* Customizr v4.2.7 - en to th translation catalogue (375 entries)

en: %1$s at %2$s
th: %1$s ณ %2$s

en: &larr; Previous
th: &larr; ก่อนหน้า

en: &mdash; Demo Slider &mdash;
th: &mdash; สไลเดอร์ตัวอย่าง &mdash;

en: &mdash; No slider &mdash;
th: &mdash; ไม่มีสไลเดอร์ &mdash;

en: &mdash; Select a slider &mdash;
th: &mdash; เลือกสไลเดอร์ &mdash;

en: (Edit)
th: (แก้ไข)

en: (number of words)
th: (จำนวนประโยค)

en: (updated 1 day ago)
th: (ถูกแก้ไขเมื่อวาน)

en: (updated today)
th: (ถูกแก้ไขวันนี้)

en: 2 sidebars : Right and Left
th: แถบทั้งสองด้าน : ขวาและซ้าย

en: 404 Not Found
th: 404 ไม่พบ

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> ความเห็นที่เก่ากว่า

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older posts
th: <span class="meta-nav">&larr;</span> เรื่องที่เก่ากว่า

en: A static page
th: หน้าคงที่

en: About %s
th: เกี่ยวกับ %s

en: About Customizr
th: เกี่ยวกับ Customizr

en: Add a menu
th: เพิ่มเมนู

en: Add a slider
th: เพิ่มสไลเดอร์

en: Add a slider to this post/page
th: เพิ่มสไลเดอร์สำหรับเรื่อง/หน้านี้

en: Add to a slider (create one if needed)
th: เพิ่มเข้าไปในสไลเดอร์ (สร้างใหม่หากจำเป็น)

en: Add your custom css here and design live! (for advanced users)
th: เพิ่ม css ของคุณเองที่นี้ และสังเกตการเปลี่ยนแปลงในทันที! (สำหรับผู้ใช้ที่มีประสบการณ์)

en: Advanced options
th: การตั้งค่าขั้นสูง

en: After the title
th: หลังชื่อเรื่อง

en: Alert (orange)
th: แจ้งเตือน (ส้ม)

en: Alternate thumbnail/content
th: รูปย่อ/เนื้อหาสำรอง

en: Appears on posts, static pages, archives and search pages
th: ปรากฏบนเรื่อง หน้าคงที่ แฟ้มเก็บถาวร และ หน้าผลการค้นหา

en: Apply a drop cap to the first paragraph of your pages
th: ใช้อักษรใหญ่นำสายตาสำหรับย่อหน้าแรกในหน้าของคุณ

en: Apply a drop cap to the first paragraph of your single posts content
th: ใช้อักษรใหญ่นำสายตาสำหรับย่อหน้าแรกในรายละเอียดเรื่องของคุณ

en: Apply a drop cap when the paragraph includes at least the following number of words :
th: ใช้อักษรใหญ่นำสายตาเมื่อย่อหน้ามีประโยคอย่างน้อย ... ประโยค :

en: Apply this height to all sliders
th: ปรับใช้ความสูงนี้กับสไลเดอร์ทั้งหมด

en: Archives
th: แฟ้มเก็บเอกสาร

en: Authors
th: ผู้เขียน

en: Autoscale images on zoom
th: ปรับขนาดรูปภาพโดยอัตโนมัติเมื่อขยาย

en: Back Home
th: กลับไปหน้าแรก

en: Back to top
th: กลับไปด้านบน

en: Before the title boxed
th: ก่อนชื่อเรื่อง ในกล่อง

en: Before the title in full width
th: ก่อนชื่อเรื่อง เต็มขนาด

en: Black
th: ดำ

en: Blue
th: น้ำเงิน

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Browse:
th: ดู:

en: Button Text
th: ข้อความในปุ่ม

en: Button text
th: ข้อความในปุ่ม

en: Changelog in version %1$s
th: การเปลี่ยนแปลงในรุ่น %1$s

en: Check this option to display an author info block after each single post content. Note : the Biographical info field must be filled out in the user profile.
th: ใช้ตัวเลือกนี้เพื่อแสดงรายละเอียดของผู้เขียนท้ายบทความ หมายเหตุ : ผู้เขียนต้องกรอกชีวประวัติตนไว้ในหน้าข้อมูลส่วนตัว

en: Choose a linked page or post (among the last 100).
th: เลือกหน้าหรือเรื่องที่ถูกลิงค์ (ล่าสุด 100 หน้า/เรื่อง)

en: Choose a predefined skin
th: เลือกสกินที่กำหนดไว้ล่วงหน้า

en: Choose a slider
th: เลือกสไลเดอร์

en: Choose content and layout
th: เลือกเนื้อหาและโครงสร้าง

en: Choose the global default layout
th: เลือกโครงสร้างเริ่มต้น

en: Choose the pages default layout
th: เลือกโครงสร้างเริ่มต้นสำหรับหน้า

en: Choose the posts default layout
th: เลือกโครงสร้างเริ่มต้นสำหรับเรื่อง

en: Comment navigation
th: การนำทางความเห็น

en: Comment(s) on
th: ความเห็นบน

en: Comments
th: ความเห็น

en: Comments are closed.
th: ปิดการแสดงความเห็น

en: Comments bubble color
th: สีของกล่องความเห็น

en: Comments bubble shape
th: รูปร่างกล่องความเห็น

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: อ่านต่อ <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Create a slider
th: สร้างสไลเดอร์

en: Current slide
th: สไลด์ปัจจุบัน

en: Custom
th: ปรับแต่งเอง

en: Custom CSS
th: CSS ที่เขียนขึ้นเอง

en: Custom featured page %1$s
th: หน้าปรับแต่งที่ถูกเน้น %1$s

en: Customizer screen
th: หน้าจอปรับแต่ง

en: Customizr is a clean responsive theme
th: Customizr เป็นธีมแบบ responsive ที่เรียบง่าย

en: Daily Archives: %s
th: แฟ้มเก็บเอกสารรายวัน: %s

en: Date of the last update
th: วันที่แก้ไขเป็นครั้งสุดท้าย

en: Default %1$s layout is set to : %2$s
th: โครงสร้างตั้งต้น %1$s ถูกกำหนดเป็น : %2$s

en: Default (grey)
th: ตั้งต้น (เทา)

en: Default layout %1s
th: โครงสร้างตั้งต้น %1s

en: Delay between each slides
th: หน่วงเวลาระหว่างแต่ละสไลด์

en: Delay between each slides in milliseconds (default : 5000 ms)
th: หน่วงเวลาระหว่างแต่ละสไลด์ในหน่วยมิลลิวินาที (ตั้งต้น : 5000 มิลลิวินาที)

en: Delete slider
th: ลบสไลเดอร์

en: Delete this slider
th: ลบสไลเดอร์นี้

en: Disable
th: ปิด

en: Discover Customizr Pro
th: พบกับ Customizr Pro

en: Display Breadcrumb
th: แสดง breadcrumb

en: Display a back to top arrow on scroll
th: แสดงลูกศรย้อนกลับขึ้นด้านบนเมื่อเลื่อนหน้าจอ

en: Display a page icon next to the page title
th: แสดงสัญลักษณ์หน้าไว้ถัดจากชื่อของหน้า

en: Display a post icon next to the single post title
th: แสดงสัญลักษณ์เรื่องไว้ถัดจากชื่อของเรื่อง

en: Display a recent update notice
th: แสดงการแจ้งเตือนการแก้ไขครั้งล่าสุด

en: Display an author box after each single post content
th: แสดงรายละเอียดของผู้เขียนท้ายเนื้อหาในเรื่องเดี่ยว

en: Display an icon next to each post title in an archive page
th: แสดงไอคอนถัดจากแต่ละชื่อเรื่องในหน้าแฟ้มเก็บเอกสาร

en: Display an icon next to external links
th: แสดงไอคอนถัดจากลิงค์ภายนอก

en: Display an icon next to the archive title
th: แสดงไอคอนถัดจากชื่อของหมวดหมู่

en: Display hierarchical taxonomies (like categories)
th: แสดงป้ายกำกับแบบมีโครงสร้าง (เช่น หมวดหมู่)

en: Display home featured pages area
th: แสดงส่วนหน้าที่ถูกเน้น

en: Display icons next to titles
th: แสดงไอคอนด้านข้างหัวข้อ

en: Display menu in a box
th: แสดงเมนูอยู่ในกล่อง

en: Display non-hierarchical taxonomies (like tags)
th: แสดงป้ายกำกับที่ไม่มีโครงสร้าง (เช่น แท็ก)

en: Display posts metas
th: แสดงคุณสมบัติของเรื่อง

en: Display posts metas for single posts
th: แสดงคุณสมบัติของเรื่องในแต่ละเรื่อง

en: Display posts metas in post lists (archives, blog page)
th: แสดงคุณสมบัติของเรื่องในรายการของเรื่อง (แฟ้มเก็บเอกสาร หน้าที่เป็นบล็อก)

en: Display posts metas on home
th: แสดงคุณสมบัติของเรื่องในหน้าแรก

en: Display the author
th: แสดงชื่อเจ้าของบนความ

en: Display the breadcrumb in pages
th: แสดง breadcrumb  บนหน้า

en: Display the breadcrumb in posts lists : blog page, archives, search results...
th: แสดง breadcrumb ในรายการเรื่อง : หน้าแสดงบล็อก หน้าคลังเอกสาร หน้าผลการค้นหา ฯลฯ

en: Display the breadcrumb in single posts
th: แสดง breadcrumb บนเรื่อง

en: Display the breadcrumb on home page
th: แสดง breadcrumb บนหน้าแรก

en: Display the excerpt
th: แสดงคำตัดทอน

en: Display the full content
th: แสดงเนื้อหาฉบับเต็ม

en: Display the notice if the last update is less (strictly) than n days old
th: แสดงการแจ้งเตือนหากการแก้ไขล่าสุดผ่านมาไม่เกิน n วัน

en: Display the number of comments in a bubble next to the post title
th: แสดงจำนวนความเห็นในกล่องถัดจากชื่อเรื่อง

en: Display the post thumbnails
th: แสดงรูปย่อประจำเรื่อง

en: Display the publication date
th: แสดงวันที่เผยแพร่

en: Display the update date
th: แสดงวันที่แก้ไข

en: Display top border
th: แสดงขอบสีด้านบน

en: Don't display
th: ไม่แสดง

en: Don't show any posts or page
th: ไม่ต้องแสดงเรื่องหรือหน้าใดๆ

en: Drop cap style
th: รูปแบบอักษรใหญ่นำสายตา

en: Drop caps
th: อักษรใหญ่นำสายตา

en: Easily take your web design one step further
th: พาดีไซน์เว็บของคุณก้าวไปอีกขั้นอย่างง่ายดาย

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit this slide
th: แก้ไขสไลด์นี้

en: Enable
th: เปิด

en: Enable comments on pages
th: เปิดการแสดงความคิดเห็นบนหน้า

en: Enable drop caps
th: เปิดใช้งานอักษรใหญ่นำสายตา

en: Enable drop caps in pages
th: เปิดใช้อักษรใหญ่นำสายตาบนหน้า

en: Enable drop caps in posts
th: ใช้อักษรใหญ่นำสายตาในเรื่อง

en: Expand submenus on click
th: แสดงเมนูย่อยเมื่อคลิก

en: Expand submenus on hover
th: แสดงเมนูย่อยเมื่อนำเมาส์มาชี้

en: FAVICON
th: ไอคอนประจำเว็บ

en: Fade effect on link hover
th: ค่อยๆเปลี่ยนสีลิงค์เมื่อนำเมาส์ไปชี้

en: Favicon Upload (supported formats : .ico, .png, .gif)
th: อัพโหลดไอคอนประจำเว็บ (นามสกุลที่สนับสนุน : .ico, .png, .gif)

en: Featured page
th: หน้าที่ถูกเน้น

en: Featured pages options
th: ตัวเลือกหน้าที่ถูกเน้น

en: Flat black
th: ดำแบน

en: Flat orange
th: ส้มแบน

en: Flat purple
th: ม่วงแบน

en: Flat red
th: แดงแบน

en: Flat yellow
th: เหลืองแบน

en: Follow me on Dribbble
th: ติดตามฉันบน Dribbble

en: Follow me on Facebook
th: ติดตามฉันบน Facebook

en: Follow me on Flickr
th: ติดตามฉันบน Flickr

en: Follow me on Github
th: ติดตามฉันบน Github

en: Follow me on Google+
th: ติดตามฉันบน Google+

en: Follow me on Instagram
th: ติดตามฉันบน Instagram

en: Follow me on LinkedIn
th: ติดตามฉันบน LinkedIn

en: Follow me on Tumblr
th: ติดตามฉันบน Tumblr

en: Follow me on Twitter
th: ติดตามฉันบน Twitter

en: Follow me on WordPress
th: ติดตามฉันบน Wordpress

en: Follow me on Youtube
th: ติดตามฉันบน Youtube

en: Follow us
th: ติดตามเรา

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Footer Widget Area One
th: แถบ widget ด้านล่าง 1

en: Footer Widget Area Three
th: แถบ widget ด้านล่าง 3

en: Footer Widget Area Two
th: แถบ widget ด้านล่าง 2

en: Footer global settings
th: ค่าทั่วไปของแถบด้านล่าง

en: Force default layout everywhere
th: บังคับใช้โครงสร้างเริ่มต้นกับทุกที่บนเว็บ

en: Force logo dimensions to max-width:250px and max-height:100px
th: บังคับให้โลโก้มีความกว้างเป็น 250px และความสูงเป็น 100px

en: Front page
th: หน้าแรก

en: Front page displays
th: การแสดงผลของหน้าแรก

en: Full width slider
th: แสดงสไลเดอร์เต็มขนาด

en: Global Post Lists Settings
th: การตั้งค่ารายการเรื่องทั่วไป

en: Global settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Go to Dashboard
th: ไปที่หน้าควบคุม

en: Go to Dashboard &rarr; Home
th: ไปที่หน้าควบคุม และหน้าแรก

en: Google fonts pairs
th: คู่แบบอักษร Google

en: Green
th: เขียว

en: Green blue
th: เขียวน้ำเงิน

en: Grey
th: เทา

en: Happy user of Customizr?
th: ชอบ Customizr หรือ?

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Header design and layout
th: การออกแบบและโครงสร้างส่วนหัว

en: Home
th: หน้าแรก

en: Home featured page one
th: หน้าที่ถูกเน้นในหน้าแรก 1

en: Home featured page three
th: หน้าที่ถูกเน้นในหน้าแรก 3

en: Home featured page two
th: หน้าที่ถูกเน้นในหน้าแรก 2

en: Hover move effect for the sub menu items
th: เลื่อนตัวอักษรในเมนูย่อยเล็กน้อยเมื่อมีการนำเมาส์ไปชี้ไว้

en: How to create and use a child theme ?
th: ฉันจะสร้างและใช้ธีมย่อยได้อย่างไร ?

en: If checked, this option makes the header stick to the top of the page on scroll down.
th: หากเปิดไว้ แถบด้านบนจะถูกตรึงไว้เมื่อมีการเลื่อนหน้าจอลง

en: If checked, this option will enable comments on pages. You can disable comments for a single page in the quick edit mode of the page list screen.
th: ตัวเลือกนี้จะเปิดให้สามารถแสดงความเห็นบนหน้าได้ คุณสามารถปิดการแสดงความเห็นสำหรับบางหน้าได้ในโหมด การแก้ไขอย่างเร็ว ในหน้าจอ หน้าทั้งหมด

en: If checked, this option wraps the header menu/tagline/social in a light grey box.
th: หากเปิดไว้ เมนูหลัก/คำโปรย/เครือข่ายสังคม จะถูกล้อมรอบด้วยกล่องสีเทา

en: If enabled, this option activates a smooth page scroll when clicking on a link to an anchor of the same page.
th: หากเปิด การคลิกลิงค์ที่มีปลายทางเป็นจุดยึดที่อยู่ภายในหน้าเดียวกันจะค่อยๆเลื่อนหน้าจอไปยังจุดยึดนั้น

en: If enabled, this option will force images to fit the screen on lightbox zoom.
th: หากเปิดไว้ จะมีการปรับขนาดรูปภาพให้เต็มขนาดหน้าจอในขณะที่ใช้คุณสมบัติ lightbox แสดงรูปภาพ

en: If enabled, your website will include support for high resolution devices.
th: หากเปิดไว้ เว็บของคุณจะสนับสนุนอุปกรณ์ที่มีความละเอียดหน้าจอสูง

en: If this option is checked, a customizable recent update notice is displayed next to the post title.
th: เมื่อเปิดใช้งาน การแสดงการแก้ไขครั้งล่าสุดจะถูกแสดงถัดจากชื่อเรื่อง

en: If this option is checked, additional date informations about the the last post update can be displayed (nothing will show up if the post has never been updated).
th: หากเปิดใช้งาน ข้อมูลวันและเวลาเกี่ยวกับการแก้ไขเรื่องล่าสุดจะถูกแสดงเพิ่มขึ้นมาได้ (จะมีไม่มีการแสดงในกรณีที่เรื่องดังกล่าวไม่เคยถูกแก้ไข)

en: If this option is checked, your images will be resized with your custom height on upload. This is better for your overall loading performance.
th: เมื่อเปิดใช้งาน รูปภาพของคุณจะถูกย่อให้เท่ากับขนาดความสูงที่คุณกำหนดไว้ขณะอัพโหลด สิ่งนี้ดีต่อประสิทธิภาพโดยรวมของเว็บไซต์

en: If you are happy with the theme, say it on wordpress.org and give Customizr a nice review! <br />(We are addicted to your feedbacks...)
th: หากคุณมีความสุขกับการใช้ธีม โปรดแสดงความเห็นใน wordpress.org และให้คะแนน Customizr! <br />(เราเสพติดการตอบรับจากคุณ...)

en: Image settings
th: การตั้งค่ารูปภาพ

en: Important (red)
th: สำคัญ (แดง)

en: Info (blue)
th: แจ้งให้ทราบ (ฟ้า)

en: It is strongly recommended to regenerate your media library images in high definition with this free plugin
th: แนะนำอย่างยิ่งให้คุณสร้างรูปความละเอียดสูงในคลังสื่ออีกครั้งด้วยปลั๊กอินฟรีนี้

en: Just use it as you want !
th: ใช้ตามที่คุณต้องการ !

en: Large bubbles
th: กล่องขอบมนขนาดใหญ่

en: Layout Options
th: ตัวเลือกโครงสร้าง

en: Leave a comment
th: แสดงความเห็น

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Sidebar
th: แถบด้านซ้าย

en: Left sidebar
th: แถบด้านซ้าย

en: Light blue
th: ฟ้า

en: Light green
th: เขียวอ่อน

en: Link to full-size image
th: ลิงค์ไปยังรูปภาพขนาดเต็ม

en: Logo / title centered
th: โลโก้ / ชื่อเรื่องอยู่ตรงกลาง

en: Logo / title on the left
th: โลโก้ / ชื่อเรื่องอยู่ด้านซ้าย

en: Logo / title on the right
th: โลโก้ / ชื่อเรื่องอยู่ด้านขวา

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: Many layout and design options are available from the WordPress customizer screen : see your changes live !
th: ตัวเลือกด้านโครงสร้างและรูปแบบส่วนมากมีอยู่ในหน้าปรับแต่ง WordPress : เห็นผลการแก้ไขในทันที !

en: Maximum number of posts per page
th: จำนวนเรื่องสูงสุดต่อหน้า

en: Menu on the left
th: เมนูอยู่ด้านซ้าย

en: Menu on the right
th: เมนูอยู่ด้านขวา

en: Merge
th: ผสาน

en: Minute %1$s
th: นาที %1$s

en: Missing Attachment
th: ไฟล์แนบหายไป

en: Monthly Archives: %s
th: แฟ้มเก็บเอกสารรายเดือน: %s

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: ความเห็นที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Newer posts <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: เรื่องที่ใหม่กว่า <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Next &rarr;
th: ถัดไป &rarr;

en: No
th: ไม่

en: No Image Selected
th: ไม่มีการเลือกรูปภาพ

en: No link
th: ไม่มีลิงค์

en: No sidebars : full width layout
th: ไม่มีแถบด้านข้าง : แสดงเนื้อหาเต็มความกว้าง

en: Note : the home page layout has to be set in the home page section
th: หมายเหตุ : ตั้งค่าโครงสร้างของหน้าแรกได้ในส่วนหน้าแรก

en: One thought on
th: หนึ่งความคิดเห็นบน

en: Ooops, page not found
th: ขออภัย ไม่พบหน้าดังกล่าว

en: Open
th: เปิด

en: Open external links in a new tab
th: เปิดลิงค์ภายนอกในแท็ปใหม่

en: Open the description page of the Regenerate thumbnails plugin
th: เปิดหน้าแสดงรายละเอียดของปลั๊กอิน Regenerate thumbnails

en: Orange
th: ส้ม

en: Other comments settings
th: การตั้งค่าความเห็นอื่นๆ

en: Page %d
th: หน้า %d

en: Page %s
th: หน้า %s

en: Pages &amp; Posts Layout
th: โครงสร้างหน้าและเรื่อง

en: Pages:
th: หน้า:

en: Pin me on Pinterest
th: ปักหมุดฉันบน Pinterest

en: Please include the following informations when posting support requests
th: โปรดระบุข้อมูลดังต่อไปนี้เมื่อร้องขอความช่วยเหลือ

en: Post author
th: ผู้เขียนเรื่อง

en: Post lists : blog, archives, ...
th: รายการของเรื่อง : บล็อก คลังเอกสาร ฯลฯ

en: Post metas (category, tags, custom taxonomies)
th: คุณสมบัติของเรื่อง (หมวดหมู่ ป้ายกำกับ การกำกับข้อมูล)

en: Post navigation
th: การนำทางของเรื่อง

en: Post thumbnail position
th: ตำแหน่งของรูปประจำเรื่อง

en: Posts page
th: หน้าแสดงเรื่องล่าสุด

en: Published
th: เผยแพร่แล้ว

en: Purple
th: ม่วง

en: Read more &raquo;
th: อ่านต่อ &raquo;

en: Recent update notice after post titles
th: แจ้งเตือนการปรับปรุงท้ายชื่อเรื่อง

en: Recently updated !
th: เพิ่งได้รับการแก้ไข !

en: Rectangular with blur effect on hover
th: สี่เหลี่ยมผืนผ้าที่มีลูกเล่นภาพเบลอเมื่อนำเมาส์ไปชี้

en: Rectangular with no effect
th: สี่เหลี่ยมผืนผ้าที่ไม่มีลูกเล่นใดๆ

en: Rectangular with unblur effect on hover
th: สี่เหลี่ยมผืนผ้าที่มีลูกเล่นภาพชัดเมื่อนำเมาส์ไปชี้

en: Red
th: แดง

en: Remove
th: ลบ

en: Replace the default image slider's height
th: แทนที่ความสูงของรูปภาพในสไลเดอร์เริ่มต้น

en: Reply
th: ตอบ

en: Responsive settings
th: คุณสมบัติ responsive

en: Return to
th: กลับไปยัง

en: Reveal the sub-menus blocks with a fade effect
th: แสดงเมนูย่อยโดยใช้ลูกเล่นแบบจาง

en: Right
th: ขวา

en: Right Sidebar
th: แถบด้านขวา

en: Right sidebar
th: แถบด้านขวา

en: Rounded, expand on hover
th: วงกลม ถูกขยายเมื่อนำเมาส์ไปชี้

en: Rounded, no expansion
th: วงกลม ไม่มีการขยาย

en: Search Results for :
th: ผลการค้นหาสำหรับ :

en: Search results for &quot;%1$s&quot;
th: ผลการค้นหาสำหรับ &quot;%1$s&quot;

en: Select a beautiful font pair (headings &amp; default fonts) or single font for your website.
th: เลือกคู่แบบอักษร (แบบอักษรสำหรับหัวข้อ และเนื้อหา) หรือแบบอักษรเดี่ยวสำหรับเว็บไซต์ของคุณ

en: Select a specific layout for %1$s
th: เลือกโครงสร้างสำหรับ %1$s โดยเฉพาะ

en: Select a submenu expansion option
th: เลือกการแสดงผลของเมนูย่อย

en: Select front page slider
th: เลือกสไลเดอร์ที่ใช้แสดงในหน้าแรก

en: Select the contexts
th: เลือกเนื้อหา

en: Select the last update format
th: เลือกรูปแบบของการแก้ไขครั้งล่าสุด

en: Select the length of posts in lists (home, search, archives, ...)
th: เลือกความยาวตัวอักษรของเรื่องที่อยู่ในรายการ (หน้าแรก หน้าผลการค้นหา หน้าแฟ้มเก็บถาวร ฯลฯ)

en: Select the metas to display
th: เลือกสิ่งที่ต้องการแสดง

en: Set a maximum interval (in days) during which the last update notice will be displayed.
th: ตั้งค่าสูงสุด (เป็นวัน) ในช่วงที่การแก้ไขครั้งล่าสุดจะถูกแสดง

en: Set slider's height in pixels
th: ตั้งความสูงของสไลเดอร์ในหน่วยพิกเซล

en: Set the excerpt length (in number of words)
th: ตั้งความยาวของคำตัดทอน (นับเป็นคำ)

en: Set the header z-index
th: ตั้งค่า z-index ของส่วนหัว

en: Set the thumbnail's max height in pixels
th: จำกัดความสูงของรูปย่อในหน่วยพิกเซล

en: Set up the front page layout
th: ตั้งค่าโครงสร้างของหน้าแรก

en: Set up the titles icons options
th: ปรับการแสดงผลของไอคอนหน้าหัวข้อ

en: Set your website default font size in pixels.
th: ระบุค่าเริ่มต้นของขนาดแบบอักษรเว็บไซต์ ในหน่วยพิกเซล

en: Show images
th: แสดงรูปภาพ

en: Simple black
th: สีดำแบบเรียบง่าย

en: Single fonts
th: แบบอักษรเดี่ยว

en: Single posts
th: เรื่องเดี่ยว

en: Skin color
th: สีของสกิน

en: Slide Image
th: รูปภาพในสไลด์

en: Slide Text
th: ข้อความประกอบสไลด์

en: Slider Layout : set the slider in full width
th: โครงสร้างสไลเดอร์ : ตั้งสไลเดอร์ให้มีขนาดเต็มหน้าจอ

en: Slider Options
th: ตัวเลือกสไลเดอร์

en: Slider options
th: ตัวเลือกสไลเดอร์

en: Sliders : display on loading icon before rendering the slides
th: สไลเดอร์ : เปิดไอคอนแสดงการโหลดก่อนที่จะแสดงแต่ละสไลด์

en: Small bubbles
th: กล่องขอบมนขนาดเล็ก

en: Social link title in sidebars
th: ชื่อลิงค์เครือข่ายสังคมในแถบด้านข้าง

en: Social links
th: ลิงค์เครือข่ายสังคม

en: Social links in footer
th: ลิงค์เครือข่ายสังคมในแถบด้านล่าง

en: Social links in header
th: ลิงค์เครือข่ายสังคมในส่วนบน

en: Social links in left sidebar
th: ลิงค์เครือข่ายสังคมในแถบด้านซ้าย

en: Social links in right sidebar
th: ลิงค์เครือข่ายสังคมในแถบด้านขวา

en: Sorry, but nothing matched your search criteria. Please try again with some different keywords.
th: ขออภัย ไม่มีผลลัพธ์ใดตรงกับคำที่คุณใช้ค้นหา โปรดลองค้นหาด้วยคำอื่นที่แตกต่างออกไป

en: Sorry, but the requested page is not found. You might try a search below.
th: ขออภัย ไม่พบหน้าที่คุณระบุ คุณอาจจะลองค้นหาผ่านช่องด้านล่าง

en: Split
th: แบ่งแยก

en: Squared, expand on hover
th: สี่เหลี่ยมจตุรัส ถูกขยายเมื่อนำเมาส์ไปชี้

en: Squared, no expansion
th: สี่เหลี่ยมจตุรัส ไม่มีการขยาย

en: Sticky Logo Upload (supported formats : .jpg, .png, .gif, svg, svgz)
th: อัพโหลดโลโก้ที่ถูกตรึง (นามสกุลที่สนับสนุน : .jpg, .png, .gif, svg, svgz)

en: Sticky header : display the menu
th: ตรึงแถบด้านบน : แสดงเมนู

en: Sticky header : display the tagline
th: ตรึงแถบด้านบน : แสดงคำโปรย

en: Sticky header : display the title / logo
th: ตรึงแถบด้านบน : แสดงชื่อเว็บไซต์ / โลโก้

en: Sticky header : semi-transparent on scroll
th: ตรึงแถบด้านบน : ทำให้พื้นหลังโปร่งแสงเมื่อเลื่อนลง

en: Sticky header : shrink title / logo
th: ตรึงแถบด้านบน : ย่อชื่อเว็บไซต์ / โลโก้

en: Sticky header settings
th: ตั้งค่าการตรึงแถบด้านบน

en: Sticky on scroll
th: ตรึงไว้ขณะเลื่อน

en: Subscribe to my rss feed
th: ติดตามฉันผ่านฟีด rss

en: Success (green)
th: สำเร็จ (เขียว)

en: System Informations
th: ข้อมูลระบบ

en: The images are set with the "featured image" of each pages (in the page edit screen). Uncheck the option above to disable the featured page images.
th: รูปภาพที่ถูกระบุใน "รูปพิเศษ" สำหรับแต่ละหน้า (ในหน้าจอทแก้ไขหน้า). ปิดตัวเลือกด้านบนเพื่องดเว้นการแสดงรูปพิเศษสำหรับแต่ละหน้า

en: The slider will be deleted permanently (images, call to actions and link will be kept).
th: สไลเดอร์นี้จะถูกลบโดยถาวร (รูปภาพ การเรียก action และลิงค์จะยังถูกเก็บไว้)

en: This entry was posted
th: รายการนี้ถูกเผยแพร่

en: This entry was posted in %1$s
th: รายการนี้ถูกเผยแพร่ใน %1$s

en: This entry was posted in %1$s and tagged %2$s
th: รายการนี้ถูกเผยแพร่ใน %1$s และถูกกำกับด้วย %2$s

en: This entry was tagged %2$s
th: รายการนี้ถูกกำกับด้วย %2$s

en: This font picker allows you to preview and select among a handy selection of font pairs and single fonts. If you choose a pair, the first font will be applied to the site main headings : site name, site description, titles h1, h2, h3., while the second will be the default font of your website for any texts or paragraphs.
th: ที่เลือกแบบอักษรนี้จะทำให้คุณสามารถเลือกแบบอักษรจากรายการที่หลากหลายพร้อมทั้งแสดงตัวอย่างได้ทันที หากคุณเลือกคู่แบบอักษร แบบอักษรแรกจะถูกใช้สำหรับหัวข้อหลักในเว็บ ได้แก่ ชื่อเว็บ คำอธิบายเว็บ หัวข้อ h1 h2 h3 ส่วนแบบอักษรที่สองจะถูกใช้สำหรับแสดงเนื้อหาส่วนที่เหลือของเว็บไซต์

en: This option sets the default font size applied to any text element of your website, when no font size is already applied.
th: ระบุค่าเริ่มต้นของขนาดแบบอักษรที่ใช้แสดงเนื้อหา หากไม่มีการเจาะจงขนาดแบบอักษร

en: This option will override the specific layouts on all posts/pages, including the front page.
th: ตัวเลือกนี้จะแทนที่โครงสร้างที่ระบุไว้ในแต่ละ เรื่อง/หน้า (รวมถึงหน้าแรกด้วย) ด้วยโครงสร้างเริ่มต้น

en: This slider has not slides to show. Go to the media library and start adding images to it.
th: สไลเดอร์นี้ไม่มีสไลด์อยู่ ไปที่คลังสื่อแล้วเพิ่มรูปภาพเป็นสไลด์ใหม่

en: This theme requires WordPress 3.4+
th: ธีมนี้ต้องใช้ WordPress รุ่น 3.4 ขึ้นไป

en: This will be applied to the links included in post or page content only.
th: ตัวเลือกนี้จะส่งผลเฉพาะกับลิงค์ที่อยู่ในเนื้อหาของเรื่องหรือหน้าเท่านั้น

en: Thumbnails options
th: ตัวเลือกรูปย่อ

en: Thumbnails position
th: ตำแหน่งของรูปย่อ

en: Thumbnails shape
th: รูปร่างของรูปย่อ

en: Title
th: หัวข้อ

en: Title and text color
th: สีของชื่อเรื่องและตัวอักษร

en: Titles icons settings
th: ไอคอนหน้าหัวข้อ

en: To copy the system infos, click below then press Ctrl + C (PC) or Cmd + C (Mac).
th: คลิกที่ช่องด้านล่างแล้วกด Ctrl + C (สำหรับพีซี) หรือ Cmd + C (สำหรับแม็ค) เพื่อคัดลอกข้อมูลระบบ

en: To create a new slider : open the media library, edit your images and add them to your new slider.
th: ในการสร้างสไลเดอร์ใหม่ : เปิดคลังสื่อ แก้ไขรูปภาพแล้วเพิ่มเข้าไปในสไลเดอร์ใหม่ของคุณ

en: Top
th: ด้านบน

en: Uncheck this option to remove the colored top border.
th: ปิดตัวเลือกนี้เพื่อลบขอบสีด้านบน

en: Update notice style
th: รูปแบบแจ้งเตือนการแก้ไข

en: Update notice text
th: ข้อความแจ้งเตือนการแก้ไข

en: Upgrade WP
th: ปรับรุ่น WordPress

en: Upgrade Wordpress Now
th: ปรับรุ่น WordPress เดี๋ยวนี้

en: Upload
th: อัพโหลด

en: Use this field to test small chunks of CSS code. For important CSS customizations, you'll want to modify the style.css file of a
th: ใช้พื้นที่นี้เพื่อทดสอบโค้ด CSS ส่วนการปรับแต่ง CSS ที่สำคัญ แนะนำให้แก้ไข style.css ของ

en: Use this upload control to specify a different logo on sticky header mode.
th: ใช้ช่องอัพโหลดนี้เพื่อระบุโลโก้สำหรับส่วนหัวที่ถูกตรึง

en: Various settings for responsive display
th: การตั้งค่าเว็บไซต์ให้ปรับ/ไม่ปรับตามขนาดหน้าจอ

en: View all posts by %s
th: แสดงเรื่องทั้งหมดโดย %s

en: View all posts by %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>
th: แสดงเรื่องทั้งหมดโดย %s <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: View all posts in %s
th: แสดงรายการทั้งหมดใน %s

en: WP footer widgets : display icons next to titles
th: วิดเจ็ต WordPress ในแถบด้านล่าง : แสดงไอคอนถัดจากชื่อเรื่อง

en: WP sidebar widgets : display icons next to titles
th: วิดเจ็ต WordPress ในแถบด้านข้าง  : แสดงไอคอนถัดจากชื่อเรื่อง

en: Web safe fonts pairs
th: คู่แบบอักษรพื้นฐานสำหรับเว็บ

en: Week %1$s
th: สัปดาห์ %1$s

en: What is
th: อะไรคือ

en: When checked, this option displays a loading icon when the slides are being setup.
th: หากเปิดไว้ จะแสดงเครื่องหมายแสดงการโหลดก่อนการเริ่มต้นแต่ละสไลด์

en: When this option is checked, a contextual icon is displayed next to the titles of pages, posts, archives, and WP built-in widgets.
th: เมื่อเปิดไว้ จะมีไอคอนปรากฏถัดจากหัวข้อของหน้า เรื่อง หมวดหมู่  และ ...

en: When this option is checked, a post type icon is displayed on the left of each post titles in an archive page. An archive page can be : category, tag, author, date archive, custom taxonomies, search results.
th: เมื่อเปิดใช้งาน สัญลักษณ์เรื่องจะถูกแสดงที่ด้านซ้ายของแต่ละชื่อเรื่องในหน้าแฟ้มเก็บเอกสาร แฟ้มเก็บเอกสารในที่นี้อาจเป็น : หมวดหมู่ ป้ายกำกับ เจ้าของบทความ รายวัน การกำกับข้อมูลที่กำหนดขึ้นเอง และผลการค้นหา

en: When this option is checked, an archive type icon is displayed in the heading of every types of archives, on the left of the title. An archive page can be : category, tag, author, date archive, custom taxonomies, search results.
th: เมื่อเปิดใช้งาน ไอคอนรูปแฟ้มจะถูกแสดงอยู่ในส่วนหัวของแฟ้มเก็บเอกสารทุกชนิด ที่ด้านซ้ายของชื่อเรื่อง แฟ้มเก็บเอกสารในที่นี้อาจเป็น : หมวดหมู่ ป้ายกำกับ เจ้าของบทความ รายวัน การกำกับข้อมูลที่กำหนดขึ้นเอง และผลการค้นหา

en: When this option is checked, the post metas (like taxonomies, date and author) are displayed below the post titles.
th: เมื่อเปิดใช้งาน คุณสมบัติของเรื่อง (เช่น ป้ายกำกับ วันที่ และชื่อผู้เขียน) จะถูกแสดงใต้ชื่อเรื่อง

en: When this option is checked, the post thumbnails are displayed in all post lists : blog, archives, author page, search pages, ...
th: เมื่อเปิดใช้งาน รูปย่อประจำเรื่องจะถูกแสดงในรายการของเรื่องทั้งหมด : บล็อก แฟ้มเก็บเอกสาร หน้าของผู้เขียน หน้าผลการค้นหา ฯลฯ

en: Will be hidden if empty
th: จะถูกซ่อนหากไม่ได้ระบุค่า

en: Yearly Archives: %s
th: แฟ้มเก็บเอกสารรายปี: %s

en: Yellow
th: เหลือง

en: You are using a child theme of Customizr %1$s : always check the %2$s after upgrading to see if a function or a template has been deprecated.
th: คุณกำลังใช้ child theme ของ Customizr %1$s : หมั่นตรวจดู %2$s หลังจากการปรับรุ่นเพื่อดูฟังก์ชันหรือเทมเพลตที่ถูกประกาศให้เลิกใช้ไปแล้ว

en: You can define a specific layout for %1$s by using the pre-defined left and right sidebars. The default layouts can be defined in the WordPress customizer screen %2$s.<br />
th: คุณสามารถกำหนดโครงสร้างเฉพาะสำหรับ %1$s โดยใช้แถบด้านซ้ายหรือแถบด้านขวาที่มาพร้อมกับธีม สามารถกำหนดโครงสร้างตั้งต้นได้ในหน้าปรับแต่ง WordPress %2$s<br />

en: You haven't create any slider yet. Go to the media library, edit your images and add them to your sliders.
th: คุณยังไม่ได้สร้างสไลเดอร์ใดๆ ไปที่คลังสื่อ แก้ไขรูปภาพแล้วเพิ่มเข้าไปในสไลเดอร์ใหม่ของคุณ

en: You haven't create any slider yet. Write a slider name and click on the button to add you first slider.
th: คุณยังไม่ได้สร้างสไลเดอร์ใดๆ  พิมพ์ชื่อสไลเดอร์แล้วแล้วคลิกที่ปุ่มเพื่อเพิ่มสไลเดอร์อันแรกของคุณ

en: You might want to regenerate your thumbnails.
th: คุณอาจจะต้องการสร้างรูปย่ออีกครั้ง

en: You need to select a page first. Leave this field empty if you want to use the page excerpt.
th: คุณต้องเลือกหน้าก่อน เว้นกล่องข้อความนี้ไว้หากคุณต้องการใช้คำตัดทอนของหน้านั้นๆ

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความเห็นของคุณอยู่ระหว่างการตรวจสอบ

en: Your latest posts
th: เรื่องล่าสุดของคุณ

en: at dimensions
th: ณ มิติ

en: child theme.
th: ธีมย่อย

en: discussion settings page.
th: หน้าการปรับแต่งการสนทนา

en: here
th: ที่นี่

en: in
th: ใน

en: in ms : 1000ms = 1s
th: ในหน่วย ms : 1000ms = 1 วินาที

en: pages
th: หน้า

en: posts
th: เรื่อง

en: regenerate thumbnails
th: สร้างรูปย่อใหม่

en: the z-index
th: ค่า z-index

en: this page
th: หน้านี้

en: this post
th: เรื่องนี้

en: thoughts on
th: ความคิดเห็นบน

en: {no title} Read the post &raquo;
th: {ไม่มีชื่อเรื่อง} อ่านเรื่อง &raquo;
