải lại

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove all custom database tables
vi: Xóa tất cả các bảng cơ sở dữ liệu tùy chỉnh

en: Remove all plugin settings (wp_options)
vi: Xóa tất cả cài đặt plugin (wp_options)

en: Remove all post, term, and user metadata
vi: Xóa tất cả siêu dữ liệu bài viết, phân loại và người dùng

en: Remove keyphrase
vi: Xóa từ khóa trọng tâm

en: Remove relation
vi: Xóa quan hệ

en: Remove token
vi: Xóa token

en: Renders breadcrumbs on the frontend.
vi: Hiển thị đường dẫn điều hướng trên giao diện.

en: Renders the table of contents on the frontend.
vi: Hiển thị mục lục trên giao diện.

en: Reorder the sidebar panels shown in the editor. Drag to arrange and keep related modules together.
vi: Sắp xếp lại bảng thanh bên trong trình soạn thảo. Kéo để sắp xếp và giữ các mô-đun liên quan cùng nhau.

en: Reports
vi: Báo cáo

en: Representative photo used in LocalBusiness schema output.
vi: Ảnh đại diện dùng trong đầu ra schema LocalBusiness.

en: Requires Link Suggestions and outputs related post cards via shortcode or automatic insertion.
vi: Yêu cầu Gợi ý liên kết và xuất thẻ bài viết liên quan qua shortcode hoặc chèn tự động.

en: Requires focus keyphrase
vi: Yêu cầu từ khóa trọng tâm

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset all settings in this module to default values?
vi: Đặt lại tất cả cài đặt trong mô-đun này về giá trị mặc định?

en: Reset mind map changes
vi: Đặt lại các thay đổi của sơ đồ tư duy

en: Reset settings
vi: Đặt lại cài đặt

en: Reset the current mind map to the last saved state?
vi: Đặt lại sơ đồ tư duy hiện tại về trạng thái đã lưu gần nhất?

en: Resolve
vi: Giải quyết

en: Resolve selected
vi: Giải quyết đã chọn

en: Resolve site health warnings and keep SEO modules configured.
vi: Giải quyết cảnh báo sức khỏe trang web và duy trì cấu hình mô-đun SEO.

en: Resolved
vi: Đã giải quyết

en: Results
vi: Kết quả

en: Retention days
vi: Số ngày lưu giữ

en: Retry
vi: Thử lại

en: Retry cooldown (days)
vi: Thời gian chờ trước khi thử lại (ngày)

en: Review Topic Cluster groups and their pillar/cluster/support counts.
vi: Xem lại nhóm Topic Cluster và số lượng trụ cột/cụm/hỗ trợ.

en: Review count
vi: Số lượng đánh giá

en: Review daily digest delivery history and channel outcomes.
vi: Xem lại lịch sử gửi tóm tắt hằng ngày và kết quả kênh.

en: Review mapped title templates, robots directives, social metadata, and redirects before import.
vi: Xem lại mẫu tiêu đề đã ánh xạ, chỉ thị robots, siêu dữ liệu mạng xã hội và chuyển hướng trước khi nhập.

en: Review recent link checks and jump to affected posts.
vi: Xem lại kiểm tra liên kết gần đây và chuyển đến bài viết bị ảnh hưởng.

en: Reviews
vi: Đánh giá

en: Right
vi: Phải

en: Robots Control
vi: Kiểm soát Robots

en: Robots Meta
vi: Thẻ meta Robots

en: Robots directives
vi: Chỉ thị Robots

en: Robots meta
vi: Thẻ meta robots

en: Robots meta copied
vi: Đã sao chép thẻ meta robots

en: Robots visibility is healthy
vi: Hiển thị robots hoạt động bình thường

en: Rotate key
vi: Xoay khóa

en: Rounds the four image corners in each Related Posts card.
vi: Bo tròn bốn góc hình ảnh trong mỗi thẻ Bài viết liên quan.

en: Rule
vi: Quy tắc

en: Rule Weights
vi: Trọng số quy tắc

en: Run health checks across core SEO features and integrations.
vi: Chạy kiểm tra sức khỏe trên các tính năng SEO lõi và tích hợp.

en: Running checks…
vi: Đang chạy kiểm tra…

en: Runs (24h)
vi: Lần chạy (24h)

en: Runs (7d)
vi: Lần chạy (7 ngày)

en: Runtime-only change; stored post content never updates.
vi: Thay đổi chỉ khi chạy; nội dung bài viết lưu trữ không cập nhật.

en: SEO Title
vi: Tiêu đề SEO

en: SEO experts can adjust rule parameters based on their own experience.
vi: Chuyên gia SEO có thể điều chỉnh tham số quy tắc dựa trên kinh nghiệm riêng.

en: SEO impact
vi: Tác động SEO

en: SEO title length
vi: Độ dài tiêu đề SEO

en: SEO title width
vi: Chiều rộng tiêu đề SEO

en: SERP Snippet
vi: Đoạn trích SERP

en: SMTP account password used for authentication.
vi: Mật khẩu tài khoản SMTP dùng cho xác thực.

en: SMTP account username used for authentication.
vi: Tên người dùng tài khoản SMTP dùng cho xác thực.

en: SMTP auth
vi: Xác thực SMTP

en: SMTP host
vi: Máy chủ SMTP

en: SMTP port
vi: Cổng SMTP

en: SMTP server address, for example smtp.gmail.com.
vi: Địa chỉ máy chủ SMTP, ví dụ smtp.gmail.com.

en: SMTP service port, for example 587 for Gmail.
vi: Cổng dịch vụ SMTP, ví dụ 587 cho Gmail.

en: SSL certificate appears invalid
vi: Chứng chỉ SSL có vẻ không hợp lệ

en: SSL certificate detected
vi: Đã phát hiện chứng chỉ SSL

en: SSL status unknown
vi: Trạng thái SSL không xác định

en: SameAs URLs
vi: URL SameAs

en: Sample post title
vi: Tiêu đề bài viết mẫu

en: Samples
vi: Mẫu

en: Saturday
vi: Thứ Bảy

en: Save
vi: Lưu

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Save changes
vi: Lưu thay đổi

en: Save changes to apply your updates.
vi: Lưu thay đổi để áp dụng cập nhật.

en: Save selection
vi: Lưu lựa chọn

en: Save the post first to preview JSON-LD.
vi: Lưu bài viết trước để xem trước JSON-LD.

en: Saved.
vi: Đã lưu.

en: Saving a post recalculates link counts in the background.
vi: Lưu bài viết sẽ tính lại số liên kết trong nền.

en: Saving…
vi: Đang lưu…

en: Scan content for broken and redirected links, and monitor crawl health.
vi: Quét nội dung để phát hiện liên kết hỏng và chuyển hướng, giám sát sức khỏe thu thập dữ liệu.

en: Schedule and dispatch one daily digest for 404s, broken links, and related site alerts.
vi: Lên lịch và gửi một tóm tắt hằng ngày cho 404, liên kết hỏng và cảnh báo trang web liên quan.

en: Schema Markup
vi: Đánh dấu dữ liệu có cấu trúc

en: Schema Markup defaults are not set yet. Configure them in the Airygen dashboard.
vi: Mặc định Đánh dấu dữ liệu có cấu trúc chưa được đặt. Cấu hình trong bảng điều khiển Airygen.

en: Schema Sample
vi: Mẫu Schema

en: Schema Source
vi: Nguồn Schema

en: Scholarly article (ScholarlyArticle)
vi: Bài viết học thuật (ScholarlyArticle)

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Score
vi: Điểm

en: Score Calculator
vi: Trình tính điểm

en: Score Calculator REST route missing
vi: Thiếu route REST Score Calculator

en: Score Calculator endpoint is healthy
vi: Endpoint Score Calculator hoạt động bình thường

en: Score Calculator endpoint returned an error
vi: Endpoint Score Calculator trả về lỗi

en: Score Calculator endpoint returned an unexpected status
vi: Endpoint Score Calculator trả về trạng thái không mong đợi

en: Score Calculator endpoint status unknown
vi: Trạng thái endpoint Score Calculator không xác định

en: Score Calculator is disabled for this post type.
vi: Score Calculator bị tắt cho loại bài viết này.

en: Score Calculator is not configured yet. Configure it under Airygen → Modules.
vi: Score Calculator chưa được cấu hình. Cấu hình tại Airygen → Mô-đun.

en: Score: %1$s / %2$s
vi: Điểm: %1$s / %2$s

en: Score: —
vi: Điểm: —

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Console linked
vi: Đã liên kết Search Console

en: Search Console not linked
vi: Chưa liên kết Search Console

en: Search by post title
vi: Tìm theo tiêu đề bài viết

en: Search engine visibility checks are informational outside production environments.
vi: Kiểm tra hiển thị công cụ tìm kiếm chỉ mang tính thông tin ngoài môi trường sản xuất.

en: Search engines are allowed to index this site.
vi: Công cụ tìm kiếm được phép lập chỉ mục trang web này.

en: Search engines expect the primary topic to appear in the title.
vi: Công cụ tìm kiếm mong đợi chủ đề chính xuất hiện trong tiêu đề.

en: Search parent
vi: Tìm phần tử cha

en: Search path
vi: Tìm đường dẫn

en: Search post title…
vi: Tìm tiêu đề bài viết…

en: Search posts
vi: Tìm bài viết

en: Search results label
vi: Nhãn kết quả tìm kiếm

en: Search rules
vi: Quy tắc tìm kiếm

en: Section 1
vi: Phần 1

en: Section 2
vi: Phần 2

en: Section body container
vi: Khung nội dung phần

en: Section header
vi: Tiêu đề phần

en: Section header container
vi: Khung tiêu đề phần

en: Section title
vi: Tiêu đề phần

en: Security
vi: Bảo mật

en: See how your content connects and keep link metrics up to date across your site.
vi: Xem cách nội dung kết nối và cập nhật số liệu liên kết trên toàn trang web.

en: See relevant internal links while you edit.
vi: Xem liên kết nội bộ liên quan khi bạn chỉnh sửa.

en: Select a category
vi: Chọn danh mục

en: Select a country
vi: Chọn quốc gia

en: Select a group before saving the mind map.
vi: Chọn một nhóm trước khi lưu sơ đồ tư duy.

en: Select a parent
vi: Chọn phần tử cha

en: Select a product
vi: Chọn sản phẩm

en: Select a tag
vi: Chọn thẻ

en: Select a valid L1 parent for this cluster.
vi: Chọn phần tử cha L1 hợp lệ cho cụm này.

en: Select a valid L2 parent for this support article.
vi: Chọn phần tử cha L2 hợp lệ cho bài viết hỗ trợ này.

en: Select an L1 parent before saving.
vi: Chọn phần tử cha L1 trước khi lưu.

en: Select an L2 parent before saving.
vi: Chọn phần tử cha L2 trước khi lưu.

en: Select an image from the Media Library. If both URL and ID are set, the Attachment ID takes precedence. Set to 0 to disable.
vi: Chọn hình ảnh từ Thư viện phương tiện. Nếu cả URL và ID đều được đặt, ID tệp đính kèm được ưu tiên. Đặt 0 để tắt.

en: Select at least one post type to backfill.
vi: Chọn ít nhất một loại bài viết để bổ sung dữ liệu.

en: Select at least one post type.
vi: Chọn ít nhất một loại bài viết.

en: Select how TOC should appear for this post.
vi: Chọn cách hiển thị mục lục cho bài viết này.

en: Select parent…
vi: Chọn phần tử cha…

en: Select post types that will be exported to markdown.
vi: Chọn loại bài viết sẽ được xuất sang markdown.

en: Select post types used for auto-selection.
vi: Chọn loại bài viết dùng cho tự động chọn.

en: Select the schema type used for most posts (you can override per post type).
vi: Chọn loại schema dùng cho hầu hết bài viết (có thể ghi đè theo loại bài viết).

en: Select which schema graphs Airygen SEO should output for visitors.
vi: Chọn biểu đồ schema nào Airygen SEO nên xuất cho khách truy cập.

en: Select which taxonomy archives should expose custom SEO fields.
vi: Chọn trang lưu trữ phân loại nào nên hiển thị trường SEO tùy chỉnh.

en: Selected
vi: Đã chọn

en: Selected Posts
vi: Bài viết đã chọn

en: Selected records
vi: Bản ghi đã chọn

en: Selections
vi: Lựa chọn

en: Selections + auto
vi: Lựa chọn + tự động

en: Selections only
vi: Chỉ lựa chọn

en: Send a sample digest to confirm email delivery works.
vi: Gửi tóm tắt mẫu để xác nhận gửi email hoạt động.

en: Send a sample message to confirm Teams delivery works.
vi: Gửi tin nhắn mẫu để xác nhận gửi Teams hoạt động.

en: Send a sample message to verify Discord webhook setup.
vi: Gửi tin nhắn mẫu để xác minh cài đặt webhook Discord.

en: Send a sample message to verify bot and chat settings.
vi: Gửi tin nhắn mẫu để xác minh cài đặt bot và cuộc trò chuyện.

en: Send daily digest notifications via Email, Telegram, Discord, or Teams.
vi: Gửi thông báo tóm tắt hằng ngày qua Email, Telegram, Discord hoặc Teams.

en: Send digest messages through built-in SMTP settings.
vi: Gửi tin nhắn tóm tắt qua cài đặt SMTP tích hợp.

en: Send digest notifications to Telegram Bot chats.
vi: Gửi thông báo tóm tắt đến cuộc trò chuyện Telegram Bot.

en: Send digest reports to Discord using incoming webhooks.
vi: Gửi báo cáo tóm tắt đến Discord bằng webhook đến.

en: Send digest reports to Microsoft Teams using incoming webhooks.
vi: Gửi báo cáo tóm tắt đến Microsoft Teams bằng webhook đến.

en: Send now
vi: Gửi ngay

en: Sender email address shown in recipients inbox.
vi: Địa chỉ email người gửi hiển thị trong hộp thư người nhận.

en: Sender name shown in recipients inbox.
vi: Tên người gửi hiển thị trong hộp thư người nhận.

en: Sent by %1$s via %2$s.
vi: Gửi bởi %1$s qua %2$s.

en: Separate phrases with commas to skip matching headings.
vi: Phân cách cụm từ bằng dấu phẩy để bỏ qua tiêu đề khớp.

en: Separator
vi: Dấu phân cách

en: Serve %s for AI clients via headers or format query.
vi: Phục vụ %s cho ứng dụng AI qua header hoặc truy vấn định dạng.

en: Serve up smart internal link suggestions based on keyphrases.
vi: Cung cấp gợi ý liên kết nội bộ thông minh dựa trên từ khóa trọng tâm.

en: Served cities
vi: Thành phố phục vụ

en: Served postal codes
vi: Mã bưu chính phục vụ

en: Service Areas
vi: Khu vực phục vụ

en: Service Catalog
vi: Danh mục dịch vụ

en: Service Info
vi: Thông tin dịch vụ

en: Service description
vi: Mô tả dịch vụ

en: Service item
vi: Mục dịch vụ

en: Service name
vi: Tên dịch vụ

en: Service radius (km)
vi: Bán kính phục vụ (km)

en: Set Discord webhook endpoint and optional display identity.
vi: Đặt endpoint webhook Discord và danh tính hiển thị tùy chọn.

en: Set a fallback URL when a visitor’s language isn’t listed above.
vi: Đặt URL dự phòng khi ngôn ngữ khách truy cập không có trong danh sách trên.

en: Set a focus keyphrase to check density.
vi: Đặt từ khóa trọng tâm để kiểm tra mật độ.

en: Set a focus keyphrase to check headings.
vi: Đặt từ khóa trọng tâm để kiểm tra tiêu đề.

en: Set a focus keyphrase to evaluate spacing.
vi: Đặt từ khóa trọng tâm để đánh giá khoảng cách.

en: Set a key to start sending submissions.
vi: Đặt khóa để bắt đầu gửi.

en: Set a limit for video preview duration.
vi: Đặt giới hạn thời lượng xem trước video.

en: Set bot token, target chat, and optional topic ID for delivery.
vi: Đặt token bot, cuộc trò chuyện đích và ID chủ đề tùy chọn cho gửi.

en: Set default metadata and schema behavior for author archive pages.
vi: Đặt siêu dữ liệu mặc định và hành vi schema cho trang lưu trữ tác giả.

en: Set default robots meta directives and extend WordPress' robots.txt.
vi: Đặt chỉ thị thẻ meta robots mặc định và mở rộng robots.txt của WordPress.

en: Set default robots meta directives and manage robots.txt additions.
vi: Đặt chỉ thị thẻ meta robots mặc định và quản lý bổ sung robots.txt.

en: Set fallback schema values used when individual posts do not define their own.
vi: Đặt giá trị schema dự phòng dùng khi bài viết riêng lẻ không xác định giá trị riêng.

en: Set global organization details and article defaults used by the Schema markup emitter.
vi: Đặt chi tiết tổ chức toàn cục và mặc định bài viết được bộ phát Đánh dấu dữ liệu có cấu trúc sử dụng.

en: Set map coordinates and contact-page map behavior for Local SEO map output.
vi: Đặt tọa độ bản đồ và hành vi bản đồ trang liên hệ cho đầu ra bản đồ Local SEO.

en: Set redirects for incoming URLs so visitors land on the right destination.
vi: Đặt chuyển hướng cho URL đến để khách truy cập đến đúng đích.

en: Set target keywords to analyze content relevance.
vi: Đặt từ khóa mục tiêu để phân tích tính liên quan nội dung.

en: Set the Teams incoming webhook and verify channel delivery.
vi: Đặt webhook đến Teams và xác minh gửi kênh.

en: Set the default title and description templates used when posts are missing custom SEO fields.
vi: Đặt mẫu tiêu đề và mô tả mặc định dùng khi bài viết thiếu trường SEO tùy chỉnh.

en: Set the heading text shown above %s output.
vi: Đặt văn bản tiêu đề hiển thị phía trên đầu ra %s.

en: Set the output path using a folder path and file name.
vi: Đặt đường dẫn đầu ra bằng đường dẫn thư mục và tên tệp.

en: Set transparent color
vi: Đặt màu trong suốt

en: Set up 301/302 redirects to seamlessly transfer traffic and SEO ranking power from old URLs to new ones so your hard-earned rankings are never lost.
vi: Thiết lập chuyển hướng 301/302 để chuyển lưu lượng truy cập và sức mạnh xếp hạng SEO từ URL cũ sang URL mới.

en: Set up SMTP delivery, recipients, and test sending for Email notifications.
vi: Thiết lập gửi SMTP, người nhận và kiểm tra gửi cho thông báo Email.

en: Set valid latitude and longitude (both cannot be 0) to enable KML sitemap listing.
vi: Đặt vĩ độ và kinh độ hợp lệ (cả hai không thể bằng 0) để bật liệt kê sơ đồ trang web KML.

en: Set vertical spacing between each Topic Cluster item.
vi: Đặt khoảng cách dọc giữa mỗi mục Topic Cluster.

en: Set whether Topic Cluster links are bold, italic, or underlined.
vi: Đặt liên kết Topic Cluster in đậm, in nghiêng hoặc gạch chân.

en: Set which product attribute is your brand (for example: product_brand). This value is used for the %brand% token and Product schema brand field. Leave it as default unless you use a different brand attribute slug.
vi: Đặt thuộc tính sản phẩm nào là thương hiệu (ví dụ: product_brand). Giá trị này được dùng cho token %brand% và trường brand trong schema Product. Giữ mặc định trừ khi bạn sử dụng slug thuộc tính thương hiệu khác.

en: Set your IndexNow key and submission limits so search engines can receive updates faster.
vi: Đặt khóa IndexNow và giới hạn gửi để công cụ tìm kiếm nhận cập nhật nhanh hơn.

en: Set your organization details to help search engines display your brand in rich results.
vi: Đặt chi tiết tổ chức để giúp công cụ tìm kiếm hiển thị thương hiệu trong kết quả nâng cao.

en: Sets background color of each content card.
vi: Đặt màu nền mỗi thẻ nội dung.

en: Sets centered container width inside a full-width wrapper.
vi: Đặt chiều rộng khung chứa căn giữa bên trong bọc toàn chiều rộng.

en: Sets text color for Footer NAP values.
vi: Đặt màu chữ cho giá trị NAP chân trang.

en: Sets text color for field labels.
vi: Đặt màu chữ cho nhãn trường.

en: Sets text color for field values.
vi: Đặt màu chữ cho giá trị trường.

en: Sets the border color for the container.
vi: Đặt màu viền cho khung chứa.

en: Sets the color of TOC links.
vi: Đặt màu cho liên kết mục lục.

en: Sets the maximum video preview length shown by search engines.
vi: Đặt thời lượng xem trước video tối đa hiển thị bởi công cụ tìm kiếm.

en: Sets the space above and below the Footer NAP block.
vi: Đặt khoảng cách trên và dưới block NAP chân trang.

en: Sets the spacing between each contact item.
vi: Đặt khoảng cách giữa mỗi mục liên hệ.

en: Sets the text color for both author and date blocks.
vi: Đặt màu chữ cho cả block tác giả và ngày.

en: Sets the text color for excerpt content.
vi: Đặt màu chữ cho nội dung đoạn trích.

en: Sets the text size for both author and date blocks.
vi: Đặt kích thước chữ cho cả block tác giả và ngày.

en: Sets the text size for excerpt content in each related post card.
vi: Đặt kích thước chữ cho nội dung đoạn trích trong mỗi thẻ bài viết liên quan.

en: Sets the title text color in each Related Posts card.
vi: Đặt màu chữ tiêu đề trong mỗi thẻ Bài viết liên quan.

en: Sets the title text size in each Related Posts card.
vi: Đặt kích thước chữ tiêu đề trong mỗi thẻ Bài viết liên quan.

en: Sets the value used by %s. Leave blank to omit it.
vi: Đặt giá trị dùng bởi %s. Để trống để bỏ qua.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings imported successfully.
vi: Đã nhập cài đặt thành công.

en: Settings imported.
vi: Đã nhập cài đặt.

en: Settings migration failed.
vi: Di chuyển cài đặt thất bại.

en: Settings saved.
vi: Đã lưu cài đặt.

en: Setup Wizard
vi: Trình hướng dẫn cài đặt

en: Shibuya Hotel Picks
vi: Gợi ý khách sạn Shibuya

en: Short service summary for schema output.
vi: Tóm tắt dịch vụ ngắn cho đầu ra schema.

en: Short summary used in search results. Leave blank to use the default value from settings.
vi: Tóm tắt ngắn dùng trong kết quả tìm kiếm. Để trống để sử dụng giá trị mặc định từ cài đặt.

en: Short, readable URLs are easier to understand and share.
vi: URL ngắn, dễ đọc giúp dễ hiểu và chia sẻ hơn.

en: Shorten sentences, use simpler words, and break up long paragraphs.
vi: Rút ngắn câu, sử dụng từ đơn giản hơn và chia nhỏ đoạn văn dài.

en: Show
vi: Hiện

en: Show ancestor pages
vi: Hiện trang tổ tiên

en: Show blog link on archives
vi: Hiện liên kết blog trên trang lưu trữ

en: Show current page
vi: Hiện trang hiện tại

en: Show home link
vi: Hiện liên kết trang chủ

en: Show or hide the outer border around the contact layout container.
vi: Hiện hoặc ẩn viền ngoài quanh khung bố cục liên hệ.

en: Show ordered numbers for each heading item.
vi: Hiện số thứ tự cho mỗi mục tiêu đề.

en: Show pagination
vi: Hiện phân trang

en: Show tips
vi: Hiện mẹo

en: Showing up to
vi: Hiển thị tối đa

en: Shown above the main series links. Do not include %s in this description.
vi: Hiển thị phía trên các liên kết chuỗi chính. Không bao gồm %s trong mô tả này.

en: Shown after digest sections.
vi: Hiển thị sau các phần tóm tắt.

en: Shown after each feed item. Use this for attribution, CTA links, or copyright notices.
vi: Hiển thị sau mỗi mục nguồn cấp. Dùng cho ghi nguồn, liên kết CTA hoặc thông báo bản quyền.

en: Shown before digest sections.
vi: Hiển thị trước các phần tóm tắt.

en: Shown before each feed item. Basic HTML like links, strong, and line breaks is allowed.
vi: Hiển thị trước mỗi mục nguồn cấp. HTML cơ bản như liên kết, in đậm và ngắt dòng được cho phép.

en: Shown between each breadcrumb item.
vi: Hiển thị giữa mỗi mục đường dẫn điều hướng.

en: Shown for not found pages (404 responses).
vi: Hiển thị cho trang không tìm thấy (phản hồi 404).

en: Shown when viewing the search results page.
vi: Hiển thị khi xem trang kết quả tìm kiếm.

en: Shows current background job status for Broken Link Checker scans.
vi: Hiển thị trạng thái công việc nền hiện tại cho quét Kiểm tra liên kết hỏng.

en: Shows current background job status for Daily Digest delivery.
vi: Hiển thị trạng thái công việc nền hiện tại cho gửi Tóm tắt hằng ngày.

en: Shows how many posts are waiting or being processed for link counts.
vi: Hiển thị bao nhiêu bài viết đang chờ hoặc đang xử lý đếm liên kết.

en: Sidebar Left (2) + Main Content Right (3)
vi: Thanh bên trái (2) + Nội dung chính bên phải (3)

en: Sidebar and main content use independent top-to-bottom stacks to avoid cross-column height impact.
vi: Thanh bên và nội dung chính sử dụng ngăn xếp từ trên xuống độc lập để tránh ảnh hưởng chiều cao chéo cột.

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Simple logs the first hit only. Advanced keeps hits, last seen time, referer, and user agent updated.
vi: Đơn giản chỉ ghi lần truy cập đầu tiên. Nâng cao cập nhật lượt truy cập, thời gian lần cuối, referer và user agent.

en: Single H1 heading present
vi: Có một tiêu đề H1 duy nhất

en: Site Name
vi: Tên trang web

en: Site Verification
vi: Xác minh trang web

en: Sitemap
vi: Sơ đồ trang web

en: Sitemap request failed
vi: Yêu cầu sơ đồ trang web thất bại

en: Sitewide
vi: Toàn trang

en: Sitewide SEO
vi: SEO toàn trang

en: Sitewide SEO (scaled)
vi: SEO toàn trang (theo thang điểm)

en: Sitewide SEO reflects the overall health of your site setup.
vi: SEO toàn trang phản ánh sức khỏe tổng thể của thiết lập trang web.

en: Skip parent terms in category/tag hierarchies to keep the trail compact.
vi: Bỏ qua thuật ngữ cha trong hệ thống phân cấp danh mục/thẻ để giữ đường dẫn gọn gàng.

en: Skip posts that contain a noindex robots directive.
vi: Bỏ qua bài viết chứa chỉ thị robots noindex.

en: Skip posts that require a password.
vi: Bỏ qua bài viết yêu cầu mật khẩu.

en: Skip tour
vi: Bỏ qua tour

en: Slug has 2–5 words
vi: Slug có 2–5 từ

en: Slug includes focus keyphrase
vi: Slug có chứa từ khóa trọng tâm

en: Smooth scroll
vi: Cuộn mượt

en: Snapshots
vi: Bản chụp

en: Social Cards
vi: Thẻ Mạng xã hội

en: Social Media Tags
vi: Thẻ mạng xã hội

en: Social profiles
vi: Hồ sơ mạng xã hội

en: Soft max (%)
vi: Tối đa mềm (%)

en: Soft min (%)
vi: Tối thiểu mềm (%)

en: Soft parchment yellow for a warm hierarchy card.
vi: Vàng giấy da mềm cho thẻ phân cấp ấm áp.

en: Soft parchment yellow for warm, readable TOCs.
vi: Vàng giấy da mềm cho mục lục ấm áp, dễ đọc.

en: Soft rose palette with friendly, approachable presence.
vi: Bảng màu hồng nhạt với sự thân thiện, gần gũi.

en: Solid
vi: Liền

en: Source
vi: Nguồn

en: Source path or pattern
vi: Đường dẫn hoặc mẫu nguồn

en: Space outside the container.
vi: Khoảng trống bên ngoài khung chứa.

en: Spacing long-tail phrases prevents keyword stuffing.
vi: Giãn cách cụm từ đuôi dài giúp tránh nhồi từ khóa.

en: Special Hours
vi: Giờ đặc biệt

en: Split long sentences and add punctuation for clearer flow.
vi: Chia câu dài và thêm dấu câu để dòng chảy rõ ràng hơn.

en: Spread similar phrases across different sections.
vi: Rải cụm từ tương tự qua các phần khác nhau.

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: Start the trail with your homepage label and URL.
vi: Bắt đầu đường dẫn với nhãn trang chủ và URL.

en: Start with the TOC collapsed for a cleaner page.
vi: Bắt đầu với mục lục thu gọn để trang gọn hơn.

en: State, province, or administrative region.
vi: Tỉnh, bang hoặc vùng hành chính.

en: Status
vi: Trạng thái

en: Status code
vi: Mã trạng thái

en: Status of Airygen SEO health checks, mirroring the Site Health Status page.
vi: Trạng thái kiểm tra sức khỏe Airygen SEO, phản chiếu trang Trạng thái sức khỏe trang web.

en: Status unavailable. Try again to fetch the latest link counter state.
vi: Trạng thái không khả dụng. Thử lại để lấy trạng thái bộ đếm liên kết mới nhất.

en: Status: %d.
vi: Trạng thái: %d.

en: Step-by-step tutorial (HowTo)
vi: Hướng dẫn từng bước (HowTo)

en: Stops images on this site from appearing in image search results.
vi: Ngăn hình ảnh trên trang web này hiển thị trong kết quả tìm kiếm hình ảnh.

en: Stops search engines from showing cached copies of your pages.
vi: Ngăn công cụ tìm kiếm hiển thị bản sao đã lưu trong bộ nhớ đệm của trang.

en: Store selections here when they should not appear in output.
vi: Lưu lựa chọn tại đây khi không muốn chúng hiển thị trong đầu ra.

en: Street address
vi: Địa chỉ đường

en: Street and number for your primary location.
vi: Đường và số nhà cho vị trí chính.

en: Strengthens topical signals and makes URLs clearer.
vi: Tăng cường tín hiệu chủ đề và làm URL rõ ràng hơn.

en: Stronger relevance signals can improve ranking and user confidence.
vi: Tín hiệu liên quan mạnh hơn có thể cải thiện xếp hạng và lòng tin của người dùng.

en: Stronger topical clarity can improve relevance signals.
vi: Độ rõ ràng chủ đề mạnh hơn có thể cải thiện tín hiệu liên quan.

en: Structure
vi: Cấu trúc

en: Structured data can improve search appearance and visibility.
vi: Dữ liệu có cấu trúc có thể cải thiện giao diện tìm kiếm và khả năng hiển thị.

en: Style
vi: Kiểu

en: Subheading count (H2/H3)
vi: Số tiêu đề phụ (H2/H3)

en: Subheadings break long content into scannable sections.
vi: Tiêu đề phụ chia nội dung dài thành các phần dễ quét.

en: Submission accepted.
vi: Đã chấp nhận gửi.

en: Submission logs
vi: Nhật ký gửi

en: Submit URLs
vi: Gửi URL

en: Submit URLs to supported search engines via IndexNow and monitor delivery.
vi: Gửi URL đến công cụ tìm kiếm được hỗ trợ qua IndexNow và giám sát gửi.

en: Submitting…
vi: Đang gửi…

en: Success
vi: Thành công

en: Success / failed (24h)
vi: Thành công / thất bại (24h)

en: Suggestion
vi: Gợi ý

en: Suggestions
vi: Gợi ý

en: Summarize the page in 160 characters or less (~920px).
vi: Tóm tắt trang trong 160 ký tự hoặc ít hơn (~920px).

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Sunday
vi: Chủ Nhật

en: Switch to a custom permalink structure instead of the default ?p=ID format.
vi: Chuyển sang cấu trúc đường dẫn cố định tùy chỉnh thay vì định dạng ?p=ID mặc định.

en: TEL:
vi: ĐT:

en: TITLE attribute template
vi: Mẫu thuộc tính TITLE

en: TOC
vi: Mục lục

en: TOC display mode
vi: Chế độ hiển thị mục lục

en: TOC preview
vi: Xem trước mục lục

en: Table of Contents
vi: Mục lục

en: Table of contents
vi: Mục lục

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Take over previous and next navigation with %s relationships.
vi: Tiếp quản điều hướng trước và sau bằng quan hệ %s.

en: Target
vi: Đích

en: Target URL
vi: URL đích

en: Tax ID
vi: Mã số thuế

en: Tax ID:
vi: Mã số thuế:

en: Taxonomies
vi: Phân loại

en: Taxonomy SEO
vi: SEO phân loại

en: Tech Article
vi: Bài viết công nghệ

en: Technical article (TechArticle)
vi: Bài viết kỹ thuật (TechArticle)

en: Tel
vi: ĐT

en: Tell search engines which URL is the right version for each language.
vi: Cho công cụ tìm kiếm biết URL nào là phiên bản đúng cho mỗi ngôn ngữ.

en: Template
vi: Mẫu

en: Template 1
vi: Mẫu 1

en: Template 2
vi: Mẫu 2

en: Template function
vi: Hàm mẫu

en: Template settings
vi: Cài đặt mẫu

en: Templates
vi: Mẫu

en: Test Discord
vi: Kiểm tra Discord

en: Test Email
vi: Kiểm tra Email

en: Test Teams
vi: Kiểm tra Teams

en: Test Telegram
vi: Kiểm tra Telegram

en: Test delivery
vi: Kiểm tra gửi

en: Text
vi: Văn bản

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Text shown before the breadcrumb trail (e.g., "You are here").
vi: Văn bản hiển thị trước đường dẫn điều hướng (ví dụ: "Bạn đang ở đây").

en: The /airygen/v1/score route is not registered. Ensure the Score Calculator module is enabled.
vi: Route /airygen/v1/score chưa được đăng ký. Đảm bảo mô-đun Score Calculator đã được bật.

en: The Airygen SEO robots settings apply a noindex directive by default. Update the setting if this site should be indexable.
vi: Cài đặt robots Airygen SEO áp dụng chỉ thị noindex theo mặc định. Cập nhật cài đặt nếu trang web này cần được lập chỉ mục.

en: The Airygen sitemap module is disabled. Enable it under Airygen SEO settings to serve /sitemap.xml.
vi: Mô-đun sơ đồ trang web Airygen đã bị tắt. Bật trong cài đặt Airygen SEO để phục vụ /sitemap.xml.

en: The SSL check returned warnings. Inspect the certificate or HTTPS configuration.
vi: Kiểm tra SSL trả về cảnh báo. Kiểm tra chứng chỉ hoặc cấu hình HTTPS.

en: The custom sitemap endpoint responded, but did not return a 2xx status code.
vi: Endpoint sơ đồ trang web tùy chỉnh đã phản hồi, nhưng không trả về mã trạng thái 2xx.

en: The editor panel can include unsaved text and browser-based pixel measurement, so the score may look slightly different.
vi: Bảng trình soạn thảo có thể bao gồm văn bản chưa lưu và đo pixel dựa trên trình duyệt, nên điểm có thể hơi khác.

en: The name of your business or site shown in structured data.
vi: Tên doanh nghiệp hoặc trang web hiển thị trong dữ liệu có cấu trúc.

en: The opening paragraph sets context for both users and search engines.
vi: Đoạn mở đầu đặt bối cảnh cho cả người dùng và công cụ tìm kiếm.

en: The parent post must be different from the current post.
vi: Bài viết cha phải khác với bài viết hiện tại.

en: The scoring endpoint responded with an error when requested.
vi: Endpoint chấm điểm phản hồi lỗi khi được yêu cầu.

en: The scoring endpoint responded, but did not return a 2xx HTTP status.
vi: Endpoint chấm điểm đã phản hồi, nhưng không trả về trạng thái HTTP 2xx.

en: The selected parent is not part of a Topic Cluster.
vi: Phần tử cha đã chọn không thuộc Topic Cluster.

en: The selected parent must be an L1 topic.
vi: Phần tử cha đã chọn phải là chủ đề L1.

en: The selected parent must be an L2 topic.
vi: Phần tử cha đã chọn phải là chủ đề L2.

en: The sitemap endpoint responded, but did not return a 2xx status code.
vi: Endpoint sơ đồ trang web đã phản hồi, nhưng không trả về mã trạng thái 2xx.

en: The “Discourage search engines from indexing” option is enabled. Disable it in Settings → Reading for production sites.
vi: Tùy chọn "Ngăn công cụ tìm kiếm lập chỉ mục" đã được bật. Tắt trong Cài đặt → Đọc cho trang web sản xuất.

en: Themes
vi: Giao diện

en: These factors make up the core content score.
vi: Các yếu tố này tạo nên điểm nội dung cốt lõi.

en: These lines will be appended to the robots.txt output.
vi: Các dòng này sẽ được thêm vào đầu ra robots.txt.

en: These templates are used when product-level SEO fields are empty.
vi: Các mẫu này được sử dụng khi trường SEO cấp sản phẩm trống.

en: This bulk recalculation uses saved post content in the database.
vi: Tính lại hàng loạt này sử dụng nội dung bài viết đã lưu trong cơ sở dữ liệu.

en: This description is included in the generated llms.txt file.
vi: Mô tả này được bao gồm trong tệp llms.txt được tạo.

en: This group already has a pillar topic.
vi: Nhóm này đã có chủ đề trụ cột.

en: This is a simple preview. Actual output is affected by your theme styles. For accurate results, check the real page output.
vi: Đây là xem trước đơn giản. Đầu ra thực tế bị ảnh hưởng bởi kiểu giao diện. Để có kết quả chính xác, kiểm tra đầu ra trang thực.

en: This is a test message from Airygen Notify.
vi: Đây là tin nhắn kiểm tra từ Airygen Notify.

en: This is how the breadcrumb trail will appear with the current style settings.
vi: Đây là cách đường dẫn điều hướng sẽ hiển thị với cài đặt kiểu hiện tại.

en: This is the HTML structure used by Airygen. Use it to customize styles with your own CSS.
vi: Đây là cấu trúc HTML Airygen sử dụng. Dùng để tùy chỉnh kiểu bằng CSS riêng.

en: This is the exact content that will be output in the <meta name="robots"> tag.
vi: Đây là nội dung chính xác sẽ được xuất trong thẻ <meta name="robots">.

en: This is the keyword count.
vi: Đây là số lượng từ khóa.

en: This is the keyword density.
vi: Đây là mật độ từ khóa.

en: This option depends on %s. Enable it to use it.
vi: Tùy chọn này phụ thuộc vào %s. Bật để sử dụng.

en: This option depends on %s. Enable it to use markdown post links.
vi: Tùy chọn này phụ thuộc vào %s. Bật để sử dụng liên kết bài viết markdown.

en: This post already exists in candidates.
vi: Bài viết này đã có trong ứng viên.

en: This post already has child items. Remove them before changing the level.
vi: Bài viết này đã có mục con. Xóa chúng trước khi thay đổi cấp độ.

en: This post becomes the root of a new topic cluster.
vi: Bài viết này trở thành gốc của cụm chủ đề mới.

en: This post is a cluster.
vi: Bài viết này là một cụm.

en: This post is a pillar.
vi: Bài viết này là trụ cột.

en: This post is a support article.
vi: Bài viết này là bài viết hỗ trợ.

en: This post is already linked in Topic Cluster relations.
vi: Bài viết này đã được liên kết trong quan hệ Topic Cluster.

en: This post is not assigned to Topic Cluster.
vi: Bài viết này chưa được gán vào Topic Cluster.

en: This post is not assigned to a Topic Cluster level yet.
vi: Bài viết này chưa được gán cấp độ Topic Cluster.

en: This rule checks: %s.
vi: Quy tắc này kiểm tra: %s.

en: This title is the section label that LLMs will read in llms.txt.
vi: Tiêu đề này là nhãn phần mà LLM sẽ đọc trong llms.txt.

en: This title is used for the automatically loaded items section.
vi: Tiêu đề này được dùng cho phần mục tải tự động.

en: Thursday
vi: Thứ Năm

en: Time
vi: Thời gian

en: Timeout (seconds)
vi: Thời gian chờ (giây)

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title and description are distinct
vi: Tiêu đề và mô tả khác biệt

en: Title and description should not repeat each other.
vi: Tiêu đề và mô tả không nên lặp lại nhau.

en: Title font size
vi: Kích thước chữ tiêu đề

en: Title includes focus keyphrase
vi: Tiêu đề có chứa từ khóa trọng tâm

en: Title includes the focus keyphrase.
vi: Tiêu đề có chứa từ khóa trọng tâm.

en: Title is empty.
vi: Tiêu đề trống.

en: Title is missing the focus keyphrase.
vi: Tiêu đề thiếu từ khóa trọng tâm.

en: Title is too long.
vi: Tiêu đề quá dài.

en: Title is too short.
vi: Tiêu đề quá ngắn.

en: Title length could be improved.
vi: Độ dài tiêu đề có thể cải thiện.

en: Title length is in a good range.
vi: Độ dài tiêu đề nằm trong phạm vi tốt.

en: Title tag
vi: Thẻ tiêu đề

en: Title template
vi: Mẫu tiêu đề

en: To avoid keyword stuffing, each long-tail keyphrase should be supported by at least 150 words of explanatory content; do not repeat the keyphrase on its own without meaningful text.
vi: Để tránh nhồi từ khóa, mỗi từ khóa đuôi dài nên được hỗ trợ bởi ít nhất 150 từ nội dung giải thích; không lặp từ khóa trọng tâm đơn lẻ mà không có văn bản có ý nghĩa.

en: Toggle which statuses appear in the log.
vi: Bật/tắt trạng thái nào hiển thị trong nhật ký.

en: Tokyo Itinerary
vi: Lịch trình Tokyo

en: Tool
vi: Công cụ

en: Topic Cluster
vi: Cụm chủ đề

en: Topic Cluster candidate table is not available yet.
vi: Bảng ứng viên Topic Cluster chưa khả dụng.

en: Topic Cluster data
vi: Dữ liệu Topic Cluster

en: Topic Cluster group table is not available yet.
vi: Bảng nhóm Topic Cluster chưa khả dụng.

en: Topic Cluster level updated in draft.
vi: Đã cập nhật cấp độ Topic Cluster trong bản nháp.

en: Topic Cluster table is not available yet.
vi: Bảng Topic Cluster chưa khả dụng.

en: Topic Cluster tables are not available yet.
vi: Các bảng Topic Cluster chưa khả dụng.

en: Topic ID (optional)
vi: ID chủ đề (tùy chọn)

en: Topic Level:
vi: Cấp độ chủ đề:

en: Topic cluster
vi: Cụm chủ đề

en: Topic cluster settings
vi: Cài đặt cụm chủ đề

en: Topic level
vi: Cấp độ chủ đề

en: Total URLs
vi: Tổng URL

en: Total hits
vi: Tổng lượt truy cập

en: Total max (%)
vi: Tối đa tổng (%)

en: Total number of reviews for aggregateRating schema output.
vi: Tổng số đánh giá cho đầu ra schema aggregateRating.

en: Total records
vi: Tổng bản ghi

en: Total records: %d (last 24h)
vi: Tổng bản ghi: %d (24h qua)

en: Total rules
vi: Tổng quy tắc

en: Total:
vi: Tổng:

en: Track 404 traffic, keep only meaningful logs, and define fallback behavior when no specific redirect rule matches.
vi: Theo dõi lưu lượng 404, chỉ giữ nhật ký có ý nghĩa và xác định hành vi dự phòng khi không khớp quy tắc chuyển hướng cụ thể.

en: Track internal, external, and incoming links with automated rescans.
vi: Theo dõi liên kết nội bộ, ngoài và đến với quét lại tự động.

en: Track your primary keyword for this document.
vi: Theo dõi từ khóa chính cho tài liệu này.

en: Trail
vi: Đường dẫn

en: Transfer export settings filter must return an array.
vi: Bộ lọc cài đặt xuất chuyển dữ liệu phải trả về một mảng.

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Treat /page?a=1 and /page?a=2 as the same path.
vi: Coi /page?a=1 và /page?a=2 là cùng đường dẫn.

en: Treat redirects as warnings
vi: Coi chuyển hướng là cảnh báo

en: Tuesday
vi: Thứ Ba

en: Tune scan frequency and limits. Lower numbers are safer on shared hosts.
vi: Điều chỉnh tần suất quét và giới hạn. Số thấp hơn an toàn hơn trên hosting chia sẻ.

en: Twitter creator handle
vi: Tài khoản Twitter người tạo

en: Twitter site handle
vi: Tài khoản Twitter trang web

en: Two different nodes are required for ordering.
vi: Cần hai nút khác nhau để sắp xếp.

en: Two ways to open settings
vi: Hai cách để mở cài đặt

en: Type to filter parent posts…
vi: Nhập để lọc bài viết cha…

en: URLs
vi: URL

en: URLs queued successfully.
vi: Đã xếp hàng URL thành công.

en: Unable to add candidate.
vi: Không thể thêm ứng viên.

en: Unable to clear llms.txt cache.
vi: Không thể xóa bộ nhớ đệm llms.txt.

en: Unable to copy preview link
vi: Không thể sao chép liên kết xem trước

en: Unable to copy robots meta
vi: Không thể sao chép thẻ meta robots

en: Unable to copy snippet.
vi: Không thể sao chép đoạn trích.

en: Unable to create group.
vi: Không thể tạo nhóm.

en: Unable to determine site host.
vi: Không thể xác định máy chủ trang web.

en: Unable to export markdown for this post.
vi: Không thể xuất markdown cho bài viết này.

en: Unable to fetch SEO score.
vi: Không thể lấy điểm SEO.

en: Unable to fetch link suggestions.
vi: Không thể lấy gợi ý liên kết.

en: Unable to fetch recalculation status.
vi: Không thể lấy trạng thái tính lại.

en: Unable to fetch status. Try again.
vi: Không thể lấy trạng thái. Thử lại.

en: Unable to load JSON-LD preview.
vi: Không thể tải xem trước JSON-LD.

en: Unable to load Topic Cluster settings.
vi: Không thể tải cài đặt Topic Cluster.

en: Unable to load Topic Cluster summary.
vi: Không thể tải tóm tắt Topic Cluster.

en: Unable to load candidates.
vi: Không thể tải ứng viên.

en: Unable to load logs.
vi: Không thể tải nhật ký.

en: Unable to load migration status.
vi: Không thể tải trạng thái di chuyển.

en: Unable to load preview.
vi: Không thể tải xem trước.

en: Unable to load related posts settings.
vi: Không thể tải cài đặt bài viết liên quan.

en: Unable to load site health data.
vi: Không thể tải dữ liệu sức khỏe trang web.

en: Unable to load status.
vi: Không thể tải trạng thái.

en: Unable to load the mind map.
vi: Không thể tải sơ đồ tư duy.

en: Unable to load topic cluster groups.
vi: Không thể tải nhóm cụm chủ đề.

en: Unable to parse coordinates from this Google Maps URL. Please use a full Google Maps link.
vi: Không thể phân tích tọa độ từ URL Google Maps này. Vui lòng sử dụng liên kết Google Maps đầy đủ.

en: Unable to preview markdown for this post.
vi: Không thể xem trước markdown cho bài viết này.

en: Unable to process recalculation step.
vi: Không thể xử lý bước tính lại.

en: Unable to queue reindex. Try again later.
vi: Không thể xếp hàng lập chỉ mục lại. Thử lại sau.

en: Unable to remove candidate.
vi: Không thể xóa ứng viên.

en: Unable to remove group.
vi: Không thể xóa nhóm.

en: Unable to resolve the parent cluster.
vi: Không thể xác định cụm cha.

en: Unable to save Topic Cluster settings.
vi: Không thể lưu cài đặt Topic Cluster.

en: Unable to save map layout.
vi: Không thể lưu bố cục bản đồ.

en: Unable to save the Topic Cluster relation.
vi: Không thể lưu quan hệ Topic Cluster.

en: Unable to save the mind map.
vi: Không thể lưu sơ đồ tư duy.

en: Unable to search posts.
vi: Không thể tìm bài viết.

en: Unable to start recalculation.
vi: Không thể bắt đầu tính lại.

en: Unable to toggle full screen mode.
vi: Không thể chuyển đổi chế độ toàn màn hình.

en: Unable to update group.
vi: Không thể cập nhật nhóm.

en: Unassigned
vi: Chưa gán

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Underline links
vi: Gạch chân liên kết

en: Unified shortcode
vi: Shortcode hợp nhất

en: Uninstall
vi: Gỡ cài đặt

en: Unlimited (no cap)
vi: Không giới hạn (không có mức trần)

en: Unreachable
vi: Không thể truy cập

en: Unsaved changes
vi: Thay đổi chưa lưu

en: Unsaved changes pending
vi: Có thay đổi chưa lưu

en: Unsaved node positions and relationships in this mind map will be discarded.
vi: Vị trí nút và các mối quan hệ chưa lưu trong sơ đồ tư duy này sẽ bị loại bỏ.

en: Unsupported relation type.
vi: Loại quan hệ không được hỗ trợ.

en: Untitled
vi: Chưa đặt tiêu đề

en: Untitled post #%d
vi: Bài viết chưa đặt tiêu đề #%d

en: Update
vi: Cập nhật

en: Upload a JSON file exported from Airygen SEO to restore or copy your settings. Existing settings will be overwritten.
vi: Tải lên tệp JSON được xuất từ Airygen SEO để khôi phục hoặc sao chép cài đặt của bạn. Các cài đặt hiện có sẽ bị ghi đè.

en: Upper bound for full score.
vi: Giới hạn trên cho điểm tối đa.

en: Upper bound for warning score.
vi: Giới hạn trên cho điểm cảnh báo.

en: Uppercase
vi: Chữ in hoa

en: Use %s hierarchy instead of the default breadcrumb trail.
vi: Sử dụng hệ thống phân cấp %s thay vì đường dẫn điều hướng mặc định.

en: Use 2–5 words that match the topic and remove stop words.
vi: Sử dụng 2–5 từ phù hợp với chủ đề và loại bỏ từ dừng.

en: Use Google Maps URL
vi: Sử dụng URL Google Maps

en: Use a custom structure containing %postname% for better readability and SEO.
vi: Sử dụng cấu trúc tùy chỉnh chứa %postname% để dễ đọc và tốt cho SEO hơn.

en: Use custom data
vi: Sử dụng dữ liệu tùy chỉnh

en: Use default
vi: Sử dụng mặc định

en: Use default article type
vi: Sử dụng loại bài viết mặc định

en: Use defaults
vi: Sử dụng mặc định

en: Use markdown URLs in llms.txt when %s supports that post type.
vi: Sử dụng URL markdown trong llms.txt khi %s hỗ trợ loại bài viết đó.

en: Use markdown post links
vi: Sử dụng liên kết bài viết markdown

en: Use notes to document why a rule exists and keep the list tidy.
vi: Sử dụng ghi chú để ghi lại lý do quy tắc tồn tại và giữ danh sách gọn gàng.

en: Use only letters, numbers, and / between folders.
vi: Chỉ sử dụng chữ cái, số và / giữa các thư mục.

en: Use site-wide default
vi: Sử dụng mặc định toàn trang

en: Use the focus keyphrase once in the first 1–2 sentences.
vi: Sử dụng từ khóa trọng tâm một lần trong 1–2 câu đầu tiên.

en: Use the focus phrase in a single relevant image alt description.
vi: Sử dụng cụm từ trọng tâm trong mô tả alt một hình ảnh liên quan.

en: Use the keyphrase naturally throughout the content without stuffing.
vi: Sử dụng từ khóa trọng tâm tự nhiên trong toàn bộ nội dung mà không nhồi.

en: Use the title to state the topic and the description to add benefit or context.
vi: Sử dụng tiêu đề để nêu chủ đề và mô tả để thêm lợi ích hoặc bối cảnh.

en: Use this only for forum topics inside Telegram groups.
vi: Chỉ sử dụng cho chủ đề diễn đàn trong nhóm Telegram.

en: Use your main language page as the fallback.
vi: Sử dụng trang ngôn ngữ chính làm dự phòng.

en: Use your public business name shown on storefronts and listings.
vi: Sử dụng tên doanh nghiệp công khai hiển thị trên cửa hàng và danh sách.

en: Used as the H1 title for this extension output.
vi: Dùng làm tiêu đề H1 cho đầu ra tiện ích mở rộng này.

en: Used as the quoted description line under the H1 title.
vi: Dùng làm dòng mô tả trích dẫn dưới tiêu đề H1.

en: Used as your brand logo in search results and knowledge panels.
vi: Dùng làm logo thương hiệu trong kết quả tìm kiếm và bảng tri thức.

en: Used for archive pages (category, tag, taxonomy, post type archives).
vi: Dùng cho trang lưu trữ (danh mục, thẻ, phân loại, trang lưu trữ loại bài viết).

en: Used for schema %s.
vi: Dùng cho schema addressCountry (ISO-3166 Alpha-2).

en: Used in list and internal branch identification.
vi: Dùng trong danh sách và nhận diện chi nhánh nội bộ.

en: Used in shortcode branch parameter. Letters, numbers, and hyphens only.
vi: Dùng trong tham số chi nhánh shortcode. Chỉ chữ cái, số và dấu gạch ngang.

en: Used only when mode is set to custom URL.
vi: Chỉ dùng khi chế độ được đặt thành URL tùy chỉnh.

en: Used when a term has no custom description override.
vi: Dùng khi thuật ngữ không có ghi đè mô tả tùy chỉnh.

en: Used when a term has no custom title override.
vi: Dùng khi thuật ngữ không có ghi đè tiêu đề tùy chỉnh.

en: Used when generating schema for this content type.
vi: Dùng khi tạo schema cho loại nội dung này.

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Username (optional)
vi: Tên người dùng (tùy chọn)

en: Uses a random long-tail keyphrase (blank if none are set).
vi: Sử dụng từ khóa đuôi dài ngẫu nhiên (trống nếu chưa đặt).

en: Uses custom token %s.
vi: Sử dụng token tùy chỉnh %s.

en: Uses stock status (in stock, backorder, out of stock).
vi: Sử dụng trạng thái kho (còn hàng, đặt trước, hết hàng).

en: Uses the IndexNow protocol to push new and updated URLs to Bing and other supported search engines the moment content is published or changed — no waiting for crawlers. Especially valuable for news sites and time-sensitive content.
vi: Sử dụng giao thức IndexNow để đẩy URL mới đến Bing ngay khi nội dung được xuất bản.

en: Uses the SKU value.
vi: Sử dụng giá trị SKU.

en: Uses the WooCommerce store currency.
vi: Sử dụng tiền tệ cửa hàng WooCommerce.

en: Uses the attachment title from the Media Library.
vi: Sử dụng tiêu đề tệp đính kèm từ Thư viện phương tiện.

en: Uses the author bio.
vi: Sử dụng tiểu sử tác giả.

en: Uses the author display name.
vi: Sử dụng tên hiển thị tác giả.

en: Uses the configured brand attribute term.
vi: Sử dụng thuật ngữ thuộc tính thương hiệu đã cấu hình.

en: Uses the current product price.
vi: Sử dụng giá sản phẩm hiện tại.

en: Uses the first product category name.
vi: Sử dụng tên danh mục sản phẩm đầu tiên.

en: Uses the focus keyphrase (blank if none is set).
vi: Sử dụng từ khóa trọng tâm (trống nếu chưa đặt).

en: Uses the image file name.
vi: Sử dụng tên tệp hình ảnh.

en: Uses the maximum variation price.
vi: Sử dụng giá biến thể tối đa.

en: Uses the minimum variation price.
vi: Sử dụng giá biến thể tối thiểu.

en: Uses the post title.
vi: Sử dụng tiêu đề bài viết.

en: Uses the product title.
vi: Sử dụng tiêu đề sản phẩm.

en: Uses the separator value below. One space is added on both sides automatically.
vi: Sử dụng giá trị dấu phân cách bên dưới. Một khoảng trắng được tự động thêm ở hai bên.

en: Uses the separator value configured below.
vi: Sử dụng giá trị dấu phân cách được cấu hình bên dưới.

en: Uses the site name.
vi: Sử dụng tên trang web.

en: Uses the taxonomy term description.
vi: Sử dụng mô tả thuật ngữ phân loại.

en: Uses the taxonomy term name.
vi: Sử dụng tên thuật ngữ phân loại.

en: Uses the value from Custom token %s.
vi: Sử dụng giá trị từ Token tùy chỉnh 1.

en: Uses your site name.
vi: Sử dụng tên trang web của bạn.

en: Using a custom canonical.
vi: Đang sử dụng URL chuẩn tắc tùy chỉnh.

en: Using the default permalink as canonical.
vi: Đang sử dụng đường dẫn cố định mặc định làm URL chuẩn tắc.

en: Using this module as a sitemap replacement has no value. Disable it instead.
vi: Sử dụng mô-đun này thay thế sơ đồ trang web không có giá trị. Hãy tắt nó.

en: Value for %s.
vi: Giá trị cho %s.

en: Very short pages often lack depth to satisfy readers.
vi: Trang quá ngắn thường thiếu chiều sâu để thỏa mãn người đọc.

en: View
vi: Xem

en: View post
vi: Xem bài viết

en: View recent submissions, logs, and key health.
vi: Xem các lần gửi gần đây, nhật ký và sức khỏe khóa.

en: Visibility
vi: Hiển thị

en: Visuals improve engagement and can help with image search.
vi: Hình ảnh trực quan cải thiện tương tác và có thể hỗ trợ tìm kiếm hình ảnh.

en: Waiting…
vi: Đang chờ…

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Warning range min
vi: Tối thiểu phạm vi cảnh báo

en: We could not load the settings. Please try again.
vi: Không thể tải cài đặt. Vui lòng thử lại.

en: Webhook URL
vi: URL Webhook

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Welcome to Airygen SEO!
vi: Chào mừng đến với Airygen SEO!

en: When enabled, Airygen sends one digest daily at the configured time.
vi: Khi bật, Airygen gửi một tóm tắt hằng ngày vào thời gian đã cấu hình.

en: When enabled, Airygen will output a robots meta tag sitewide.
vi: Khi bật, Airygen sẽ xuất thẻ meta robots trên toàn trang.

en: When enabled, Article/author schema is emitted only for the Post post type. Other post types are excluded.
vi: Khi bật, schema Article/tác giả chỉ được xuất cho loại bài viết Post. Các loại bài viết khác bị loại trừ.

en: When enabled, the signature blocks below are injected into feed content and excerpts.
vi: Khi bật, các block chữ ký bên dưới được chèn vào nội dung và đoạn trích nguồn cấp.

en: When off, the site outputs no og:* tags. Threads and LinkedIn also rely on Open Graph, so their link previews will be affected.
vi: Khi tắt, trang web không xuất thẻ og:*. Threads và LinkedIn cũng dựa vào Open Graph, nên xem trước liên kết của chúng sẽ bị ảnh hưởng.

en: When off, the site outputs no twitter:* tags.
vi: Khi tắt, trang web không xuất thẻ twitter:*.

en: When on, redirected links are flagged but not counted as errors.
vi: Khi bật, liên kết chuyển hướng được đánh dấu nhưng không tính là lỗi.

en: When on, we index content in the background and surface suggestions in the editor.
vi: Khi bật, chúng tôi lập chỉ mục nội dung trong nền và hiển thị gợi ý trong trình soạn thảo.

en: Wildcard
vi: Ký tự đại diện

en: WooCommerce detected
vi: Đã phát hiện WooCommerce

en: WooCommerce is not available.
vi: WooCommerce không khả dụng.

en: WooCommerce not enabled
vi: WooCommerce chưa được bật

en: Word count at least %d
vi: Số từ ít nhất %d

en: WordPress is set to discourage indexing
vi: WordPress được đặt để ngăn lập chỉ mục

en: WordPress reported that the core sitemap feature is disabled. If this is intentional, no action is required.
vi: WordPress báo cáo tính năng sơ đồ trang web lõi đã bị tắt. Nếu đây là chủ ý, không cần hành động.

en: WordPress sitemap is reachable
vi: Sơ đồ trang web WordPress có thể truy cập

en: Work the focus keyphrase into the first sentence naturally.
vi: Đưa từ khóa trọng tâm vào câu đầu tiên một cách tự nhiên.

en: Would you like AI tools like ChatGPT and Perplexity to more easily discover and cite your site?
vi: Bạn có muốn các công cụ AI như ChatGPT và Perplexity dễ dàng khám phá và trích dẫn trang web của bạn hơn không?

en: Would you like search engines to index your new and updated content immediately after publishing?
vi: Bạn có muốn các công cụ tìm kiếm lập chỉ mục nội dung mới của bạn ngay sau khi xuất bản không?

en: Write 1–2 sentences that summarize the page and invite a click.
vi: Viết 1–2 câu tóm tắt trang và mời nhấp.

en: Yandex verification
vi: Xác minh Yandex

en: Yes
vi: Có

en: Yesterday's newly added broken link events.
vi: Sự kiện liên kết hỏng mới thêm hôm qua.

en: Yesterday's newly added not found page events.
vi: Sự kiện trang không tìm thấy mới thêm hôm qua.

en: Yoast detected
vi: Đã phát hiện Yoast

en: Yoast not detected
vi: Không phát hiện Yoast

en: You are not allowed to edit one of these posts.
vi: Bạn không được phép chỉnh sửa một trong các bài viết này.

en: You are not allowed to edit this post.
vi: Bạn không được phép chỉnh sửa bài viết này.

en: You are not allowed to manage related settings.
vi: Bạn không được phép quản lý cài đặt liên quan.

en: You are not allowed to preview WooCommerce schema.
vi: Bạn không được phép xem trước schema WooCommerce.

en: You are not allowed to preview taxonomy SEO.
vi: Bạn không được phép xem trước SEO phân loại.

en: You are not allowed to preview this post.
vi: Bạn không được phép xem trước bài viết này.

en: You are not allowed to score this post.
vi: Bạn không được phép chấm điểm bài viết này.

en: You are not allowed to view related suggestions for this post.
vi: Bạn không được phép xem gợi ý liên quan cho bài viết này.

en: You can only remove an empty group.
vi: Bạn chỉ có thể xóa nhóm trống.

en: Your SEO title should be long enough to explain the topic, but short enough to avoid truncation.
vi: Tiêu đề SEO nên đủ dài để giải thích chủ đề, nhưng đủ ngắn để tránh bị cắt.

en: Your permalinks include %postname%, which is ideal for SEO.
vi: Đường dẫn cố định của bạn bao gồm %postname%, lý tưởng cho SEO.

en: ZIP or postal code for the street address.
vi: Mã ZIP hoặc mã bưu chính cho địa chỉ.

en: a rule
vi: quy tắc

en: an extension
vi: tiện ích mở rộng

en: automatic mappings
vi: ánh xạ tự động

en: background execution
vi: thực thi nền

en: baidu-site-verification token
vi: token baidu-site-verification

en: branch overrides
vi: ghi đè chi nhánh

en: branches
vi: chi nhánh

en: candidates
vi: ứng viên

en: column
vi: cột

en: columns
vi: cột

en: e.g. /old-page
vi: ví dụ /old-page

en: extensions
vi: tiện ích mở rộng

en: google-site-verification token
vi: token google-site-verification

en: groups
vi: nhóm

en: hours
vi: giờ

en: is recommended.
vi: được khuyến nghị.

en: languages
vi: ngôn ngữ

en: llms.txt is a precise instruction file for AI, not a sitemap.
vi: llms.txt là tệp hướng dẫn chính xác cho AI, không phải sơ đồ trang web.

en: log entries
vi: mục nhật ký

en: manual alternates
vi: thay thế thủ công

en: matching parent posts.
vi: bài viết cha phù hợp.

en: mind map
vi: sơ đồ tư duy

en: msvalidate.01 token
vi: token msvalidate.01

en: notify module
vi: mô-đun thông báo

en: p:domain_verify token
vi: token p:domain_verify

en: posts
vi: bài viết

en: posts imported
vi: bài viết đã nhập

en: preview
vi: xem trước

en: pts
vi: điểm

en: redirects
vi: chuyển hướng

en: related posts
vi: bài viết liên quan

en: related posts settings
vi: cài đặt bài viết liên quan

en: rules imported
vi: quy tắc đã nhập

en: seconds
vi: giây

en: selection
vi: lựa chọn

en: selections
vi: lựa chọn

en: snapshots
vi: bản chụp

en: special hours rules
vi: quy tắc giờ đặc biệt

en: things to improve
vi: điều cần cải thiện

en: topic cluster groups
vi: nhóm cụm chủ đề

en: total
vi: tổng

en: yandex-verification token
vi: token yandex-verification

en: ← Back
vi: ← Quay lại
